ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

มีสมาชิกนำกล้องถ่ายวีดีโอไปค่ะ แต่คงไม่ได้ถ่ายทอดสดเหมือนปีที่แล้ว

2. naruetorn oanson

naruetorn oanson เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ขอให้พี่สาวและกัลยาณมิตรทุกท่านที่ได้ไปร่วมบุญกฐินในครั้งนี้เดินทางปลอดภัยผ่านพ้นอุปสรรคอันตรายทั้งปวงนะคะ สาธุ อนุโมทนาด้วยนะคะ:cool::cool::cool:

3. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าทางอากาศจะเย็นและหนาว

4. sabzajeed

sabzajeed เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    อัพเดตยอดกฐิน 110,994.77 บาท 22/10/2010 (หลังกฐินจะมาอัพเดตอีกทีนะค่ะ)

อนุโมทนาสาธุ กับทุกๆท่านค่ะ

(ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2010
  5. Toay

Toay เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ จำนวน 500 บาท และโอนเข้าบัญชีกฐินแสนกอง 500 บาทครับ
    แจ้งไว้ที่ห้องมโนยิทธิแล้วครับ ขอเชิญทุกท่านโมทนาบุญร่วมกันครับ

6. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ขอให้คณะเดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ
    ปีนี้ไม่ได้ไปด้วยเพราะทางบ้านมีกฐิน2แห่งค่ะ ยังไงจะรอชมภาพและวีดีโอนะคะ ^_^

ขออนุโมทนากับทุกท่านและขอเชิญทุกท่านร่วมโมทนาบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำดังมีรายการตามนี้ค่ะ

<TABLE style="WIDTH: 241pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width=321 x:str><COLGROUP><COL style="WIDTH: 193pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 9398" width=257><COL style="WIDTH: 48pt" width=64><TBODY><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; WIDTH: 193pt; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 width=257 align=left>1. ร่วมทำบุญกฐินวัดบ้านหลวง เชียงของ จ.เชียงราย</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; WIDTH: 48pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 width=64 align=right x:num>500</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>2. ร่วมทำบุญกฐินวัดราชธรรมวิริยาราม4 แคนาดา ถวายหลวงพ่อวิริยังค์</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>500</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>3. ร่วมทำบุญล้านนามหาจุลกฐินวัดปันเสา เชียงใหม่</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>1000</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>4. ร่วมทำบุญกฐินวัดบ้านกู่ แม่แจ่ม</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>100</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>5. ร่วมทำบุญกฐินวัดช่างเคิ่ง แม่แจ่ม</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>200</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>6. ร่วมทำบุญสร้างพระกับพี่ลี อนุโมทนา ที่จะนำไปถวายที่วัดหนองหญ้าปล้อง กาญจนบุรีค่ะ</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>200</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>7. ร่วมทำบุญกับพี่กบที่จะไปทำบุญที่อินเดีย</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>200</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>8. ร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุง</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>200</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>9. ร่วมทำบุญสร้างพระกับก้อยวัดถ้ำเข้</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>100</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left x:str="ร่วมทำบุญสร้างวิหาร สำนักปฏิบัติธรรมวัดป่าสารภี ">10. ร่วมทำบุญสร้างวิหาร สำนักปฏิบัติธรรมวัดป่าสารภี </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>100</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31 align=left>11. ร่วมทำบุญสลากภัตต์วัดป่าสารภี</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num>150</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt" height=31><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 23.25pt; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 height=31>รวมทั้งหมดจำนวน</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #fefefe; BORDER-LEFT: #fefefe; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: #fefefe; BORDER-RIGHT: #fefefe" class=xl24 align=right x:num x:fmla="=SUM(B1:B11)">3250</TD></TR></TBODY></TABLE>

และในการณ์นี้
    อาจารย์ชนะ สิริไพโรจน์ ได้ฝากทำบุญล้านนามหาจุลกฐินวัดปันเสา เชียงใหม่ จำนวน 1000 บาท

ก้อย วิภาวี ลิมปิวรรณและครอบครัวได้ฝากทำบุญล้านนามหาจุลกฐินวัดปันเสา เชียงใหม่ จำนวน 1000 บาท

งานล้านนามหาจุลกฐินจะมีขึ้นในวันที่ 30-31 ต.คที่จะถึงนี้ค่ะ หากท่านใดสนใจจะมาร่วมงานก็ขอเชิญได้นะคะ ลองเข้าไปดูตามลิงก์นี้ก่อนก็ค่ะ
    http://www.watpansao.in.th/documents/julakatin.pdf

ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์ชนะและก้อยเป็นอย่างสูงนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2010
  7. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    เมื่อกี้ได้รับแจ้งจากหลวงพี่ปิ๊ก Pikzy วัดท่าขนุน
    ท่านขอร่วมบุญงานกฐินวัดบ้านหลวง เชียงของ
    จำนวน 500 บาท ในนามพระคมสัน กิติสัธโธวัดท่าขนุน พร้อมครอบครัว
    เงินจำนวนนี้รบกวนฝากพี่ว่านไปนะคะ เพราะบัญชีกลางปิดรับแล้วเลยแนะนำให้ท่านโอนเข้าบัญชีพี่ว่านแทนเพราะทราบว่าพี่ว่านจะเดินทางไปร่วมงานด้วยค่ะ ขออนุโมทนากับพี่ว่านด้วยนะคะ (จะโอนไปทางกรุงเทพท่านก็เกรงใจเพราะตอนนี้คาดว่าแต่ละท่านคงกำลังเตรียมตัวเดินทางกันและอาจจะหาที่กดตังค์ลำบาก)

ใจจริงอยากไปอีกครั้ง เพราะผูกพันกับเชียงของ เชียงแสนมาก เคยไปกราบนมัสการวัดและทำบุญแถวเชียงของ เชียงแสน ราว5ครั้งได้ ไปแต่ละครั้งก็ประทับใจแตกต่างกันไป ครั้งนี้อ้อยจะส่งใจไปร่วมด้วยนะคะ เตื้อนี้ไปบ่ได้เพราะติดงานออกพรรษาและติดงานกฐินแม่แจ่ม2แห่งเจ้า^_^

ปล. น้องคาเรียคะ ครั้งนี้คงจะไม่มีถ่ายทอดสดค่ะ แต่คราวก่อนจำได้ว่าพี่จิตราได้ถ่ายวีดีโอไว้ด้วย แผ่นอยู่ที่พี่อ่ะแต่เอาลงไม่เป็นอ่ะ ครั้งนี้พี่จิตราก็ไปด้วย คาดว่าน่าจะพกกล้องวีดีโอไปด้วยเหมือนเดิม อิอิ ^^

8. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

อนุโมทนากับหลวงพี่ปิ๊กด้วยนะคะ

ขอแจ้งท่านกัลยาณมิตรที่ยังไม่สามารถโอนเงินได้ทันภายในวันนี้ มีบางท่านบอกว่าจะโอนวันพรุ่งนี้ ก็ไม่เป็นไรนะคะ เรายังเปิดให้ท่านโอนเงินเข้าบัญชีกลางได้อยู่ค่ะ เพราะคุยกับคุณหนิงแล้วว่า เราจะกดเงินสดไปจำนวนหนึ่ง ไม่กดไปทั้งหมด เนื่องจากว่าเราต้องเดินทางไปเชียงแสนก่อนด้วย แล้วค่อยกลับมาทอดกฐิน ก็เลยไม่สะดวกจะพกเงินเยอะๆติดตัวกันค่ะ จะนำเงินสดไปมอบส่วนหนึ่งแล้วที่เหลือจะโอนเข้าบัญชีวัดเลยภายหลังค่ะ เราจะเอาสมุดที่อัพเดทยอดเงินไปโชว์ให้ที่วัดดูด้วย แล้วก็จะเอามาลงให้ดูในกระทู้ด้วยค่ะ ไม่มีหมกเม็ดแน่นอน เงินทุกบาทที่ได้มาต้องทำบุญหมดค่ะ ยกเว้นเงินที่เราเปิดบัญชีไว้ตอนแรกห้าร้อยบาท ก็จะคงไว้เหมือนเดิม

วันนี้คุณหนิงจะเบิกเงินในบัญชีกลางไปจ่ายค่าเครื่องกฐินทั้งหมด 21,780 บาทด้วยค่ะ ใบเสร็จคงเอามาให้ดูหลังงานกฐินค่ะ ตอนนี้เตรียมตัวกันจะต้องออกเดินทางแล้ว เจอกันอีกทีหลังกลับจากงานกฐินค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ ขอให้ผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้พวกเราเข้าถึงซึ่งพระนิพพานกันในชาตินี้ด้วยเถิด และขอคำว่าไม่ได้ไม่มีไม่รู้และอุปสรรคต่างๆจงอย่าบังเกิดกับพวกเราตราบจนเข้านิพพานเทอญ สาธุ

9. ขาโจ๋ข้าเอง

ขาโจ๋ข้าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทุกท่านเดินทางด้วยความปลอดภัยนะขอรับ

10. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

นายขาวผ่อง คงสวัสดิ์ 100.-
    ด.ช.ชรัณ คงสวัสดิ์ 75.-
    เพื่อนเกศเพิ่มอีก 25.-

เดี๋ยวจะออกไปโอนประมาณ 5 โมงกว่าๆค่ะ

ขอให้ทุกๆท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ
    _/|\_ บุญรักษา พระคุ้มครองค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2010
  11. kkookk

kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ขอให้พระท่านคุ้มครองให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ....
    อนุโมทนาสาธุครับ....
    แล้วเจอกันที่เชียงของครับ....^ ^"

12. indyplus

indyplus เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องในวันออกพรรษา ผมและคุณแม่ได้ร่วมทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพงานบุญกฐินสามัคคี วัดบ้านหลวง ปี 2553 ครับ

