เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่ผมไม่มีซักองค์เลยครับ...อยู่กับ อ.โอม หมดเลยอ่ะครับ..

แต่ว่าได้สอบถามไปแล้วครับ เห็นท่านบอกว่ามีอยู่ 36 องค์ครับ...

3. วิปัสสนู

วันนี้ลองเช็คดูแล้ว เห็นว่าเพิ่งถึงลำปางเมื่อตอน 10 โมง อ่ะคับ...ไม่รู้ว่าสาวเจ้ามัวไปเที่ยวไหนมาน้อ...

4. วิปัสสนู

วันนี้เอาเรื่องเล่ามาฝากซักเรื่องก่อนนอนดีกว่า...

5. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้น้องนางจันทร์ เดินทางมาถึงผมเรียบร้อยแล้วครับ ^^
    หลังจากที่ทำพิธีไหว้ขอกรรมสิทธิ์จากครูอาจารย์ และ อ.โอม เรียบร้อยแล้ว ก็เลยถ่ายรูปมาให้ดูกัน
    ไม่รู้ว่าใช่ตลับเดียวกับในฝันของศิษย์พี่โอรึเปล่า
    แต่ที่น่าสังเกตคือรูปที่ศิษย์พี่โอเคยถ่ายรูปให้ดู ผมเห็นสีผึ้งเป็นสีน้ำตาล
    แต่ที่น้องเค้าอยู่กับผมตอนนี้ สีผึ้งเป็นสีเขียวชัดเจนมาก ยิ่งถ้าเป็นตอนกลางวัน สว่างด้วยแสงแดด จะมองเห็นเป็นสีเขียวมรกตเลย แต่ตอนกลางคืนนี้จะเห็นไม่ค่อยชัดเท่าตอนกลางวัน และผมถ่ายรูปไม่เก่งด้วย

ยังไงศิษย์พี่โอช่วยเฉลยด้วยนะครับว่าใช่ตลับเดียวกับในฝันรึเปล่า ^^

6. วิปัสสนู

เป็นเรื่องของขุนแผนรุ่นแรก ของ อ.โอม นี่แหละครับ

เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อไม่นานนี้เองครับ มีผู้ร่วมเหตุการณ์อยู่สามคนครับ มีผม ผบ. แล้วก็ จารย์เบียร์

ตอนนั้น ผมเพิ่งไปรับขุนแผนจาก อ.โอม เพื่อนำมาออกให้บูชาเพื่อหาปัจจัยมาสร้างพระธาตุเจดีย์นี่แหละครับ พอกลับมาถึงกรุงเทพได้ไม่กี่วัน จารย์เบียร์ ก็แวะเข้ามาเล่นกับผมที่ที่พัก ผมก็เลยกะว่าจะฝาก เค้าไปส่งคำโฆษณาที่สำนักพิมพ์ให้

ตอนนั่งคุยกัน ก็ยังคุยกันเรื่องประสบการณ์ของขุนแผนรุ่นนี้กันอยู่เลย เพราะจารย์เบียร์ ก็เป็นอีกคนหนึ่งที่รับรู้และอยู่ในเหตการณ์ด้วย ระหว่างคุยกันนั้นก็ไม่มีเหตุการณ์อะไรครับ

จนใกล้เวลาที่ จารย์เบียร์จะกลับ ผมก็เลย ขอบอกกล่าวกับครูบาอาจารย์ และองค์ขุนแผนก่อนที่จะให้จารย์เบียร์เอาคำโฆษณาไปส่งให้...ฤ

7. freemind

รีบต่อเลยครับ กำลังลุ้นเลย :cool:

8. วิปัสสนู

ผมเอาพานขุนแผนมายกอธิษฐานบอกกล่าวครูบาอาจารย์ที่หน้าหิ้งพระ ตรงหัวนอนของผม ว่า "บัดนี้ ข้าพเจ้า ได้นำขุนแผนรุ่นแรก ของท่าน อ.โอม พเอนำมาหาปัจจัยในการสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ ก็ขอให้พรหมเทวดา คุณครูบาอาจารย์โปรดเมตตาช่วยมาให้กรรมสิทธิ์แก่ข้าพเจ้า และผู้ที่ร่วมบุญบูชาพระขุนแผนนี้ไป และขอให้พระขุนแผนนี้จงมีศักดิ์สิทธิ์ แสดงฤทธิ์เดชให้ผู้ที่ได้บูชาไป ได้เห็นเป็นอัศจรรย์ และขอให้ผู้ที่บูชาไปจงสำเร็จตามอธิษฐานทุกประการด้วยเทอญ..."

เสร็จแล้วผมก็ยกพานขึ้นจบเหนือหัวอีกครั้งก่อนที่จะวางพานลงบนหมอน แล้วก็จะก้มลงกราบ..แต่แล้วผมก็ต้องแปลกใจครับ เมื่อผมเห็น....

