K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ระดมทุนอยู่นี่ครับ เหนื่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ยังไม่ถึงครึ่งทางเลย แต่ ก็ ทำต่อๆๆๆๆๆๆ ไป จนกว่า จะได้ หรือ สิ้นลมครับ .......เพราะมันเป็นฝัน สุดท้าย ของชีวิตผมแล้ว ครับ ผมไม่ต้องการอะไร นอกจาก มีที่ดีๆ สอนคน ดีๆ ๆ ให้ได้ดี และ ไปนิพพานกันครับ ใครจะมองผมงัย ก็ช่างมันครับ ผม ยอมแพ้ กับ ทุกสรรพสิ่งแล้ว เวลา ที่เหลืออ้นน้อยนิดของผม ผมขอ ชนะใจตัวเองครับ ..............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2013
  2. ก๋ง สุญญตา

จัดให้่เรียบร้อยแล้วครับ ............ขอบคุณครับ ที่ อุดหนุน และ ช่วยเหลือ มาโดย ตลอด ขอบใจจริงๆ ...................

3. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

รายนามผุ้เช่าบูชาพระ จัดส่งให้แล้ววันนี้ 12/3/56

- คุณสมปอง (Lissent)
    EI 4231 0419 3 TH

- คุณสินธนา (Phu_75)
    EI 4231 0150 2 TH

- คุณนัชดา (Kon Korat)
    EI 4231 0151 6 TH

- คุณจักรินทร์ (Sitprogpo)
    EI 4231 0152 0 TH

หมายเหตุ ท่านที่ได้รับของแล้วกรุณาตรวจดูว่าผิดพลาด แตกหัก เสียหายอย่างไร กรุณาแจ้งกลับทันทีค่ะ

รายได้จากการให้เช่าบูชาพระ สมทบทุนซื้อที่ก่อสร้างสถานปฏิบัติธรรม
    ขออนุโมทนาบุญกับผุ้ที่ร่วมบุญเช่าวัตถุมงคลทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2013
  4. ก๋ง สุญญตา

ค่ำ ๆ แบบนี้ต้องหา อะไรดีๆ สวย ๆ มา ยล ให้ชื่นฉ่ำ อุราสาแก่ใจเสียหน่อยครับ รับรองว่า ................อลังการงานสร้างครับ แบบว่า แท้ หายาก ครับ ............... ติดตามผลงาน อย่ากะพริบตา !.................

5. Torami

Torami Active Member

ถามมาหลายวัน ลืมตอบป่ะค๊ะ

6. ก๋ง สุญญตา

เหรียญ เซงลี้ ฮ่อ หลวงพ่อเกษม ครับ มีคนไปใช้ แล้ว เห็นผล ขายดี แบบเทน้ำเทท่า ครับ .........................

7. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง หนึ่ง เหรียญค่ะ

8. Torami

ราคาเท่าไหร่ค๊ะ
    ลงรูปให้ดูอีกครั้งได้มั๊ยค้า

สัญญาณเน็ตไม่ดี..ค้นไม่เจอ

9. ก๋ง สุญญตา

SAM_3407 (750x1000).jpg

SAM_3413 (750x1000).jpg

SAM_3415 (750x1000).jpg

SAM_3420 (750x1000).jpg

SAM_3421 (750x1000).jpg

SAM_3422 (750x1000).jpg

SAM_3423 (750x1000).jpg

SAM_3424 (750x1000).jpg

ปรอท กินทองหลวงพ่อศรีอ่อง ทองชมพูสวยมากๆ ครับ สร้างยากตำราพม่า ถามว่ายากไหมโคตรยาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ เพราะต้องรอให้ปรอท กินจนทองอิ่ม แล้ว คายปรอทออก แล้วจึง นำไปหลอม .............ถ้าทองออกเข้มๆ แก่ทองครับ ถ้าออก แบบ ทองเค คือ ทองน้อย ครับ ....... ในภาพองค์มีห่วง แบบเข้มครับ และ องค์ที่ ไม่มีห่วง เป้น พิ้งโกล์ สวยมากๆ ผสมสองตัวคือเงินและทอง เลยออกมาแบบทองเค ครับ หายาก ครับพิธีกรรมยุ่งยาก ไหนจะตอ้งให้ปรอท กินพิษจน มีภูมิกันพิษได้ ครับ ถ้าดวงดี ดวง รวย ดวงสวย ดวงเฮง เจ้า ปรอทนี้จะสว่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ ถ้าดวงไม่ดี มันจะหมองหม่นครับ และ เตือนด้วยการ กะตุกๆๆ คือความจริง ถ้าใครเรียนวิชานี้มาจะรู้กันทุกคนครับ เพราะมันอาศัยธาตุสี่ของเรา ในการ มีชีวิต จึงไม่ควร วางเฉยๆ นานๆ ครับ ควรมีการนำมาสวมใส่บ้าง ครับ ถ้าเปิดหน้าไว้ เดือนนึงแปะทองคำเปลว แผ่นนึง ว้าวววววววว เพิ่ม พลังในตัวมัน ครับ ท่าน สร้างน้อย และ ให้คนที่เอาทอง มาเท่านั้น นับวันจะแพงๆๆๆๆๆๆๆ เพราะไม่มีของแล้วครับ ถ้าย่นๆ ๆ ไม่เก้นะครับ เป็นรุ่น แรกๆ ที่หล่อมเตาฟู่ ธรรมดาครับ ............ สองเม็ดนี้ สวยจริงๆ ครับ ......เปิดดวง ละ 4700 ครับ .......... ปรอทเงิน แพงกว่า นะครับ บอกความจริงให้ แต่คน เห็น แร่ทองมีค่า เลย เอาแต่ทองกัน ครับ แต่ในความเป็นจริง เงินสร้างน้อย ถ้า ทูอินวัน แนะนำองค์ไม่มีห่วงครับ ออกชมพูสวย อย่าบอกใครเชียว............

10. ก๋ง สุญญตา

SAM_3428 (750x1000).jpg

SAM_3429 (750x1000).jpg

จะหา สักองค์ บอกกงๆ ว่ายาก นี่คือสมเด็จเทียนชัย หลวงพ่อเกษม แบบมาจากกล่องเดิมๆ ห้อยได้เลย ครับ ท่าน อธิฐานจิต เทียน แล้ว ให้ คนไปทำพิธี อันเทียนชัย ที่จุดนั้น มี ความเฮง อยูในตัวแล้ว คือ ชัยชนะ ซึ่งหลวงพ่อ นิยมเขียน ชะ ก่อนตัวนะ หลวงพ่อ ให้ไปเล่มเดียว สร้างไม่เกิน 200อันครับ หายาก สุดๆ ตะกุด อย่าคิดว่าตะกุดโรงงานนะครับ เป้นตะกุดจารมือ หลวงพ่อ ด้านในมี ผงวิเศษ และมีโค๊ต กำกับทุกอันครับ หายาก เปิดแบบให้ใช้ องค์เดียว 4800 ครับ ถ้าต้องการ เพิ่มออฟชั่นเช่น เกศา ธงตะกุดทอฟฟี ก้านธูป คิด 5500 ครับ รับรองได้ว่า หายากและ ไม่มี ใครได้เป็นเจ้าของง่ายๆ ครับ กับ สมเด็จเทียนชัย หลวงพ่อเกษม แห่ง เขลางนคร พระอรหันต์ ที่ ไม่ยอมรับ ความเป็น อรหันต์ ให้ ยกมือไหว้แค่อก และให้จุดธูปดอกเดียว เยี่ยงคนตาย ธรรมดา นี่คือ สุดยอด เหนืออรหันต์ อีกที เพราะในความเป็นอรหันต์ ก็ ยังมีตำแหน่ง ท่าน ไม่รับ ทุกวันนี้ ที่วัด ยังมีป้ายติดว่า ไหว้แค่อก ห้ามกราบ ครับ .............สำหรับ ผมเรียก พระอนัตตา ..........ครับ .......................

