ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jazz5365

jazz5365 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ

สุดยอดครับ:cool::cool::cool::cool:

2. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

dencee สุดยอดอีกแล้วครับพี่ขอขวด แสดงว่าเช้าจะได้โชคลาภ อิอิ

3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    คุณขอขวดมาแรงสุดๆเลยยยยยยย

4. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นอร์ครับ พระที่อยู่กับผม บางส่วนมีการเปลี่ยนมือครับ

แต่พี่ๆบางท่าน นิมนต์จำพรรษาตลอด แบบระยะยาว

2 ปี 5 ปี 10ปี 20 ปี ถึงบางท่านที่ไม่ยอมให้เปลี่ยนมือเลย มีแต่หาเพิ่ม

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สะ..สะ..สุด..ยอดดดดดดดดดดด...(^_^)
    อยากเปลี่ยนมือมาที่อาศรมของผมบ้างจัง อิอิ

6. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    พูดถึงปิดตารวยทันใจ "ไม่นานมานี้มีอยู่ศูนย์หนึ่ง ผมไปได้พระปิดตามา"ยังไงขอตรวจสอบอีกทีว่าที่นั้นยังมีอยู่หรือเปล่า เพราะเป็นศูนย์ที่ไม่ค่อยมีคนรู้จัก แล้วตอนนั้นก็ได้มาราคาคนหน้าตู้บอกราคาเดิม (แต่ที่แน่ใจตอนได้มานั้นเป็นเนื้อทำน่าสนใจ)

7. มอสเมืองชล

มอสเมืองชล เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วหัวใจจะวาย ด้วยความอยาก ( เป็นเจ้าของ )ในความคิดเห็นส่วนตัว ช่วงนี้พระหลวงปู่กำลังจะกระจายสู่เจ้าของที่แท้จริง
    ของหายากแบบนี้ใครจะมีกำลังสะสมได้ทีละหลายองค์
    พ้นจากช่วงนี้ราคาวัตถุมงคลหลวงปู่คงจะถีบตัวสูงขึ้นอีกไม่น้อย
    เนื่องจากความต้องการจะมากกว่าปริมาณการสร้าง ยิ่งของหายากแบบนี้
    ใครได้ครอบครอง มีหรือครับจะยอมปล่อยกันง่าย ๆ
    ว่าแต่ พี่ขวัญ พี่โต้ง คุณนอร์ เก็บคนละกี่องค์ดีครับ

8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    แบบนี้ผมยังไม่มีสักองค์เลยครับ ราคาแรงเกินพละกำลัง ที่มีอยู่ครับ เลยได้แต่ยินดีกับผู้ที่เป็นเจ้าของครับ

9. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    สองวันที่ผ่านมาผมมีเรื่องที่ได้อธิฐานขอกับพระบูชาหลวงปู่ครับ และวันนี้ช่วงเย็นผมก็ได้ตามนั้นจริงๆ มีคนมาพบที่บ้านแล้วตอบตกลง จบลงตามความต้องการของผมทุกประการ

นี่ไม่ใช่ครั้งแรก สุดๆครับ

กราบไหว้ได้อย่างหมดใจ

10. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ช่วงนี้มีการสู้รบชายแดนไม่รู้ว่าใกล้ไกลจากวัดบ้านจานอย่างไร ใครทราบบอกด้วยครับ

11. ขอขวด

ใช่ครับพระกำลังกระจาย ไปเก็บคนละองค์ก็หมด

ต่อไปเราจะเห็นแต่ คำว่า "โชว์อย่างเดียว" ครับ เหมือนพี่ๆ ที่นำพระมาลงกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2011
  12. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009

กระจายอยู่ในเมืองไทยยังพอว่าเเต่ไปเมืองนอกต่างประเทศเนี่ยสิตามกันยาก

13. ขอขวด

สวัสดีครับ พี่ขันติ

สวัสดียามเช้าครับ ทุกท่าน

หลวงปู่เคยบอกว่าของๆท่านจะดังไปไกลยังเมืองแมน ต่างแดน ครับ

-มีชุดพระผงดวงเศรษฐี ตะกรุดเงินคู่ถูกเหมาไปต่างประเทศ จนเหลือในเมืองไทย จำนวนน้อยครับ
    -เหรียญนารายณ์ ทรงครุฑ ก็มีออเดอร์จากญี่ปุ่น นี่ก็หายไปแล้วบางส่วนครับ

-และปิดตา รวยทันใจ คนที่บ้านเราเคยใช้ประสบการณ์การเยอะมาก คนที่บูชาไปห้อยแล้วดี ก็คิดถึงคนในครอบครัว ก็บูชาไปครอบครัวละชุด ห้อยกันคนละองค์

คราวนี้แหละครับ ของที่ดูว่าเหมือนจะมีเยอะในตลาดก็จะเริ่ม ร่อยหรอ หากันยากขึ้น ต่อไปมันแน่ครับ มันแน่

อีก สอง ปี รู้ กัน ครับ

รุ่นที่ปลุกเสกนาน คือ พระผงพระแก้ว แจกทาน ตั้งแต่ยุคต้น จนถึงรุ่นสุดท้ายที่วัดป่า ลองไปสืบหาประวัติดูนะครับ แถมราคาถูกมากด้วยครับ

14. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่ต้องห่วงครับ ห่างประมาณ 50 กว่าโล ปลอดภัยครับ

15. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    รับอรุณวันใหม่ นิมนต์พระกริ่งเหล็กน้ำพี้เข้ารังอีก1องค์ครับ

พระกริ่งเหล็กน้ำพี้ก้นเงิน จำนวนสร้าง๕๙องค์ ส่วนองค์นี้เบอร์1ครับผม

ขนาดไฟล์:
      134.6 KB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      134.3 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      175.3 KB
      เปิดดู:
      1,237
  16. ขอขวด

สุดยอด และยอดสุด พี่เด็กวัดบ้านจาน

17. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน วันนี้มีบุญตาครับ ได้เห็นแต่ของดีๆ ทั้งนั้น

แต่ เ็ป็นของคนอื่น :cool:

18. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวยแจ่ม แหล่มแบบสุดยอด พระสวย เลขสวย ยกนิ้วให้เลยครับ :cool:

19. พระหิน

พระหิน สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นสมาชิก

พระอาจารย์ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยเพราะพระก็มีความเคราพและนับถือหลวงปู่เหมือนกันหลวงปู่มีความศักสิทธิ์มากอธิฐานได้ดังใจถ้าเราเป็นคนดีเจริญพร

20. พระหิน

พระหิน สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    พระมีประสบการณ์กับเหรียญรู่นหมุนเงินหมุนทอง คือว่าโยมพี่ชายของอาตมาได้เล่าว่ามีคนแนะนำให้บูชาเหรียญหลวงปู่แล้วจะมีโชคด้านการเงินแล้วพี่ชายของพระได้ส่งพระมาให้อาตมาวัดอาตมาอยู่บ้านนอกพระจึงอธิฐานว่าหลวงปู่ครับถ้าหลวงปู่ศักสิทธิ์จริงดังเขาล่ำลือขอให้ผมบิณบาตรได้ปัจจัยสัก50 บาทด้วยเถอะ เพราะทุกครั้งบิณบาตรอยากที่จะได้ปัจจัยแต่ความศักสิทธิ์ก็มีจริงคือว่าพระได้ปัจจัย280บาทเหลือเชื่อจริงๆตั้งแต่นั้นพระเลยแขวนเหรียญหลวงปู่ตลอดมา แต่ทุกท่านที่มีเหรียญหลวงปู่ขอให้อยู่ในศิลในธรรมรับรองว่าความจนจะไม่เกิดกับท่านแน่นอนเจริญพร

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้