ใครอยากรู้ว่าลักษณะคู่ครองของคุณเป็นเช่นไร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ไกรเกรียงยุค, 18 กุมภาพันธ์ 2008.

1. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ panorama01

ถามให้มันเคลียร์ๆหน่อยครับ

จะได้ไม่ต้องเสียเวลามาตอบหลายรอบ

หญิง+ชาย น่ะ

หมายถึงเป็นกระเทย หรือเป็นทอม

หรือ

ถามให้ทั้งสองคน ซึ่งดันเกิดวันเดือนปีเดียวกัน

(ที่จริงถามมากวนๆแบบนี้ น่าจะเบี้ยวไม่ตอบเนาะ)

2. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ ramai

ฮับป๋ม...

(คนวางระบบ มันกลัวจะเสียเนื้อที่ปล่าวหรือไงเนี่ย พิมพ์สั้นก็ไม่ผ่านให้ บ้าๆบอๆ)

3. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ oui1980

๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนมีความอดทน สู้งาน เป็นนักสู้ชีวิต มีความขยันขันแข็ง มุ่งมั่นสูง
    ๒. เป็นคนที่พูดไม่ค่อยเก่ง ชอบพูดตรงไปตรงมา บางครั้งอาจฟังดูขัดหู
    ๓. ไม่ใช่คนหยาบกระด้าง เป็นคนรู้จักสัมมาคารวะ อ่อนน้อมถ่อมตนตัวผู้ใหญ่
    ๔. เป็นคนจริงจังกับชีวิตมากๆ เป็นคนคิดมาก
    ๕. เป็นคนรักเพื่อนฝูง ใจคอกว้างขวาง ไม่เห็นแก่ตัวนัก นิสัยใจคอดี
    ๖. เป็นคนจริงจังในเรื่องของความรักมากๆ ทุ่มเทสุดตัวและหัวใจ
    ๗. ชอบให้คนอื่นเอาใจ เพื่อความอบอุ่น เหมือนกันตัวเองมีปอมด้อย
    ๘. มีความสามารถในตนเอง แต่ไม่ค่อยเชื่อมั่นในตนเองนัก ทำอะไรจึงมักจะผิดพลาดเสมอ
    ๙. คนรอบข้างอ่านใจยาก แม้บางครั้งดูอ่อนแอ ไม่เด็ดเดี่ยว แต่บางคราวก็หนักแน่นและทรหดมาก
    ๑๐. ดวงชะตา ไม่เลวร้าย หาเงินเก่ง มีเกียรติดีในสังคม ฐานะปานกลาง

4. Katua~*Angel

Katua~*Angel สมาชิกใหม่

9 สิงหา 37 เพศกะเทยค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

5. ไกรเกรียงยุค

ขออภัยอย่างสูง สำหรับคำว่า"มัน" และ "บ้าๆบอๆ"

ที่มันพลั้งเผลอไปด้วยความคะนองใจ

แต่ก็ไม่มีอะไรแอบแฝงนะ

ส่วนที่คุณตอบมาเหมือนกำลังจะบอกว่าตัวคุณเป็นกลุ่มผู้ดูแลว่างั้นเหอะ

เรื่องที่คุณลงแจ้งเพื่อนญาติธรรมน่ะ

คุณก็เคยลงมาแล้วครั้งนึงมิใช่เหรอ

ยังจำได้มั้ย?