11. ก๋ง สุญญตา

SAM_3430 (750x1000).jpg

SAM_3431 (750x1000).jpg

SAM_3432 (750x1000).jpg

SAM_3433 (750x1000).jpg

ดูไว้ นี่คือ ลอคเกต 99 ที่ หายากทีสุด และแพง ที่สุด แตะ แสน ไปนานแล้วของ หลวงปู่สรวง ครับ องค์จริง เสียงจริง ครับ .........ของแท้ นั้น หนึ่ง ที่ลอคเกตคมชัด 2 มีทรายอัด เป็นทรายพนมรุ้งหยาบๆ ไม่เหมือนทรายก่อสร้าง 3 งานเรียบร้อย ไม่หยาบ 4 สำคัญมาก ตอ้งมีเหล้กไหลครับ และ เพชรพยานาคเขียวๆ ถ้าไม่มีเหล็กไหล ที่ท่าน หามาจากเขมรนั้น เป็น ของเสริม ทำภายหลัง หลวงพ่อ อะไร ที่เป็นบุตร บุญธรรมสร้างครับ องค์นี้ ให้ มลลี่ ไปตามคืนมา ครับ เพราะหวังใจให้คน มีใจเป็นกุศล ช่วย กรรมฐานทริปนี้ครับ ..............ใคร สนใจติดต่อได้เลยครับ ไม่ถึงแสนครับหายาก มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ เอาเทียบ กับ ของทีอื่นได้ ครับ จะเห็นข้อแตกต่าง ผม ไม่อาจ นำภาพ ที่อื่น มาลงเทียบได้ ดูไม่ดีครับ........ แต่องค์นี้ ที่มาคือ ศิษย์ท่าน ที่ให้ตะกุดทำหวย และรอยมือท่าน ครับ ........... เค้าพูดกับผมตรงๆ ว่า พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หลวงพ่อ ให้ทำ 99 อันแต่ ในความจริง มันมีเศษเหล็กไหล เหลือ อีก 40 กว่าอันครับ เลย มีจริงๆ 130 อันนี่คือ ความจริง ที่ไม่อยากบอก แต่ ต้องบอก กันตรงๆ ครับ ............ เพราะว่า ไม่ชอบหลอกใครครับ อันนี้ เป็นอันสุดท้ายแล้ว ครับ ........... ผมจำได้ว่า ขายไป ให้ลูกศิษย์ ในยุคนั้น ต้น ไป สิบอันเห็นจะได้ บางคนเงินยังไม่จ่ายเลย พอไปขอ คืน ด่ากลับมา แถมตัด ขาดความเป็นอาจารย์ ศิษย์ กัน ซะงั้น 5555555555555555555 คิดดูว่า หวงขนาดไหน 5555555แต่วันนี้ วันดี ยกเคดี้ ให้ มลลี่ ไปตามกลับมาได้ ครับ ใครอยากได้ ครอบครองต่อไป เชิญ ..................

12. ตามธรรม

ตามธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ---------- หน้า 96 # กระทู้ 1919------------

13. ก๋ง สุญญตา

SAM_3435 (750x1000).jpg

SAM_3436 (750x1000).jpg

ภาพพระเอก กะดาษหนังไก่ ปรอทขึ้น ภาพนี้ มีรอยจารมือ หลวงพ่อ มุม ด้านซ้ยกับ ขวาครับ ได้มาจาก คุณอา บุรุษพยาบาล ส่วนตัว ชัวร์ ไม่มั่วนิ่มครับ ขายตรงไหน ก็ 4000 -5000 สบายๆ ครับ หาของ มงคลติดด้านหลัง 8000 ขายได้ จริงๆ ครับ แต่ วันนี้ วันดี ศรีมงคล 1999 แบ่งให้ แฟน พันธ์แท้ 3 ภาพครับ ...................หายากแท้ทันถึงยุค ครับ เก่ามากๆๆ มีรอยมือด้วย สุดยอด ..............ตอ้งการเพิ่มออฟชั่น เพิ่ม 1000 ครับ ใส่เกศา ริบบิ้นธง ก้านธุปให้ครับ .................3 ท่าน เท่านั้นครับ .................

14. labboy46

labboy46 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2006
    สอบถามครับ

ขอทราบราคาด้วยครับบบบบ:cool:

15. ก๋ง สุญญตา

images (84).jpg

ดูกันเองครับ อันนี้ ของเสริมทำทีหลัง ๆ จาก เหล็กไหลหมด แล้วครับ กราบขออนุญาติ เจ้าของ นะครับ ไม่ได้ คิดเป็นอื่นแต่ ให้ดู เป็นกรณี ศึกษาครับ .................... ดูดีๆ เหมือนที่ผม พูดไหมครับ ผม เพิ่งกอปมาเมื่อกี้ตามเวฟ ต่างๆ ครับ ...........................

16. ก๋ง สุญญตา

SAM_3430 (750x1000).jpg SAM_3432 (750x1000).jpg

อันนี้ เป็นของที่กะผมได้มาในสมัยนั้น ยุคนั้นมีบุคคล ที่น่าเชื่อถือได้ เป็นคนให้มา ครับ ดูกันแตกต่างกัน อย่างเห็นได้ ชัด ถ้าไม่มี ของแท้ทันยุค เราจะไม่สามารถ แยกได้เลย ใกล้เคียงกันแต่ ขาด เหล็กตัวนี้ เหมือน ที่ พี่คนที่ ขายในยุคนั้น เล่า เป๊ะ ครับ .......................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2013
  17. ก๋ง สุญญตา

SAM_3398 (1000x750).jpg

SAM_3400 (750x1000).jpg

SAM_3402 (750x1000).jpg

SAM_3404 (750x1000).jpg

SAM_3405 (750x1000).jpg

หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ รุ่นแรก ครับ ถึงแม้จะ สึกๆ แต่เนื้อยังดูง่ายๆ และมีความคมชัด ที่ บัว ที่นั่งครับ เลี่ยมทอง อย่างดี ...........เหรียญนี้ เล่าตามความจริง คือ เพื่อน มัน ต้องการใช้ตังค์ แม่ป่วยเป็นมะเร็งระยะสุดท้ายแล้ว ............... แต่ว่า ด้วยความรัก ที่ แม่ มีต่อลูก กลัว ลูก จะไม่มีรักษา และ จัดงานวาระสุดท้ายของชีวิตครับ เลย ต้องหาเงิน ค่าเครื่องบิน กลับ ไปตายที่ฝรั่งเศส ...........เพียง เพราะหวังใจว่า ได้เงิน สินไหม ทดแทน ของ ที่นั่น เพื่อ ให้ ลูก ไว้ต่อทุน เลี้ยงชีพ ในเมืองไทย ครับ นี่แหละ น้ำใจแม่ สุดยอด แค่ไหน ไม่อยากบรรยาย ครับ ใคร ช่วยได้ 16000 ครับ...มันจะหาตังค์ให้แม่ กลับ ฝรั้งเศส ครับ ถ้าผมเงินดีๆ ผมบอกตรงๆ ว่า ซื้อครับ แต่ว่า หมุนเงิน ไม่ทันจริงๆ กะแสพระ ปู่หมุน ครุบาอิน มาแรง เลย ตอ้งมีเงินสำรองตลอดครับ .................ยังงัยความเป้น เหรียญหายาก และ เป็นหนี่งในเบจภาคีเหรียญ ถึงจะสึก แต่พลังงานด้านในยังอยู่ ใครอยากสัมผัส พลังหลวงพ่อเดิมแท้ๆ องคืนี้ไม่ผิดหวังเลียมทองพร้อมห้อย............ ไม่มี ใครเอา ผมก็ ต้องนิมนต์ ไว้ครับ สงสารมันครับ ..................แท้ ดูง่ายครับ .........

18. Torami

ขอบคุณค่ะ:cool:

19. ลูกนายพล

ลูกนายพล Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2013
    ปรอท กินทองหลวงพ่อศรีอ่อง ทองชมพูสวยมากๆ ครับ สร้างยากตำราพม่า ถามว่ายากไหมโคตรยาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ เพราะต้องรอให้ปรอท กินจนทองอิ่ม แล้ว คายปรอทออก แล้วจึง นำไปหลอม .............ถ้าทองออกเข้มๆ แก่ทองครับ ถ้าออก แบบ ทองเค คือ ทองน้อย ครับ ....... ในภาพองค์มีห่วง แบบเข้มครับ และ องค์ที่ ไม่มีห่วง เป้น พิ้งโกล์ สวยมากๆ ผสมสองตัวคือเงินและทอง เลยออกมาแบบทองเค ครับ หายาก ครับพิธีกรรมยุ่งยาก ไหนจะตอ้งให้ปรอท กินพิษจน มีภูมิกันพิษได้ ครับ ถ้าดวงดี ดวง รวย ดวงสวย ดวงเฮง เจ้า ปรอทนี้จะสว่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ ถ้าดวงไม่ดี มันจะหมองหม่นครับ และ เตือนด้วยการ กะตุกๆๆ คือความจริง ถ้าใครเรียนวิชานี้มาจะรู้กันทุกคนครับ เพราะมันอาศัยธาตุสี่ของเรา ในการ มีชีวิต จึงไม่ควร วางเฉยๆ นานๆ ครับ ควรมีการนำมาสวมใส่บ้าง ครับ ถ้าเปิดหน้าไว้ เดือนนึงแปะทองคำเปลว แผ่นนึง ว้าวววววววว เพิ่ม พลังในตัวมัน ครับ ท่าน สร้างน้อย และ ให้คนที่เอาทอง มาเท่านั้น นับวันจะแพงๆๆๆๆๆๆๆ เพราะไม่มีของแล้วครับ ถ้าย่นๆ ๆ ไม่เก้นะครับ เป็นรุ่น แรกๆ ที่หล่อมเตาฟู่ ธรรมดาครับ ............ สองเม็ดนี้ สวยจริงๆ ครับ ......เปิดดวง ละ 4700 ครับ .......... ปรอทเงิน แพงกว่า นะครับ บอกความจริงให้ แต่คน เห็น แร่ทองมีค่า เลย เอาแต่ทองกัน ครับ แต่ในความเป็นจริง เงินสร้างน้อย ถ้า ทูอินวัน แนะนำองค์ไม่มีห่วงครับ ออกชมพูสวย อย่าบอกใครเชียว............[/QUOTE]

จองปรอทกินทองหลวงพ่อสีอ่องทองชมพู 1 ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. ก๋ง สุญญตา

จองปรอทกินทองหลวงพ่อสีอ่องทองชมพู 1 ค่ะ
    [/QUOTE]

ครับ พิ้งโกล ด้วยสวยครับ เลี่ยม เปิดหน้า นิดนึง เป็น เครื่องปรเดับแห่ง พุทธคณ ครับ รับรอง่วา หายาก เด่น ดังขลังสวยครับ................ ห้อยแล้ว สบายใจ กัน คุณไสย์ ศาคร์ และ เสริม โชคลาภ มีเงินมีทอง มาให้กิน ถึงที่ครับ มันกำลังหิว มากๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนนี้ ครับ .............