ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    เหรียญมหาสมปรารถนา ทองแดง

ขอบคุณพี่โต้งชลบุรี มากครับ.... ผมได้คำตอบแล้วครับ...พอดีโทรไปขอความรู้จากพี่ขอขวดครับ....

(2 รายการ กระป๋าแบนเลยครับ....) มาเก็บช้าไปหน่อยครับ ...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2011
  2. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    เก็บใว้เถอะครับคุณปืน เหรียญรุ่นนี้ สวยๆมีแต่รุ่ง ไม่ร่วงแน่ครับ
    ( รวมทั้งวัตถุมงคลหลวงปู่ที่คุณปืนเก็บไปทั้งหมดครับ )

3. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    <table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 28 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 23 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> โต้งชลบุรี, watchdog, KIRATI_99, ขอขวด

ผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่ มีมากขึ้นทุกวันครับ
    </td> </tr> </tbody></table>

4. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    อยากมีเพิ่มเหมือนกันครับ ตอนนี้ยังไม่ถึงสิบเหรียญ เหมือนกันjaah

5. โต้งชลบุรี

โอ๊ว...มีไม่ถึงสิบเหรียญ..คนอื่น ๆ เหรียญเดียวยังหายาก...pig_cryy2
    แบ่งบ้างสิ ขอราคาวัดนะ...555

6. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกเก็ตเปิดธาตุไหว้ครู'44

7. โต้งชลบุรี

เห็นล๊อคเก๊ตองค์นี้แล้ว อยากทราบจังเลยครับ ว่าบ้านคุณnon901 อยู่ไหน
    อยากไปทำความรู้จักครับ..:cool:

8. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:3องค์ 3พิธี หลวงปู่หมุน หลวงปู่เทพโลกอุดร หลวงปู่อิง หลวงปู่หมุนปลุกเสก:cool:

โค๊ดดอกบัว+เกศา....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2011
  9. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

ว้าว สุดยอด ของหายาก

10. onona

onona เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้มีคนตื้อให้เปิดราคา ทำไงดีหว๋าพี่น้องเป็นคนขี้ใจอ่อนซะด้วยโดนเเย๊บบ่อยๆมียวบมวยประถมเเบบผม เฮ้อ ... มีองค์เดียวเลยอ่ะครับพระหลวงปู่เคยได้มาสามสี่อย่าง ให้เขาหมดเก็บไว้องค์เดียวโดดๆ

11. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีรอบดึกครับทุกท่าน.................................

12. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    <table id="post4816144" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">เล็กโคกเขา
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_4816144" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> <center>ขอกระทบไหล่ดาราหน่อยนะครับพี่เด็กวัดบ้านจาน สภาพนี้พอไหวมั๊ยครับ

</center>
    <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กวัดบ้านจาน [​IMG]
    อีก1เหรียญ ที่ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์... สภาพสวยเดิมๆตอนได้มากรอบเงินนี่ดำปี๋เลยครับ ต้องนำกรอบมาล้างน้ำยาล้างเงินหลายรอบกว่าจะได้สภาพแบบนี้

แต่เหรียญด้านในนี่ซิครับ ได้ใจผมไปเต็มดวงเลยครับผม

ปล.ตอนนี้ผมกำลังคลั่งไคล้เหรียญรุ่นแรกนี้มากๆ เสกน่าจะดีที่สุด เจตนาบริสุทธิ์ มองทีไรมีเสน่ห์มากๆครับผม แต่ราคาตอนนี้ จับแทบไม่ไหวแล้วล่ะครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    ตั้งแต่เก็บวัตถุหลวงปู่มามีวาสนาได้ครอบครองแค่ 4 เหรียญ แต่ก็เหลือเพียงเหรียญเดียวสายตรงเรียกเข้ารังหมด ทัศนผมว่าหายากที่สุดในบรรดาวัตถุมงคลหลวงปู่ ว่าแต่ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไหร่ครับพี่เด็กวัดบ้านจาน

[​IMG] </td></tr></tbody></table> เหรียญทองๆๆ เหรียญเงิน ๆๆที่111สุดยอด:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2011
  13. โต้งชลบุรี

กระทู้หน้า 459 นี้มีแต่พระองค์สวย ๆ เด็ด ๆ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

14. เมืองเมย

เมืองเมย สมาชิก

15 มิถุนายน 2011
    ขอฝากตัวเป็นศิษย์องค์หลวงปู่หมุน อีกซักคนครับ เห็นหลวงปู่องค์สวยๆ พุทธคุณล้วนแต่สุดยอด สงสัยสิ้นเดือนต้องแบ่งเงินเดือนมาใช้บริการท่าน ขอขวด อีกแระครับ
    <INPUT class=bginput id=vB_Editor_QE_1_edit_reason title=ไม่บังคับ tabIndex=1 maxLength=125 size=50 name=reason>
    [​IMG] <INPUT class=button id=vB_Editor_QE_1_save accessKey=s tabIndex=1 type=button value=Save> <INPUT class=button id=vB_Editor_QE_1_adv accessKey=r tabIndex=1 type=button value=เลือกตอบเต็มรูปแบบ> <INPUT class=button id=vB_Editor_QE_1_delete tabIndex=1 type=button value=ลบทิ้ง> <INPUT class=button id=vB_Editor_QE_1_abort accessKey=r tabIndex=1 type=button value=ยกเลิก> ​
    <INPUT id=vB_Editor_QE_1_mode type=hidden value=1 name=wysiwyg> <INPUT id=vB_Editor_QE_1_poststarttime type=hidden value=1310460286 name=poststarttime> <INPUT id=vB_Editor_QE_1_posthash type=hidden value=cc4c6600185a21879a03bb20b92e3fb4 name=posthash>
    <HR>ในการลบข้อความ ให้เลือก ตัวเลือกที่เหมาะสมกับความต้องการ แล้วก็กด ปุ่ม "ลบข้อความนี้"

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>ตัวเลือกในการลบ</LEGEND><LABEL for=rb_del_leave><INPUT id=rb_del_leave tabIndex=1 type=radio CHECKED value="" name=deletepost>ไม่ต้องลบข้อความ</LABEL>
    <LABEL for=rb_del_soft><INPUT id=rb_del_soft tabIndex=1 type=radio value=delete name=deletepost>ลบข้อความ</LABEL>

</FIELDSET> <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD class=smallfont>เหตุผลที่ลบ:
    <INPUT class=bginput id=del_reason title=ไม่บังคับ tabIndex=1 size=50 name=reason> </TD><TD align=right><INPUT class=button id=quickedit_dodelete tabIndex=1 type=button value=ลบข้อความนี้></TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2011
  15. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    สวัสดี ตอนมืด ครับ 1 ทุ่มแล้วครับ....วันนี้ดีใจได้พระคืนครับ... นาราย โค๊ตมะครับ

มีพี่เขาขอแลก พระไป ผมจำใจต้องขอแลกคืนครับ ...... เสียดายครับ....

16. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ราคาเริ่มขยับเเล้ว น่าจะตามเริ่มอื่นไปติดๆ เพราะรุ่นนี้ประสบการณ์ดีมาก

17. โต้งชลบุรี

เหรียญสภาพสวยมากครับ

เป็นเหรียญแรก ๆ ที่ผมเริ่มเก็บพระหลวงปู่ครับ..ราคาวิ่งอีกแล้ว
    คนเบี้ยน้อยอย่างผมเลยหมดปัญญาเก็บเพิ่ม...

18. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน..........................

ของเก็บคนละองค์ก็หมดจริงๆครับ

19. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008

แย๊ปแพงไหมครับกระซิบบ้างนะครับถ้าไม่ใช้หมัดฮุคหรืออัปเปอร์คัทอยากโดนครับ

20. onona

onona เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    โห อย่างที่หลวงปู่บอกเลยว่า อีกหน่อยจะเเพงกว่าทองคำ สาธุๆ ทองแดงเหรียญนึงหนักเท่าไหร่ เทียบเป็นกรัมแพงกว่าทองอีกมั้งตอนเนี้ยผมว่า..

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้