ไม่ต้องกลัวนะ

ท่านอื่นๆก็ทราบดีว่า มันเป็นโปรแกรมสำเร็จรูปของท่านมหาแซม

ซึ่งผมก็จะลงไว้เป็นระยะๆ

มันไม่ภูมิใจหรอกครับ กับการแอบอ้างท่านอื่นเขา

ผมก็แจ้งอยู่เสมอๆ ว่าดูกันเพื่อความสนุก

แต่อย่าไปยึดติดมากนัก

ผมจะสอดแทรกคำแนะนำเข้าไปด้วยทุกครั้ง

อะไรที่ทำให้เขาสบายใจกัน

ผมก็ทำ เพื่อบุญเล็กๆน้อยๆ

แต่ผมทำด้วยใจสะอาด (ขอย้ำ) ใจสะอาด

ไม่มีอะไรเคลือบแฝงในใจ แม้แต่ความริษยา อาฆาต หมั่นไส้คน

ผมเองก็เคยศึกษาการพยากรณ์ มาจากอาจารย์ที่มีชื่อเสียงรู้จักดีท่านหนึ่ง

ของเมืองไทย

แต่ผมก็เบื่อแล้วที่จะไปเดินสายรับดูให้เขา

ต้องคอยฟังแต่ปัญหาของเขาสารพัดสารเพ

ทั้งที่ค่าดูต่อหัว ก็ไม่น้อย

1,000 บาท

ผมยังต้องเลิกไป

ที่นำโปรแกรมของมหาแซมมาช่วยดูในเว็บนี้

ก็เพราะสะดวก ไม่เสียเวลามาก (ให้สอดคล้องกับจำนวนคน)

และเป็นโปรแกรมง่ายๆ ไม่เน้นนัก

ให้ญาติธรรมเขารู้สึกเหมือนมีอะไรให้เล่นกันเพลินๆ

ก็เท่านั้น

ลักษณะการลงคำพูดของคุณทั้งหมด

แสดงให้เห็นนิสัยที่แท้จริงของคุณออกมา

เหมือนครั้งก่อนๆ เมื่อสมัยผมเข้ามาแรกๆ

ก็ทำพฤติกรรมเช่นนี้

ทั้งนิสัย ไม่ได้ต่างจากหน้าตา รูปร่าง อ้วนๆ เตี้ยๆ ของคุณเลย

อยู่กับเว็บธรรมแท้ๆ

มีส่วนร่วมเป็นหัวในงานบุญสารพัด

แต่ใจไม่ได้มีความเยือกเย็นสุขุมแม้แต่น้อย

คงอาจเป็นเพราะวุฒิภาวะยังไม่มาก

สมกันกับสมญานามที่ตั้ง

ถ้าคุณอยากจะเป็นองครักษ์พิทักษ์บอร์ด

ก็ควรปรับปรุงความสุขุมเยือกเย็นให้มากกว่านี้นะ

ผมไม่รู้หรอกว่าคุณเห็นเอง หรือ มีคนเขาไปบอก

ก็พอกัน

เว็บนี้มีทั้งคนดี

คนเกือบจะดี

คนไม่ดีเอาเสียเลย

ปะปนกันมาก

คุณดูแลส่วนนี้หรือเปล่า?

หลายๆ กระทู้

ยังมีพวกจิตต่ำ มั่วพระธรรม อีกมากมาย

คุณควรนำความรู้ที่พอจะมี

หรือวิสัยทัศน์

เข้าไปลองชิมลางกับพวกเขาดูนะ

อย่าคอยมาจ้องอาฆาตพยาบาท กับคนอย่างผมอีกเลย

คุณคม

6. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ กระตั้ว(ไม่รู้ถูกหรือเปล่า)

ตกลงจะเอาจริงๆใช่มั้ย

ไอ้เพศที่สามน่ะ

7. Katua~*Angel

Katua~*Angel สมาชิกใหม่

ก็มันเป็นไปแล้วให้ทำไงอ่า

เปลี่ยนก็ไม่ได้แล้วอ่า:'(

8. ไกรเกรียงยุค

ในเมื่อคุณนำลิงค์มาลงแล้ว ณ วันนี้

ผู้คนที่เข้ามาอ่านก็ได้ทราบทั่วกันแล้ว

เป็นการย้ำอีกครั้ง จากที่ผม คอยลงเป็นระยะๆ

ฉะนั้น

คงไม่ต้องแสดงบทตำรวจบอร์ด อีกแล้วนะครับ

ทั้งหมดที่ลองไล่อ่าน ทบทวน สองสามรอบ

เน้นไปที่ คำพูดที่ผม ไปลง เป็นการกระทบ ผู้ดูแลทั้งหมด

ประเด็นคงอยู่ที่ตรงนี้เป็นหลัก

แต่ส่วนอื่นเป็นข้ออ้างให้สมน้ำสมเนื้อหน่อย

ชอบตรงคำว่า "เรื่องรูปชั่ว ตัวดำ" จัง

ผมบอกแค่ อ้วนๆ เตี้ยๆ นะ

ไหง รีบ ชี้แจง บรรยาย สรรพคุณ ออกมาเองซะงั้น

ไม่มีใครว่าคุณชั่วนะ

ไม่มี

และตรงประโยคนี้

"แล้วก็ขอขอบคุณมากนะครับที่ช่วยเตือนผมว่า ผมเคยเตือนแล้ว แต่คุณไม่ได้ปรับปรุงครับ"

คุณเตือนเรื่อง การให้เครดิต ผมทำแล้วครับ ไม่ใช่ไม่ทำ ลองเปิดหาดู

ส่วนเรื่องคำพูดที่ว่า "มัน" กับ "บ้าๆบอๆ"

ไม่มีครับ

ไม่ต้องเตือน

อย่าหลงหรือมั่วประเด็น

เอาความสามารถที่คุยไว้ในนี้

ไปพัฒนาการจัดระบบงานของคุณให้ดี

ไม่ว่าเรื่องการติดต่อรถ ให้ญาติธรรม เขาไปเมืองกาญจน์กัน

ติดต่อกันเก่งมาก

รถตู้หายเรียบ

ไม่มาเลย

ปล่อยให้ญาติธรรมหลายสิบคน ยืนรอตากฝนกัน

คงได้ชยันโตในใจกันไปหลายดอก

ดีที่มีญาติธรรมท่านหนึ่งเขาช่วยวิ่งเรื่องรถให้

แต่ก็ได้เป็นรถบัสเก่า

ก็ไม่วาย

เดือดร้อนญาติธรรมอีก

พยายามเข้าครับ

ทำดีอย่างที่คุยหน่อย

สู้ต่อไป

ทาเคชิ

อ้อ ไม่ใช่สิ

เห็นฉายาตั้งไว้

เหมือนอะไรนะ

แถวๆ อินโดนีเซียน่ะ

แต่บ้านเราเรียกอีกอย่างนึง

9. ไกรเกรียงยุค

อ้อ...

อีกหน่อยนึง

"ถ้าผมเป็นคุณ ซึ่งบอกว่ามีวุฒิภาวะมาก "

ไม่มีนะ ผมไม่เคยบอกว่าผมมีวุฒิภาวะมาก

ไม่ต้องเติม เสริมแต่งให้ผมครับ

ขอบคุณ

คุมๆสติหน่อย

แล้วจะรุ่ง

10. โมกแก้ว

โมกแก้ว สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2009
    เพศหญิง วันที่ 18 สิงหาคม 2520 ขอบคุณค่ะ

11. suladda_nam

suladda_nam สมาชิกใหม่

17 พฤษภาคม 2009
    หญิง วันศุกร์ที่ 8 ธันวาคม 2532

12. chamod13

chamod13 สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2009
    ลักษณะคู่ครอง

เพศ หญิง เกิดวันที่ 2 มกราคม 2531

13. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ โมกแก้ว

๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนมีความอดทน สู้งาน เป็นนักสู้ชีวิต มีความขยันขันแข็ง มุ่งมั่นสูง
    ๒. เป็นคนที่พูดไม่ค่อยเก่ง ชอบพูดตรงไปตรงมา บางครั้งอาจฟังดูขัดหู
    ๓. ไม่ใช่คนหยาบกระด้าง เป็นคนรู้จักสัมมาคารวะ อ่อนน้อมถ่อมตนตัวผู้ใหญ่
    ๔. เป็นคนจริงจังกับชีวิตมากๆ เป็นคนคิดมาก
    ๕. เป็นคนรักเพื่อนฝูง ใจคอกว้างขวาง ไม่เห็นแก่ตัวนัก นิสัยใจคอดี
    ๖. เป็นคนจริงจังในเรื่องของความรักมากๆ ทุ่มเทสุดตัวและหัวใจ
    ๗. ชอบให้คนอื่นเอาใจ เพื่อความอบอุ่น เหมือนกันตัวเองมีปอมด้อย
    ๘. มีความสามารถในตนเอง แต่ไม่ค่อยเชื่อมั่นในตนเองนัก ทำอะไรจึงมักจะผิดพลาดเสมอ
    ๙. คนรอบข้างอ่านใจยาก แม้บางครั้งดูอ่อนแอ ไม่เด็ดเดี่ยว แต่บางคราวก็หนักแน่นและทรหดมาก
    ๑๐. ดวงชะตา ไม่เลวร้าย หาเงินเก่ง มีเกียรติดีในสังคม ฐานะปานกลาง

14. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ suladda_nam

๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนหัวแข็งพอสมควรทีเดียว ยากที่จะโอนอ่อนผ่อนตามใคร ยอมหักมากกว่าจะยอมงอ
    ๒. เป็นคนมีน้ำใจชอบช่วยเหลือคนอื่นเสมอ
    ๓. ไม่ชอบให้คนมาดูถูก เป็นคนที่แคร์เรื่องเกียรติและศักดิ์ศรี
    ๔. รักความอิสระ ไม่ชอบการผูกมัด และไม่ชอบเข้าไปวุ่นวายกับใครก่อน
    ๕. เป็นคนมีเหตุผล คิดก่อนแล้วจึงพูดจึงทำ แต่ค่อนข้างจะเข้าข้างตัวเองสักหน่อย
    ๖. ค่อนข้างจริงจังกับชีวิตเกินไปจนดูเป็นคนซีเรียส ขาดอารมณ์ขัน มักคิดเล็กคิดน้อยกับเรื่องต่างๆ เสมอ
    ๗. มีความเชื่อมั่นในตนเองสูง มักทนไม่ได้ถ้าถูกค้านหรือต่อต้านความคิดเห็น
    ๘. เป็นคนขยันขันแข็ง อดทน มุ่งมั่นในการทำงาน
    ๙. มีความคิดสร้างสรรค์ดี แต่เข้ากับผู้คนได้ไม่ดีนัก
    ๑๐. ดวงชะตาค่อนข้างดี มีช่องรุ่งโรจน์และซบเซาสลับกันไป ฐานะ การงานและความสำเร็จพอปานกลาง

15. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ chamod13

๑. คู่แท้ของคุณมีอุปนิสัยเหมือนเด็กๆ คือทั้งดื้อทั้งขี้น้อยใจ ชอบให้ใครๆ ตามใจตัวเองเสมอๆ
    ๒. มีความน่าเอ็นดูไม่น้อย ขี้อ้อน นำรอยยิ้มมาให้คนรอบข้างได้ตลอดเวลา
    ๓. ยามโกรธโมโหร้าย แต่ไม่นานก็หาย ไม่ค่อยมีพิษมีภัยกับใคร จิตใจดี
    ๔. ไม่เจ้าชู้ ค่อนข้างเลือกคบคน ถ้าพบคนถูกใจแล้วก็ยากที่จะแอบให้เบอร์โทรศัพท์ใครอื่นแน่นอน
    ๕. ใจเย็นพอสมควร มักจะคิดตรองให้รอบคอบก่อนจะทำอะไรเสมอ บางครั้งคิดมากจนดูเหมือนคนตัดสินใจช้าหรือเฉยชาเกินไป
    ๖. เชื่อมั่นในตัวเองสูง อยากให้ใครๆ เชื่อและเห็นด้วยตามความคิดของตัวเอง แต่ตัวเองไม่ค่อยรับฟังความคิดของคนอื่นบ้าง
    ๗. เป็นคนที่มีหลักการในชีวิตพอสมควร ค่อนข้างละเอียดอ่อนมักจู้จี้จุกจิกเอากับคนรอบข้าง แต่ก็ด้วยเพราะหวังดีจริงๆ
    ๘. ไม่ชอบความเปลี่ยนแปลง ไม่ชอบเรื่องโลดโผนที่เสี่ยงๆ มักชอบความเป็นระบบระเบียบเป็นขั้นเป็นตอน
    ๙. มนุษยสัมพันธ์ไม่ดีนัก ขาดความเป็นกันเองกับคนรอบข้าง
    ๑๐. อุปนิสัยในคอจัดว่าดี ดวงชะตาจะก้าวหน้า มีอาชีพมั่นคงดีฐานะมั่งมี

16. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ opallza

๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนหัวแข็งพอสมควรทีเดียว ยากที่จะโอนอ่อนผ่อนตามใคร ยอมหักมากกว่าจะยอมงอ
    ๒. เป็นคนมีน้ำใจชอบช่วยเหลือคนอื่นเสมอ
    ๓. ไม่ชอบให้คนมาดูถูก เป็นคนที่แคร์เรื่องเกียรติและศักดิ์ศรี
    ๔. รักความอิสระ ไม่ชอบการผูกมัด และไม่ชอบเข้าไปวุ่นวายกับใครก่อน
    ๕. เป็นคนมีเหตุผล คิดก่อนแล้วจึงพูดจึงทำ แต่ค่อนข้างจะเข้าข้างตัวเองสักหน่อย
    ๖. ค่อนข้างจริงจังกับชีวิตเกินไปจนดูเป็นคนซีเรียส ขาดอารมณ์ขัน มักคิดเล็กคิดน้อยกับเรื่องต่างๆ เสมอ
    ๗. มีความเชื่อมั่นในตนเองสูง มักทนไม่ได้ถ้าถูกค้านหรือต่อต้านความคิดเห็น
    ๘. เป็นคนขยันขันแข็ง อดทน มุ่งมั่นในการทำงาน
    ๙. มีความคิดสร้างสรรค์ดี แต่เข้ากับผู้คนได้ไม่ดีนัก
    ๑๐. ดวงชะตาค่อนข้างดี มีช่องรุ่งโรจน์และซบเซาสลับกันไป ฐานะ การงานและความสำเร็จพอปานกลาง

17. ไกรเกรียงยุค

คนที่ผูกใจเจ็บน่ะคือคุณ

เมื่อครั้งก่อนๆ ที่คุณก็มาลักษณะนี้ไปแล้ว ก็ปะทะคารมแบบนี้ไปแล้วรอบนึง

คุณก็รอหาจังหวะอยู่

แต่ทีนี้ เจ้าระบบ มันดันทะลึ่งไม่ให้พิมพ์สั้น

ก็เลยเป็นเรื่องเป็นราวมาจากตรงนี้

คุณซึ่งรอจังหวะอยู่แล้ว ก็ได้ทวงคืนเสียที

ซึ่งมันไม่เข้าท่าเลย

คนที่เขาพิมพ์สั้น แล้วระบบไม่ยอมรับ

ซึ่งเขาไม่รู้ที่มาที่ไปมาก่อน

เขาก็หงุดหงิดเป็นธรรมดา

ก็ต้องมีบ้าง

ก็แทนที่จะบอกให้คนทั่วไปรับทราบบ้าง ก็ไม่เห็นมี

ญาติธรรมท่านอื่นเขาบอกว่า ตัวกดอนุโมทนา มันก็หายไป

ทางผู้ดูแลก็กลัวคนจะพิมพ์แค่อนุโมทนาส่ง

คงเปลืองพื้นที่ซอฟต์แวร์

เรื่องมันมีแค่เนี้ย

ถ้าคุณจะเป็นหนึ่งในผู้ดูแลระบบที่ดี

บวกกับกับอยู่กับทางสายธรรม

คอยวิ่งพาคนทำบุญอยู่เรื่อยๆ

ก็น่าจะมี สติ หรือ ใช้ลักษณะคำพูด รวมถึงการชี้แนะที่ดีกว่านี้หน่อย

แค่คุณแจ้งเตือนมาว่า ใช้คำพูดไม่เหมาะสมนะ

แค่นั้นผมก็อาย และ ต้องขอโทษแล้ว เพราะมันผิดจริงๆ

แล้วผมก็ยอมรับว่าด้วยความคะนอง

คุณก็ยังไม่ยอมในคำพูดของผมตรงนั้น

ยังมีต่ออีก

นี่กะเอาให้ตายฝังเลยหรือ นี่หรือไม่อาฆาตกัน

แล้วคุณก็เอาลิงค์ลง ซึ่งมันก็บอกเจตนาของคุณในใจอยู่แล้ว

ว่าคิดเช่นไร

ใครเขาอ่าน เขาก็รู้ เขาก็ดูออก

คนเก่าๆ ที่เคยสอบถาม เขาก็กลับมาถามอีก

ทั้งๆที่เขาก็รู้ว่า มันเป็นโปรแกรมสำเร็จของมหาแซม

บางรายเขาก็บอกว่าเขาก็ยังซื้อไว้เลย

แล้วสงสัยมั้ย

ว่าทำไม ญาติธรรมต่างๆ เขาก็ยังมาลงถามกันอีก

เขาไม่ได้มายด์ หรอกครับ ว่าใครจะเป็นอาจารย์ไม่อาจารย์

ขอแค่ความสะดวก ความกระจ่าง หรือความสบายใจเล็กๆน้อยๆให้เขาเท่านั้น

แล้วการที่ผมมาช่วยลงเป็นสีสันให้กับเว็บนี้

ผมได้ประโยชน์อันใดมิทราบ

สลึงเฟื้อง ก็ไม่มี

ต้องสละเวลาส่วนตัวมาคอยตอบให้เขา

คอยแนะนำสิ่งต่างๆให้เขา สบายใจ

ต้องคอยดูว่ามีใครมาถามไหม แล้วก็จะรีบมาตอบทันที

ซึ่งบางท่านก็ขอบคุณมา ว่ารีบมาตอบให้ทันใจ ไม่เหมือนกระทู้อื่นๆ

ซึ่งปล่อยทิ้งไปเลยก็มี

และผมเองก็ไม่เคยมี การกระทำในทางไปรับดูส่วนตัว

หรือเรียกรับเงินเหมือนกระทู้บางกระทู้ของคนอื่นๆ

บางรายก็ไปหลอกลวงเงินเขา

ซึ่งญาติธรรมหลายๆท่านในเว็บนี้ก็รู้จักผมดี

เขาก็มาบ่นให้ฟัง

ทีอย่างนี้ล่ะ ไม่คอยไปชี้แจงบ่อยๆ หรือให้ความกระจ่างกับญาติธรรมเขา

แต่ดัน มาอาฆาตรอจังหวะเอาคืน อยู่กับผมเนี่ย

คุณเป็นอะไร

เป็นผู้ดูแลแท้ๆ

แต่คอยแต่จ้องจะมาหาเรื่องคนที่เขามีน้ำใจช่วยเหลือเพื่อนธรรม

ใจคุณทำด้วยอะไร

ไปทำบุญน่ะ ไปทำไมกัน

ถ้าใจยังเป็นแบบนี้

"4. เรื่องที่คุณบอกว่า ไม่มีใช้คำว่า "มัน" กับ "บ้าๆบอๆ" ผมยืนยันว่ามีครับ ขอเอามาโพสต์ให้ดูอีกครั้งครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไกรเกรียงยุค [​IMG]
    ฮับป๋ม...

(คนวางระบบ มันกลัวจะเสียเนื้อที่ปล่าวหรือไงเนี่ย พิมพ์สั้นก็ไม่ผ่านให้ บ้าๆบอๆ)"

ส่วนเรื่องเนี้ย ผม หมาย ถึง ว่า ที่ผ่านมาที่คุณบอกว่าเตือน

แล้วไม่ปรับปรุงน่ะ

ผมไม่เคยมีเรื่องนี้

ไม่ใช่อันนี้

ก็เพราะอันนี้แหละ มันถึงได้มีเรื่อง ปะทะกันอยู่นี่

อย่าหลงประเด็น อ่านแล้วทำความเข้าใจด้วย

ไม่ใช่อยากเป็นผู้ดูแล หรืออยากแอ๊คอ๊าต

เหมือนพวกแต่งตัวเลียนแบบตำรวจ

เอาเวลาที่คอยจะมาอาฆาตพยายาทผม

หรือคอยจังหวะจะเอาคืนผม

ไปคอยดูพวกที่หลอกลวงให้ญาติธรรมเสียเงินดีกว่านะ

ที่จริงวันนี้กะไว้ว่า

ถ้าไม่มาต่อความยาวกัน

มันก็จบๆกันไป

ผมก็คอยเป็นสีสัน ช่วยเหลือ ญาติธรรม

เพื่อความสบายใจเล็กๆน้อยๆต่อไป

หรือถ้าคุณยังมาไม่จบสิ้น คอยแต่จะเอาชนะคะคาน

ผมเลือกสองอย่าง

คือ ปะทะต่อ (แบบโง่ๆ)

กับบอกเลิกศาลาไปเลย

ให้พวกผู้ดูแลของคุณ

ลบกระทู้ทั้ง 3 ของผม ไปได้เลย

ผมก็ไม่ต้องมาคอยพะวงตอบให้ญาติธรรมด้วย

ผมไม่เดือดร้อน

หน้าก็ไม่ได้

เงินก็ไม่ได้

แถมยังต้องมาเสียอารมณ์กับคนอย่างคุณอีก

ใครเป็นอย่างไร

ญาติธรรมที่เขาอ่านอยู่เขารู้ดี

ส่วนตัวคุณ

จะคิดจะอ่านอย่างไร

ก็ตามสบายเถิดนะ

เพราะผมก็เสนอทางเลือกให้แล้ว

ผมขอเป็นเด็กประถม สำหรับคนที่ยังมีนิสัยประถมต่อไป

ฝากญาติธรรมที่เข้ามาอ่านด้วยครับ

ผมว่าผมก็เนือยๆแล้วเหมือนกัน

มันไม่ได้มีดีอะไรกับผมเลย

เจอคนดูแล ที่ยังจ้องอาฆาตอยู่แบบนี้

รุ่งครับ

18. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ผมยุติการตอบแล้วครับ โพสต์ที่ผมตอบไปผมลบทิ้งละ หากมีข้อความใดทำให้เข้าใจผิดหรือกล่าวล่วงเกินไปก็ต้องกราบขออภัยด้วยครับ

จริงๆ ผมไม่อยากตอบแล้ว แต่ที่ต้องตอบ ก็แค่อยากมาแจ้งว่า ผมลบโพสต์ที่เตือนคุณและลบกระทู้ที่ผมตอบคุณออกไปแล้ว ผมไม่ได้กังวลที่จะตอบคุณ หรือ กลัวที่คนอื่นจะมาอ่านหรอกนะครับ (ถ้าใครอยากรู้ว่าผมตอบอะไร ให้ PM มา ผมจะส่งให้)

แต่ผมคิดว่า ถ้าโต้กันไปมา มันก็ไม่จบครับ ผมหยุดตอบดีกว่าครับ
    เป้าหมายผม คือ เตือนคุณ เมื่อคุณทราบก็ถือว่าบรรลุเป้าหมายผมแล้ว
    ส่วนคุณจะแก้ไขหรือไม่นั้น สิทธิ์ของคุณครับ ผมบังคับไม่ได้

ผมยืนยันนะครับว่า ผมไม่เคยอาฆาตคุณ และรอวันเอาคืน ไม่มีหรอกครับที่ผมจะทำแบบนั้น ถ้าจะทำจริง ผมทำไปนานแล้วครับ และในฐานะผู้ดูแล ถ้าผมจิตใจอาฆาตแบบที่คุณว่าจริง ผมรับกรรมหนักกว่าคนอื่นแน่นอนครับ ดังนั้นคุณสบายใจได้ ถ้าผมอาฆาตคุณจริง ผมมีนรกเป็นที่ตั้งครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ผมก็อภัยให้คุณครับ เพราะผมไม่ได้ต้องการเอาชนะคุณ ผมแค่อยากให้คุณทำในสิ่งที่ถูกต้อง

สุดท้ายนี้ ผมโอเคกับคำตอบของคุณนะครับว่า ตอบไปเพราะความคะนองครับ ลูกผู้ชายทำผิดแล้วยอมรับผมสรรเสริญครับ

แต่ในเมื่อคำตอบของคุณมีการโยงถึงเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเพิ่มเติม ไม่ว่าจะกล่าวหา เรื่องนิสัยกับรูปร่างผม รวมทั้งเรื่องชื่อผม แถมโยงไปเรื่องการพาคนไปทอดกฐินอีก ผมก็ไม่รู้ว่า คุณโยงไปถึงเรื่องนั้นทำไม เพราะที่คุณกล่าวมานั้น เป็นการกล่าวนอกเรื่อง และไม่ได้เกิดผลดีต่อตัวคุณเลย

ผมโมทนาในความเสียสละของคุณในการมาตอบนะครับ ผมรู้ว่าคุณเหนื่อย และไม่ได้อะไร งานอาสาสมัครก็แบบนี้ครับ ทำดีเสมอตัว พลาดเมื่อไหร่ก็โดนตำหนิ ผมเชื่อว่า หลายๆคนก็ต้องเจอแบบนี้ครับ เป็นธรรมดาของการทำความดีที่ต้องเผชิญกับอุปสรรคและบททดสอบครับ

ก็ขอตอบคุณแค่นี้ครับ และขออภัยสมาชิกทุกท่านด้วยถ้าเป็นการรบกวน

โมทนา

19. กะโรกะโร่

กะโรกะโร่ สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2009
    ขอรบกวนด้วยคนค่ะ.....23 กุมภาพันธ์ 2525 หญิงค่ะ.....

20. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ กะโรกะโร่