K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ของผมด้วย รอฟังด้วยความกระวนกระวาย
    ได้รับพระแล้วนะครับ ขอบพระคุณมากกกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  2. คุณอัด

คุณอัด Active Member

11 กันยายน 2011
    อุ๊ย รอครับรอ

3. วัชรพันธ์

วัชรพันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011
    ...........................................sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

4. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

zzzzzzzzzzzzzz. ด้วยคน

5. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

จานหนูมานั่งนอนรอจานเหลาเหมือนกันค่ะอิอิ:cool::cool::z7:z7:z7

6. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า อาจารย์พลังยังไม่ฟื้นตัว

7. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

เตรียมตัวฟัง..รออย่างตั้งใจ.ครับ อาจารย์ก๋ง

8. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

รอนิด ยังไม่พร้อมครับ ......................

9. ก๋ง สุญญตา

สวัสดี ครับ หลายท่านคงง ว่า เอ๊ะทำไม่พวกเขา ถึงตั้งใจฟัง ด้วยเหตุอันใด ทุกๆ ครั้งที่มีการบรวงสรวง อะไรก็แล้วแต่ จะหยั่งเสียง ของ พระเทพ เทวาอารักษ์ ที่มา ณ ปรัมพิธีนั้น เป็นการปิดท้ายรายการ...............บ้างก็หยั่งได้ บ้างก็หยั่งไม่ได้ คราวนี้ ก็เช่นกัน แต่ว่า พอจำได้ บ้าง เอาตามที่จำได้บ้างก็แล้วกัน เพราะ พระอุปคุต มี หน้าที่ช่วยเหลือ ให้คนจน กลับมาราย ให้ คนปฏิบัติ ไม่อดอยากปากแห้งครับ เอาหล่ะครับ เพื่อไม่ให้ เสียเวลานี่คือ บทสนทนา ในระหว่างที่ข้าพเจ้า เข้าสุญญาตา สนทนาธรรม กับพระอุปคุต และ พิธีเสี่ยง ว่าจะร่ำรวยไหม ด้วยการอธิฐานจิต ลอยตะกุด ซึ่งยังลงไม่หมดครับ ค่อยๆ ลงไปครับ *****โปรดใช้ วิจรณญาณ ในการอ่าน ทุกคนด้วยกำลังสติปัญญา ข้าพเจ้าไม่ได้มุ่งหวัง ในการเชื่อครั้งนี้เพือโน้มลาภ เข้าหาตัว แต่ เป็น สิ่งปัจจัตตัง ทีบอกกล่าวให้ฟัง เป็นความเชื่อ เฉพาะกลุ่มเท่านั้น..............................

10. ก๋ง สุญญตา

เมื่อกล่าวโองการจบ และสวดชุมนุมเทวดาเรียบร้อยแล้ว นั้น ท่านยังไม่ออก จากนิโรท ............เทวดาผู้หนึ่งก็กล่าว ว่า ท่านก๋ง ดูเหมือนว่า งานนี้จะไม่สมบูรณ์ ท่านลืม เอาสังข์ มาเป่าปลุก พระองค์ ครับๆๆ ผมลืมจริงๆ ทำอย่างไรดีครับ เอางี้ ให้สวด อิติปิโส แล้ว ตั้งใจ อธิฐาน เรียก ท่าน ให้ออกนิโรท โชคดี นะทีวันพุธพอดี พอมีทาง ผมก็สวด อิติปิโส ไม่นาน ...เจริญพร โยม ที่เรียกมาด้วยพลังแห่งกรรมฐาน และ บารมีบุญ สิบทัศ ครับ คือว่า วันนี้ผมจะ อัญเชิญ พระฤทธิ พระฤา ของท่านบรรจุ ใน พระอุปคุต ที่วัดชนะสงครามสร้าง ก็มีฤทธิ์แล้วนี่นาท่าน .....ครับๆ ผมทราบดี แต่ขาดพิธีกรรม อัญเชิญท่านออกนิโรท มาช่วย พุธเพ็ง เต็มกำลังครับ หึๆๆ ท่าทาง ท่านเชี่ยวชาญการพิธีดีนัก ครับๆ พอทราบ ว่าท่านอยู่ สะดือทะเล เข้าสมาบัติ อยู่ ได้สิ มีกี่องค์หล่ะ 16 ครับ ........เอาสิ ตั้งใจ ภาวนาตามนะ แล้วจะลงให้ ว่าแต่ คนที่จะได้มีคุณสมบัติอย่างไร ว่ามาสิ ว่ามีดวงแห่งความร่ำรวยไหม ไหน แถลงให้เราฟังหน่อย ครับ ........................

11. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ยขาดตอนแล้วอ่ะอิอิ กำลังสนุกเลยอ่ะจานต่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ัะ:cool::cool:(good)(good)(good)

12. ก๋ง สุญญตา

1 นายเดชทัต กุลตั้งกิจเสรี ...... มีชีวิตตกต่ำในช่วงนี้มาก ตกงาน ตกการแต่เป็นคนขยัน และได้ ฝึกกรรมฐาน ได้ชั้นญาณหนึ่ง ญานใด ครับ พอมีบุญญาธิการ ในความ เป็นเศรษฐี ไหมครับ ...............

นายคนนี้้.....เป็นผู้มีบุญโดยประมาณ พอได้ครอบครอง ความรุ่งเรืองเป็นเศรษฐี มีดวงจิตแห่งนักปฏิบัติดี แต่ว่า กรรมแต่หนหลังยังจะตาม มาทำลายชีวิตอยู่ด้วย เรื่องชู้สาว ทีเคยผิดพลาดไปในอดีต คงเป็นบทเรียนได้ดี ปุราณพรหมกล่าวไว้ว่า ในปีหน้าจะได้ การงานใหม่ทีรุ่งเรือง เมื่อกรรมจางลง มีเนื้อนาบุญ ทั้ง อดีต และปัจจุบันมากกว่า เนือนาบาป ให้มีความรุงเรือง เป็นเศรษฐี ได้ อธิฐานตะกุดว่า ลอย จะได้ ครองความร่ำรวย ในปี 2558 ในบัลดล ..........ผลตะกุดลอย .........................

13. ก๋ง สุญญตา

2 นายวรพันธ์ ชัยวัชรวงค์ .........ผมไม่ทรายว่าเขาคือใคร แต่ ผมพอหยั่งได้ว่าเป็นคนดี แค่นั้นครับ

นายคนนี้ ......มีบุญเก่าอยู่แล้ว เคยเสวย อภิชาติ เป็นเศรษฐีมาแล้วหลาย ภพ ภพนี้ลำบากนิดนึงแต่ว่า จะครองความร่ำรวยอีกครั้ง เมื่อนำข้าวสาร อาหารแห้งแจกคนในปีนี้ ในวันเกิดของตัวเอง และไม่เก้บดอก เงินกูกับคนยากไร้ และ ยึดเมียเขามาครอง ช่วยเตือนสติ เรื่องชุ้สาวให้มาก มีบุญ ครองความเป็นเศรษฐี เราหยั่งได้ว่า ฝึกกรรมฐาน ..........ปี หน้า มีบุญพอที่จะร่ำรวยอีกภพ ชาตินึง .........ผลการเสี่ยง ตะกุดลอยน้ำ ................................

14. ก๋ง สุญญตา

3นางสาว สุประวีณ์ หมื่นชาญทิพย์ .........หญิงคนนี้ช่วยงานกรรมฐาน ฝึกกรรมฐานมาก มีฐานะดีอยูแล้วครับ................

