▼▼หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่▼▼ ใครอยากได้ล็อกเก็ตเชิญเข้ามาค่ะ◆◆◆

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 20 มกราคม 2010.

1. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณตัวเล็กมีพระสมเด็จปรกโพธิ์หลังรูปเหมือน ไหมครับ

2. ยันยุดยา

ยันยุดยา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    คุณตัวเล็กครับ ผมจะเอารถไปให้หลวงปู่ท่านเจิม หลวงปู่ท่านจะเมตตาเจิมให้ผมหรือเปล่าครับ

3. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ต้องโอนเงิน ไปให้ทางเว็บก่อนนะคะ แล้วรออีก1-2วันค่ะ

4. คุณตัวเล็ก

ถ้าท่านว่างจะเจิมให้ค่ะ......เคยมีคนเอาไปให้ท่านเจิมอยู่ค่ะ

5. คุณตัวเล็ก

มีค่ะ องค์ละ 400บาทค่ะ

6. คุณตัวเล็ก

พระผงปทุมมาศ

พระผงปทุมมาศ หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่
    ให้บูชาองค์ละ 3500 บาทค่ะ ค่าส่ง 50 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2010
  7. คุณตัวเล็ก

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>คุณตัวเล็ก, kevin11, nimrod, SilentSoar, ลายเมฆ, สนามหลวง </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้บ้านหลวงปู่นาม คึกคักค่ะ ฮิฮิ

8. คุณตัวเล็ก

ใครสนใจ รุ่นใหน แบบใหน ของหลวงปู่นาม คุณตัวเล็ก จัดให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ สายตรงวัดน้อยชมภู่ค่ะ

9. nimrod

nimrod เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ได้รับพระแล้วครับพี่ตัวเล็กสวยกริ๊บเลยครับ มาพร้อมกับเรื่องน่าแปลกใจของ พนักงานไปรษณีย์และผมครับ ผมเลย..อมยิ้มกลับบ้านเลยครับ พร้อมกับเลี่ยมห้อยทันที:cool: (ผมไม่ได้ปลุกกระแสน่ะครับแค่มาเล่าสู่กันฟังครับ ไม่อยากบรรยายครับกลัวใครเค้าว่าขี้โม้ครับ ต้องขอโทษไว้ในที่นี้ด้วยครับพี่ๆๆที่นับถือหลวงปู่ เอาเป็นว่ามีเรื่องน่าอรรศจรรย์เกิดขึ้นกับพระกริ่งหลวงปู่นามก็แล้วกันน่ะครับพี่ๆๆ) ขอบคุณครับพี่ตัวเล็ก

10. tecr

tecr เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วอยากทราบเรื่องจังเลยครับ อิอิ อนุโมทนาครับ

