ได้พบคนญาณทิพย์ "แบงค์" สเกทช์กรรม และทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 29 พฤษภาคม 2009.

1. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    อย่างนี้คล้ายๆหมอดูใบไม้รึป่าวอะ คงต้องค่อยๆขยำ หรือเด็ดใบไม่ให้ขาดนิ ขยำให้สวยๆ

2. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    คลิปจากรายการ ตอนสายจากทางบ้าน ภาคต่อ...(อัพเดทแล้ว)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=GtB6CKyfTjA]YouTube - แบงค์สเกทช์กรรม6/6[/ame]

3. joeycoles

joeycoles เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ และขอให้กำลังใจน้องแบงค์ทำต่อไปครับ

4. lekin

lekin Active Member

11 มิถุนายน 2009
    ได้คุยกับน้องแบงค์น่ารักมากน้องเดย์ด้วย....ถ้าได้ร้านเมื่อไหร่
    จะมารายผลให้ทราบนะค่ะ..ดูน้องแบงค์ออกทีวีแล้ว...ตอนนี้เป็น
    ซุปเปอร์สตาร์ไปแล้ว

5. เด

เด เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2009
    ตอนนี้คุณแบงค์ มีสถานที่ ที่สะดวกและส่วนตัวแล้วนะครับ

ใกล้ๆกับสถานที่เดิมแหละครับ

ยังไงผมจะโทรไปแจ้งลูกค้าเองนะครับ ว่าเดินทางมายังไง

เดย์ เลขาแบงค์สเกทช์กรรม

6. SAMUEL

SAMUEL สมาชิกใหม่

คุณเดย รับทราบ อิอิอิ????fly_pig

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2009
  7. เด

ครับผม คิวต่อๆไปที่เดินทางมาพบคุณแบงค์ ผมจะโทรแจ้ง ตามลำดับนะครับ

8. littlepig_k

littlepig_k สมาชิก

ขอถามน้องแบ้งค์อีกครั้งนะคะ

ที่น้องแบ้งค์บอกว่าพี่ควรจะย้ายไปอยู่จ.นครราชสีมา
    แล้วคำสั่งที่จะออกมา พี่จะได้ไปจ.นครราชสีมามั้ยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

9. littlepig_k

littlepig_k สมาชิก

ขอจองคิวดูเต็มที่ด้วยนะคะ

10. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005

;aa30 โทรนัดกับคุณเดย์ได้เลยครับ ติดต่อที่ 0864096779

chearr เร็วๆ นี้ ติดตามการแนะนำกุศลประจำเดือนกันยายนของคนเกิดวันต่างๆได้ที่เว็บไซต์ www.banksketchkarma.com จะอัพเดทคืนนี้ครับ
    ติดตามนะ...

11. ธรรมโฆษ

ธรรมโฆษ สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2009
    ดีครับ ที่เปลี่ยนแปลงสถานที่ครับ เพราะห้างสรรพสินค้ามันไม่เป็นการส่วนตัวครับ จะได้

ถามอะไรได้สะดวกๆหน่อย

12. dojinko

dojinko สมาชิก

17 สิงหาคม 2009
    แพง ดูทีละ ห้าร้อย ผ่านมือถือ

เจอตัวเป็นๆ คิดหนึ่งพัน

จะช่วยคนแน่เหรอ

13. เด

คุณแบงค์จะดูให้แก่คนที่ศรัทธานะครับ และผู้พึงจะมีกำลังจะให้ได้ ส่วนผู้ใดที่ไม่มีกำลัง

ทรัพย์ก็แจ้งมาที่ผมได้ ผมจะพิจารณาเป็นรายบุคคลไป แล้วจะแจ้งไปทางคุณแบงค์

และจะจัดสรรเวลาให้แก่ท่านนั้นๆครับผม

เดือนๆหนึ่งคุณแบงค์ก็ดูดวง ตรวจกรรมให้แก่คนที่ไม่มีเงินก็หลายท่านอยู่ครับ

คนที่คุณแบงค์ช่วยฟรีก็มากมาย แต่เขายังไม่มาออกตัว และยังไม่ได้เข้ามาอ่านในนี้

และผมในฐานะเลขา ก็อยากจะให้ความกระจ่าง ยังไงคนดีๆอย่างคุณแบงค์คงต้องอยู่ช่วย

เหลือ และ แนะนำคนอีกมากมายครับ สำหรับคนที่พร้อมจะดู

ตอนนี้คุณแบงค์เป็นอาจารย์สอนภาษาญี่ป่นชั่วโมงหนึ่งๆก็หลายร้อยบาท ก็ยังจัดสรรเวลา

มาช่วยให้คำปรึกษาแนะนำให้กับหลายๆท่านอยู่ เอาไว้คุณแบงค์ออกจากเป็นอาจาย์เมื่อไร

คงได้ช่วยเหลือคนอื่นๆมากขึ้น (ผมพูดจริงๆนะครับ ไม่ได้ประชดเลย ใครรู้จักผมจะทราบ

ว่าเดย์พูดจริง ตรงไปตรงมา ) สำหรับคนที่มีกำลังพอไม่เดือดร้อนก็จ่ายได้ครับ เพราะเรา

ไปรบกวนเวลาของเขาหน่ะครับ แต่หากใครที่ไม่มีก็แจ้งผมได้ เรายินดีที่จะช่วยเหลือ

ตอนนี้คุณแบงค์รอจะออกจากการเป็นอาจารย์มามีเวลาปฎิบัติธรรม และพร้อมที่จะได้ช่วย

เหลืออย่างเต็มที่ครับ แล้วถึงวันนั้นก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของทุกท่านเองครับ ว่า

คุณแบงค์จะช่วยคนแน่หรือ ? รึป่าวครับ

14. dojinko

งั้นผมดูฟรีได้ไหมละ ผมตกงานอยู่ อยากรู้ช่วยคนจริงไหม

อ้อค่าดู ผมบริจาคให้เด็กแทนได้ไหม มูลนิธิศุภนิมิตร น่ะ

ผมจะบริจาค ให้ 450 แล้วจะเอาใบเสร็จมาลงที่กระทู้นี้

โอเคไหม นี่ไม่ได้ท้าทายนะ แต่เคยโทรไปจองคิวได้ยินค่าดูแล้ว เสียดายเงินครับ

เอาตังไปบริจาคให้น้อง ที่ผมอุปการะดีกว่า ถ้าบอกว่าช่วยคนจริงๆ ผมก็ยินดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2009
  15. เด

ไม่มีปัญหาหนิครับ สิ่งที่คุณทำมันดีมากเลย เพราะครั้งหนึ่งผมก็เคยคิดที่จะอุปการะเด็ก

ในมูลนิธินี้อยู่แล้ว ตั้งแต่ครั้นสมัยเรียนมหาวิทยาลัย ผมไม่ได้คิดว่าท้าทาย แต่ผมคิดว่า

ปัญหาที่คุณเผชิญอยู่ อยากจะได้คำแนะนำจากคุณแบงค์อย่างไร ต่างหาก

อย่างไรคุณก็โทรมาหาผม แจ้งความจำนงค์ บอกปัญหาผมเป็นการส่วนตัวได้เลย

แต่ก็ต้องรอคิวหน่อยนะครับ ผมและคุณแบงค์ปรารถนาจะช่วยด้วยความยินดีสำหรับ

คนที่ทำดีเช่นคุณอยู่แล้วครับ

16. เด

17. ธรรมโฆษ

ธรรมโฆษ สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2009
    คุณแบงค์กับคุณเดย์ ทำไมใจดีจังครับ ถ้าเป็นผม ผมไม่ให้คนแบบนี้ดูหรอกครับ เราจะรบกวนเวลาของเขาหน่ะ สมควรจะใช้คำให้ดีกว่านี้หน่อย ผมว่านะ

ผมว่าเอาเวลาไปช่วยคนที่มีปัญหาที่เขาได้จองคิวไว้ก่อนเถอะครับ ถ้าหากเป็นผมนะ ได้รับความกรุณาที่ดูให้โดยไม่เสียค่าครูแล้วนะ ผมละอายแก่ใจที่จะไปขอความช่วยเหลือนะครับ

หากใช้ถ้อยคำที่ดีกว่านี้หน่อยผมว่าน่าจะดีครับ ยังไงคุณเดย์พิจารณาดีๆนะครับ

18. dojinko

อ่อ ครับ ตกลงต้องให้เสียตังให้ได้ ถึงจะได้ดูใช่ไหมครับ คุณแบงค์

19. เด

ไม่ใช่ครับ

20. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้พบคุณแบงค์ กับ คุณเด (ลูกค้าคนแรกสำหรับสถานที่ใหม่ไงครับ) ทั้งสองคนเป็นคนดีมากๆเป็นกันเองและรู้สึกได้เลยว่าทั้งสองพร้อมที่จะช่วยเหลือในทุกเรื่องที่เราร้องขอ...เงินแค่ที่เสียไปสำหรับเป็นค่าครูนั้นผมว่ามันยังน้อยไปเสียอีกกับสิ่งที่เค้าให้กับเรา...สิ่งที่เค้ามีต่อให้มีเงินเป็นล้านๆเราก็ไม่มีทางจะไปซื้อไปหามาได้...หากคุณต้องการให้เค้าช่วยโดยมีข้อจำกัดทางด้านปัจจัย...พูดไปตรงๆซิครับ...อ่อนน้อมสักหน่อยจะเป็นไรไปเหรอครับ...การที่เราขอให้ใครเค้าช่วยแล้วคุณยังมามีความประพฤติแบบนี้แล้วเค้าก็ยังตอบคุณและยังพร้อมจะช่วยคุณ...คุณน่าจะคิดได้สักนิดแล้วน่ะว่าเค้าเมตตาคุณขนาดไหนแล้ว...และที่เค้าให้รอคิวนั้นก็เป็นเรื่องที่ถูกแล้ว...เพราะคนที่เค้าทุกข์มากกว่าคุณนั้นมีมากนัก...ของคุณก็แค่ตกงานหากพยายามขยันหาไม่เลือกงานก็สามารถแก้ได้แล้ว...รอคิวก็ถูกแล้ว...จริงๆคุณไม่ต้องมาดูหรอก...ผมว่าเอาเวลาไปหางานดีกว่าน่ะ...ผมไม่รู้ว่าคุณมาไม้ไหนต้องการลองใจหรือว่าต้องการลองดี...แต่รู้ไว้เถอะว่าการที่คุณทำแบบนี้ไม่ได้ช่วยให้ชีวิตคุณดีขึ้นหรอกครับ...ผมสนทนากับคุณด้วยความจริงใจ...แล้วแต่คุณจะพิจารณาครับ

คุณเดครับ วันนั้นผมลืมถามไปเรื่องนึง แต่ไม่อยากโทรไปกวนคุณแบงค์ หากคุณเดรู้รบกวนเมลมาบอกด้วยได้มั้ยครับ...คือเรื่องเกี่ยวกับภัยพิบัติในอนาคตน่ะครับ...หากพอมีเวลารบกวนเมลมาบอกด้วยน่ะครับที่ thanatpongl@gmail.com น่ะครับจะรอน่ะครับ