9. วิปัสสนู

ตอนที่ผมกำลังจะวางพานเพื่อก้มกราบ ผมมองเห็นพระขุนแผนอยู่องค์หนึ่งวางอยู่บนหมอน ที่ผมกำลังจะเอาพานไปวางนั่นแหละครับ

ผมงงอยู่พักหนึ่ง หันไปมองอีกสองคน ซึ่งกำลังทำโน่นทำนี่ไปตามเรื่องของพวกเค้า และแต่ละคนก็นั่งอยู่ห่างจากผมพอสควร ผมก็เลยเรียกทั้งสองคนมาดูครับ ทั้งสองคนก็มาแบบงงๆ ว่าให้มาดูอะไร แต่เมื่อผมถามว่ามีใครเอาพระมาวางตรงนี้รึป่าว ทั้งสองคนก็ตอบว่าไม่รู้ครับ แล้วสายตาของแต่ละคนก็เริ่มเปลี่ยน โดยเฉพาะ จารย์เบียร์ มือมาก่อนเพื่อนเลยครับ

แล้วพระมาอยู่ที่หมอนได้ยังไง? รึว่า...??...แต่ผมก็นิมนต์องค์นั้นขึ้นหิ้งเป็นที่เรียบร้อยครับ และเชื่ออย่างสนิทใจครับว่า พระขุนแผนรุ่นนี้...สุดๆ..

10. freemind

ขอเดาว่าเห็น ...

.
    .
    .

นึกไม่ออกแหะ เดาว่าเห็นดอกไม้อยู่เต็มพานละกัน ^^ :cool::cool::cool:

11. วิปัสสนู

ตลับแรงจะมีสีผึ้งสีเขียวติดอยู่ที่ผ้านุ่งครับ...มีอยู่แค่ตลับเดียวที่มีด้วย...:cool:

ถ้ามี..ก็ใช่...ถ้าไม่มี..ก็ไม่ใช่..อ่ะครับ...

12. วิปัสสนู

ตอนก่อนที่ผมจะอธิษฐานบอกกล่าวครูบาอาจารย์นั้น ตรงหมอนก็ไม่มีอะไร แต่พออธิษฐานเสร็จ กลับมีพระขุนแผนวางอยู่บนหมอนได้ไงก็ไม่มีใครรู้ อยู่ตรงกลางหมอนเลย นี่ถ้าผมมือไม่ไวละก็ พระขุนแผนองค์นี้คงเสร็จ จารย์เบียร์ไปแล้วล่ะครับ...

นี่ถ้าไม่เจอกับตัวเอง ใครมาเล่าให้ฟังก็คงจะเฉยๆล่ะครับ...แต่พอเจอกับตัวเอง...เชื่อหมดใจเลยครับ...

13. freemind

ของผมมีสีผึ้งสีเขียวติดที่ผ้านุ่งครับ ^^

ย้อนกลับไปอ่านที่ศิษย์พี่โอบอกว่า "ให้เอาตลับนี้ส่งให้กับ .... ด้วย ตลับอันนี้เป็นของของเค้า"
    ให้ความรู้สึกเหมือนกับในหนังจักรๆ วงศ์ๆ เวลาพระเอกได้ของวิเศษเลย อิอิ

<iframe width="560" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/YwrQs5BIgPM" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2011
  14. freemind

แสดงว่าองค์บาง ก็แรงไม่แพ้องค์หนาเลยนะเนี่ย :cool::cool::cool:
    ชักอยากได้องค์บางเหมือนกันแล้วนะเนี่ย ^^

15. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง
    ของผมมีสีผึ้งสีเขียวติดที่ผ้านุ่งครับ ^^

ย้อนกลับไปอ่านที่ศิษย์พี่โอบอกว่า "ให้เอาตลับนี้ส่งให้กับ .... ด้วย ตลับอันนี้เป็นของของเค้า"
    ให้ความรู้สึกเหมือนกับในหนังจักรๆ วงศ์ๆ เวลาพระเอกได้ของวิเศษเลย อิอิ

ทุกอย่างมีเจ้าของที่แท้จริงเสมอครับ...สาธุ มีของดีแล้วต้องใช้ให้เป็นนะครับ
    เพิมพลังให้เขาด้วยการทำบุญครับ...แล้วมีอะไรพิเศษไหมครับวันนี้...

16. misu

จองเลยครับหากต้องการ ...ผมอนุโมทนาสาธุด้วยครับ...ช้าอดหมดนะครับเดียวมี..เสี่ยมาเหมา...อดเลยนะครับ

17. วิปัสสนู

...สาวคนนี้ดูเป็นสาวมั่นครับ...

แต่อีกคนที่มาด้วย..(ของคุณ Berial004) ดูออกจะเรียบร้อยครับ ยิ้มอย่างเดียวเลย...

ดีใจด้วยครับ...กับทั้งสองท่านเลย...

18. วิปัสสนู

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 17 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 14 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>วิปัสสนู, freemind, misu </TD></TR></TBODY></TABLE>

คืนนี้...ก็ไม่เงียบเหง่าเช่นเคย....อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ

19. misu

ถามอีกนิดที่ท่าน อ.โอ เห็น ริมฝีปากแดงอมชมพู่ไหมครับ หรืออาจเรียกแบบชาวบ้านว่าริมฝีปากแดง...อยากทราบ..ว่าตรงกันไหมครับ

20. วิปัสสนู

อย่างนั้นเลยครับ..เอาเป็นว่า...ดาราชิดซ้ายเลยเชียวครับ...ยอมรับว่า สวยจริงๆ

แล้วที่เห็นนั้น ทั้งสองคนก็หน้าคล้ายๆกันด้วยครับ..เรียกว่าสวยไม่แพ้กันเลย