+ รายละเอียดรายการเคลื่อนไหวออนไลน์ ผ่านทางธนาคารกสิกรไทย

- ประเภทการทำรายการ โอนเงินให้บุคคลอื่น
    สถานะการทำรายการ สำเร็จ
    หมายเลขอ้างอิง TRTR101023914493

- รายละเอียดการทำรายการ
    โอนเงินจากบัญชี XXXXXXXX
    เพื่อเข้าบัญชี 095-2-70865-3 จันทนา โชติกาญจนวิทย์ และ สุนันทา ใจดี
    ชื่อบัญชี จันทนา โชติกาญจนวิทย์ และนางสุนันทา ใจดี
    จำนวนเงิน (บาท) 400.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 0.00
    วันที่ทำรายการ 23/10/2010 11:55:42 AM.
    บันทึกช่วยจำ โอนเงินทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพ งานบุญกฐินสามัคคี วัดบ้านหลวง ปี 2553

ขออานิสงส์ผลบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้จงเป็นเหตุและปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติภพนี้ และขอให้บุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลนี้จงสำเร็จแก่ทุกท่านเฉกเช่นเดียวกับข้าพเจ้าทุกประการเทอญ

ขอมหาโมทนาบุญในบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลนี้นับตั้งแต่อดีต ปัจจุบันจนถึงอนาคตครับ สาธุ สาธุ สาธุ

13. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยด้วยความปิติอย่างยิ่งคะ

และเมื่อสักครู่ ได้โอนเงินเข้าบัญชีกลาง ตามหลังคณะทัวร์บุญไปแล้วนะคะ

จำนวนเงิน 8,600 บาทค่ะ

14. nahathai

nahathai เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญร่วมด้วยค่า
    นานจังที่มิได้เจอ ระลึกถึงเสมอ ยังคิดว่าคุณอมริศาจะไปบุญด้วย
    กับคนหลายวัด เพื่อทัวร์วัดทุกวัดที่ผ่านกว่าจะถึงเชียงของก็คงพอดี
    บรรทุกบุญมาฝากกัลยาณมิตรพวกเรามหาศาล

15. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    เปิดดูไฟล์ k-bank transfer (1).pdf

โอนหลายวันแล้วครับ ต้องขอโทษด้วยไม่ได้เข้ามาหลายวันเลยไม่ได้แจ้งในกระทู้
    ๑๐๐๐ บาทร่วมกฐิน อีก๕๐๐ บาทร่วมพิมพ์หนังสือสวดมนต์กับอาจารย์ชนะครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญด้วยกันครับ และขอให้ทุกๆท่านที่เดินทางไปทอดกฐิน เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

16. gentenaar

gentenaar เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญ กับ ทุกท่านค่ะ และขอให้คณะที่จะเดินทางไปทอดกฐินทุกท่านเดินทางไปและกลับโดยปลอดภัยค่ะ

บุญรักษาค่ะ

17. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

คณะทัวร์บุญทุกท่านๆเดินทางไปกลับขอให้ปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งปวงนะครับ แล้วกลับมาเล่างานวันกฐินให้สมาชิกรับทราบด้วยครับว่าอิ่มบุญและสนุกสนานกันแค่ไหน

18. Maaom_Imjai

Maaom_Imjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2010
    วันนี้พาน้องที่ทำงานไปตักบาตรเทโวที่วัดพระศรีมหาธาตุ หยอดตู้ทำบุญค่าน้ำ ค่าไฟ ตู้สังฆทาน ตู้น้ำมันตะเกียงค่ะ คนค่อนข้างเยอะค่ะ
    มีตั้งแต่เด็กเล็กๆ ไปจนถึงผู้สูงวัยที่นั่งรถเข็น และก็ปลื้มใจมากที่เห็นเด็กวัยรุ่นเป็นกลุ่มๆ
    ชวนกันเข้าวัดทำบุญกัน ขอเชิญอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2010
  19. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

น้องหนิงคะ พี่โอนเงินที่ร่วมทำบุญกฐินให้แล้ว เมื่อ ๒๒ ตุลาคม รายละเอียดในพีเอ็มค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆค่ะ

20. ขาโจ๋ข้าเอง

ขาโจ๋ข้าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

วันออกพรรษา มีแต่คนเตรียมตัว หรือไปทำบุญกัน

แต่ ขาโจ๋ ดันเตรียมตัวไปแข่งฟุตบอลกัน แถมในเขตวัดอีกตังหาก ได้ดินติดรองเท้า ติดเสื้อ ติดผมมาเต็มเลย (บ้านนอก ส่วนมากแข่งฟุตบอลในเขตวัด เพราะพื้นที่กว้าง และวัดจัดเป็นกิจกรรมออกพรรษาด้วย ขอรับ )

เวรจริงๆ ๕๕๕+

ชำระหนี้สงฆ์ไปตามระเบียบ