Mamaa full center เปิดจักระ เชื่อม กาย ใจ จิต วิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ปราณ, 8 มิถุนายน 2011.

1. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009

เยี่ยมเลยอีกหน่อยคงมาหลังคาบ้านแล้วปอนด์ แสดงว่ากำลังจะสื่อสารกันได้

ช่วงนี้เป็นไงบ้างมาเล่าขำๆกันหน่อย

ผมต้องเก็บตัวหน่อยไปข้างนอกแล้วมันแน่นๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011
  2. wacaholic

wacaholic เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    ใช่เลยเค้ามาตรงหลังคาบ้านเล ไม่ใช่กำลังจะครับ แต่สื่อกันไปแว้ววว เพราะเห็นเสร็จรีบขึ้นบ้านนั่งสมาธิเลย ตอนออกจากสมาธิไม่ได้พุดภาษาคนอีกตังหาก ตอนเช้าโทรบอกม๊า ยังไม่ทันเล่า ปรากฎว่าม๊ารู้อยู่แล้ว ซะงั้นอะ! แล้วพี่เอ็มอะเปนงัยครับ ยังไม่หายแน่นอีกหรือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011
  3. Jinloang

Jinloang Active Member

23 กรกฎาคม 2008
    พี่ DMZ_ZONE ชอบแน่น .. อยู่แล้ว ... อิอิ ... แซวเล่นนะพี่ .... อิอิ ...

4. DMZ_ZONE

รู้สึกว่าจะแน่่นเป็นวงกว้างไปเรื่อยแล้ว

5. DMZ_ZONE

มีแค่ความฝันกึ่งหลับแต่รู้สึกตัวทั่วพร้อม มีร่างทรงมายืนชี้หน้าอยู่ในฝัน

ว่าเองลูกศิษย์ อ๋อเองลูกศิษย์ ..... 555ก็แค่ฝัน

แต่เสียงกระซิบนี่ซิ ใกล้ๆเลย มีอีกอันนี้ต้องหลังไมค์

6. rubpy

rubpy เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2009
    เมื่อวันเสาร์ที่ ๙ ได้มีโอกาสไปงานหล่อพระทองคำ
    สมเด็จองค์ปฐม ที่วัดหนองพงนก จังหวัดนครปฐมมาค่ะ

พอไปถึงวัด ได้มีโอกาสขึ้นไปไหว้พระประธานในรูป
    ยืนไหว้ท่านอยู่หน้าประตูโบสถ์ เพราะข้างในเขาไม่ให้เข้า เตรียมสถานที่กันอยู่
    รู้สึกเหมือนมีกระแสบางอย่าง รู้สึกว่าตัวสั่นเล็กน้อย แล้วก็ร้องไห้เฉยเลย
    ปกติไปไหว้พระที่ไหนไม่เคยเป็นแบบนี้นะคะ ที่บ้านตกใจกันใหญ่
    น้องชายแซวว่าสงสัยผีจะออก 55+

อยากถามค่ะว่าอาการแบบนี้มันดีหรือไม่ดีคะ
    อ้อ ช่วงนี้บางทีรู้สึกวื้ดๆ ตรงหัวใจด้วยค่ะ
    อาการแบบนี้ควรโทรไปให้หม่าม๊ารักษาไหมคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• DSCF0068 2.jpg
      DSCF0068 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      667.2 KB
      เปิดดู:
      84
    • DSCF0072 2.jpg
      DSCF0072 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      710.9 KB
      เปิดดู:
      69
  7. ปุนจา

ปุนจา Active Member

7 มิถุนายน 2010
    บอกแล้ว ว่าเตรียมใจให้ดี ๆ ดอกไม้บานแล้ว ก็หนุกมั๊ยล่ะ

ขอเป็น กะ ลัง จาย ให้นะ ฝึกหายใจให้ยาว ๆ ขึ้นอีก

เป็นตัวของตัวเองให้มากถึงมากที่สุด อย่าให้มี สิ่งใดมีชี้นำจิตวิญญาณได้นะ

เมื่อขับรถถึงทางแยก ต้องดูซ้าย ขวา หน้า หลังให้ดี ๆ ว่าเราจะเดินทางต่อทาง
    ไหนดี ไปให้ถูก ๆ ทาง จะได้ไม่ต้องเปลืองน้ำมัน เปลืองเวลา