สีกา นี้ ติดแค่กรรมเรื่องการ ทำลายชีวิต แต่ ได้สูญเสียอวัยวะ บางส่วนไปแล้ว หายกันกับเจ้ากรรมนายเวรแล้วแต่ มีบุญมาก คือ เคยติดสอยห้อยตาม พระพุทธองค์ เพื่อ ประกอบ ศาลา วัด ตามหัวเมืองในแว่นแคว้น แต่ไม่ใส่ใจ กรรมฐาน เลยมีบุญอมิตบูชา ที่ค้ำ ชูไม่ให้ตกต่ำอยู่ ครองความร่่ำรวย เป็นเศรษฐี แน่นอน ณ ขณะตอนนี้ก็เป็นอยู่ แต่ กรรม ที่ทำหมดแรงแล้วให้เร่งกรรมฐาน เพียรให้มากกว่านี้ ให้ตัดนิวรณ์ เรื่อง สามีเรื่องเดียว ปีหน้า ฟ้าใหม่ อนุญาติ จากบุญที่มากล้นมาท่วมกรรมให้ครอง เป็น มหา กล่าวคือ เป็นมหาเศรษฐี ได้ ....... ผลตะกุล .............ลอย .........................

15. ก๋ง สุญญตา

4 นาย สุวภัทร ภู่แจ้งวงค์ ....... เป็นนักปฏิบัติ ช่วยงานกรรมฐาน มาตลอดครับ

นายคนนี้ ........... เคยเสวยเป็นฤาษีที่มีเมีย มาแต่ พุทธกาล ยังคง มากด้วยกามคุณที่รุนแรง และ ใจยังคิดอกุศล เรื่องชุ้สาว กับ หญิงชาวลาว ในขณะนี้อยู่ มากด้วย กาม และ ภริยามากมาย แต่ตบะที่แก่กล้า ยังมีบุญภาวนาช่วยได้ ในคราว ปีหน้า จะตั้งตัวได้ มีฐานะ ร่ำรวย แต่ไม่ถึง กับเศรษฐี แต่ วันใด ที่หยุดกรรม ไม่กะทำ การกามกับ หญิงอื่น ทีมิใช่ภริยา วันนั้น ความเป็นเศรษฐีจะมาเอง ในบันดล ในปี 2557 ไม่นาน ............. ผลตะกุด ลอย ................

16. ก๋ง สุญญตา

5 นายธนวัตน์ รักกลาง ไม่มีขอ้มูล รู้แต่ว่า เช่าพระ เพือ่หวังทำบุญ ไม่มุ้งเน้น ในรคาค่างวด .............แค่นั้น ครับ

นายคนนี้ ไม่มีบุญปฏิบัติเลย ด้วยยังละล้าละลัง อ้าง เช้านัก สายนัก บ่ายนัก เย้นนักอยู่ แต่ มีบุญ กตัญญู มารดา ในภพเก่า และภพนี้ค้ำ คอ อยุ่เลยทำให้ชีวิตพอดี แต่ บุญ เป็นเศรษฐี ไม่มีจริงๆๆๆๆๆๆ ผล ตะกุด จม ..............

ได้โปรดเมตตา เค้าด้วยครับผมไม่อยากให้เค้าเสียจริตในการเสียงทาย ขอ พระองค์เมตตา เอ้าลองดู อีกครั้งก็ได้ ลอย อีกทีสิ .......ผลจม

ได้โปรดพระองค์ กะผมจะ ให้เขามาฝึกปฏิบัติ ให้ได้ เป็นนักปฏิบัติ กรรมฐาน ครับ ได้ๆๆๆๆๆ ครั้งสุดท้ายแล้วนะ ห้ามกะทำการลอยอีก เพื่อหวังใจว่าจะ ให้เขา สบายใจ ครับ .ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผล ตะกุดลอย เธอรับปากแล้วนะว่าจะนำเขามา ปฏิบัติธรรม มีบุญ แห่ง ความร่ำรวย เงินทอง แค่นั้น หากยังอยู่ใน ความเป็นนักปฏิบัติ อีกสามปี ในปี 2559 จะได้ เป็นเศรษฐีเรือน แน่นอน .........ขอบพระทัย พระองค์ครับ....................

17. ก๋ง สุญญตา

6 นายสิทธิไกร เห็นใจชน ไม่มีข้อมุล ครับรุ้แต่ว่าเป้นคนดี ครับ .........เคยมาปฏิบัติครั้งเดียว ................

