ไปกันทริปวันวิสาขบูชา 31-1-2-3 มิถุนายนนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย เช้าใหม่, 18 พฤษภาคม 2007.

1. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

ซุ้มบอลคือที่ไหนครับ

จะไปวัดท่าซุง วันที่ 31 นี้ ไปทั้งครอบครัว เผื่อจะได้มีโอกาสตามไปสมทบครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ซุ้มบอล คือจุดนัดพบของพวกเราชาวพลังจิตพิชิตภัย
    ไม่ว่าจะไปทำกิจกรรมทางกุศล ใดๆ จะมารอพบกันที่นี่
    เป็นร้านอาหาร ของคุณเคลื่อนพล ครับ ที่เมตตา เอื้อเฟื้อสถานที่
    ให้ความสะดวกแก่พวกเรา ตลอดจนให้ใช้เป็นที่ติดตั้งเสาสัญญาณ
    รับส่งวิทยุ อีกด้วยครับ อยู่ริมถนน ใกล้ทางเข้าอุทัยธานีครับ

ขอถือโอกาส กราบโมทนาในกุศลจิต ของ พี่เคลื่อนพล ไว้ ณ ที่นี้ด้วย
    สาธุครับ

3. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ร้านซุ้มบอล...เป็นร้านขายอาหาร...อยู่เลยแยกอุทัยไปประมาณ 1-2 กิโล ทางด้านขวามือ (เมื่อมาจาก กทม.) ปัจจุบันเปลี่ยนชื่อเป็น...ปรียานันท์...ครับ

4. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลงตลอดไป เป็นพี่น้องแท้จริงของคุณ คลิก และชาวพลังจิต รู้สึกอบอุ่น ชื่นใจ ขอบคุณครับ

5. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีวาระเหมือนกัน คิดว่าคงพบกันได้ช่วงวันพฤหัส - ศุกร์
    แต่คงไปเพชรบูรณ์ด้วยไม่ได้ครับ

วันอาทิตย์เช้าต้องเข้ากรุงเทพอีกครับ
    พี่ดารา กับ อ.ปริญญา นัดคุยเรื่อง วิดีทัศน์ชุดใหม่เรื่องภัยพิบัตินี่ล่ะ ต้องไปช่วยกันทำครับ

รายงานเรื่องขาตั้งป้ายคาถาครับ
    ขาเหล็กตั้งแผ่นป้ายทำจวนเสร็จแล้วจะพามาดูกันครับ..
    ตอนนี้ยังไม่ทราบราคา แต่ให้ช่างทำไปก่อนครับ
    วันถวายป้ายคาถาต้องฝากพี่คลิก เป็นตัวแทนด้วยนะครับ
    ขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

6. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    5. รถคุณแด๊น (รอยืนยัน)...รถเก๋ง จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 3 คน รวม...5 คน

หมายเหตุ...ยังไม่ทราบวันกลับ

ยังไม่ยืนยันค่ะ ตอนนี้ใจน่ะไปปักกลดอยู่กับพี่คลิกแล้ว
    มีงานต้องfinish วันที่ 31
    ถ้าไปได้ก็จะประมาณนี้ค่ะ
    31 ไปเจอที่รังสิต
    1 กลับ ก.ท.ม บ่ายๆออกจากซุ้มบอล
    ทีนี้ ที่ว่างเบาะหน้า 1 เบาะหลัง 2 ค่ะ
    ตรงกลางนั่งไม่ได้มันเป็นหลุม
    พรุ่งนี้จะมายืนยัน...

7. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอเอาใจช่วยคุณพุทธันดรให้ผ่านพ้นอุปสรรคทางโลกและไปร่วมสร้างบารมีทางธรรมกับพวกเรากันให้ได้ครับ สาธุ

ส่วนผมเอาบุญออกหน้ากับทางบ้านแล้วครับ เพื่อความราบรื่นในการทำบุญ

ส่วนพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ไปไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ พวกเราตั้งใจเอาไว้แบบนี้เสมอว่า

"บุญทุกอย่างทุกประการ ที่เราไปร่วมกันทำร่วมกันสร้างด้วยกันก็ดี ที่เพื่อนๆแยกย้ายกันออกไปบำเพ็ญต่างกรรมต่างวาระก็ดี ขอให้ทุกคน ทุกท่าน ได้มีส่วนร่วมในบุญในกุศลทุกอย่างทุกประการครับ"

