เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. หมูไม่น้อย

หมูไม่น้อย Active Member

โอนแล้ว 200 บ. 4 มิ.ย.56, 1636 ขออนุโมทนาบุญกับคุณปู และทุกๆ ท่านครับ fly_pig

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เดือน มิ.ย. ถึงก.ค. ระวังเครื่องบินใหญ่ๆ ตก... โดยเฉพาะยุโรป หรือตะวันออกกลาง... เป็นเพราะระบบขัดข้อง ยุโรปได้แก่ประเทศทางแถบยุโรปบนๆ ... เช่น เช็คโก นอร์เวย์ เป็นต้น

3. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ร่วมทำบุญกับคุณปูด้วยค่ะ จำนวน 500 บาท โอนแล้วนะคะ วันนี้ 5 มิย 56 เวลา 18.43 น . ค่ะ _/\_

4. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    รบกวนน้องปูบอกตำแหน่งเวลาที่จะตกได้เปล่า คือว่าหลนอยู่แถวึ่นจะกลับมาพัผ่อนเมืองไทยทังครอบด้วยจะได้แจ้งระวังไว้ครับ

5. ต่ายแสนซน

ต่ายแสนซน เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2012
    คุณปู เป็นไปได้มั้ยคะ เกิดจากพลังงานไฟฟ้าในอากาศ หรือ พายุสนามแม่เหล็ก จากการเปลี่ยนแปลงของโลก ทำให้ระบบเครื่องยนต์ของเครื่องบินขัดข้อง จนเกิดอุบัติเหตุ แล้ว ที่คุณปูเห็น จะเสียหายมากมั้ยคะ

6. interpoo

เสียหายทั้งลำ จ้า

7. aoo-15

aoo-15 Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2013
    สวัสดีค่ะพี่ปู ได้รับของรางวัลแล้วค่ะเป็นยาสีฟัน เยอะมากๆค่ะใช้ไม่หมดแน่เลยเลย อิอิขอบ
    ขอบคุณพี่ปูมากๆเลยค่ะ ขอให้ความดีสิ่งที่พี่ปูทำ จงกลับส่งผลให้พี่ปูมีแต่ความสุข รำ่รวยนะคะ

8. aoo-15

ตอบ. ข้อพิเศษ 3 โคนันค่ะ

9. interpoo

ยินดีจ้า... กลิ่น ซากุระ... หอมมากๆ ลองใช้ดูจ้า

10. interpoo

อีกสักครู่จะเฉลยเกม ข้อพิเศษ นะคะ พอดีเมื่อวาน ไม่ว่าง จริงๆ จ้า แหะๆ

11. interpoo

;aa8เฉลยข้อพิเศษ.....

;aa42
    ถามว่า ปูชอบดูการ์ตูนเรื่องอะไรมากที่สุด?

เฉลยก็คือ ข้อ 2. Initial D

ที่ชอบเพราะ... เป็นการ์ตูนแนวมันส์ๆ ของการแข่งรถบนถนน... ซึ่งปูเป็นคนชอบขับรถอ่ะ... ตอนสมัยทำร้านขนม และพิซซ่า ก็ ไปขับส่งพิซซ่า แหะๆ ขับรถเร็วมาก (ตอนนั้นมันห้าว แต่ให้ขับตอนนี้ ช้าแต่ปลอดภัยนะคะ)... เพราะต้องทำเวลา ส่งจาก พิษณุโลกไปเชียงใหม่ ก็ เคย... หรือ ตอนไปส่งคนเดียว ที่สุโขทัย ... ก็ ขับตั้งแต่ ตี 4 ให้ถึงจุดหมายในครึ่งชม.... ไปพร้อมกะบัดดี้ หมาสุดรัก... สนุกกะการขับรถค่ะ... อยากขับให้ได้อย่างเค้าเหมือนกัน แต่แค่นี้ก็ ดีแล้วละ เอิ๊กๆ

ข้อพิเศษ มีคนตอบถูกไม่เยอะ ได้แก่ คุณ เว๊บบอร์ด คุณ Allymcbe222 คุณ pinecocount คุณชัชช์ คุณlalintipMai คุณ takka แต่รางวัลมีอันเดียวเลยต้องขอใช้โปรแกรมสุ่มตัวเลขเช่นเคย

สุ่มเลขตั้งแต่ 1 ถึง 6 จำนวน 1 ครั้ง
    ได้ดังนี้ 3

รางวัลข้อพิเศษ คือ นาฬิกาแบรนด์ MINI watch
    ยี่ห้อ : Mini Watch
    นาฬิกาแบรนด์ MINI watch รุ่น PARIS in Time ลิขสิทธิ์จากเกาหลี ปั้นนูนแบบ 3D ทำจากดินญี่ปุ่น เครื่อง Japan
    ภายในตัวเรือนประดับด้วยดินปั้นญี่ปุ่นสไตล์เกาหลีของแท้ น่ารักหรูหรา
    มูลค่า 1250 บาท

ผู้โชคดีสุดๆ ได้แก่ คุณ pinecocount

กรุณาส่งชื่อที่อยู่ มาให้ปูที่ interpoo@gmail.com ด้วยนะคะ หรือในกล่องข้อความ ...

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสนุกกะเกมปูจ๋า นะคะ .. ไว้โอกาสพบกันใหม่ กะเกม... โชคดีทุกท่านค่ะ
    ;aa44

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2013
  12. pinecoconut

pinecoconut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณมากครับ สำหรับรางวัลนาฬิกา ที่อยู่จัดส่ง
    สันติ อาจสาลี 107/174 ม.3 หมู่บ้านนริศา ซอย3 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย
    ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

13. interpoo

วันจันทร์จัดส่งให้นะคะ ยินดีด้วยนะคะ

14. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ยินดีกับ คนที่ได้รับรางวัล ครับ

15. interpoo

ช่วงนี้ ไม่ค่อยว่างสักเท่าไร.. คนให้เพ่งจิต ก็ เยอะสุดๆ ... โดยเฉพาะจันทร์ถึงพุธ ไม่ได้ว่างเว้น... ทำเพื่อกุศล เลยต้องพยายามหน่อย

16. pinecoconut

pinecoconut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณอย่างสูงครับ

17. interpoo

ขอเชิญร่วมสร้าง เชิงหน้าต่างวัด ภายในโบสถ์ วัดสระสี่เหลี่ยม (ขออนุญาติเขียนว่า "กลุ่มผู้มีจิตศรัทธาจากเว๊ปพลังจิต(ปูจ๋า)" ตรงหน้าต่างโบสถ์นะคะ ...)

ในครั้งนี้ จะนำเงินส่วนนึงที่ท่านทำบุญ ไปบริจาคสิ่งของให้เด็กอ่อน บ้านเด็กกำพร้า บ้านกิ่งแก้ว 75 ถ.วัวลาย ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000 (งบประมาณ 3000 บาท)

และเงินอีกส่วนนึง เลี้ยงอาหารคนชรา ที่อำเภอวังทอง จ.พิษณุ่โลก (งบประมาณ 2000 บาท)

ธ.กรุงเทพ สาขาถนนนเรศวร 549-0-54560-4
    ชื่อ นิชานาถ มัธยมสุข .....

ตัวอย่างบานหน้าต่าง ที่บอกนะคะ บานละหมื่น[/quote]

ขอชื่อ นามสกุล... ด้วยนะคะ สำหรับผู้ที่โอนมา หรือขอที่อยู่ สำหรับส่งซองผ้าป่าไปให้... ที่ interpoo@gmail.com หรือในช่องข้อความ ซึ่งจะรวบรวมรายชื่อ รองประธานกรรมการผ้าป่า และ กรรมการผ้าป่า... ถึงวันที่ 17 มิ.ย.นี้ แล้ว... พิมพ์ซองวันที่ 20 มิ.ย. ... กำหนดการทอดผ้าป่า 13 ก.ค. 56 ... เวลา 10.09 น. ที่วัดสระสี่เหลี่ยม ต.อรัญญิก อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000 ... ผู้ที่จะไปร่วมทอดผ้าป่า ... จะเลี้ยงภัตตาหารเพลพระ ด้วย (ต้องดูว่า พี่ชาย กะ น้องชาย และพี่สะใภ้ จะขึ้นมาจากกทม.ร่วมงานนี้ไหม)

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมงานบุญกะปูในครั้งนี้ ขอให้ผลบุญที่ท่านได้ทำในครั้งนี้ ส่งผลให้ท่านประสบความสำเร็จในหน้าที่ การงาน ครอบครัว เปิดทางสว่าง ให้แสงธรรม นำทางคุณและครอบครัวตลอดไปค่ะ :cool:

ช่วงเดือนมิ.ย.ถึงก.ค. ระวังเรื่องประหลาดๆ ที่จะเกิดขึ้น... เช่น เครื่องบินตกลงบ้านเรือนคน... หรืออะไรตกจากฟ้า ที่ใหญ่ๆ ระวังนะจ๊ะ

18. interpoo

เรื่องผ้าป่า ... จะรวบรวมรายชื่อ รองประธานและกรรมการ 17 มิ.ย. นี้นะคะ ขอเชิญร่วมกันทำบุญผ้าป่า... ครั้งแรกในชีวิตที่จัดกองเอง...

19. aoo-15

พี่ปูคะ วันนี้โอนเงินทำบุญทอดผ้าป่ากับพี่ปู เวลา11:9 นาที จำนานเงิน 200.-บาทค่ะ
    ชื่อ ชนิสรา ตรีถวิล,ดญ.อนันดา ระวิจันทร์ และครอบครัวค่ะ

20. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ข้อพิเศษ มีคนตอบถูกไม่เยอะ ได้แก่ คุณ เว๊บบอร์ด คุณ Allymcbe222 คุณ pinecocount คุณชัชช์ คุณlalintipMai คุณ takka แต่รางวัลมีอันเดียวเลยต้องขอใช้โปรแกรมสุ่มตัวเลขเช่นเคย

ดีใจมากครับที่ตอบถูก ถึงแม้จะไม่ได้รางวัลอะไรก็ตามจะขอร่วมสนุกด้วนนะครับ

ชัชช์