8. wacaholic

เป็นปกติครับ แค่จิตวิญญาณของคุณผลักดันให้น้ำตาออกมา จากนั้นก็ทำการปรับสมดุลย์ธาตุในร่างกายเท่านั้น เพื่อปลดปล่อยบางสิ่งบางอย่างออกไป และรับสิ่งใหม่ๆเข้ามาเท่านั้นเอง ไม่ต้องกังวลหรอกครับ

9. DMZ_ZONE

ขอบคุณมากครับเจ้ที่มาให้กำลังใจและแนะนำ

เอแต่ว่าช่วงนี้เจ้หายไปไหนเงียบจังไม่มาเยี่ยมกันบ้าง เมื่อวานยังบ่นกับเจ้าปอนด์เลย ว่าเจ้หายไป เหมือนมีหูทิพย์บ่นปุบมาปับเลย
    ไม่กล้าโทรไปเดี๋ยวโดนแบนด์อีกเหมือนคราวก่อน

10. wacaholic

พี่เอ็มเป็นงัยครับ เมื่อคืนนอนหลับสนิทดีมั้ย ? อิอิ

11. Jinloang

พี่ wacaholic เมื่อวาน เล่นผมเอานอน ... ตี 3 เลย นะ ... อิอิ ...

12. wacaholic

อารายยหรออ ม่ายยเห็นรู้เรื่องเลยยยย ฮิฮิ

13. Jinloang

จะบอกว่า กว่าจะกลับ ... ไปเดินงาน work point กลับถึงห้อง ...นั่งคุยโทรศัทพ์ ... อาบน้ำ ... สวดมนต์ ... ทำสมาธิ ... เสร็จก้อ ปา ตี 2 กว่า ... เสร็จแล้ว ก้อไม่ง่วง กว่าจะหลับอีกที่ ตี 3 ครับ พี่ น้อง ครับ ... 5555555555555

14. wacaholic

ก็เลยบอกว่าไม่เห็นรู้เรื่องเลยงัย :boo: เพราะหลับไปตั้งแต่ 5 ทุ่มแล้วววว dencee

อะอันเนี้ย....รู้เรื่อง....
    โฟกัสกลางรูปสักพักมันจะค่อยๆหมุนจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2011
  15. DMZ_ZONE

ม้วนเดียวเลยหลับสนิทศิษย์หามลง

16. ปราณ

ปราณ เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2009

ขอเชิญร่วมกิจกรรมวันแม่กับหม่าม๊า
    โดยมอบความรักให้แม่ของท่านด้วย

การพาคุณแม่มา เชื่อมรัก เชื่อมจิต เชื่อมสายใย สู่จักรวาล โดยนั่งสมาธิ ร่วมกับหม่าม๊า ในวันที่12 สิงหาคม 2011
    เวลา18.00น.

และพาคุณแม่มาบำบัดสุขภาพจิตและกายกับหม่าม๊า
    ได้ในวันเสาร์-อ.ที่13-14 ตั้งแต่เวลา9.00น.ถึง17-00น.
    ที่สมาคมบำเพ็ญประโยชน์(อนุเสาวรีย์ชัย)

เพื่ออำนวยความสะดวกให้ท่านที่จะไปขอได้ลงชื่อในกระทู้
    หรือโทรศัพท์สอบถามที่

จูน : 08-6001-7001
    (deejai)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2011
  17. Jinloang

กระผม ... ลงทะเบียน คนแรก เลยนะครับ ... สำหรับ กระทู้ นี้ ... อิอิ ....
    :cool:

18. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

วันแม่ พา แม่ มาเที่ยว

วันแม่ แอบไป กระซิบบอก ท่าน
    ผม รัก คุณแม่ ...นะครับ

.......

คุณแม่ คง ปลื้ม.... อม ยิ้ม

คุณแม่ ตอบ กลับมา ว่า....

