★★ งานบุญซื้อที่ดิน ได้ปัจจัยครบแล้วเชิญร่วมโมทนาสาธุการ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Nar, 24 กรกฎาคม 2010.

1. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยดันโครงการดีๆ มีเวลาถึงเมื่อไหร่ครับเนี่ย

2. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    เรียบร้อยแล้วค่ะ น่าจะส่งทาง PM ได้ประมาณ 30 คนค่ะ ในเวปก็ประมาณซัก 10 ท่านได้ค่ะ น่าจะมีมาบริจาคบ้างหรืออาจมาช่วยดันกระทู้บ้างนะคะ แต่ที่เห็นมี 2 คนแหล่ะ อิๆ

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ไม่ทราบว่ามีระยะเวลา บริจาคถึงวันไหนคะ

4. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    ไม่ทราบว่ายังทันไหมครับ

ถ้าทัน ขอร่วมบุญ 1 ตารางวา

5. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมโมทนาในกุศลจิตทุกท่านด้วยครับ
    รู้สึกถึงความเมตตาของ พุทธบุตร พุทธธิดา ที่เข้ามาร่วมด้วยช่วยกัน
    ขอให้เรานึกถึงองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ให้มากๆ
    พระองค์ท่านทรงมีพระเมตตาต่อชาวโลกทั้งสามอย่างยิ่ง มิใช่แค่โลกเราเท่านั้น
    โลกเรามีพระพุทธศาสนา ก็เพราะองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ท่านประทานไว้ให้พวกเรา
    พวกเราทั้งหลาย ก็ควรช่วยกัน รักษาไว้ ตามสติ กำลัง ความสามารถที่มี
    สืบๆกันไปตามยุคสมัย เพื่อรักษาไว้ให้คนรุ่นหลัง ตามอย่างบรรพชนของพวกเราได้สืบทอดมา

ยังสามารถร่วมบุญได้ตลอด จนกว่าจะได้เงินปัจจัยครบสามารถซื้อที่ได้ครับ
    เพราะเจ้าของที่ดินโอนอ่อนผ่อนผันให้บ้างในเรื่อง ของเวลา ขอทุกท่านจงเมตตา ต่อพระพุทธศาสนา ต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2010
  6. พระครูวินัยธรสุพิน

พระครูวินัยธรสุพิน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008

ยังทันอยู่จ้ะคุณโยมช่วยบอกต่อ ๆ ด้วยนะได้บุญเยอะเช่นกัน

7. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ซื้อที่ดินเพื่อพุทธศาสนา
    3 ตารางวา จำนวนเงิน 1,000 บาท ครับ

8. ลาภวัต

ลาภวัต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับโดย
    ขอนำวัตถุมงคลที่หลายๆท่านต้องการบูชาคือ สมเด็จองค์ ปฐมเสาร์ห้า เนื้อชุบเงินและชุบทองอย่างล่ะหนึง องค์

โดยให้ร่วมทำบุญ คู่ล่ะ 3,000บาท
    คุณสุวรรณชาติ ร่วมทำบุญ แล้วครับ โมทนาสาธุครับ (บุญใหญ่อีกอย่าง ทยอยเก็บกันครับ )

(ไม่ต้องเพิ่มค่าส่ง)จะได้ทำบุญร่วมกัน 10ตร.วา (เร็วๆๆไวๆๆ ครับ)

ท่านที่ร่วมทำบุญโอนให้หลวงพี่แล้ว โปรดโพสในกระทู้ และ หลวงพี่ยืนยันแจ้งที่อยู่มาที่ผม จะจัดส่งพระให้ท่านไปบูชาร่วมกันครับ

ปล พระสวยเดิมๆเพราะผมเช่ามาเองจากวัดครับ ส่วนรูปขอยืมคุณพงศ์กฤต มาลงก่อนเพราะตอนนี้อยู่ ต่างจังหวัดครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    ได้โอนปััจจัยไปแล้วคับวันนี้ เป็นเงิน 3000 บาทคับเข้าบัญชี กรุงไทยคับ วัดเทียบศิลา คับวันนี้ เวลา 9.34 คับผมช่วยเช็คด้วยคับ
    จัดส่งพระที่ คุณสุวรรณชาติ จรัสศุภกร
    66/1 ต้นบุญอาพาตเมนต์ห้อง 412 ซ.ดอนกุศล1 แขวงทุ่งวัดดอน เขตสาทร กทม 10120
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2010
  9. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