11. nimrod

nimrod เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้รับจดหมายให้ไปรับพัสดุที่ไปรษณีย์ 2 แผ่น (กล่องล่ะแผ่น อีกแผ่นของเพื่อนผม) พอไปถึงก็ขอรับตามปกติแผ่นแรกเป็นกล่องขอที่ผมสั่งพี่ตัวเล็กไป (กล่องพี่ตัวเล็กได้รับใบให้ไปรับมาเมื่อวานนี้)ส่วนอีกกล่อง พัสดุเพิ่งมาเมื่อตอนเช้าวันนี้เป็นของเพื่อนผม ผมได้รับกล่องแรกแล้วผมก็สอบถามเจ้าหน้าที่เพื่อที่จะรับกล่องที่ 2 คือกล่องของเพื่อนผม ผมก็สอบถามว่าเจ้าหน้าที่ว่า เจ้าหน้าที่ที่ส่งพัสดุรอบเช้าเข้ามาที่ไปรษณีย์แล้วหรือยัง เค้าก็ให้เข้าไปหาเจ้าหน้าที่รอจ่ายด้านใน พอพี่เค้าตรวจเช็คให้ก็สรุปว่า เจ้าหน้าที่ยังไม่เข้ามาครับ ผมก็บอกว่า ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมมารับตอนเย็นๆอีกทีแล้วกันครับ แล้วผมก็กลับ แต่พอผมกำลังสตาร์ทรถออกจากไปรษณีย์ ก็มีพี่คนนึงวิ่งออกมาเรียกผม ว่าเจอแล้ว ไปเจอใต้โต๊ะทำงานของพี่โซนด้านข้างๆ เค้าบ่นว่าไปอยู่ได้ไงเนี่ย อะไรประมาณเนี่ย ผมก็บอกว่าดีครับจะได้ไม่ต้องมาอีกรอบครับ พอได้พัสดุมา (ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าในกล่องคืออะไร) พี่เจ้าหน้าที่ก็เอาไปสแกนเลข ems ปรากฏว่าสแกนหาไม่เจอ (ไม่เจอคือไม่มีพัสดุเข้ามาในที่จ่ายนี้) พี่เค้าสแกนอยู่ประมาณ 3-4 ครั้ง ก็ยังหาไม่เจอ พี่เค้าให้เพื่อนด้านข้างๆช่วยดูก็ยังหาไม่เจอ จนพี่เค้าจะไปว่าคนรับข้อมูลพัสดุอยู่แล้ว แต่อยู่ๆเค้าสแกนอีกรอบนึงก่อนไปว่าพี่คนที่รับพัสดุ สรุปว่า เจอครับพี่ๆ เค้าหันหน้าไปถามเพื่อนร่วมงานว่า ผีหลอกเปล่าว่ะ เป็นไปได้ไงว่ะ เมื่อกี้ยังไม่มีอยู่เลย ผมงงเลยครับ แล้วพี่เค้าก็เดินหน้าทำหน้าที่ต่อ จนพัสดุมาถึงมือผมผมโทรไปถามเพื่อนว่าสั่งอะไรมา เพื่อนบอกว่า พระกริ่งหลวงปู่นาม ผมก็งงเหมือนกันว่าทำไมมันไม่ฝากเช่ามาพร้อมกัน แล้วผมก็รีบเอากลับมาเลี่ยมห้อยซะเลยครับ มีเพียงเรื่องเล็กๆน้อยๆเท่านี้แหละครับ

12. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ปราฏิหารย์จริงๆครับ กำบังครับ แบบนี้

13. pipat_san

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>pipat_san, tum02, yunyudya </TD></TR></TBODY></TABLE>

คึกคักยามเช้าครับวันนี้

14. ยันยุดยา

ยันยุดยา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    หวัดดีคร้าบพี่pipat_sanและคุณตัวเล็ก พระกริ่งของพี่ โค็ดอะไรคร้าบ พร่งนี้ อยหวยออกนะคร้าบ อยากลองเสี่ยงดวงดูนะคร้าบ ส่วนของผม โค็ด 1023 คร้าบพี่ๆ

15. pipat_san

งวดนี้ 23 แน่ๆครับ ต้องเอาไปเสี่ยงโชคซะหน่อย อิอิอิอิ (ขโมยเลย)

16. รับโชค

ของผม ได้ฝาบาตรก้นอุดผง มาองค์นึงครับ มาถึงก็ส่องตรวจสอบความสวยงามครับผิวพระนี่สวยงามมากเลยครับปกติดีไม่มีอะไรครับก็มาวางไว้โต๊ะพระครับก็สวดมนต์บูชาพระปกติครับ 2วันผ่านกะจะเอาไปใส่กรอบ ปรากฏพระธาตุเสด็จเต็มเลยครับ ขนลุกเลยครับ เหมือนพระท่านมีชีวิตเลยครับ ทุกท่านลองสวดมนต์ทุกวันดูนะครับ พระกริ่งขององค์หลวงปู่นามท่านมีชีวิตครับ(ทุกเช้าผมจะสวดมนต์ บท อิติปิโส พาหุงมหากา และบทพระคาถาชินบัญชร ทุกวันครับ ไม่เคยขาด)

17. รับโชค

ผมจององค์นึงครับ คุณตัวเล็ก โอนแล้วจะแจ้งครับ

18. ดั่งสายธาร

ดั่งสายธาร เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nimrod [​IMG]