แม่ รักลูก ทุกวัน...

.......55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2011
  19. srirattana

srirattana เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    มาแชร์ด้วยคนค่ะ..เพิ่งโทรไปหามาม๊ามา โทรไปก็ไม่ต้องคุยอะไรมาก ท่านก็ให้ทำใจให้สบาย
    ท่านใช้เสียงช่วย(อยากรู้ว่าเป็นไงต้องลองดูค่ะ) อาการที่เคยปวดจี๊ด ที่บริเวณหน้าอก คลำดู

จะตรงกับบริเวณหัวใจ ปวดจีด๊ดข้างหน้าแล้วไป ตึงข้างหลัง ปวดทะลุถึงกันเลย ต่อมา ก็มีอาการร้อน จากกระดูกสันหลัง ไล่มา จนรู้สึกว่า เหงื่อเริ่ม ไหลซึมออกมานิดๆ อาการ ร้อนที่ว่ามันเหมือนเราไปออกกำลังกายมาแล้วร้อนแบบมีเหงื่อซึมแบบนั้นล่ะ

ทีนี้สายตัด เราก็ต่อใหม่ (เกรงใจท่านเหมือนกัน แต่อาการปวดมันไม่หาย) ท่านก็ทำต่อนะคะ แล้วบอกว่าให้ปล่อยเลย ปล่อยมันออกมา อย่าดึงเอาเมมโมรี่เดิมกลับเข้ามา..พอเราดึงลมไปเรื่อยๆมันรู้สึก หนักขึ้น ท่านบอกหายใจยาวๆ ลึกๆ เราก็ทำ ทีนี้กำหนดบริเวณที่เราเจ็บป่วย เราเป็นไทรอยด์ ปรากฎว่าคอ คันยิบๆๆ แล้วก็ ร้อน ร้อนขึ้นเรื่อยๆๆ มันก็ต้องไอทีนี้(รอบสองนี่ มาม๊าเปลี่ยนให้คุณอู เป็นผู้ช่วยเหลือต่อ) คุณอูบอกว่า ปล่อยวางๆ อยากอ้วกก็อ้วก ตอนนี้เป็นไงบ้าง เราบอก มันมีเสลดเหนียวๆเต็มคอเลย แล้วก็คัน อาการคันเห่อ มันลามไปจนถึงแผ่นอก ก็ไอๆๆๆ เอาเสลดออก โห เหนื่อยโพดๆๆ แต่แปลก อาการร้อน มันไม่ใช่ร้อนอบอ้าวนะ มันร้อนแล้วโล่ง..ตัดสรุป คุณอูเธอก็ช่วยอยู่นานเหมือนกันค่ะ แล้วเธอก็ พา สวดมนต์ พร้อมทั้งขออโหสิกรรม เสียงตอนบอก อะโหหหหหหห สิกรรม มันทำให้ขนลุกแบบไม่บันยะบันยัง..คุณอูถามว่าเป็นไง เราว่า เหนื่อย เธอถามต่อไหวไหม เราบอกไหว..แต่เธอบอก ถ้าเหนื่อยก็พักนะ เพราะจะทำให้ไม่สบาย ร่างกายมันแบกเวรกรรมมานานแล้ว มันยังไม่ชิน อะไรทำนองนั้น แต่อาจจะเพราะร่างกายมันต้องการปรับสภาพก้ได้นะ

สรุป หลังจากวางสาย อาการที่เคยปวดจนทนไม่ไหว มันก็เหลือแค่ตึงๆ แล้วโล่ง และ ง่วงนอนมาก ขอตัวไปนอนก่อนนะคะ

ขอบคุณ ท่านที่แบ่งปัน จนทำมห้ได้รับประสบการณ์ที่ไม่เคยเจอมาก่อนนะคะ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุข ท่านใดที่มีทุกข์ก็ขอให้ท่าน มีความสุขเข้ามาแืทนที่นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2011
  20. ทิวลิปขาว

ทิวลิปขาว เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2010
    ถ้าหากคนมีลูกยาก โทรไปหาหม่าม๊า จะดีไหมนะ