เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ interpoo [​IMG]
    วันที่ 21 มีนาคม 2555

เอาใหม่ละกันเนอะ... จะบอกว่า ฝันเห็นน้ำท่วมอีกแล้ว ในฝันครั้งที่สองเป็น น้ำท่วมที่มีทหารกำลังเอาอาหารมาแจกให้ชาวบ้าน ส่วนฝันครั้งแรกเป็นฝันที่ถนนคอนกรีต ซึ่งไม่มีผู้คนแล้ว เหมือนท่วมจนไม่มีรถ ไม่มีคน เห็นแต่รถเมล์ รถบัสใหญ่ๆ ที่น้ำท่วมประมาณค่อนตัวรถค่ะ

สงสัยจะมีน้ำท่วมจริง แถวภาคกลางต่อภาคใต้ เพราะมันมีกลุ่มเมฆก่อตัวแบบแปลกแถวฟิลิปินส์

2. ttoorrhh

ttoorrhh Active Member

happy birthday คุณ niranam2008 ครับ
    แพ้ดวงอีกเช่นเคย ฮ่าๆ ๆ ๆ ...

3. ttoorrhh

ttoorrhh Active Member

happy birthday คุณ niranam2008 ครับ
    แพ้ดวงอีกเช่นเคย ฮ่าๆ ๆ ๆ ...

4. star_vava

star_vava สมาชิกใหม่

21 ธันวาคม 2010
    อิๆๆนึกว่าตัวเองตอบไปว่าข้าวผัดกุ้ง ก๊อบของเค้านี่มันไม่ดีจริงๆ คราวหน้าพิมพ์เองดีก่าเนอะ ดีใจกะคนที่ได้รางวัลด้วยค่า

5. leia17

leia17 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เห็นข่าวรถแก๊สคว่ำ ... เหมือนๆเคยเห็นคุณปูพูดเรื่องนี้ไว้นะ
    เอ .. ใช่เปล่า

6. ธูปหอม04

ธูปหอม04 สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2011
    ไม่ใช่ขนลุกธรรมดา แต่เป็นขนหัวลุกค่ะ

7. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ยินดีด้วยครับ วันเกิดผมขอให้คุณมีความสุขความเจริญมากๆทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ(f)HBDs

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=osLWgrJCARw&feature=related"]Chipmunks ร้อง เพลงHappy Birthday to You - YouTube[/ame]

เห็นคุณปูออกกำลังกายประจำเป็นเรื่องดีอย่างยิ่ง เอามั่งดีกว่า(smile)

8. ืniranam2008

ืniranam2008 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณครับ คุณ ttoorrhh และ คุณ somkun62

9. ตาดำดำ

ตาดำดำ เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2011
    ผมว่าลองดูที่ไม่ตรงไม่แม่นบ้างก็ได้นะ เพราะดูแต่อันที่ตรงก็เลยคิดไปว่ารู้อนาคต
    ถ้าจนถึงสิ้นเดือนไม่เกิดอะไรขึ้นล่ะครับจะว่ายังไง
    (เรื่องนี้คงพิสูจน์ด้วยวิทยาสาสตร์ยาก แต่ก็อาศัยหลักสถิติดูความน่าเชื่อถือก็ได้ เช่น คุณปูพูดเรื่องอะไรไว้ สัก 10-20 เรื่อง ถ้าหลายเรื่องยิ่งดี แล้วมาดูกันเลยว่าเรื่องนั้นเกิดจริงหรือไม่ เป็นตามเวลาที่ระบุหรือไม่ คิดมาเป็นเปอร์เซนต์ความน่าเชื่อถือ ดีซะอีกต่อไปจะได้ไม่ต้องมีกรมอุตุนิยมวิทยาแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  10. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    วันที่ 23 มีนาคม 2555

ใกล้สงกรานต์แล้วนะคะ ปีนี้ ปูก็เตรียมตัวทำบุญใหญ่ในปีใหม่ไทยนี้ล่ะ... ปีนี้มีหลายอย่างที่รุนแรง ตอนนี้ยังไม่เกิด แต่มันเกิดแน่... ขอไปทำบุญไว้ก่อนละกัน แหะๆ ใครมีเวลา ก็อย่าลืมไปทำบุญ กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร และทุกสรรพสิ่งนะคะ ...

ส่วนผู้โชคดียังเหลือ คุณ เชื่อมั่น นะคะ ที่ยังไม่ได้ที่อยู่ ส่งมาให้หน่อยนะคะ interpoo@gmail.com แล้ววันจันทร์จะจัดส่งไปให้ทุกคนเลยค่ะ

11. interpoo

ก็เคยบอกละ ว่า แล้วแต่ความเชื่อจ้า... มันไม่ได้ตรงหมดทั้ง ร้อย% ... ขนาดกรมอุตุ ยังพยากรณ์ไม่ได้เลย ล่วงหน้าเป็นหลายเดือน ...