เกิดประสบการณ์ พระกริ่งพรหมรังษีหลวงปู่นามสร้างปราฏิหารย์ ให้รู้ว่าของท่านไม่ธรรมดา
    แล้วก็จะเกิดประสบการณ์ สร้างปราฏิหารย์อีกมากมาย เพราะท่านตั้งใจสร้างพระกริ่งพรหมรังษี รุ่นแรก ท่านได้ตั้งใจจัดสร้างขึ้นมาเป็นพิเศษ เทหล่อพระกริ่งทองหนัก10บาท เพื่อจัดพิธีอย่างเข้มขลังโดยเฉพาะ แผ่นยันต์มวลสารต่างๆอธิฐานจิตพระผู้ใหญ่วัดระฆัง หลวงปู่นามท่านได้เมตตาปลุกเสกเดี่ยวพระกริ่งพรหมรังษี 9 วัน 9 คืน มีวิชาอะไรทุกสำนัก ได้ไปเรียนมาก็ใส่หมดเต็มพิกัด กรรมพิธีถูกต้อง และพระผู้มีบุญบารมี คู่บารมีหลวงปู่นาม ท่านเจ้าคุณเที่ยงวัดระฆังโฆสิตารามวรมหาวิหาร (วัดระฆัง) มาร่วมเป็นประธานเทหล่อพระกริ่ง คิดดูยิ่งใหญ่แค่ไหน จำนวนสร้างชัดเจน ดำเนินการจัดสร้างพิธีกรรม หลวงปู่นามและกรรมการวัดโดยตรงไม่ขึ้นกับใคร บริสุทธิ์เงินเข้าวัดเต็มๆ ข่าวหลวงปู่นามจะไม่สร้างอีกแล้ว ยอดจัดสร้างพระกริ่งจำนวนก็น้อยมาก ไม่พอต่อความต้องการอย่างมาก ต่อไปหายากราคาแพงมาก ของดีมีราคามากกว่าทองคำ เมืองสุพรรณบุรี เทพเจ้าแห่งวัดน้อยชมภู่ [FONT=&quot]

พระกริ่งพรหมรังษี สืบทอดสายวิชา สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)[/FONT]

