ใครใช้พลังจิตสายไหนมารายงานตัวได้ที่ห้องนี้ครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย aonwit01, 6 มิถุนายน 2006.

1. Amantrai

Amantrai เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแค่พอรู้เลาๆก็พอนะครับ
    รู้มากไม่ดี
    ฝึกตามสายของเรานะดีแล้ว

ของอย่างนี้บางทีมันเป็นวาสนา และฟ้าลิขิต

:cool:

2. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

ของแบบนี้เค้าไม่ยอมบอกกันง่ายๆหรอกจ้า
    อาจจะมีบางคนที่ยอมเปิดเผยแต่ส่วนใหญ่แล้วไม่เป็นที่เปิดเผย

3. kritza23za

kritza23za สมาชิกใหม่

พูดถึงอยากไปสายด้านควบคุมทาตุทางธรรมชาตินะคับ อย่าง hydrokinesis ควบคุมน้ำ สร้างน้ำ cryokinesis ควบคุมไฟ สร้างไฟ aerokinesis ควบคุมลมสร้างลมควบคุมสภาพอากาศ terrakinesis ควบคุมทาตุดิน และสารที่เกี่ยวข้องกับดิน/หิน แล้วอย่าง hemoskinesis รุสึกจาควบคุมด้าย 4 ทาตุหลัก ก็ ดิน น้ำ ลม ไฟอ่ะคับ อาจถึง สายฟ้าด้วย สายฟ้าจาชื่อ elctrokinesis ปนการควบคุมประจุไฟฟ้าครับ แล้วเหนมีอันนึงจำมะด้ายชื่อไร มันสามารถไช้เปนการตัดต่อ dna แปลง ดัดเปลี่ยน รูปร่าง ทาตุนั้นๆด้ายเลย ทั้ง 4 ทาตุ อาจเปนทาตุอื่นด้ายท่าฝึกไนระดับที่สูงขึ้นไป :cool::cool::cool:

4. kritza23za

ผิดพลาดนิสๆ

ต้องขออภัยครับเรื่องสาย คือสายควบคุมไฟจาเปน pyrokinesis ครับ พิมผิดไปนิส cryokinesis จาเปนการควบคุมอุณหภูมิ แต่จาลดด้ายอย่างเดวครับ อาจทำไห้ไอน้ำไนอากาศตกผลึกแล้วสร้างเปนเกล้ดน้ำแข็งหรือไช้ควบคู่ hydrokinesis/aquakinesis(มี 2 ชื่อจ้า)ซึ่งควบคุมน้ำ สร้างน้ำขึ้นมาแล้วทำไห้แข็งไปเลยยังงั้นก็ดายนะครับ แต่ต้องควบคุมไห้ด้ายก่อน แล้วก็สร้างเอา อิอิ แข็งเสร็จเบื่อแล้วก็เผาด้วยไฟไปครับ 555+ สำหรับคนทำดายจิงๆน่ะ:cool::cool::cool::cool:

5. kritza23za

แงๆ

ก็อยากหั้ยบอกง่า ของแค่นี้ทำไมต้องหวงด้วย เพราะยังงัยคนไนเวบนี้ก็มีแต่คนดีๆ ไม่ไช่ว่าโจรมาสมัครแล้วมาหาข้อมูลเอาพลังไปไช้ประโยชน์นี้น่ะ เออแล้วเรปแรกเลยอ่ะ บอกว่าฝึกสายคุมน้ำกะไฟอยุนิ เอามาแบ่ลปันกันบางจิ อยากทามบ้าง:':)':)':)'( นะๆๆๆๆ รุกันแค่สมาชิกเว็บพลังจิตพอ อิอิ ขนาดไซบอลยังทำยากจาตาย นายยังควบคุมน้ำกะไฟ เก่งอ่ะ :cool::cool::'(อยากทำได้บ้างงงง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2010
  6. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    teleport & black hole ครับ

หายตัวไปโผล่อีกที่ กับ ควบคุมแหวกอากาศให้ดูดกลืนสสารเข้าไปในมิติว่างครับ (หลุกดำน้อย)

7. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    สนใจฝึกไหม แต่ไม่บอกนะครับ อิอิ

8. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

แน่ใจหรอว่าเว็บนี้มีแต่คนดีๆ
    +ฮ่าๆๆๆ
    ผมนะไม่อยากจะพูด ผมว่านะคนที่ได้พลังจิตขั้นสูงมากๆไม่มีทางมาเปิดเผยอย่างแน่นอน เค้าไม่บอกด้วยหรอกนะจ้ะ แต่ถ้าเกิดว่าเค้ามาบอกก็มีผลเสียในหลายๆอย่าง ยกตัวอย่างเช่น มีหวังโดนเก็บ
    อิๆ
    ไปศึกษาอะไรหลายๆอย่างในบอร์ดนี้มาก่อนเหอะนะ มันเหมือนกับว่าคุณเข้ามาได้ไม่นาน ผมไม่อยากบอกในบอร์ดสักเท่าไหร่

9. AiiFAR

AiiFAR เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2010
    สายไหนไม่รู้เหมือนกัน แต่เหมือนจาควบคุมน้ำหรือฟ้าฝนได้อ่า(อันนี้บ่อยเลย) อ่านความคิดคนได้มั่ง เห็นเงา พูดกับคนที่ทักเข้ามาในหัว แผ่พลังให้คนอื่น ทำได้นิดๆหน่อยๆเอง แต่ชอบใช้พลังให้เปนประโยชน์กับคนอื่นมากกว่าจะใช้สำหรับประโยชน์ส่วนตัว(อย่างเอาไปแกล้งคนนั้น แอบลองภูมิคนนี้) เอาพลังไว้ใช้อัพเกรดจิตตัวเองและคนอื่นขึ้นดีกว่าน้อ
    หนูไม่เก่งเท่าพี่ๆในเวปนี้หรอกค่า แล้วก้อไม่มีเวลาึฝึกมากด้วยเพราะ ณ จุดๆนี้ต้องเอาชีวิตตัวเองให้รอดก่อน 55+

(ว่าแล้วก้อไปอ่านหนังสือสอบต่อ ฮึบๆๆ TT ^ TT )

10. Dio2499

Dio2499 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไงเหรอ........................

11. weruwan

weruwan เวฬุวัน ว.มุจลินทร์

25 กรกฎาคม 2008
    น้อมนำบรมครูสายเทพ
    แลคุณครูอุปัชฌาย์อาจารย์เจ้า
    สอนสั่งเข้าสู่สายโลกียะ
    กำลังอยู่วาระพิจารณาระดับจิต
    เข้าสู่โลกุตระด้วยหนทางมรรคตามความเขลาที่ยังมีอยู่มากนัก
    ต้องขอพึ่งปัญญาท่านผู้รู้บ้างแล้ว

12. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

สร้างความร้อนให้กับตัวเอง ฝึกตามแนว คณะเยซูอิต ฝึกพลังจักรวาล และ ทูโม โยคะ ทิเบต
    เที่ยวดอยช่วงหน้าหนาวโดยไม่ต้องเอาอุปกรณ์กันหนาวไปมากนัก..

13. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพูดจาดีมาก สมกับผู้รู้จริง ขออนุโมทนา สาธุ ขอให้เจริญในธรรม!

14. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านผู้นี้ก็ยังคงไม่เปลี่ยนแปลง มากไปด้วยความรู้(จริง)อีกเช่นเดียวกัน ขออนุโมทนา สาธุๆๆ
    (ไม่เจอซะนาน คงจะสบายดี)

15. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

พลังจิตใครๆก็มีได้ มันไม่ใช่เรื่องอัศจรรย์ หรือเป็นเรื่องน่าอิจฉาสักนิด ... อยากได้อยากมีก็ฝึกเอา พลังจิตจะไม่บังเกิดกับคนไม่เอาไหน ทำนิดทำหน่อยก็ท้อแท้ คอยแต่อิจฉาคนอื่น
    ถ้าเป็นเช่นนี้ฝึกอีกแสนชาติก็ไม่สำเร็จเพราะกำลังใจอ่อน ถ้าคนไหนพลังจิตเข้มแข็งกว่า
    ถ้าอยากเก่งกว่าก็ต้องขยันฝึกและอดทนและรู้จักพลิกแพลง น่าเสียดาย วิชาความรู้
    ถ้ามันจะตายไปพร้อมกับ เจ้าของวิชานั้นๆ ถ้า คนทีคิดค้นพลังจักรวาล ปราณ ทูโมโยคะ
    กสิณสาขาต่างๆ พลังยูเรนัส และ อีกหลายวิชาที่ฝึกฝนทางจิตโดยตรง ....ถ้าท่านเหล่านั้น
    ไม่เปิดเผยตัว ไม่ช่วยคน ไม่สอนและชี้แนะ และปล่อยให้วิชาตายไปพร้อมกับหลุมฝังศพของท่าน ทุกวันนี้ ก็คงจะแปลกใจว่า การเดินลมปราณรักษาตนเอง การปรับรักษาสภาพจิตตนเอง การโทรจิต การมองเห็นด้วยตาทีสาม ไซโครแมตรี่...ต่างๆนาๆ มันมีจริงเหรอ
    และจะไม่เหลืออะไรเลยแม้แต่ตำนานก็ไม่มีเล่าขาน..เท่าที่สังเกตุคนที่มีจิตกล้าแข็งมักโดน
    ลองดี ... จากคนหรือสิ่งที่คิดว่าตัวเองแน่ แต่ไม่เคยเลยที่จะชนะใจตัวเองฝึกให้เก่งยิ่งกว่าเขา..อิจฉากันก็เท่านั้น...เอาเวลามาฝึกและแชร์กันก็จะดีกว่าอย่างน้อยถ้าไม่กลัวสิ่งที่ตัวเองค้นพบจะหายไปพร้อมกับสังขารตัวเอง...โดยไม่ได้ช่วยเหลือใครเลย เฮ้อ เสียดายแท้ฝึกมาตั้งนาน..มีของดีใช้ไม่เป็นก็เท่านั้นเอง

16. กุญแจไขปริศนา

อินเตอร์เน็ตน่ะ วิธีฝึกมันเยอะเจ๋งสุดๆทั้งนั้นอยู่แล้ว อยู่ที่คนที่อยากฝึกต่างหากว่าจะขวนขวายรึเปล่า พร้อมจะพยายามทั้งร่างกายและจิตใจทั้งวันทั้งคืนรึเปล่า
    ดังนั้นไม่มีคนมาสอนแล้วถึงฝึกไม่ได้ ไม่ใช่ข้ออ้างนะครับ

17. The-matrix

The-matrix Active Member

14 สิงหาคม 2008
    โทรจิต กำลังภายใน

18. TheMoonz

TheMoonz สมาชิก

23 กรกฎาคม 2010
    สาย agi สาย int สาย str สามสายนี่เเหละครับ ที่ผมพบเจอบ่อยที่สุดในทุกๆวัน

19. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

เว็บนี้ คนเก่งๆสุดยอดที่ผมรู้จัก เก็บตัวหมดแล้วครับ ตายบ้างก็มี เขาไม่เล่นเว็ปนี้กันแล้ว
    สมัย ปี2004-2006 มีแต่สุดยอด ปรมจารย์
    แต่ตอนนี้ไปหมดแล้วครับ
    จะฝึกพลังจิตเพื่อเอาฤธิ์
    ก็ไปฝึกกสิน(อย่างถูกต้องนะ)
    คนที่ผมว่าเขาชัวร์ด้านกสินแล้วคือ อ.แอ๊ดบูรพา

ถ้าอยากฝึกวิชาเดินธาตุ PM มาบอกผมได้นะ
    จะให้ผู้ที่เขาสุดยอดแล้วแนะนำให้

20. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ...........ดีมาก