เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    รางวัลที่ 1 กะ 4 ยังไม่ได้ที่อยู่นะคะ

2. interpoo

อ่านแล้ว มันส์ไหมค่ะ่? แต่อันนี้ เรื่องจริง ถ้าเกิดจริงๆ คงไม่มันส์เหมือนที่เล่าหรอกค่ะ... น้ำร้อนลวก นี้มันแสบจริงๆ นะ... เคยมีเพื่อนคนนึง เค้าโดนที่หน้า... เพราะตอนแม่ ต้มแกง ขึ้นไปดู (เด็กเล็กมักอยากรู้อยากเห็น) แล้วแม่ไม่อยู่หน้าเตา... เด็กเลยโดนลวก เค้าเป็น แผลเป็น ครึ่งหน้า เลยทำให้เสียโฉม ยันไปถึง ปากเลยละคะ ... ชื่อ รุ่ง ... เรียนด้วยกัน สมัย ปวช. เค้าหน้าตาดี.. ผิวขาวทีเดียวว... ก็ยังฝันเห็นรุ่ง อยู่ อยากไปหาจัง... แต่ล่าสุด ไม่อยู่พิษณุึโลก แล้ว

3. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกวันนี้ข้าวแกงห้างจานละ๕-๖๐แล้ว ฝันเป็นจริงแน่ครับ จานละ๑๐๐ ไม่ช้า

4. อาราเลย์

อาราเลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจร้าพี่ปู และเพื่อนสมาชิกทุกท่านจ้า. พี่ปูอ่านแล้วตื่นเต้น. และน่ากลัวเหมือนกันนะ

5. บัวขาว77

บัวขาว77 Active Member

17 กรกฎาคม 2011
    ได้รับของแล้วนะคะคุณปู
    ขอบคุณค่า :cool::cool:

6. interpoo

ส่วนเรื่องจริง ที่ไม่ใช่ฝันเมื่อวาน... ปกติปู จะขัดเท้า และ แช่เท้าด้วยน้ำอุ่น... ซึ่งเอาน้ำ มาจาก เครื่องทำน้ำอุ่น... แต่ไม่ใช่จะทำบ่อยๆ ... และปกติ จะต้อง อาบน้ำไปด้วย... รองน้ำอุ่นไปด้วย... เพื่อความประหยัดเวลาในการรอน้ำ..... แต่เมื่อคืน... ขณะที่เปิดน้ำอุ่นรองน้ำและอาบน้ำ... เห็นภาพอนาคต ที่น่ากลัว เหมือนจะมีเห็นอะไรระเบิด ประทุ ออกมาจากตรงนั้น ... เลยหยุดเปิดน้ำอุ่น แล้วอาบน้ำ ปกติ... เสร็จแล้ว จึง รองน้ำอุ่น พอปูออกจากห้องน้ำ ... แค่แป๊บเดียว !!!!!! ได้ยินเสียงระเบิด? เหมือนลูกโป่งแตก... พอเข้าไปในห้องน้ำ สายฝักบัว ก็ แตก.... น้ำร้อน (พอลวกได้) ก็ พุ่ง น่ากลัวเลยละคะ ... ปูเลยไปปิด ปั้มน้ำข้างล่าง แล้ว ขึ้นมาปิดน้ำอุ่น...

ถ่ายรูปไว้แล้ว ไว้จะ เอารูปมาให้ดูกันนะคะ ว่า น่ากลัวทีเดียว... ลองนึกภาพ ปูกำลังอาบน้ำ แล้ว น้ำร้อน มันประทุนะ... คงลวกตัว ไปพอควรเลยละคะ ... ปูดีใจ ที่เห็นภาพล่วงหน้า เตือนตัวเอง ให้หยุดกระทำ... เลยรอดจากเหตุการณ์นี้ได้.... มันเห็นภาพจริงๆ นะคะ แต่ในภาพที่เห็น จะเบลอๆ เหมือนไม่ได้ใส่แว่น แต่พอเห็นว่า จะเกิดกะอะไร.... ภาพนี้ เคยพิสูจน์หลายครั้งแล้ว ว่า เป็นของจริง... ของตัวเองจะเบลอๆ ค่ะ แต่เวลาเพ่งจิตแบบตั้งใจ กำหนดจิตให้ผู้อื่น จะชัด เหมือนเราตั้งใจ กะ ไม่ได้ตั้งใจ ละคะ

