ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    T_T เสมานี่ผมหามาตั้งนานล่ะ หาไม่ค่อยเจอเลย มีตั้งหมื่นเหรียญ ไม่รู้หายไปไหนหมด
    ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้เช่าหากันเท่าไหร่ครับ สำหรับทองแดง ส่วนเนื้ออื่นๆไม่อยากคิดถึง

เหรียญสวยมากครับพี่

2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนที่ยังอยู่หลักร้อยถึงร้อยกลางๆ ยังมีมั้ยครับที่ทันหลวงปู่ปลุกเสก.........
    ผมมีตอนนี้องค์เดียวเป็นสมเด็จพญาหงษ์ทอง ครับ.......

3. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    อยากได้องค์นี้ใครมีบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      179.2 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      169.3 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      109.4 KB
      เปิดดู:
      82
  4. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    จริงๆก็ยังมีอีกหลายรุ่นนะครับ เอาเท่าที่ผมพอเห็นนะครับ ต้องอัพราคาว่าเป็น หลักไม่ถึงพันดีกว่าครับ หลายรุ่นไปหลายพันแล้ว

ปรกมะขาม , ผงดวงเศรษฐี ,เหรียญพรหมสี่หน้า , ปิดตา (รุ่นแรก)
    เหรียญ รวย รวย รวย ,มังกรคู่
    ส่วนรุ่นอื่นๆรอพี่ๆมาตอบเพ่ิมครับ

5. นุชเพ็ญศรี

นุชเพ็ญศรี สมาชิก

18 ธันวาคม 2009
    เรียนพี่ๆๆที่น่ารักทุกท่านนะคะ ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่ๆๆที่PMให้ความสนใจนะคะ น้องต้องขอโทษด้วยที่น้องยังไม่สามารถรับความกรุณาจากทุกๆๆท่านได้ เนื่องจากน้องต้องใช้เวลาในการหาวัตถุมงคลของหลวงปู่มากกว่า5ปี ถึงจะมีอย่างที่มีวันนี้ได้ น้องยังคิดว่าเมื่อถึงเวลาอันควร น้องคงจะสามารถแบ่งให้กับทุกๆๆท่านที่ต้องการได้นะคะ

6. kang_som

ขอบคุณมากครับท่านเจงกีสข่าน..... ที่วัดยังมีให้บูชาใช่มั้ยครับ........

7. kang_som

เห็นวัตถุมงคลของหลวงปู่ ที่ทำจากเหล็กน้ำพี้ ราคาไปไกลแล้ว แล้วมีพี่ๆ ท่านไหนเคยเห็นเหล็กน้ำพี้ก่อนที่จะนำมาหล่อมบ้างครับ ผมว่าส่วนใหญ่ไม่เคยเห็นแน่ๆ เลยเห็นแต่ตอนที่เป็นองค์พระแล้ว วันนี้เลยเอามาให้ชมครับ เหล็กน้ำพี้ แท้ๆ จากบ่อพระแสง และบ่อพระขรรค์ (บ่อที่ใช้สำหรับทำอาวุธให้พระมหากษัตรย์เท่านั้น) แบบยังไม่ได้หลอมครับ.........

8. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    คุณ kumplee ลองถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆ ดูสิครับ

9. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จวัดโนนผึ้ง.....................ของดีมีประสบการณ์ราคาย่อมเยาว์.

ลองเข้าไปดูกระทู้ด้านล่างนี้นะครับ

"เพื่อการกุศล บูชา "สมเด็จโนนผึ้ง"สร้างพระใหญ่"พระพุทธมงคลนิมิต" อยู่ในห้องประชาสัมพันธ์

10. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลที่พระอาจารย์ตั้ววัดซับลำใยสร้างให้หลวงปู่หมุนเสกราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านยังมีอีกเยอะครับ เฉพาะผง350เกจิและมีผงเก่าของหลวงพ่อกวยด้วยก็เกินคุ้มแล้วครับ ยังมีผงชมพูนุชอีกอันนี้ต้องลองดูเองถึงจะรู้ครับ.......แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง! 555

11. kang_som

เอ.....ยังไงกัน อิอิอิ อ่านแรกๆ ก็พอเข้าใจมาสะดุดตรงข้อความสุดท้ายนี้แหละ หรือว่าพุทธคุณด้านเมตตานี่ สุดๆไปเลยครับ ยังไงช่วยขยายความใน PM ได้มั้ยครับ...หุหุหุ อยากรู้

12. kang_som

พอดีอ่านกระทู้เก่าๆ หน้า 158 ครับเห็นที่คุณnon901 โพสเอาไว้เรื่อง หลวงปู่ กับ ดาบนันทกาวุธ ขอสอบถามนิดนึงครับ ว่าเป็นดาบที่สร้างขึ้นมาใหม่หรือว่าเป็นของเก่าครับ พอมีประวัติการสร้างมั้ยครับ....

คือที่ผมถามเพราะว่าดาบนันทกาวุธ เป็นดาบประจำตัวของพระยาพิชัยดาบหัก แห่งเมืองอุตรดิตถ์ ก็เลยไม่แน่ใจว่าเป็นดาบขององค์พ่อ หรือว่าจัดสร้างขึ้นมาใหม่ครับ เท่าที่ผมทราบดาบนันทกาวุธ นั้นเล่มหนึ่งอยู่ที่ท่านขุนพันธ์ ที่เรียกว่าดาบแดงอ่ะครับ ซึ่งท่านได้รับมาจากลูกหลานของท่านพ่อพระยาพิชัย

ขนาดไฟล์:
      10.9 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      10.2 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2011
  13. Boom Cafe

Boom Cafe Active Member

18 กรกฎาคม 2011
    น้องใหม่ รายงานตัวครับ . . มีสะสมบ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ

ขนาดไฟล์:
      535.9 KB
      เปิดดู:
      137
  14. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สวยครับน้องใหม่... (^__^)

15. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

สวยและหายากด้วย จำไม่ได้แน่ว่ามีทั้งหมดกี่เหรียญ

16. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

เดี่ยวนี้หายหมดครับรุ่นนี้หายหมด ยิ่งแบบที่พี่ต้องการแบบแจกในพิธีหรือแจกพระสงฆ์ พบเคยเห็นนับองค์ได้ คล้ายๆกับปิดตาเหล็กน้ำพี้เสาร์ห้าอย่างไงอย่างงั้น ผมก็ตามอยู่แต่พอเจอจริงๆ ไม่รู้ว่าจะมีปัจจัยพอไหมหนอ เห็นตอนนี้แล้วยอมรับว่ากว่าจะเก็บบูชาได้แต่ละองค์ เรียกว่าใช้ปัจจัยหลายเท่าตัวกว่าเมื่อปี 08

17. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    งามมากๆครับ อยากมีบ้างครับ (ping-love

18. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    อยากได้จริง ๆ องค์นี้ ส่งมาได้นะครับ จะลองแขวนดูว่าพระยอดธงเนื้อทอง ๆ แบบนี้จะเด็ดไหม 555

19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ที่มีอยู่ในคอก็แทบจะตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไฟม้แล้วล่ะม้างงงงง....ท่านประธาน.......... ^^

20. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    กิเลสนั้นยังไม่จางหาย ไม่ได้โลภครับ เพราะไม่ได้หวังค้าขาย เพียงแค่อยากลองว่าพระของพี่เสี่ย จะเป็นอย่างไรบ้าง Avatar องค์เก่าของพี่เสี่ยเค้า ผมเคยขอแล้ว แต่เขาไม่ให้ครับ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้