โมทนาด้วยกับคุณสุวรรณชาติ ครับผม
    บุญซื้อที่ดินถวายวัดร่วมกันทั้งหมด 10ตร.วา (สามพันบาท ครับ)
    ต้องรบกวนพระอาจารย์สุพินเช็ค ยอดการโอน ด้วยน่ะครับ
    จะจัดส่งพระไปให้ประมาณวันจันทร์น่ะครับ

ศิษย์ปลายแถว

10. พระครูวินัยธรสุพิน

พระครูวินัยธรสุพิน เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ คงเป็นวันจันทร์นะคุณโยมถึงจะเช็คยอดหรือปรับบัญชีเงินฝากได้

ตอนนี้อาตมาได้รับวัตถุมงคลแล้ว จะรีบจัดส่งให้ทุกท่านในวันจันทร์

โยมผู้ร่วมบุญขอความกรุณา pm บอกด้วยจ้ะว่าขอรับวัตถุมงคล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2010
  11. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการ ครับ

ผมไม่ขอรับวัตถุมงคลครับ ร่วมบุญอย่างเดียวครับ

กราบนมัสการ

12. พระครูวินัยธรสุพิน

สาธุ อาตมาเพิ่งทราบวิธีเช็คยอดเงินเข้า 1551

ยอดเข้าแล้วคุณโยมสาธุ 3,000 บาท

13. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมซื้อที่ดินถวายสงฆ์เพื่อให้เป็นสมบัติของพระศาสนา...

โอนเงิน <table width="100%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td>[​IMG][​IMG] ผลการโอนเงิน

[​IMG]การทำรายการเสร็จสมบูรณ์

[​IMG]กรุณาพิมพ์หน้านี้ หากท่านต้องการข้อมูลไว้เพื่อการอ้างอิงหรือตรวจสอบในภายหลัง

<table width="95%" align="center" bgcolor="#bdc9d5" border="0" cellpadding="0" cellspacing="1"> <tbody><tr> <td background="/krungsri_thai/pic_ib/bullet/bar1.gif" height="22"> </td> <td background="/krungsri_thai/pic_ib/bullet/bar1.gif">
    ชื่อเรียกแทนบัญชี
    </td> <td background="/krungsri_thai/pic_ib/bullet/bar1.gif">
    ชื่อบัญชี
    </td> </tr> <tr bgcolor="#ffffff"> <td width="32%" bgcolor="#ffffff">บัญชีผู้โอน</td> <td width="34%">
    Prasert ​
    </td><td width="34%" bgcolor="#ffffff">
    PRASERT ​
    </td> </tr> <tr bgcolor="#ffffff"> <td>บัญชีผู้รับโอน</td> <td>
    3260141863 ​
    </td><td bgcolor="#ffffff">
    WAT TEAPSILARAM ​
    </td> </tr> </tbody></table>
    <table width="100%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td background="/krungsri_thai/pic_ib/bullet/dot_18.gif">[​IMG]</td> </tr> </tbody></table>
    <table width="95%" align="center" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td width="59%">
    ธนาคาร​
    </td> <td width="41%">
    ธนาคารกรุงไทย ​
    </td> </tr> <tr> <td width="59%">
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน​
    </td> <td width="41%">
    300.00 บาท ​
    </td> </tr> <tr> <td>
    ค่าธรรมเนียมการโอนข้ามเขต​
    </td> <td>
    25.00 บาท ​
    ค่าคู่สาย​
    </td> <td>
    0.00 บาท ​
    </td> </tr> <tr> <td>บันทึกช่วยจำ</td> <td>
    ร่วมสือที่ดินถวายสงฆ์​
    ค่าธรรมเนียม SMS​
    </td> <td>
    ฟรี​
    การแจ้งให้ทราบ​
    </td> <td>
    ต้องการ​
    แจ้งโดย​
    </td> <td>
    SMS​
    การแจ้งให้ผู้รับทราบ​
    </td> <td>
    ต้องการ​
    แจ้งโดย​
    </td> <td>
    SMS​
    หมายเลขอ้างอิง​
    </td> <td>
    bayi17396088​
    วัน / เวลา ​
    </td> <td>
    31/07/2010 04:11:24 PM ​
    </td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table>

14. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]