เอารูปที่บอกมาให้ดูค่ะ... ตอนนี้ เปลี่ยนใหม่เรียบร้อย พึ่งเปลี่ยนตะกี้เอง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2013
  7. ranlikit

ranlikit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณปู สำหรับเกมส์สนุกๆให้เพื่อนๆในเวปได้ร่วมสนุกคลายเครียด ผมได้รางวัลที่ 4 ส่งชื่อที่อยู่ให้คุณปูแล้ว ในกล่องPM ของคุณปูครับ

8. interpoo

ค่ะ เดี๋ยวจะจัดส่งให้นะคะ ไม่พรุ่งนี้ก็มะรืนค่ะ...

9. interpoo

คุณ ranlikit ค่ะ หาที่อยู่ในกล่องข้อความไม่เจอนะคะ ... ช่วยส่งมาใหม่ หรือไม่ก็ interpoo@gmail.com ก็ได้นะคะ

10. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    น่ากลัวมากเลยครับ บุญรักษาครับ ผมอยากให้ทหาร ตำรวจ ที่ไปปฏิบัติหน้าที่ทางภาคใต้ทุกคนเก่งอย่างคนปูบ้างจังเลยครับ ถ้าพวกก่อความไม่สงบแอบวางระเบิดตรงถนนเส้นทางใหน เมื่อเห็นภาพก่อน เจ้าหน้าที่ก็เปลี่ยนไปใช้เส้นทางอื่นแทน ลดการสูญเสียทั้งชีวิตและทรัพย์สินได้ดี

11. ptt2000

ptt2000 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีครับคุณปู...

ผมได้รับพัสดุแล้วนะครับ ขอบคุณมากๆครับ...
    บุญรักษานะครับคุณปู ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัย
    ปราศจากภยันอันตรายต่างๆ ตลอดไปครับ..

12. มั่นในธรรม

มั่นในธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของแล้วค่ะ น่าม๊ากกกก ได้ลูกอมด้วย อิอิขอบคุณอีกครั้งคร้า

13. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    เมื่อวานนี้ได้รับลูกอมแล้วนะครับ
    ขอบคุณมากๆ ตอนนี้แจกจ่ายกันอมทั่วฝ่ายในที่ทำงานเลย
    ขอบคุณมากๆครับ

14. interpoo

ทุกคนก็ทราบดีใช่ไหมล่ะครับ ว่าชีวิตทุกวันนี้มันมีแต่ความเครียด จะเครียดมาก เครียดน้อยก็แล้วแต่คน และทุกคนก็ทราบดีใช่ไหมล่ะครับ ว่า เมื่อมีความเครียดแล้ว ปัญหาอื่นๆก็จะ ตามมาอีกเยอะแยะ ทั้งใจร้อน อารมณ์เสีย ปวดหัว เป็นไมเกรน และอีกเยอะแยะมากมาย ซึ่งทุกคนก็ไม่อยากมีความเครียดติดตัว แต่จะทำอย่างไรล่ะครับ บางครั้งมันก็เลี่ยงไม่ได้ เมื่อเลี่ยงไม่ได้ ก็มารับมือกับปัญหาความเครียดกันดีกว่า Sanook! MEN มีวิธีลดความเครียดง่ายๆ ด้วยการออกกำลังกายมาฝากครับ

1. ปั่นจักรยาน การปั่นจักรยาน นอกจากจะทำให้คุณได้สูดอากาศที่สดชื่นแล้ว การปั่นอย่างน้อย 20 นาที จะช่วยทำให้ระบบไหลเวียนของเลือดดีขึ้นด้วยครับ และการออกกำลังกายด้วยการปั่นจักรยานอย่างน้อย 4 ครั้ง ต่อสัปดาห์ จะช่วยบูทฮอร์โมน serotonin และ dopamine ซึ่งฮอร์โมนเหล่านี้จะช่วยทำให้อารมณ์ดีขึ้น