ประวัติย่อๆ เจ้าคุณเที่ยงเจ้าอาวาสวัดระฆังโฆสิตาราม

สาระน่ารู้19 กรกฎาคม 2552 - 00:00

[FONT=&quot] ผม เรียกท่านเจ้าคุณว่าหลวงพ่อ ด้วยความเคารพมาตั้งแต่ครั้งท่านดำรงเป็นเจ้าคุณชั้นราช ที่พระราชวิสุทธิเวทีรู้จักกับท่านโดยการแนะนำของเพื่อนรุ่นพี่ตั้งแต่ พ.ศ.[/FONT][FONT=&quot]2534 จวบปัจจุบันก็เกือบ 19 ปีเต็ม ที่ได้เข้าออกคณะ 4 ของหลวงพ่อ ตั้งแต่กุฏิยาวเป็นเรือนไม้เสาโยกไปโยกมาโน่น[/FONT]
    [FONT=&quot] หลวงพ่อเที่ยง ท่านบรรพชาเป็นสามเณรตั้งแต่อายุ [/FONT][FONT=&quot]16 ปี เดิมท่านเป็นคนนครราชสีมา อยู่ที่อำเภอโนนสูง ท่านเกิดเมื่อ 30 มิถุนายน 2478 พออายุครบได้มาอุปสมบท ณ พัทธสีมาวัดบ้านดอนชมพู ท่านมาจำพรรษาอยู่ที่วัดระฆังโฆสิตารามตั้งแต่เป็นสามเณร มาเพื่อเรียนหนังสือ ครั้นถึงเวลาก็กลับไปบวชพระที่บ้าน แล้วจึงมาศึกษาต่อที่วัดระฆังฯ [/FONT]
    [FONT=&quot] ท่านได้รับความเมตตาจากหลวงปู่นาคเป็นพิเศษ ในเรื่องของการส่งเสริมให้ศึกษา ท่านศึกษาจนกระทั่งจบเปรียญธรรม [/FONT][FONT=&quot]9 ประโยค และในเรื่องอื่นๆ ด้วย ปัจจุบันท่านดำรงตำแหน่งเป็นเจ้าอาวาสวัดระฆังโฆสิตาราม ซึ่งเป็นพระอารามหลวง และเป็นเจ้าคณะภาค 11 ดูแลในเขตจังหวัดนครราชสีมา บุรีรัมย์ ชัยภูมิ สุรินทร์ [/FONT]
    [FONT=&quot] หลวง พ่อเที่ยง เมื่อวันวานมีปฏิปทาอย่างไร วันนี้ก็เหมือนเดิมทุกประการ เช้าในช่วงเวลาแปดโมงกว่าๆ ท่านจะลงพระอุโบสถเป็นประจำเพื่อทำวัตรสวดมนต์ จากนั้นพอเก้าโมงเศษท่านก็จะฉันภัตตาหาร โดยฉันเพียงหนเดียวเป็นอาหารมังสวิรัติ หลวงพ่อบอกว่าฉันอาหารมังสวิรัติทำให้สุขภาพแข็งแรงดี แม้ปีนี้อายุ [/FONT][FONT=&quot]74 แล้ว แต่ท่านก็ยังแข็งแรงทำงานเพื่อพระศาสนาได้อีกมาก[/FONT]
    [FONT=&quot] หลวง พ่อท่านทำอะไรต่างๆ เอง แม้จะเทกับข้าวออกจากถุง จากปิ่นโตที่ญาติโยมมาถวาย เพราะท่านไม่ปรารถนาให้เป็นธุระของผู้อื่น มันยุ่งยากลำบากเขา ท่านมักจะดำเนินการเองทั้งสิ้น ที่สำคัญท่านเป็นพระกรรมฐาน ก่อนจำวัดหลวงพ่อจะนั่งกรรมฐานทุกคืนอย่างน้อยก็สองชั่วโมง และเมื่อลุกขึ้นตื่นแล้วก็จะนั่งกรรมฐานทันที ท่านทำอย่างนี้มาหลายสิบปีแล้ว ปฏิปทาอีกอย่างหนึ่งคือ ท่านมักจะสร้างระฆังไปแจกตามวัดวาอารามชนบท หรือบางครั้งก็หล่อพระพุทธรูปไปแจก แม้แต่รูปของหลวงปู่โตอันศักดิ์สิทธิ์ ท่านก็ยังหล่อเอาไปแจกตามวัดที่ได้ทำเรื่องขอท่านมา [/FONT]
    [FONT=&quot] โดย หลวงพ่อได้ร่วมกับญาติโยมที่เขาปรารถนาร่วมบุญการปฏิบัติกรรมฐานของท่าน ความจริงท่านปรารถนาเพียงแค่ให้จิตใจสงบเท่านั้น และศึกษาเรื่องการทำงานของจิต แต่แล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็ปรากฏต่อผลของการปฏิบัติธรรมของหลวงพ่อ นั่นคือสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) อดีตเจ้าอาวาส ได้มาปรากฏในนิมิต และแนะนำอะไรต่อมิอะไรให้ท่านหลายสิ่งหลายอย่างในการปฏิบัติธรรม [/FONT]