นายคนนี้ มีบุญต่อเรือ ให้พระ พุทธเจ้า ไป สีลังกา ............บุญมากหากินณ ต่างแดนดี มีผลกำไรมาก ได้ครองเห็น เศรษฐีอยู่แล้ว ครั้นพระองค์กลับมา ได้ ทูลร้องขอ ฝึกกรรมฐาน เสียดาย ตายเสียก่อน เลยไม่ได้เรียน ชาตินี้สอนเขาแล้วกัน จะได้ ตามพระองคืไปด้วยยาน ที่แปลว่า พาหะนะ เรือนี้ลอยรอ เขาอยู่ทุกขณะจิต ถ้าคิดจะไป ......ปีหน้านี้แหละ เสวยบุญ เป็น มหา ไม่ใช่ แค่ เศรษฐี .................... ผลเสี่ยงตะกุด ลอยน้ำ .......................

18. ก๋ง สุญญตา

นายกังวาล กุมสัมพันธ์ โกศล ไม่มีขอ้มูลครับ รู้แต่ว่า เป็นคนดี ครับ .........

นายคนนี้ เป็นคนดี อยู่แล้วในตัวเอง ในทุกๆสิ่งแต่มีเจ้าเรือน เป็นโทสะ รุนแรงเธอจงห้ามปราม สอนวิธีการดับ ความโกธรลงได้ เรื่อง ทีพี่น้อง กะทำย่ำยี่ให้ ตกต่ำอยากจน เป็นกรรม เสวยแล้ว แล้วกัน ต่อไป ปี 2558 จะกลับไปร่ำรวยกว่าเดิมร้อยเท่าเอง ...........ผล เสี่ยงตะกุด ลอย ......................

19. ก๋ง สุญญตา

นายธนากร วิมลศิลป ไม่มีข้อมูลแต่ เป้นคนดีครับ ..............

นายคนนี้ ดีมาช้านาน ดีจนโง่ ในอดีต ภพ ยอมขายบ้านนา เพื่อช่วยหญิงสาว ที่ ป่วย ใกล้ตายให้ฟืน และถูก หญิงคนนั้นหลอกหมดตัว .......ตรอมใจตาย ชาติดนี้ ประสกช่วย เตือนเรื่อง นารี พิฆาต อย่างเดียวเท่านั้น กรรมทีโง่แต่เป็นคนดี นี้เอง จะได้ ครอง มหา เช่นกัน มหาเศรษฐีในปี 2559 ไม่เกินกว่านนี้ด้วย อาชิพ ที่ก่อตั้งเป็นของตัวเอง ไม่ยึดทอง ควรถอดทองหล่อพระสัก อัฐนึง แล้ว ผลลาภ จะเด่นชัด เราจะรอ ผลทอง กลับสู่สะดือทะเลที่นี่ ได้ทอง มาหล่อ พระแล้ว จะ ตอบแทน ความร่ำรวยที่รอ คอย .......เจ้าคนซื่อแห่ง อัสสัม..................

20. ก๋ง สุญญตา

นางสาว นฤมล ปาลกะวงค์ณ อยุธยา ช่วยเหลือ งานกรรมฐานมาตลอด ทั้งร่างกาย จิตใจการเงิน และ แรงงาน อย่างไม่ได้ ผลตอบแทนใด ๆ มาบาทเดียวครับ

สีกาน้อย นี้ เคยฆ่าสามี ตายไปสองคนด้วยความหึงหวง บัดนี้ กรรมตามทันแล้วสองสามี .............. หมดเคาะห์เสียที ได้ ครองความร่ำรวย เพราะว่า เป็น แม่ชี ไม่สึกในพุทกาล แต่ ด้วยยัง อาลัยรัก ภพนี้ ต้องมีความรัก หาคนรัก ทีปฏิบัติธรรม เท่านั้นจึงจะอยู่ แบบไม่ฆ่า อีก ได้ สอนการปล่อยวาง ความหึงหวงที่รุนแรงให้เธอคนนี้ แค่นี้ ปีหน้า เสวยบุญ เป็น ผู้มีฐานะ ร่ำรวย มั่งครัง ไม่อัป ไม่จน ตลอด อสงไขยแห่ง อายุ โลก และ ได้ครอง โสดา ในชาตินี้ เราขอ ทำนายไว้ .......................