ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เรื่องนี้ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ
    ต้องรอให้คุณเด็กวัดบ้านจาน หรือพี่ wichert_lim เข้ามาตอบให้ ผมว่าน่าจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ ส่วนท่านใดที่ทราบ รบกวนช่วยคุณกระต่ายหน่อยครับ..

2. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    ผมคิดว่าหนุมานวัดซับน่าจะติด1ใน3นะครับที่หายาก

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าศึกษาเพิ่มเติมครับ :cool:

4. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    พระกริ่งเจริญลาภหลวงปู่หมุน ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    สงสัยจังครับเกิดอะไรดีๆกับเหรียญรุ่นมหาสมปราถนานี้ มาแรงแซงโค้งจริงๆ ท่านใดทราบช่วยขยายหน่อยเน้อchearr

6. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ขอบพระคุณครับพี่ :cool:
    ไม่เป็นไรครับ ผมล้มเลิกภาระกิจแล้วครับ

7. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    เล่าประสบการณ์บ๊อง ๆ ของผมหน่อย

คือผมใช้คอมฯ ที่ทำงานและผมจะเก็บข้อมูลไม่ว่ารูปภาพ , เนื้อหาข้อมูล และอื่น ๆ รวมทั้งเรื่องงานด้วยไว้ใน แฮนดี้ไดรฟ์ที่ผมไปซื้อมา 8 Gb ทุกวันผมจะเสียบไว้ในคอมฯ ที่ทำงานและตอนเย็นก็จะถอดออกใส่ในกระเป๋าสะพายตรงด้านหน้าแล้วรูดซิบปิด

มาเมื่อเช้านี้เองผมก็จะหยิบมาใส่ในคอมฯ ที่ทำงานตามที่เคยทำทุกวัน ปรากฎว่าหาไม่เจออ่ะ ค้นทั้งกระเป๋าก็ไม่เจอ ผมก็ว่าซวยแล้ว ข้อมูลตั้งหลายเดือน ดันประมาทไม่เซฟเก็บเอาไว้

อารมณ์เสียแต่เช้าเลยครับ ก็ไม่รู้ทำไง ก็หยิบเหรียญหมุนเงิน หมุนทอง ของ ลป. มากำแล้วขอว่า ลป.ช่วยด้วยครับ ลป.ช่วยด้วย (ไม่ได้เอ่ยออกมาแต่ในใจรู้กันว่าคือเรื่องแฮนดี้ไดรฟ) และเผลอบอก ลป. ลพ. ทุกองค์ที่ผมมีด้วยนะครับ (ลพ.กวย ... นะโมตาบอด ฯลฯ)

ปรากฎว่านึกได้ว่าผมมีสาย USB ต่อมือถือเข้าคอมฯ ผมก็หยิบมาเปิดดู ปรากฎว่าแฮนดี้ไดรฟอยู่ในนั้นเอง ผมจึงนึกออกว่าเมื่อวานรีบกลับบ้านมากไปหน่อยก็เลยหยิบยัดลงในถุงใส่ USB นั่นเอง

5 5 5 บ้าแล้วเรา ... ไม่รู้เพราะ ลป. (หรือท่านอื่น) ช่วยหรือเปล่านะครับ

เพราะบางรายเท่าที่ผมอ่านเขาหายแบบรู้เลยว่าวางลืมไว้ แล้วขอให้ ลป.ช่วย ปรากฎเจอในกระเป๋านั่นเอง แต่รายผมลืมเสียเอง หะหะหะ

8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ก็ดีครับ อันไหนที่ไม่มั่นใจก็พัก ๆ ไว้ก่อน เมื่อมั่นใจและมีโอกาสค่อยว่ากันใหม่

ที่คุณกระต่ายมีผมก็ว่าสุด ๆ แล้วครับ หากอยากได้เพิ่มหันไปมองแบบของหลักไปเลย
    ที่เดียวอยู่ครับ วันนี้อาจใช้ตังค์มากหน่อย แต่เมื่อมองไปข้างหน้า
    อาจต้องใช้ตังค์มากกว่านี้หลายเท่า หากตัดใจได้แล้วดังลายเซ็นต์ "หยุดแล้วจ้า พอแล้วจ้า"
    ผมขอแสดงความยินดีด้วย จากใจจริงครับ

9. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

องค์นี้เห็นแล้วทนไม่ใหว สภาพนี้พี่ๆรังใหญ่เก็บหมด

10. windman

ผมทนไหวครับ เพราะแทบจะนับเม็ดข้าวกินแร้วว เนี่ย ... โอ้กก...

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    55 ใจเย็นๆครับท่าน fatcafe.... ยังไงข้าวคือปัจจัย 4 ครับบบบ ( เคยเป็นมาก่องๆ) อิอิ (^___^)
    ว่าแต่องค์นี้ก็ยั่วกิเลสผมเหลือเกิ๊นนน ^^

12. windman

(ยกมือเช็ดน้ำลาย)

อ่า ... ผมว่า ... ก็งั้น ๆ อ่ะ

13. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    เข้ามารอฟังข้อมูลครับ สงสัยเหมือนกัน

14. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ยอมรับเลยว่าทำไมเหรียญรุ่นมหาสมปรารถนามาเเรงมากๆเลยครับต้นปีอยู่ที่เหรียญละพันเอง

15. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    กลางเดือนที่แล้วพึ่งเช่ามาสองพันเองคับ เดือนเดือนขึ้นเท่าตัวกว่า :boo:
    เมื่อก่อนอยากเก็บไว้เยอะๆ แต่หาเท่าไหร่ก็ไม่ค่อยจะมีคนปล่อย :'(
    เดี๋ยวนี้ถึงมีคนปล่อยก็ไม่กล้าจับล่ะครับ

16. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    อยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่องจำนวนการจัดสร้างพระปิดตารุ่นรวยทันใจ เนื้อชานหมากมีการจัดสร้างกี่องค์ทั้งเเบบมีตระกรุดเเละไม่มี รวมถึงดวงเศรษฐีเนื้อชานหมาก เเละพระเเก้วเเจกทานเนื้อชานหมาก ครับ พี่ท่านใดพอทราบบ้างครับ จะได้เป็นเเนวทางในการเก็บครับ

17. ขอขวด

คำถามยอดฮิท อีกคำถามนึง มีคนถามกันเยอะคือ พระปิดตาเนื้อชานหมากทำไมไม่ตอกโค๊ต หรือไม่มีโค๊ตให้ตอก

เก็บแบบมีโค๊ตแท้ชัวร์ เสกชัวร์ครับ

18. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ผมว่าส่วนหนึ่งน่าจะไล่ตามเหรียญตอกเลข 1 น่ะครับ แต่ส่วนอื่นๆ ต้องรอท่านอื่นมาตอบครับ

19. ขอขวด

ตัวอย่างพระปิดตาครับ...........................................

20. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    [​IMG][​IMG]
    พึ่งถึงมือเลยครับ มังกรคู่เนื้อเงิน + นวะ เอี่ยมสวยยยยยยยยย ^_^
    ดูแล้วเพลินตาดีครับ

ขนาดไฟล์:
      101.2 KB
      เปิดดู:
      1,004
      ขนาดไฟล์:
      96.5 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      113.1 KB
      เปิดดู:
      1,017
      ขนาดไฟล์:
      94.2 KB
      เปิดดู:
      62
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้