เราก็แค่กระทู้เล็กๆ ในเว๊ปพลังจิตเอง... ใครอยากอ่านก็อ่านไป จะเชื่อหรือไม่ก็อยู่ที่คุณ... ปูก็ไม่ได้อะไรกะตรงนี้หรอกนะ ... เพ่งจิตก็ไม่ได้คิดตังค์... ทั้งหมดก็อยู่ที่คุณตัดสินใจเอง จะเชื่อหรือไม่เชื่อ ขนาดย่าปูเอง เขาก็ยังไม่เชื่อปู เลย ทั้งๆ ที่พิสูจน์ไม่รู้กี่อย่างแล้ว... เอิ๊กๆ

12. siritonmo

siritonmo เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    เพิ่งกลับจากทัศนศึกษา. กอ่นไปถามคุณปู. คุณปูบอกรถเสีย รถเสียจริง ๆด้วยขอบคุณค่ะ

13. tawan13

tawan13 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    interpoo
    สมาชิก

เดินเท่าที่เราทำได้ครับ----
    ผมเคยคุยกับคุณปูใน FB ใช้ use ว่า Ti-------- ครับ คุณปูน่าจะจำได้ยากแล้วล่ะครับ เพราะคุยแต่เรื่องคำคน

14. interpoo

ค่ะ แต่ไม่มีไรมากหรอกค่ะ...

ส่วนช่วงนี้จะขอหยุดเรื่องเพ่งจิตทาง fbไปจนกว่าจะถึง เดือนหน้าเลยนะคะ

15. naresoun

naresoun เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010

เพื่ออะไรครับ ?
    สถิติที่ไม่ตรงไม่แม่น มันวัดอะไรบอกอะไรได้เหรอครับ ?
    แล้วสถิติที่บอกแล้วถูก มันวัดอะไรบอกอะไรหละครับ ?

หลากหลายตรงนี้ ทั้งคุณปูและสมาชิก
    ต่างรับทราบกันอยู่แล้วว่า
    อะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด
    อไรมันไม่เกิด ไปบังคับให้มันเกิด ทำได้เหรอครับ

ถ้าเชื่อ รู้เขารู้เรา ก้อเป็นข้อมูลในการเตรียมความพร้อม
    เกิดจริง ก้อมีผลกระทบน้อย
    ไม่เกิด มันก้อทำให้มองเห็นจุดบกพร่องที่เรามองข้ามไป

ถ้าไม่เชื่อ ก้อมองผ่านไป เดินเลยไป
    ก้อไม่มีใครที่เชื่อ ที่จะตะโกนร้องเรียกมาให้เชื่อตาม

คิดทุกคำที่จะพูด แต่อย่าพูดในทุกคำที่คิดครับ..........

16. pczophie

pczophie Active Member

เข้ามาให้กำลังใจคุณปูค่ะ rat_wting

ปกติชอบเข้ามาอ่าน แต่ไม่ค่อยได้เม้นต์

คุณปูทำดีแล้วนะคะ ^^ ทำด้วยใจบริสุทธิ์ ใครว่าอะไรก็ไม่ต้องถือสาหรอกค่ะ ถือเป็นการฝึกจิตของเราไปด้วย

เป็นกำลังใจให้นะคะ @^_^@ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  17. n_nu

n_nu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะน้องปูเชื่อว่าทำดีต้องได้ดี.

18. พ้นเกิด

พ้นเกิด Active Member

14 ธันวาคม 2005
    กะธู้เตือนพัยนิคับ บอกอญู่แล้วอไรที่เตือนด้ายก้อเตือนกันปัย
    ชิมิ อย่าจริงจังนะคิ ทุกคนเข้าใจแล้วเนอะคิ อิอิชิมิ ....
    หยากบอกว่าคุนปูนานาชาติ(interpoo)ก็โอนะคับ

..ผมเฬียนมาณ้อยจะมาอไรกับผมเรียนป.3 จบป.2
    (คิคิคิมั้ง)

19. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    วันก่อนไปเดินห้างแวะเข้าร้านหนังสือ ผมว่าเดี๋ยวนี้ใครๆเขาก็เขียนหนังสือกัน ผมก็เลยนึกถึงคุณปูขึ้นมา ผมว่าถึงเวลาแล้วล่ะครับ ที่จะมีหนังสือดีๆสักเล่มวางขายอยู่ในร้านหนังสือโดยมีชื่อว่า "เรื่องจริงของดิฉันเกี่ยวกับพลังจิต"ฝากนำไปพิจารณาด้วยครับ

20. จุรินทร์

จุรินทร์ สมาชิกใหม่

เสียดายตอบผิดหมด อดของรางวัลเลย

มีเรื่องรบกวนคุณปู ช่วยเพ่งจิตดูอนาคตผมที

ตอบใน face book ก้อได้ครับ

ชื่อใน face book jurin

ขอบคุณครับ