มอบสมเด็จองค์ปฐม เสาร์5วัดท่าซุงเนื้อชุบทอง2 องค์ เนื้อชุบเงิน 2องค์ สำหรับผู้ร่วมบุญ องค์ ละ3,000 บาทครับ

ตอนนี้เหลือ สมเด็จองค์ปฐมเสาร์5เนื้อฃุบทอง 1 องค์ เนื้อชุบเงิน 2องค์ครับ

กราบอนุโมทนาทุกๆๆท่านครับ<!-- google_ad_section_end -->

15. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

โมทนาบุญด้วยกับทุกๆๆท่านน่ะครับ
    อิอิ 10 ตารางวา บอกท่านแม่ให้อนุโมทนาบุญด้วยแล้ว

มาร่วมกันอีกครับ ห้าบาท สิบบาทจะได้เป็นวัด ถวายองค์สมเด็จ พระสัมมาสัมพุทธ เจ้าของเรา และ สืบพระศาสนาครับ

ศิษย์ปลายแถว

16. JitKrajang

JitKrajang เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับสมเด็จองค์ปฐมแล้วค่ะ สวยงามจริงๆ ค่ะ ^^

ขอเชิญชวนทุกๆ ท่าน มาร่วมบุญช่วยกันซื้อที่ดินถวายวัดกันนะคะ
    เก็บบุญไว้เป็นสเบียงในการเดินทางจนกว่าจะเข้าสู่พระนิพพาน และช่วยดำรงพุทธศาสนาให้มีอายุยืนยาวถึง 5,000 ปีค่ะ

17. พระครูวินัยธรสุพิน

กราบนมัสการครับท่านพระอาจารย์ วันเวลาก็ใกล้เข้าไปทุกที่แล้วครับ ยอดรับบริจาคยังไม่ไปถึงไหนเลย..... เอาอย่างนี้ก็ละกันครับท่านพระอาจารย์ ที่วัดของกระผมจะหล่อพระพุทธรูปบูชาเชียงแสนทรงเครื่องประจำตระกูล ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว ผมมอบให้ท่านพระอาจารย์จำนวน 999 องค์ ตามที่ได้คุยกันทางโทรศัพท์กันนะครับ ส่วนเรื่องรายละเอียดจะให้โยมบูชาหรือร่วมบุญองค์ละเท่าไรนั้น ตามแต่ท่านพระอาจารย์จะเห็นสมควรครับ

รายละเอียดการรับพระนั้น รับในวันที่ 1 มกราคม 2554 เป็นต้นไปครับ ผมคงจะเอารถใส่พระลงไปมอบให้ท่านพระอาจารย์ก่อนประมาณดือนธันวาคมนะครับ เพื่อท่านพระอาจารย์จะทำพิธีปลุกเสกอธิฐานจิตเพิ่มเติมนะครับ

ในฐานะเรานับถือกัน ผมยินดีช่วยเหลือเต็มที่ เต็มกำลังความสามารถของกระผมครับ สาธุ ๆ ๆ

ศรัทธาทั้งหลาย ที่พอมีกำลังทรัพย์ และมีกำลังศรัทธา ได้โปรดช่วยท่านพระอาจารย์ท่านจัดซื้อที่ดินให้สำเร็จด้วย จะได้ยกฐานะขึ้นเป็นวัดที่ถูกต้องต่อไป อนุโมทนาสาธุ ๆ ๆ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

เปิดให้โยมจองเพื่อซื้อที่ดินสร้างวัด องค์ละ 1,500 บาท ไม่ใช่การซื้อขายนะ
    แต่เป็นการร่วมสร้างวัดให้สมบูรณ์ จองแล้วโอนแล้ว pm บอกด้วยนะคุณโยม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2010
  18. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ประวัติ อนาถบิณฑิกเศรษฐีและประวัติ พระนางวิสาขา

อ่านประวัติ ของผู้ที่สร้างวัดถวายพระพุทธเจ้า ในสมัยพุทธกาล

ที่ลิงค์>>
    เอตทัคะในฝ่ายผู้เป็นทายก &เอตทัคคะในฝ่ายผู้เป็นทายิกา<!-- google_ad_section_end -->

19. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนเงินแล้วนะครับซื้อที่ดิน 4 ตารางวา โอนวันที่ 31/07/53 เวลา 18.38 น. จำนวน 1200 บาทครับ

20. พระครูวินัยธรสุพิน

ขออนุโมทนาสาธุ กับคุณโยมเจษฎา ที่ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในวัดเทียบศิลาราม