K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. S_Manit

S_Manit เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    ขอจองขุนแผนเล็กหน้าเงิน 1 องค์ สุดท้ายครับ

2. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ทรงพลเล็กหน้าเงิน หมดแล้ว ไม่มีของแล้วครับ ผมบอกแล้ว ถ้าคนเล่นปูหมุนอ่านเจอ จะรู้ว่า มีอนาคต เชื่อสายตาผมเถอะครับ ผม ตกควายมาเยอะ โดนหลอกมาเยอะ และ โดนหลอกซื้อ มาเยอะ ขายถูกๆ สักพัก แพง!!! เป็นงี้ทุกทีครับ ผมเลย อ่าน หน้าพระออก ว่า อันไหนจะมา อันไหน ไม่มา ครับ ถ้าเล่นพระ อ่านหน้าพระ ว่าอันไหน จะมา ไม่มา ไม่ออก เรียบร้อย โรงเรียนจีนครับ ดังนั้น ต้องมองขาดเลยว่า 1 พิมพ์ทรง สวยงามห้อยได้ทั้งชายและหญิง 2 พิธีดี 3 สร้างน้อย 4 เนื้อหาสาระ สวย 6 คนยังไม่ตามเก็บ เราชิงเก็บก่อน 7 ราคา พอไปได้ และ เรา มีกำลังซื้อได้เยอะๆ ครับ ในกรณี ที่พระแพงแล้ว นั้น ซื้อไว้ ก็ดี ครับถ้ามีเงิน แต่ ราคา มัน เต็มเพดาน คนมีรายได้ น้อย มีมากกว่า คนมีรายได้เยอะคิดแค่นี้พอ แล้ว ตาม เก็บในราคา ที่ยัง ไม่แพง แค่นี้ ค่อยๆ ซื้อไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆ จนกว่า จะไม่มีของออกมา หมด ........... ที่นี้ ราคา ย่อม ถีบตัว ไปไกล สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แค่นั้น แล้วเทขาย ทีเดียว ครับ อันนี้หลักการ ของการซื้อเพื่อ เก็งกำไรนะครับ ไม่ใช่หลักการ ซื้อ เพื่อบูชา ถ้าซื้อเพื่อบูชาคือ เราชอบ เป็นเรื่องจบ ครับ ....................... พระดี มีอนาคต ผมมองการไกลจริงๆ เดี๋ยวดูได้ ว่า ทรงพลเล็ก ราคา ขยับไหม แค่สิ้นเดือนนี้ อย่าเพิ่งเชื่อผม แต่ สิ้นเดือนดูได้ เพราะ อะไร ............. คนเริ่มตื่นตัว กับ เกศา ท่านแล้ว นั่นเองครับ ......เพราะ ศิษย์ ใหม่ๆ ไม่มี กัน อยากได้ .............ครับ..............

3. ก๋ง สุญญตา

อยากรู้รายละเอียดตะกรุดหลวงปู่สรวง คร้าบ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

อ ประเสริฐ ( ถ้าเอ่ยชือผิด ขออภัย ประมาณนี้ ) ท่าน ไปหาปู่สรวง บอ่ยๆ เจอคนมาขอหวยแล้ว ท่านคิด่า ถ้าหลวงปู่ตาย จะทำอย่างไร จึงทำตะกุดนี้ ไม่ถึง 50 หรอื 20 ดอกครับ แล้วให้ ปู่สรวงจาร มือ ทั้งสิ้น แล้ว ใช่ทำหวย ซึ่งน้องคนนึง .........ผมจำชือไม่ได้ มัน เดินตามอาจายร์ท่านนี้ มาตลอดแล้วคุยถูกคอ มันท้า ว่า ถ้า อ ก๋ง ทำให้ หวยกะเด็นได้ จะขายให้ในราคา ...................... บาท ผมเลยบอกว่า มึง เอาคาถามาเลย แล้วทำตอ่หน้ามัน ผลคือ หวยกะเด็น ........ซึ่งเดี๋ยวจะทำโชว์ ลง ยูทุกข์ ในงวดนี้ ให้ทุกคนดู หมายเหตุว่า อย่าเชือ่นะ เพราะมันมา แค่ตัวเดียว ทุกที ................. แต่จะทำให้ดู ความอัศจรรย์ ของ ตะกุดนี้เฉยๆ เป็นวิทยาทาน ครับ ......... ไม่อยากขาย แต่ วันนี้อยากขาย .............ตัวจริง เสียงจริง ถ้า ไม่มีคนซืือ สองวันนี้ ก็ไม่ขายแล้ว เพราะนอกจาก จะใช้เรื่องหวย เรืองลาภ อื่นๆ ก็เด่น ไม่แพ้กัน เช่น ลาภการค้า ลาภติดต่อ ลาภความรัก ครับ ผมเลยตั้ง ชือเองว่า ตะกุด มหาลาภใหญ่ ครับ .............. เพราะกว่า เพราะขืน ทำหวยๆๆๆๆๆๆ แล้วโดน แดก ท่านจะจน ครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผม แค่ ทดสอบให้ดู วิธีการ เดี่ยวค้น คาถากอ่น ทำหายไปแล้ว ไม่รู้ว่า มีลง ใน เนต หรือเปล่า ๆๆๆๆๆๆๆๆเดี๋ยวเจอ แล้ว จะโชว์ให้ดูครับ ................**** ตัวจริง จะเล็กเรียวบาง มียางหุ้ม และ ...........เบามากๆ เพราะเป็นแผ่นโลหะ รีดบาง คือ รีบทำ ตอนนั้น ไม่ได้เตรียม มา ดอก สั้นๆ ไม่มี ครับ ยืนยัน ชัดเจน ...............***