    [FONT=&quot] หลวง พ่อได้เล่าให้ฟังว่า พอหลวงปู่โตปรากฏในนิมิตก็เกิดความปีติแทรกเข้ามา อิ่มเอิบใจมาก ท่านมาแล้วบอกว่าให้ตามมานี่ ในความรู้สึกเหมือนเราลุกเดินตามท่านไปจริงๆ ท่านพาไปสวนที่ไหนไม่ทราบ ที่พื้นดินนั้นเดินสบาย มีเปลือกหมากร่วงหล่นกองกับพื้น ทำให้เดินแล้วนุ่มเท้าจัง เดินไปถึงกระต๊อบหลังหนึ่ง ซึ่งเป็นหลังเล็กๆ ท่านบอกว่าให้รอยู่ที่นี่ก่อน...แล้วท่านเดินไปไหนไม่ทราบเดินเร็วมาก เดินหายไปเลยแล้วก็ไม่เห็นกลับมาเสียที ในใจนึกขึ้นได้ว่านี่อยู่ในพรรษาต้องกลับวัดเพราะจะค่ำแล้ว ก็เลยสะดุ้งตื่น ค่อยๆ ลืมตาขึ้น คลายออกจากสมาธิ [/FONT]
    [FONT=&quot] จาก นั้นหลวงปู่ก็ไม่เคยมาอีกเลย...แต่การนั่งกรรมฐานของหลวงพ่อยังปฏิบัติไปต่อ เนื่อง กระทั่งวันหนึ่ง จู่ๆ ขณะที่ท่านจำวัด ได้ยินเสียงหัวเราะจึงค่อยๆ ลืมตาแบบครึ่งหลับครึ่งตื่น เห็นเป็นรูปหลวงปู่โตมานั่งอยู่ที่หัวนอนแล้วก็หัวเราะ พออีกสองวันเดินทางไปโคราช รถที่เขาพาไปก็เก่ามาก นี่ขับไปกว่าจะถึงก็เป็นกังวลตลอดทาง ครั้นขากลับมาพอมาถึงรังสิตล้อหลังแซงล้อหน้า....หลุดออกมาทั้งยวง มิน่าทำไมหลวงปู่โตมานั่งหัวเราะที่หัวนอน แต่ก็ปลอดภัยไม่มีเหตุอะไรร้ายแรง [/FONT]
    [FONT=&quot] หลวง พ่อเที่ยงท่านสื่อกับหลวงปู่โตผ่านพลังจิตของสมาธิและการท่องพระคาถาชิน บัญชร คราวหนึ่งผมได้อาราธนานิมนต์ท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ และหลวงพ่อเที่ยง ไปสวดมนต์เปิดร้านอาหาร ท่านเจ้าประคุณสมเด็จถามหลวงพ่อเที่ยงว่า พระคาถาชินบัญชรตกลงมีของประเทศไหนบ้าง เห็นศรีลังกาก็มี ของอินเดียก็มี พม่าก็มี หลวงพ่อเที่ยงท่านเรียนไปว่า พระคาถานี้ต้นแบบแต่เดิมมาจากไทยนี่แหละ เป็นของโบราณ ตอนสยามวงศ์ไปเผยแพร่ที่ลังกาก็นำเอาไปด้วย ตอนหลังพระศรีลังกามาเผยแพร่ในสยามก็ได้นำเอาพระคาถาบทนี้กลับมาด้วยอีกคราว หนึ่ง[/FONT]
    [FONT=&quot] ได้ ถามหลวงพ่อเที่ยงว่า การสร้างรูปเหมือนของหลวงปู่โตนั้น ที่สร้างในยุคสมัยก่อนที่เก่าที่สุดคงจะเป็นรูปเหมือนที่ตั้งอยู่ในวิหารวัด ระฆังฯ ที่สร้างขึ้นมาแต่ครั้งสมัยรัชกาลที่ [/FONT][FONT=&quot]5 ซึ่งมีอยู่ที่วัดระฆังฯ และวัดเกศไชโยเท่านั้น ส่วนรูปเหมือนที่มีขนาดเล็กๆ ที่สร้างเป็นจีวรลายดอกบวบ คล้ายๆ ศิลปะพระยุครัตนโกสินทร์นั้นสร้างเมื่อครั้งใด หลวงพ่อท่านบอกว่า น่าจะเป็นยุคหลังๆ สร้างแถวๆ เสาชิงช้ามากกว่า เพราะยุคสมัยรัชกาลที่ 7 ปลายๆ มีการสร้างกันเยอะมากที่นั่น สร้างแล้วก็ขอซื้อไปถวายให้วัดต่างๆ ปลุกเสกบ้าง หรือถวายให้วัดไปเลยบ้าง ในยุคหลวงปู่นาคเป็นเจ้าอาวาสวัดระฆังฯ มีคนนำมาให้ท่านสวดคาถาชินบัญชรปลุกเสกอยู่บ่อยครั้ง ท่านก็เมตตาทำให้ เห็นว่าเอาไปบูชาแล้วดี บางคนทำมาค้าขายก็ร่ำรวยขึ้น [/FONT]
    [FONT=&quot] ทั้ง หมดนี้จึงเป็นที่มาของเรื่องรูปเหมือนหลวงปู่โต กับจีวรลายดอกบวบที่น่าศึกษา จะอย่างไรก็ตามรูปเหมือนของหลวงปู่โต ไม่ว่าจะสร้างที่ไหนต่างก็มีความศักดิ์สิทธิ์เช่นเดียวกันหมด หากได้ผ่านพิธีกรรมมาแล้วอย่างถูกต้อง.[/FONT]
    [FONT=&quot] ราช รามัญ [/FONT]
    [FONT=&quot] n.siam@hotmail[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2010
  19. คุณตัวเล็ก

ขอบคุณสหรับข้อมูลดีดีค่ะ

20. คุณตัวเล็ก

สมเด็จปถมัง พิมพ์เล็ก

สมเด็จปถมัง หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่(พิมพ์เล็ก)
    แจกวันงาน
    ให้บูชาองค์ละ 250 บาทค่ะ ค่าส่ง 50 บาท

ไฟล์ที่แนบมา: