ใครเป็นทหารเข้ามาเลย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นักรบเเห่งสยาม, 31 มกราคม 2009.

1. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา เป็นที่รู้จักกันดี

;aa8

2. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
  3. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

โจรใต้...ผมเคยเอาปืนM-16a1 ดวลแลกชีวิตมันมาแล้ว
    > > นี่เป็นเรื่องจริงของพลทหาร และชีวิต เพื่อชาติ > ครั้งนึง
    > > ผมก็เหมือนคุณๆนี่ละ
    > > เข้าร้านเนต เล่นวินนิ่ง กินเบียร์ นอน > แต่ ผมสมัครไปเป็นทหาร และ
    > > มีคำสั่งลงใต้ > ความคิดผมเลยเปลี่ยนไปตลอดกาล > อยากให้ทุกท่านที่อ่าน

> > รับถึงส่วนหนึ่ง ที่ผมไปมาแล้ว > >
    > > ++++++++++++++++++++++++++++++++++++ > >
    > > เริ่มแรก จะถูกส่งไปที่ค่ายอิงคยุทธิ์ จ.ปัตตานีก่อนครับ
    > > ไม่ว่ามาจากไหน...
    > > เหนือ กลาง อิสาน ใต้ ผมเป็น 1 ในจำนวนนั้นที่ถูกส่งไป..เมื่อถึงค่าย
    > > อิงคยุทธ์ จ.ปัตตานี
    > > เขาจะพาคนที่ลงจากรถบัสทั้งหมดไปรวมที่ศาลาแดงแล้วเขาจะแบ่งเป็นอีก
    > > 3 กลุ่มทันที
    > > กลุ่มที่ 1.อยู่ จว.ปัตตานี กลุ่ม2. อยู่ จ.ยะลา และ กลุ่ม3.นราธิวาส..
    > > ถ้าอยู่ จ.ปัตตานีจะอยู่ค่าย อิงคยุทธ์บริหาร
    > > ถ้าอยู่ จ.ยะลา จะอยู่ค่ายสิรินธร
    > > ถ้าอยู่ จ.นราธิวาส จะอยู่ค่าย พันพัฒนาที่4 (ค่ายปล้นปืนที่เป็นข่าว)

> > +++++++++++++++++++++++++++++++++++++ > >
    > > ผมไปอยู่ค่ายพันพัฒนาที่ 4 ตั้งที่ ต.มะรือโบออก อ.เจาะไอร้อง
    > > จ.นราธิวาสเพื่อนๆผมก็กระจายกันไป พบชะตาที่ต่างกันไป วันแรก
    > > ผมทั้งกล้า ทั้งกังวล ปนกันหมด อย่างที่ผมบอก
    > > ชายวัยรุ่นคนนึงจากเคยเล่นวินนิ่ง ค่ำมาก็เมาด่าแม่เพื่อนขำๆ
    > > วันนี้มาอยู่ในที่ๆพร้อมจะเป็นตาย...ผมขอเล่าเรื่องประวัติค่ายนะครับ
    > > ยังไม่เล่าอื่นๆ > > ที่นี่ฝึกหนักมากๆครับ ทีค่ายนี้
    > > เขาจะทำให้พลเรือนที่ไม่รู้จักปืน เป็นทหาร ยิงปืนให้ได้ภายใน
    > > 13วัน โดยฝึก HK33 และ M16 A-1..ภายนอกค่ายปล้นปืนที่ผมอยู่
    > > ค่ายนี้เหมือนอยู่กลางป่าครับ
    > > แล้วมีหมู่บ้านแขก ล้อมอยู่ 3 หมู่บ้าน .สารเลวพวกนี้ละครับ
    > > วันที่ปล้นปืนมันก็มาร่วมปล้น > > ท่านรู้หรือไม่ วันปล้นปืน
    > > มันได้ไปทั้งหมด 300กว่ากระบอก M16 A-1 > โจรที่มันมาปล้น
    > > มีประมาณ300คน 300คนจิงๆครับ
    > > ทั้งเด็กวัยรุ่น ยัน* > ใครมีปืนก็ลูกซอง M-16 อาก้า ใครไม่มีปืน
    > > ก็พกสปาต้า > > สิบเวรวันนั้น ไม่มีปืนครับ มีแต่กุญแจคลัง
    > > ทหารใหม่เพิ่งฝึกเสร็จ ปล่อยกลับ > บ้านวันที่ 1 มค.46
    > > เกิดเหตุ 4 มค. 46
    > > สงสัยไหมครับ > > เพราะ.***แซนดี้ที่มาฝึกทหารใหม่ทั้งหมดเป็นแขก
    > > มันฝึกปืนเป็น กลับบ้านแล้วก็กลับมาปล้นค่ายพันพฒนา 4
    > > มันกลับมาปล้นชาติตัวเอง >
    > > รุ่นพี่ของผมเล่าว่า มันค่าสิบเวรด้วยมีด(ไม่ขอเล่าครับ)
    > > ตายทารุณทุกคน >
    > > จ่าที่พร้อมสู้ มีอาวุธ การรวมกลุ่ม และสถานที่กำบังพร้อมสู้ ทั้งค่าย
    > > มีราวๆแค่7คน .....
    > > มันเอาลวดราวตากผ้าที่หลังกองร้อยมัดมือเท้าไว้ แล้วรวมกันหน้าคลัง >
    > > รุ่นพี่บอกว่ามีคนนึงเป็นไทยพุทธ ถูกมัดข้างๆ
    > > แล้วพระที่แขวนไว้ดันออกมานอกเสื้อ
    > > หนึ่งในโจรที่คลุมหน้ามันเดินเข้ามาเอาพระนั่นเก็บเข้าไปในเสื้อให้ใหม่
    > > พร้อมกับพูดว่า > " ถ้าหัวหน้ามันถามให้บอกว่าเป็นอิสลามจาก3จังหวัด
    > > "เพราะ*โจรคนนั้น..ก็คือเพื่อนตอนเกณฑ์ทหารนั่นเอง > > "
    > > *ก้มหน้าไว้พอ อย่าเอาพระออกมา เด่วกุจะช่วย*ไม่ได้ "
    > > มันพูดไทยไม่ชัดเท่าไร แล้วมันก็เดินไปคุยกับหัวหน้ามันเป็นภาษายาวี >
    > > แนวๆว่าอย่าสนใจพวกนี้ เสียเวลาเปล่าๆ >
    > > อย่างน้อยๆมันทำเพื่อช่วยรุ่นพี่ผม..???
    > > หาก*หัวหน้ามันเห็น > ก็จะโดนสปาต้าปาดเข้าที่คอ(โดนมัดอยู่)
    > > จะสู้ได้ไงวะ*พวกเลวนั่นมันอยู่บนกองร้อยหมดแล้ว
    > > กองร้อยนึงมันอยู่กันราวๆ
    > > 40กว่าคน จ่า7คนที่ว่าอยู่บนตึกบังคับการ ลงไปมันยิงพรุน
    > > มันมาปล้นตี2กลางดึกครับ จ่า7คนยิงกันกระสุนเหลือคนละ3แม็คได้
    > > ถ้ากระสุนหมด
    > > มันก็บุกขึ้นมาฆ่าแน่นอนครับ คนเล่น Counter มาก่อนคงรู้ >
    > > แต่นี้ชีวิตจริงครับ... ท่านรู้ไหมว่า
    > > 1. ตอนนั้น อ.เจาะไอร้อง สัญญาณมือถือไม่มีครับ
    > > 2. โจรราวๆ300 กับจ่า 7คน เทียบปริมาณสิครับ
    > > 3. มันเอาปืนยิงสายไฟดับทั้งค่าย สายไฟที่หน้าค่าย
    > > ก็เหมือนหน้าบ้านท่านๆนี่ละเอาปืนอาก้ายิง ก็ขาด ไฟดับ
    > > มันบุก300 กลียุคครับ >
    > > 4.อาวุธปืนสงคราม M16 อาก้า ยิงโดนขา หรือแขน ถ้าโดนกระดูกจิงๆ ขาดครับ
    > > คือพิการไปตลอดชีวิต
    > > 5. กระสอบทรายต้องหนา3ชั้นครับถึงจะอยู่ > >
    > > วีรบุรษวันนั้น เป็นพลทหาร ที่เฝ้าหน้ากองรักษาการณ์
    > > โดนยิงจนขาลากแต่ยังถ่อสังขารไปที่ตู้โทรศัพท์สาธารณะ ทั้งวิ่งทั้งคลาน
    > > ทั้งแอบฝูงโจร โทรไปที่แม่ทัพภาค4
    > > ตอนที่โทรศัพท์ไปถึงที่บ้านแม่ทัพภาค4
    > > คุณนายภรรยาท่านรับครับ >
    > > แล้วท่านก็รีบวิ่งไปปลุกท่านแม่ทัพที่ชั้น2ของบ้าน
    > > ทีนี้ได้เรื่องครับ.... > > ท่านรีบสั่งการกลางดึก จัดชุดไปช่วย แต่
    > > ชุดที่มาจากค่าย จ.ปัตตานี กว่าจะ > มาถึงก็ตี 5ครับมันปล้นตี2
    > > มันเชือดคอสิบเวรเอาปืนไปหมดแล้ว หน่วยเขาก็มาเร็วที่สุดแล้วครับ
    > > ชุดที่มาช่วยมี ทหาร1รสบัส รถฮัมวี่ 1 คัน
    > > ตำรวจไทยเราขับแอบตามๆมาครับ >
    > > ถามว่าทำไมไม่มาให้เร็วกว่านี้
    > > 1.จิงๆหน่วยอาจมาถึงใน1ชม.ครับ
    > > แต่เข้าไปไม่ได้ มีการขวางถนน เรือใบ > และเผายาง
    > > มันก็เฝ้ารออยู่แล้วครับ
    > > ประมาณ100กว่าคนวงนอก เป็นชุดตัดกำลัง
    > > 2. จากข้อ1 ถ้าไม่สว่างเข้าไปช่วย คือไปตายครับ
    > > จริงๆ.. มันรออยู่รอฆ่าชุดที่มาช่วย
    > > มันวางแผนมาแล้วครับ.. > >
    > > นี่แค่เกร็ดส่วนหนึ่งนะครับ ถือว่าผมเล่า
    > > นี่คือความจิงไม่ใช่แบบที่ท่านๆอ่านหนังสือพิมม์เล่มละ 8บาท
    > > หากมีโอกาสผมจะมาโพสอีกเกี่ยวกับรายละเอียด > >
    > > ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    > > ใครมีญาติหรือกำลังจะลงชายแดน ผมจะเล่าให้ว่า ใคร ไปจังหวัดไหน
    > > อยู่หน่วยอะไร ทำอะไร
    > > และเหตุการณ์จิงที่ผมพบมา เสียดายวันนี้ผมต้องไปทำงานก่อน
    > > แล้วผมจะมาโพสอีกนะครับ > > สุดท้ายนี้ผมจะบอกว่า > หากคุณ ญาติ หรือ
    > > คนที่คุณรักจะลง3ชายแดนใต้ หากเขาไปไปอยู่หน่วยเฉพาะกิจ หรือ
    > > หน่วยฐานปฏิบัติการ > ผมถามคุณสักคำ ตอนที่เขาอยู่บ้าน
    > > คุณเคยบอกว่ารักเขาคนนั้นไหม.... >
    > > บอกและรักเขาให้เต็มหัวใจทุกวินาที > >
    > > ดีกว่าที่ว่า...... > มีโทรศัพท์มาที่บ้าน พร้อมกับเสียงชายแปลกหน้า >
    > > ถ้าถามว่า " บ้านของ พลทหาร...... ใช่ไหมครับ >
    > > กระผม....เป็นผู้บังคับบัญชา
    > > เราขอแสดงควมเสียใจอย่างสุดซึ้งที่......." > >
    > > ตอนที่เขาอยู่บ้าน ก็จงรัก
    > > และแสดงออกมาให้เต็มหัวใจ > > ถ้ามีสายนี้โทรมา
    > > ต่อให้คุณร้องไห้น้ำตาเป็นทราย
    > > > > เขาก็จะกลับบ้าน พร้อมธงชาติคลุมกายแล้วครับ >

ได้มาอีกทีหนึ่งน่าสลดมากๆของเเสดงความเสียใจเเก่ ทหาร ตำรวจ ที่อยู่ภาคใต้

4. sukawons

sukawons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    เอาเลยคับ ผม นักเรียนเตรียมรุ่น 53 คับ

5. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขอคุณพระรัตนตรัย บารมีบุรพมหากษัตริย์ในอดีต บารมีพ่อหลวงและราชวงค์

ตลอดทั้งคุณงามความดีทั้งหลายทั้งปวงในโลกนี้จงปกป้อง พี่น้องทหารรั้วของ

ชาติ ผู้เสียสละที่ยิ่งใหญ่ต่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และอธิปไตย จงรอด

ปลอดภัย มีชัยกลับมาด้วยเทอญฯ

อดีตทหารเก่า ขอคาระวะดวงจิตที่กล้าหาญของนักรบไทย

ไฟล์ที่แนบมา:

6. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    -เป็งยังไงบ้างครับ
    เรื่องชมรม อ่าพี่

7. นักรบเเห่งสยาม

ตอนนี้ผมก็พยามมองๆเรื่องวัดอยู่เเบบวัดจนๆนะครับหาวัดที่จะไปทำอยู่เเต่เเต่ละวัดก็อยู่ต่างจังหวัดนะครับอาจเดินทางหลายวันเเละลำบากด้วยสวยครับ

8. นักรบเเห่งสยาม

พี่น้องทหารตำรวจทั้งหลาย ใครมีเสื้อ m69 บ้างครับเป็นเสื้อนอกเกราะของทหารusสมัยสงครามเวียดนาม ต้องการมากๆๆๆๆๆๆๆ

9. samzuzaa

samzuzaa เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆทหารหาญทุกคนที่สละชีพอันมีค่ายิ่งของท่านเพื่อทุกๆคนในชาติที่บางคนไม่เคยเห็นคุณค่าของสิ่งที่ท่านได้สละเลย แต่ผมอยากบอกว่าผมคนหนึ่งล่ะที่ภาวนาถึงพวกท่านทุกวันขอให้เอาชนะพวกโจรใจบาปหยาบช้าเหล่านี้ นำสันติสุขคืนมาสู่บ้านเกิดเมืองนอนของพวกเราที่รักยิ่งชีพ เป็นกำลังใจให้ท่านเสมอครับ

10. นักรบเเห่งสยาม

ครับผม บางคนไม่เคยเห็นคุณค่าของสิ่งที่ท่านได้สละเลย ที่คุณพูดมานั้นก็ถูกครับ
    ส่วนตัวผมนั้นเคยโดนมากับตัวเเล้วครับโดน พูดจาเเบบดูถูกดูเเคลนกัน กันเลย ทำนองว่าเราก็เเค่ทหารยศ สิบเอกจะไปทำอะไรได้ รุ่นพี่ที่เป็นทหารอยู่ ภาคใต้ก็โดน ญาติทางเมียพูดเเบบ โธ่ก็เเค่ทหาร เป็นได้เเค่จ่า ไปเป็นเมียมันได้อย่างไง เงินทองก็ไม่ค่อยมี ประมาณนั้น เเต่หารู้ไหมว่า เขาก็เป็นคนคนหนึ่งที่ได้เสียสละชีวิตลงใต้ เพื่อปกป้องขวานทองของไทย นะครับ ถึง ยัง ไง ทหาร ตำรวจ ก็ทำหน้าที่ไม่เคยถ่อเเม้เเต่น้อย เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และอธิปไตย

11. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

คือนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่ คือคนไทยผู้ยิ่งยง สู้ๆๆ...พวกเราไม่ลงนรก ใครจะลง

12. นักรบเเห่งสยาม

ตอนนี้ไทยเรากำลังมีปัญหาผมอยากให้เด็กรุ่นใหม่ ให้ตระถึง บรรพบุรุษ ของไทยเราที่เรายืนอยู่ได้เพราะ เลือดเนื้อ เเละการเสียสละของท่าน ท่านได้มองเราอยู่ ตลอกเวลา

13. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ตำรวจไทยเลือดใหม่ รายงานตัวครับผม!!

14. Pla_Tong

Pla_Tong สมาชิก

15 ธันวาคม 2007
    ไม่เรียนแล้ววิทยาศาสตร์

จะไปเป็นทหาร !!!

15. นักรบเเห่งสยาม

16. นักเดินธรรม

ไม่เป็นแล้วตำรวจจะไปเป็นทหาร -_-" ย้ายเหล่าได้ป่าวหว่า อิอิอิ

17. นักรบเเห่งสยาม

น่าจะได้นะครับผมว่าดีออกจะรู้หลายๆรสชาติ55555

18. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    พี่คลิกและพี่Marine24 ก็เป็นทหารเก่า น่าจะชวนมาแจมนะครับ
    ผมก็เคยเป็นทหารเกณฑ์มาปีนึงเต็มๆ
    อยู่หน่วยราบอากาศโยธิน( ปี 28) ชีวิตทหารก็หนุกดีนะ เบื่ออย่างเดียวต้องเข้าเวรบ่อยมาก โดยเฉพาะถ้าโดนเวรควง 8 ช.ม.ยืนเซ็งเลย...
    มีแต่ญาติเป็นตำรวจอยู่หลายคน(น้องชายและหลานชาย) มีพี่เขย 3 คนที่เป็นตำรวจแต่ว่าได้สละชีพเพื่อชาติและประสบกับโรคร้ายคร่าชีวิตไปกันหมดแล้ว...กรรม
    โมทนากับทหารหาญทุกท่านที่ได้เสียสละเพื่อประเทศชาติครับ

19. สัทธาธิกะ

สัทธาธิกะ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงรุ่น 53 แล้วหรอครับ

ผมนับแล้วตอนนี้ถึงแค่รุ่น 52 เองนะ

หรือว่ากำลังจะสอบเข้ารุ่นที่ 53

หรือได้โค้วต้าจาก นนส. ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2009
  20. นักรบเเห่งสยาม

ครับ เเล้วที่ผมบอกช่วดูให้ด้วยนะ เสื้อ m69 บ้างครับเป็นเสื้อนอกเกราะของทหารusสมัยสงครามเวียดนาม ต้องการมากๆๆๆๆๆๆๆ <!-- / message -->