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2013
  4. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

คั่นรายการค่ะ รายนามผู้บูชาและวัตถุมลคลส่งให้แล้ววันนี้ค่ะ 5/3/56

- คุณธนากร (ครุฑยุดนาค)
    EJ 4422 9792 6 TH

- คุณฉัตรชัย (ตามธรรม)
    EJ 4422 9791 2 TH

- คุณสันติ (ซึ้งบน)
    EJ 4422 9790 9 TH

- คุณกังวาน (Kajit)
    EJ 4422 9789 0 TH

สำหรับของคุณพี่ hi-kick07 วันนี้นำส่งให้คุณพี่ถึงคฤหาสน์ บ้านทรายทองแล้วนะเจ้าคะ ขอกราบขอบพระคุณงาม ๆ
    สำหรับอาหารเที่ยงวันนี้ และไก่ต้มเหล้าสูตรฮ่องเต้ห่อให้น้องกลับมาทานที่บ้านด้วยรสชาดสุดยอดค่ะ
    :cool:

หมายเหตุ ท่านที่ได้รับของแล้วกรุณาตรวจดูว่าผิดพลาด แตกหัก เสียหายอย่างไร กรุณาแจ้งกลับทันทีค่ะ

รายได้จากการให้เช่าบูชาพระ สมทบทุนซื้อที่ก่อสร้างสถานปฏิบัติธรรม
    ขออนุโมทนาบุญกับผุ้ที่ร่วมบุญเช่าวัตถุมงคลทุกท่านค่ะ
    :cool:

5. ก๋ง สุญญตา

ใคร พอมี คาถา ทำหวย รบกวนกอปมาวางด้วย จำไม่ได้แล้ว พุทธนิมิตตัง ฯ อะไรประมาณนี้ครับ ..........................

6. ก๋ง สุญญตา

ค่อยๆ ไปนะครับยังมีอีกหลายรายการ ของ พระ เกจิอาจารย์ หลายๆ ท่าน ที่ ผม คาดเดาว่าจะมา อีก องค์นึง ติดตามผลงาน ...........ไปเรื่อยๆ นะครับ ขอบคุณครับ ที่ เมตตา อุดหนุน และ ให้ กำลังใจมาตลอด เรา ขอสัญญา ว่า จะหาแต่พะรดีๆ แท้ๆ มารับใช้ ท่าน ครับ ....................

7. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    อันนี้หรือเปล่าครับ อ.ก๋ง
    พุทโธพระอะระหังพุทธะนิมิตตังอิติ

8. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    หรือว่า
    คาถาเสี่ยงเลข

อิติ อรหัง พุทธนิมิตตัง อุปปันนัง โหติ

9. ก๋ง สุญญตา

มันมี ลาโภมะมะ อิติ อรหัง อะไร สักอย่าง แล้ว ก็ จงบังเกิดเลข ....................... ในงวดนี้ ......................

10. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

5555555555ยินดีค่ะ:z17:z17:z17

11. ก๋ง สุญญตา

เคๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ วันที่ 15 จะทำ ให้ดู ลงในยูทุป นะครับ ให้สัญญา .......แต่ อย่าเชื่อนะ พอหอมปากหอมคอ ........ทำทดสอบให้ดู วิธี ที่ถุกตอ้ง เฉยๆ ครับ แต่ จริงๆ เป็นตะกุด มหาลาภใหญ่ แค่นั้น ครับ แต่ คน ใน ไปประยุกต์กันเอง หลวงพ่อ ไม่มุ่งเน้น ทางนี้นะครับ บอกกันก่อน ถุกรัปทาน อย่าว่า กัน 55555555555555555555

12. ก๋ง สุญญตา

ไก่แช่เหล้าอร่ยอมาก มากครับ กิน ข้าว ได้สองชาม และ ติดใจน้ำจิ้มมาก ๆครับ เหงื่อออก ผมเลย ครับ ขอบคุณครับ .....ขอให้รวยๆวันรวยคืน และ สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆและ เป็น อภิมหาเศรษฐี โดยเร็วพลันครับ สัมปฏิฉามิ เศรษฐี มะมะ อิมานิ มามา ..................................

13. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

:z1:z1:z1พรุ่งนี้มาดูใหม่อิอิ

14. ก๋ง สุญญตา

เพื่อนๆ ที่โทร มา ขอ พระหน้าทอง เงิน หลวงปู่หมุน หมดแล้วนะครับ ตอนนี้ ผมโทรไปหาหาสายตรงที่เค้าเก็บไว้ ............ แล้ว วันสองวัน ได้คำตอบ ยังงัยแล้วใครที่ยังไม่ได้ แล้วอยากได้ จองหน้าบอร์ดไว้นะครับ ผมเดินทางเชียงใหม่ มุกดาหาร สี่วัน จะ ตามพระดีๆ มาฝากแฟนๆ อย่างสมใจ แน่นอนครับ ..........รับรองว่า สวย ดี และมีอนาคต ครับ เล่น พระให้เป็น ต้องเล่น แล้วเก็งกำไรว่า อนาคต แพง หรือหายาก ครับ ........ หรือ มีน้อย ครับ ต้องดูรุ่นๆ นั้น ด้วยว่ามีมากหรือเปล่าครับ ถ้ามาก ยังซื้อว้นหน้าวันหลังได้ ถ้าน้อย ...........ต้องรีบ ฉกมังกรฉิว ! ครับ เพราะ ช้าแค่เดือน สองเดือน สำหรับ พระที่มาแรง ตอนนี้ คือ หลวงปู่หมุน ครูบาอิน อินโท หลวงปู่สรวง สามยี่ห้อนี้ เป้นที่ต้องการ ของตลาดมากๆๆ ขนาดเซียน ใหญ่ๆ ยัง ลดตัวลงมาเก็บ ให้เช่าแบบนี้ ไม่ธรรมดาครับ คือความจริง ที่ สนามพระ ต้องปรับตัว ให้เข้า กับนักสะสม รุ่นใหม่ พระใหม่ๆ ครับ ............เพราะกำลังซื้อ คน สะสม พระใหม่ มีมาก กว่า นักสะสมพระเก่าครับ ปีนี้ เป็น ปีทองของพระกล่อง ว่ากันอย่างนั้นครับ เข้านี้ มี สุดยอด มา ให้ชม ครับ อย่าช้า นะครับ ................มีสองขิ้น ย้ำ สองชิ้นจริงๆ ครับ ที่ รับรองว่า สุดยอด แห่งพระ หนึ่งในเบญจภาคี พระไทยครับ องค์ เป็น ล้าน ๆๆๆๆๆๆๆ แต่ท่าน ซื้อ แค่หลักพัน ห้ามพลาด ด้วยกาลทั้งปวง........................^________^

15. S_Manit

S_Manit เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    โอนให้แล้วครับ
    รายการ ขอจองขุนแผนเล็กหน้าเงิน 1 องค์ สุดท้ายครับ
    วันที่ 6/03/13 เวลา 07:11น. จำนวนเงิน 2,650 บาท
    ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.4 KB
      เปิดดู:
      30
  16. ก๋ง สุญญตา

SAM_3211 (750x1000).jpg

SAM_3212 (750x1000).jpg

SAM_3217 (750x1000).jpg

นี่คือ พระรอดยอดสูงส่ง ........องค์ ยอด ของพระรอด สิบสอง ครับ ที่มาพร้อมกรุ มหาวัน หรือกรุ ลำพูน ครับอายุเป็น พันๆ ๆปี ครับ สวยมากๆ แต่ เป็นการตัดแบบภูมิปัญญาชาวบ้าน ก็สวยอีกแบบครับ แต่ ทีเด็ดอยู่ตรง ที่ว่า เป็นเจ้ดยอด ซึ่งหายากมากๆ ครับ เนื้อ พิกุล แล้ว พอตัดแล้วถึงเห็นแกนกลางว่า มี ความเป็นส้มเขียวอยู่ ด้านใน ความเป็นสีพิกุลอยู่ด้านนอกครับ งดงามสูงค่า ห้อยแล้ว เหมือน ห้อย พระรอดมหาวัน องค์ หลายๆ ล้านครับ องค์นี้ทอปฟรอม ไม่หักแตก บิ่นเลย ครับ 5500 ครับ จ่าย แค่ปี 2บาทครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆสวยๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบนี้ ห้อยแล้ว รุ่งเรื่อง สูงส่ง เป็นยอดคนยอดศีลยอดปัญญา ต่อยอด เงินทองให้ไหลมาดั่งสายน้ำครับ ......... ต้องรีบแล้ว ช้า ไม่ทันแน่ ทีแรก ตั้งใจว่าจะมาแทน องค์ที ขายไปครับ ...........แต่ ให้ท่านเอาไปใช้ก่อน แล้วกันครับ ............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2013
  17. ก๋ง สุญญตา

" พระรอดยอดสูงส่ง .......อีกพระคงคงกระพัน .........พระลือชื่อลือลั่น เสน่ห์นั้นต้องพระบาง .........พระเปิมช่วยเสริมสร้าง พระเลี่ยงล้างทางอัปปรีย์ พระลบพบคนดี มีสุขศรีพระรอดหลวง .............จามเทวี ซุ้มเรือนแก้ว ให้คลาดแคล้วในปฐพี สุงค่าหาใดมี พนรัตน์มณีหิริกุญไชยฯ................."

คำโคลงล้านนา กล่าว ถึงพระรอด และพระสกุล ล้านนา ว่าใช้ ทางไหน ครับ อ่านเอาเองว่า พระรอด ยอดสูงส่ง ตอ้งมีที่มา ที่เค้าเห็นความสูง ส่งจึงไว้ให้เหนือ พระยอดขุนพลอีกที และ พระ หูยาน และ พระโมคัลลาสารีบุตรครับ ...........

18. ก๋ง สุญญตา

SAM_3218 (750x1000).jpg

SAM_3219 (384x512).jpg ถ้าได้ เห็นเนื้อจริง ด้วยกล่องส่องพระ รับรอง ต้องบอกว่า ก๋ง ขอแบบนี้เรื่อยๆๆ จะสะสม คือความจริง ที่ผมก็พูด กับคนที่มาส่งพระครับว่า มีแบบนี้ ส่งผมคนเดียว ซื้อ ยันลูกบวชครับ เนื้อขาว สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ แร่ พิกุล แร่ดอกมะขาม ขึ้นทั้งองค์ครับ................

SAM_3223 (750x1000).jpg

องค์นี้ ได้ ตรงเป็นเนื้อขาว หายากก ที่สุดในกะบวนการ พระล้านนา ครับ ถึงฟรอมจะแตก แต่ราคา ไม่ตกครับเพราะเนื้อขาวหากยากทีสุด ไม่พบพบน้อย ครับ ถ้าให้ตัด พระโมลคัลลา คิด 9000 ครับ แต่ เดิมๆ ไปตัดเอง หรือห้อยแบบนี้เลย คิด 5000 ครับ เนื้อองค์นี้สวย ชนิดเรียกว่า เห็นแล้ววางไม่ลงครับ จริงๆ ผมส่องทั้งคืน ไม่ได้หลับนอน หลงเสน่ห์ พระสิบสองแล้ว บอกตรงๆ ครับสวย จริงๆ ยิ่งถ้า หาวิธี ตัดได้ หละก็เป็นเรื่องครับ ตอนนี้ติดต่อ ระดับนายช่าง สุดๆ ยอดอยุ่ ว่าจะได้คำตอบในการตัด หรือไม่ครับ ถ้าตัดได้ ตาม รุปเค้ารูป บอกตรงๆ องค์ละ10000 มีคนซื้อครับ .........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2013
  19. ก๋ง สุญญตา

SAM_3225 (750x1000).jpg

SAM_3226 (750x1000).jpg

นี่คือ ทอปฟรอมที่ถือว่า ราคาไม่แพงครับ เพราะบิ่นมุม ซ่อมบนยอด พระนั่นบิ่นมาจากกรุด้วย พระแข็งมาก แต่ หักง่ายครับ เลื่อยไม่เข้า บอกตรงๆ ต้องหา เครื่องตัดทีมีน้ำหล่อเลี้ยง แล้วค่อย ๆ บรรจง ฝนให้สึก ไปเรือ่ยๆ องค์กลาง ถ้าตัดเข้ารุป มีคนขอซือ้ 15000 ครับ คือความจริง ผมบอกกับท่านว่า องค์ไหนชำรุดมากๆ จะตัด ขออนุญาติท่านแล้ว องค์ไหน เต็มฟรอม สมบูรณ์ จะอนุรักษ์ ไว้ครับ ยกชุดแบบนี้ แล้วไปใสกรอบไม้ บูชาที่บ้าน รับรอง บ้าน เป็นสิริมงคลครับ ซื้อไปทั้งชุดคิด แค่ 9000 ครับจะ ไปบูชาทั้งองค์ หรือตัดเอง สุดแท้แต่ เจ้าของ เก่า ที่จะมาครอง ต่อไปครับ......พระพันกว่าปี ได้ แค่นี้ถือว่าสุดยอดแล้วครับ เหมือนห้อยองค์ละ หลายๆ ล้าน ครับ ...................

20. ก๋ง สุญญตา

ใคร จะนิมนต์ เข้าบ้าน รับรองว่า บ้านเฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เชิญ.............