ไปงานประกวด 2 งานที่ผ่านมา ผลคือ ......

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ลีฟ, 14 พฤษภาคม 2013.

1. jetsalit

jetsalit เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    ฮี่ๆ ๆ ๆ เรื่องพระทรงพี่ลีฟ ผมชอบครับทางสายดำ แต่บังเอิญหวงวิชากัน ไม่ค่อยมีใครอยากจะสวนให้กลัวดาวรุ่งพุ่งแรงมาแย่งเงิน ก็จับสามพันเอาไปติดรางวัลขายแสนทำไมผมไม่อยากทำมั่งอ่ะ พระกรุ ตัวจริงหายาก มีแต่ใกล้ๆ มึง ใครตีเก๊แล้วพอถามแบบไหนแท้อธิบายมา นั้นแหละ ขอเวลาเดียวกรูจะปายหาแบบที่มึงบอกมาให้ต้องซื้อนะ ฮี่ๆ ๆ ๆ

2. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ผมเห็นด้วยกับพี่ชัยนะ เรื่องสมเด็จสองหน้า ก่อนๆ นั้นเหมือนว่าไม่เคยมี แต่จู่ๆ ทำไม มีสองหน้า ด้วยนะ เก็บคำถามนี้ใว้ในใจ ตลอด มาาาา

3. ลีฟ

ลีฟ เป็นที่รู้จักกันดี

นั่น นะสิ ทุกเส้นทาง เต็ม ไปด้วย ภยันอันตราย

4. ลีฟ

และแล้ว วันนึง ท้องฟ้า ใสแจ่ม

พรรคพวก แม่งมากด อ๊อด หน้า บ้าน แบกเป้ มาใบเบ้อเริ่ม

ไม่รู้ ไอ้ส้น ตรีน นี่ แม่งขุด มาจากเจดีย์ ฝังผีที่ไหน มาอีก มันบอก แต่ ว่า ตามกลางทุ่งนา

แถว ภาคเหนือ ยังมีอีกเยอะ เจอมั่งไม่เจอมั่ง

แม่งเท ออกมา คราว นี้ เป็น ลีลา เว้ยเฮ้ย แต่ เนื้อขาวจั๊วะเลย แบบ นี้รังสรรค์ มีองค์

นึงกรู จำได้ ในหนัง ประโลมโลก ของมัน

มันเอา องค์ ละ 500 เลย เรียกเพื่อน มา ตัดแบ่ง ๆๆ กัน คน 30 40 50 องค์กัน

เหมือนเดิม แม่ง มีทั้ง เนื้อหยาบ เนื้อละเอียด สี ขาว แดง ดำ เทา

ดอกมะขาม รา ดำ แม่งมีหมดอ่ะ แต่ ๆๆๆๆ ..... โอพระแม่ เจ้า ...

กรูเจอ องค์ นึง เนื้อละเอียด จัด ... ดอก มะขาม มีพอประมาณ ..

มากไป ไอ้พวกเอี้ย ตี ของกรูเก๊อีก ราดำครบ หดเหี่ยว

ที่สำคัญ หลวงพ่อแก มี เดาะลูกบอล เล็ก ๆ ตรง เท้า ด้วยเฟ้ย แต่บางองค์แม่งก็ไม่มี

งานนี้ ต้องมีเนื้อ ๆๆๆ

เอาแห่ กับพวกแท้ รอบโลก แสดงฟามยิน ดี กับกรูกันใหญ่ บางคนถึงกะบอกว่า ต้องมี

2 ล้านอย่างต่ำ

กรู เอาเข้า ไป หาไอ้ยัพ แม่งอยู่ พอดี ลูกน้องแม่งรับ ของ หน้าตาแก่ๆๆ ไม่แพ้มัน

แม่งส่อง เสร็จ มันถาม กรูเอาเท่าไหร่ กรูบอก 8 หมื่น แม่ง ลงกล้องอีกที

แม่งบอกเด็ก ให้ถือ ไปหา ต้อย หน่อย สงสัยแม่งดูไม่ขาด ... ฮาๆๆๆๆๆ

เอาว่ะ ต้อย ก็ต้อย

พอไปถึง แม่ง ลงกล้องเสร็จ แม่งบอก แท้ แต่ แกะ นะ

เอี้ย อารายยย ว่ะ ตอน นั้น กรูแม่ง งง ๆๆ แม่งพระ เอาเนื้อแท้ มาแกะ

แกะ พ่อแกะ แม่ มรึง สิ พิมพ์ ตื้นจะตายห๋า

แม่งไม่ซื้อ ซะ อย่าง จะทำไมฟ่ะ สุดท้าย กรู อำมะพรึกแดก เหมือนเดิม

5. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    มันสสสสสสส์

6. slipx

slipx เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2012
    บู้จริงๆ ยิงไปก่อนครับแรมโบ้ยังมีตั้งหลายภาค ท่านลีฟ ยิงแหลก

7. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    555 แบบนี้สะใจด้วยพี่555:cool::cool::cool:

8. choompon

choompon เป็นที่รู้จักกันดี

แกะกันได้อีก

9. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    555พี่แบบนี้ผมว่ามีแกะเดียวแต่หลายตัวครับ แกะดำ วงค์การไงพี่555:cool:ต่ออีกพี่จะได้ความรู้ทันวงค์การพระไปด้วยคนครับ

10. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    เอาอีก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ สะใจจัง สุดยอดครับท่าน ชอบตรงแกะ...แกะ...จังเลยครับ

11. นัฐวงศ์

นัฐวงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

มารอแต่เช้าครับ กำลังมันส์

12. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    ผมก็มีเรื่องจะเล่าให้เหมือนกันครับ คือมีพี่ที่บริษัทเอาพระมาให้ผมดู4องค์แต่1องค์ที่เข้าตาคือสวยน่ะครับ เป็นพระบางขุนพรหม ผมก็เลยบอกว่าเข้ากรุงเทพเลย พี่แก่ก็เลยเอาไป2องค์ สมเด็จกับซุ้มกอ เอาไปให้ ต้อย ดู ผลคือสมเด็จเก๊ แต่ซุ้มกอเสือกเท้แต่ไม่ถึงยุค แต่ขอเช่าแต่ให้แถมสมเด็จด้วย พี่แกก็เลยตอบกลับไปว่าไม่เป็นไรครับไม่ปล่อยครับ กลับมาระยอง แกมาคุยผม ผมก็เลยบอกแกว่าคงโดนหลอกแล้ว ซุ้มกอไม่ถึงยุคแล้วมันจะเช่าไปทำไม พอดีกำลังจะมีงานประกวดพอดี ผมก็เลยบอกให้แกเอาไปประกวดดู ผลประกวดสมเด็จเท้ครับ ได้ที่3ครับ ส่วนซุ้มกอไม่รับ พี่แกดีใจใหญ่ จริงครับไม่ได้โม้

13. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    พระที่เขาสนใจน่ะ ความจริงไม่แท้ แต่องค์ที่แกล้งไม่สนใจขอเป็นของแถมความจริง คือแท้ มุขนี้ก็เคยได้ยินเซียนใช้บ่อยครับ แกล้งทำเป็นสนใจพระเก๊และถามซื้อ พอตกลงราคาต่อรองกันก็เอ่ยปากแกล้งขอพระที่ตนเองไม่สนใจเป็นของแถม แต่ในใจส่วนลึกนั้นพระที่ตกลงราคานั้นเขาไม่สนใจหลอก ของแถมซิน่าสนใจมากกว่า บางคนไม่ทันเล่ห์เหลี่ยมไม่มีความรู้เรื่องพระ มักจะหลงเล่ห์กล แบบนี้ครับ แต่สมัยนี้มุขนี้คงใช้ยากเพราะคนเริ่มรู้เยอะแล้ว แต่อาจจะใช้ได้กับคนที่โลกแคบ ไม่รู้เล่ห์เหลี่ยมของวงการ เรื่องเล่านี้มีประโยชน์มากครับ คุณรุ่งฉวี (good)(good)

14. คิงคอง99

เข้ามาร่วม วิจารย์ด้วยหลายกระทู้ ลืมชื่นชมคุณลีฟ เลย เด๋วจะน้อยใจ คุณลีฟเปิดกระทู้นี้มา นับว่ามีประโยชน์ต่องผู้คนมากครับ ผมขอชื่นชมด้วยความจริงใจครับ ก็ขอให้กำลังใจคุณลีฟ ได้เขียนบทความต่อไปครับ ขอให้เพื่อนๆทุกคน ช่วยกันกดให้กระทู้ขึ้น 5ดาว ทีนะครับ กระทู้แบบนี้หายากครับ ว่าแต่กดให้คะแนนกันตรงไหนล่ะถึงจะได้5ดาว ใครรู้ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ผมไม่รู้จริงๆครับ

15. ทรงกลด999

ทรงกลด999 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่รวมพระอายุใกล้เคียงมาบดอัดแกะแล้วอ้างเป็นพระสมเด็จไว้ขายอีกเช่นกรุวัดเงิน คลองเตย หลายรูปแบบครับ

16. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ไปบนๆนะครับพี่ rate thread กดลูก ศร ลง แล้วกด vote ครับ แต่ดาวจะขึ้นตอนไหนอันนี้ ผมไม่รู้เงื่อนไขนะครับ

ต้องระวังจริงๆนะครับพี่ ผมก็เคยเจอ สมัยยังไม่เป็นพระเลย เก็บไว้เป็นประสบการณ์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      11.9 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2013
  17. คิงคอง99

บ๊ะ...เพิ่งค้นพบความลับของ ไก่ย่าง 5 ดาว อิอิ มานอยู่ด้านบนนี่เอง เอ้า คนล่ะไม้ คนล่ะมือ ช่วยกันกด ทุกๆคนครับ ให้กำลังใจ คุณลีฟ สำหรับการทำประโยชน์ ต่อทุกๆคน คนแบบนี้หายากส์นะเพื่อนๆ ช่วยกันนะครับ ขอบพระคุณน้องน้ำมากครับ พี่ติดขัดอะไรก้ได้น้องน้ำค่อยช่วยเหลือแนะนำพี่ตลอดเลยครับ น้องพี่คอง น่ารักจริงๆ เจอหน้าเมื่อไหร่พี่คองจะให้ของดี ของครูบาอาจารย์นะครับ

18. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับพี่ เล็กน้อยครับ เทียบไม่ได้กับที่พี่เค ให้ความรู้น้องๆครับ อิอิ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2013
  19. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ผมเห็นด้วยกับพี่เค นะครับ แต่อยากให้พี่ลิฟ ปรับ คำด่าและระะบุชื่อเล่นจริงเค้าลงหน่อย อาจจะแค่ ตัวย่อ แค่ความเห็นผมนะ แต่ถ้าจะตามสไตล์พี่ไม่ปรับ ผมก็ไม่ว่าอะไรครับ ติดตามอยู่เรื่อยๆ มันส์ถึงรส และได้ความรู้ด้วยครับ อีกอย่าง ผมโหวต ห้าดาว ไปแล้วเน๊อะ:cool::cool::cool:

20. ลีฟ

วัดเงิน ... มีพิมพ์ สมเด็จ แตกกรุ ออกมา ด้วยนะ

ที่บ้านตรู .. ไป ขน มาจากวัดไผ่เงิน ตอนนั้น พิมพ์สังกะจาย ออกมาเยอะสุด

คน เล่น พิมพ์นี้ ตี เข้า บางขุนพรม กันหมด

แต่ ขี้กรุ มัน จะ ฟู ๆๆ กว่า ตอนนี้ เหลืออยู่ ที่บ้าน สององค์