2. ว่ายน้ำ หากเครียดมากๆ ลองว่ายน้ำดูครับ เพราะการว่ายน้ำจะช่วยเพิ่มสาร endorphin ในร่างกายได้อย่างไม่น่าเชื่อ

3. ต่อยมวย ไม่ว่ากะโกรธ หรือเครียดกับเรื่องอะไรมา เอาความเครียดมาลงที่กระสอบทรายดีกว่าครับ ต่อยหนักๆ แล้วตะโกนดังๆ จะช่วยลดความเครียดได้เหมือนกันครับ

4. โยคะ การเล่นโยคะ จะช่วยทำให้คุณใจเย็นลง มีสติต่อการจัดการความเครียดมากขึ้น เพราะโยคะ จะช่วยควบคุมการหายใจ และทำให้จิตใจเข้าสู่ความสงบ เหมือนคุณได้ทำสมาธิเลยล่ะครับ

หากคุณมีความเครียด ลองใช้การออกกำลังกายเหล่านี้ดูนะครับ นอกจากจะลดความเครียดแล้ว ยังได้สุขภาพที่ดีคืนมาอีกด้วย

แถมข้อ 5 ให้อีกอัน... เราใช้ได้ผล... คือ การวิ่ง เพราะการวิ่งเป็นทำอะไรที่ซ้ำๆ เลย ทำให้มีสมาธิ มากขึ้น ปูใช้ได้ผลทีเดียวละคะ

วิธีการคลายเครียดมีเยอะแยะ... ลองค่อยใช้สติ ใตร่ตรอง แล้วจะพบคำตอบ

15. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    มีคนบอกว่า ปัปนจักรยานนานๆ ครั้งนึงเกินชั่วโมงติดต่อกันทุกวัน เปนเหตุให้เสื่อมสมรรถภาพได้ จริงเท็จแค่ไหนก็ไม่ทราบครับ แต่ ทุกวันนี้ปั่นทุ้กวัน เผื่อจะลด อิอิ,

16. interpoo

ถ้าผู้ชายไม่รู้นะคะ แต่ผู้หญิงไม่มีผล:cool:

17. interpoo

Gold Price by GTA / ราคาทองตามประกาศของสมาคมค้าทองคำ
    ประจำวันที่ 08/05/2556 เวลา 16:59 น. (ครั้งที่ 8)
    96.5% รับซื้อ (บาท) ขายออก (บาท)
    ทองคำแท่ง 20,150.00 20,250.00
    ทองรูปพรรณ 19,859.60 20,650.00

ทองขึ้นๆ ลงๆ แต่ไม่ถึง 21000 อย่างที่บอก ว่า เดือน พ.ค. มันแปรปรวน นี่ลงมาอีกนิดหน่อยจากเมื่อวาน

เดือนนี้ ยังเป็นเดือนที่นักลงทุน งงๆ แต่จะงงกว่านี้อีก ในเดือน ก.ย. เพราะจะมีการออกมายอมรับอะไรสักอย่าง ... รอดูกันต่อไป ... พิสูจน์ด้วยตา ดีกว่า เนอะ

18. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ซื้อหรือรอครับ

19. interpoo

ที่น่าซื้อผ่านไปแล้ว ... จะมีอีกรอบ แต่เหมือนจะไม่ลดแบบทีเดียว 3 พันเหมือนเดิม

20. interpoo

กะ รางวัลที่ 1 ขอที่อยู่ใหม่ด้วยนะคะ interpoo@gmail.com ภายในเดือนนี้นะคะ ไม่อย่างนั้น จะขอนำไปเล่นเกมใหม่อีกครั้งรางวัลที่ 4 ลูกอม เยอะสุดๆ ขอที่อยู่ด้วยนะคะ