ดังนั้นจะอยู่บ้านก็ดี จะในไทย หรือในต่างประเทศก็ตาม ขอให้มีใจยินดีในกุศลร่วมโมทนาบุญก็พึงได้รับ อานิสงค์เหมือนกันทุกอย่างทุกประการครับ

ส่วนคุณพุทธโกมุทขอให้แจ้งเบอร์โทรให้ทราบเพื่อประสานกันครับ เบอร์ผม 081-209-9151 ครับ

8. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ใครไปเพชรบูรณ์ได้ โชคดีสุดๆครับ ถือว่ามีบุญสัมพันธ์กับ"หลวงปู่เครา"
    ท่านเมตตาและรู้จักกลุ่มพวกเราดีอยู่แล้วครับ..ผมกับคุณคณานันท์ได้ข่าวจากท่านเสมอเลยจากลูกศิษย์ชื่อ"คุณแม้ว"ครับ
    ผมยังไม่เคยพบท่านแต่ได้ยินชื่อมานาน ท่านเป็นเพื่อนกับหลวงปู่ละมัยด้วย ในวงการทราบดี ผมมีหนังสือธรรมะหนาๆที่ท่านทำเองกะมือเล่มนึง แล้วจะเอาไปให้อ่านกันครับ

9. taewy

taewy เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนแรกว่าจะตามไปสมทบวันที่ 2 แล้วจะไปทันที่จะไปเพชรบูรณ์กันรึเปล่าล่ะเนี่ย

10. kananun

มาเถอะนะ หนูแต้ว หายไปนานเพื่อนเลิกคบกันพอดี

11. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เอ่อ...ถึงไหนแล้วครับเนี่ย..

เผอิญไม่ได้ตามอ่านกระทู้นี้อย่างสม่ำเสมอนักหนะครับ
    เพราะตอนแรกคิดว่าคงไม่ได้ไปด้วยแน่ๆเลย
    แต่ไปๆมาๆ ผมก็เลยลองลางานดู..หัวหน้าก็เลยแนะนำว่า
    ไม่ต้องลา แต่ให้สลับวันหยุดวันอื่นมาทำงานแทน
    ก็เลยจะไปด้วยได้แล้วครับ...

ผมจะออกจากกาญจนบุรี (อ.ท่ามะกา ต.ท่าเรือ)
    เช้าวันที่ 31/5/07 ครับ และจะตรงไปวัดท่าซุงเลยครับ
    แต่ว่าจะใช้เส้นทางไหนนั้น ผมก็ยังไม่รู้ครับ
    ต้องขอเปิดดูแผนที่ก่อน..วัดท่าซุงนี่..เคยไปมานานแล้ว
    ตอนนี้ชักลืมๆซะแล้วซี ว่าไปทางไหนหว่า..

ใครที่อยู่แถวๆกาญจนบุรี หรือทางที่ผมจะผ่านบ้างครับ
    ถ้าอยากติดรถไปด้วย รับได้ 1 ท่านนะครับ
    เพราะรถเก่าและแก่มากแล้วครับ..โดยสารฟรีครับ

12. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ว้าหลับกันหมดแล้วหรอเนี้ย เดี๋ยวกอล์ฟไปนอนก่อนครับ รู้สึกว่ามารจะเยอะมากๆเลยครับโดนขัดขวางไม่ให้ได้ไปหลายท่านแล้วครับ บางท่านตั้งใจอยากไปแต่อาจจะโดนขัดจังหวะจึงอดไปกัน ไม่เป็นไรครับ หวังว่าโอกาศหน้าจะได้เจอกันนะครับ ส่วนผมขอให้ตัวเองได้ไปด้วยนะครับ คงจะไม่มีอุปสรรคมาขัดตอนกำลังจะออกจากบ้านน่ะนะ คงต้องตื่นตั้งแต่ตี4เลยครับ ออกจากบ้านกว่าจะถึงอนุสาวรีย์คงประมาณ2ชั่วโมงได้ครับ ถ้าโชคดีอาจจะได้พบกันครับ แต่ว่าวันที่1-2-3กอล์ฟคงไปค้างคืนไม่ได้ครับ ที่บ้านไม่อนุญาติแน่ๆ แต่วันที่31คงได้พบกันครับ (ผมบอกที่บ้านว่าไปทำบุญเสริมบารมีน่ะ อิอิ) ราตรีสวัสดิ์ครับ

13. ZZ

1
    เตรียมตัวกันหรือยังครับ ?

1. เป้...บรรจุเสื้อผ้า , เสื้อกันหนาว , ผ้าเช็ดตัว , ถุงนอน

2. กระเป๋าใส่ของใช้ส่วนตัว...แปรงสีฟัน , ยาสีฟัน , มีดโกนหนวด , แชมพู , สบู่

3. กระเป๋ายา...ยาสามัญประจำบ้าน , ยาประจำตัว , อุปกรณ์ทำแผล

4. กระเป๋าเครื่องมือและอุปกรณ์...มีด , ผ้าห่มฉุกเฉิน , กรองน้ำฉุกเฉิน , เสื้อกันฝน , ไฟฉาย

5. กระเป๋ากล้องและถ่าน...กล้อง , ถ่านสำรอง , ถุงซิบ

6. แผนที่และเข็มทิศ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

14. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ออกไปทางสุพรรณบุรี มันไปออกตัวจังหวัดสุพรรณบุรี ผมผ่านตัวจังหวัดสุพรรณบุรีไปชัยนาท อุทัย (ไปทางทิศเหนือ)จะเห็นป้ายทางซ้ายมือบอกว่า กาญจนบุรี ถ้าคุณชยุตมาจากกาญจนบุรีเข้าสุพรรณบุรี เลี้ยวซ้ายผ่านตัวจังหวัดสุพรรณบุรี ตรงไปชัยนาท -นครสวรรค จะเร็วกว่าย้อนกลับมาราชบุรี - นครปฐม - สุพรรณบุรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2007
  15. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

เบอร์โทรของผม 081-925-4462

ตั้งใจจะไป 31-3 น่าจะไปเพชรบูรณ์ด้วยได้ แต่มีลิงไปด้วย 2 ตัวค่อนข้างยุ่งหน่อยน่ะครับ

16. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    ยุวพิชิตอาหารหรือเปล่าครับ

ยุวพิชิตอาหารหรือเปล่าครับ ถ้าใช่คงได้ชนกะนุ๊กกี้แน่ๆ (b-oneeye)

17. sodalith

sodalith เป็นที่รู้จักกันดี

แล้ววันอาทิตย์อยู่ที่ไหนกันบ้างครับ

18. ZZ

1
    วันอาทิตย์...เช้าอยู่ถ้ำวัวแดง...และเดินทางกลับสายๆครับ

19. ZZ

1
    +++...เพิ่มเติมข้อมูล...+++

รายชื่อผู้ร่วมเดินทาง

1. สนั่น
    2. จินดา
    3. นุ๊กและน้องๆ อีก 2 คน
    4. อาม่า (รอยืนยัน...เพราะปวดขา)
    5. k.kananun
    6. k.อ้อม
    7. k.ถาวร
    8. k.ฝุ่น
    9. k.เอ็กซ์
    10. k.กอล์ฟ
    11. k.เปี๊ยก
    12. k.กิ๊ก
    13. k.คุณอ๋อ
    14. k.แดง
    15. k.จุ๊บ
    16. k.แจง
    17. k.แป้ง

ตามมาสมทบ

1. k.แต้ว (2-6-2550 นั่งรถตู้)
    2. K.พุทธโกมุท (31-5-2550 ถึง 3-6-2550 รถส่วนตัว)
    3. K.ชยุต (31-5-2550 รถส่วนตัว)

รอยืนยัน

1. k.มารีน
    2. k.แด๊น

เดินทางล่วงหน้าไปก่อน (30-5-2550)

1. k.พรหมประกาศิต
    2. k.หนู (โดยรถตู้)
    3. k.นัส
    4. k.ปู

กำหนดการ (ที่อาจเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา)

วันวิสาขบูชา (31-5-2550)

7.00 น. พบกันที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ
    7.30 น. ออกเดินทาง (ระหว่างทาง...บริเวณรังสิตจะถ่ายผู้โดยสารไปรถคันอื่นๆเพื่อไม่เป็นการแออัดมากเกิน)
    9.00 น. ถึงอยุธยาแวะไปเยี่ยมช่างจุ๋ม ซึ่งเป็นช่างปั้นพระสมเด็จองค์ปฐม เพื่อการประสานงานสร้างพระ
    11.00 น. ถึงซุ้มบอลทานข้าวเที่ยง , ปิดทองแผ่นป้ายพระคาถา และบวงสรวง
    13.00 น. เข้าพิธีสะเดาะเคราะห์ และถวายแผ่นป้ายพระคาถา
    18.00 น. รถผมและรถพี่ตั้มเดินทางกลับ กทม.

วันศุกร์ 1-6-2550

- ติดตั้งเสาระบบสื่อสารใหม่
    - สกรีนผ้ายันต์จตุคามรามเทพ
    18.00 น. รถผมเดินทางจาก กทม. มายังซุ้มบอล

วันเสาร์ 2-6-2550

- เดินทางไปศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ เพื่อพบหลวงพ่อโยคี (หลวงพ่อเครา) ปรึกษาท่านเรื่องภัยพิบัติและการเตรียมการ
    - จากนั้นเดินทางไปถ้ำวัวแดง จ. ชัยภูมิ

วันอาทิตย์ 3-6-2550

- เดินทางกลับ กทม.

พาหนะและจำนวนผู้โดยสารที่รองรับได้

1. รถผม...กระบะ 4 ประตูไม่มีหลังคา จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน + เด็ก 1 เบาะหลัง 2 คน + 2 เด็ก กระบะ 4 คน + บรรทุกสัมภาระ รวม...11 คน ( ผู้ใหญ่ 8 คน เด็ก 3 คน )

หมายเหตุ...หากเหตุการณ์ปกติเด็กๆจะเดินทางกลับตอนเย็นวันพฤหัสที่ 31-5-2550 และรถจะเดินทางมาอุทัยอีกครั้งเย็นวันศุกร์ที่ 1-6-2550 เวลา 18.00 น. เพื่อเดินทางไปศรีเทพและถ้ำวัวแดง

2. รถพี่ตั้ม...รถเก๋ง จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 3 คน รวม...5 คน

หมายเหตุ...รถพี่ตั้มกลับเย็นวันที่ 31-5-2550

3. รถคุณพรหมประกาศิต...กระบะ 4ประตู ไม่มีหลังคา จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 2 คน กระบะบรรทุกสัมภาระ รวม...4 คน

หมายเหตุ...กลับเย็นวันที่ 31-5-2550

4. รถพี่คลิก (เมื่อถึงอุทัย)...กระบะ 2 ประตู มีแค๊ปมีหลังคา จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 3 คน กระบะบรรทุกสัมภาระ รวม...5 คน (นั่งกระบะได้อีก 6-7 คน)

หมายเหตุ...ร่วมเดินทางไปศรีเทพและถ้ำวัวแดง

5. รถคุณแด๊น (รอยืนยัน)...รถเก๋ง จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 2 คน รวม...4 คน

หมายเหตุ...กลับวันศุกร์ 1-6-2550 บ่ายๆ

6. รถพี่มารีน (รอยืนยัน)...กระบะ 2 ประตูมีแค๊ปไม่มีหลังคา จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 3 คน กระบะบรรทุกสัมภาระ รวม...5 คน

หมายเหตุ...ยังไม่ทราบวันกลับ

วิทยุสื่อสาร

- เปิดช่อง 10

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2007
  20. kananun

มีคุณเคอร์มิทมาช่วยเสริมเรื่องรถครับผมในการเดินทางทริปนี้

เป็นรถฟอร์ด เอสเคป โฟร์วีล 5ประตู จะมาพบกับพวกเราที่ปั้มน้ำมันใหญ่ ของ ปตท. ถนนวิภาวดี บริเวณ ตรงข้าม หอการค้า ฝั่งขาออกนอกเมืองครับ จะได้เติมน้ำมันให้เต็มถังทั้งคนทั้งรถกันก่อนครับ

ขออนุญาตขนถ่ายเพื่อนๆจากท้ายกะบะมาลงรถคุณเคอร์มิทได้อีกประมาณ สี่ -ห้าท่านครับ

ส่วนจุดนัดคุณพุทธันดร เป็นบริเวณรังสิตเนื่องจาก บ้านอยู่แถบงามวงศ์วาน หากคอนเฟิร์มก็จะมีที่นั่งสำหรับพวกเราอีก 3-4 ที่นั่งครับ (ตอนนนี้รอคอนเฟิร์มอยู่)

ส่วนรถพี่ตั้ม ตอนนี้มี พี่ตั้ม คุณกิ๊ก คุณจ๊ะ คุณแจง และอาจมีคุณเปิ้ลที่อยู่ในทางเดียวกันอยู่แล้วครับ คันนี้จะไปรับคน รับของในแถบห้วยขวางหากใครใกล้ก็ไปเจอแถบนั้นได้ครับ จากนั้นจะไปสมทบกันที่รังสิตปั๊มน้ำมัน เจ็ท ปั้มแรก จุดเดียวกับคุณพุทธันดรครับ

ข้อมูลอัพเดทเพิ่มจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ

หากติดขัดประการใดผมขออภัยทุกๆท่านเอาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับผม