ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าอยากรู้แน่ รวมกันหลายๆคน ไปถามท่านอาจารย์ที่วัดป่าหนองหล่ม ว่าแม่พิมพ์พระทั้งหมดอยู่ไหน และทำลายไปหรือยัง ถ้าท่านให้ดูและเห็นแล้วว่าแม่พิมพ์ทำลายไปแล้ว ก็น่าจะจบเรื่องล่ะครับ
    ส่วนรอยทำลายเก่า รอยทำลายใหม่ น่าจะแยกออกครับ

2. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

จะเก็บตอนนี้ก็คงต้องดูดีๆ แล้วครับ ไม่งั้น อีกหน่อยพระใหม่เนื้อก็จะเก่าดูลำบากอีก

3. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    เนื้ออย่างนี้ เป็นผมไม่เก็บเลยยยย ไม่มีมวลสารเลยอ่ะครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ดราม่าขึ้นทุกวัน เฮ้ออ อ....

5. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    จริงด้วยครับ หรือว่ามีอะไรติด ๆ อยู่

6. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    นั่นจิครับ...ขอสงสัยด้วยคนครับคุณโต้ง...คริๆ (^_^)

7. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ขอออกความเห็นครับ....แต่นำรูปของผมที่ได้มาตอนปี 47-48 หลวงปู่ยังไม่ดังเท่านี้... ให้ดูเปรียบเทียบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.4 KB
      เปิดดู:
      232
      ขนาดไฟล์:
      51.8 KB
      เปิดดู:
      181
  8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ตอนนี้ผมรู้สึกแหยง ๆ ครับคุณ Norragate เลือกเก็บเฉพาะที่มั่นใจเท่านั้น
    ศิษย์รุ่นแรก ๆ ที่สะสมของหลวงปู่ื ก็มีไม่ใช่น้อยนะครับ แต่เงี๊ยบ เงียบ น่าจะออกมาให้ความกระจ่าง และแนะนำแนวทางที่ถูกต้องให้กับหลาย ๆ ท่าน เพื่อจะได้เป็นบรรทัดฐานต่อไปในอนาคต ผมถึงอยากให้ทำหนังสือใหม่ขึ้นมา โดยรวบรวมให้ครบถ้วน และถูกต้อง ซึ่งก็คงเป็นประโยชน์อย่างมาก แต่ก็อย่างว่าแหละ ผมก็เป็นเพียงแค่ศิษย์หางแถว แต่ก็ยังเป็นผู้ที่เคารพ ศรัทธา และเชื่อมั่นต่อความศักดิ์สิทธิ์ ของหลวงปู่แบบสุดตัว โดยไม่สงสัยเลยแม้แต่น้อย
    เห็นภาพของแปลก ๆ ที่ท่านสมาชิกนำมาให้ดูกันวันนี้แล้วก็ เสียวไปถึงประตูหลังเลยง่ะ !!!!! เป็นงง ทำไมเหมือนจัง หรือจะแท้ แบบพิเศษอีก.....เพราะสีสันสวยงาม แบบหยดย้อย...!!!
    คิดอีกแบบหนึ่ง นี่แหละมั๊ง ที่เขาว่ารสชาดของการเล่นพระเป็นแบบนี้นี่เอง หากไม่มีเก๊ก็คงไม่สนุก แต่มามองอีกมุม ก็อยากแช่งคนทำให้ร่ำรวยลง ร่ำรวยลง วันละสามเวลาหลังอาหาร ชั่งทำไปได้ หากรู้ว่าใครทำ งานคงเข้าดีพิลึก....

9. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ช่วงนี้อ่านแล้วรู้สึกว่าความต้องการวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนยิ่งมีมากขึ้นเรื่อยๆ
    ทั้งคนเก่า และ ทั้งคนใหม่ สิ่งนี้จึงมีเยอะ
    "รัก โลภ โกรธ หลง" (รัก คือ รักองค์หลวงปู่ , โลภ คือ อยากได้วัตถุมงคลหลวงปู่
    โกรธ คือ เป็นการโกรธทางด้านข้อมูลข่าวสารที่ไม่ตรง(ของกลุ่มคน) ,หลง คือ (....)คิดไม่ออก ลองใช้สูตรนี้ดูสิครับ
    เมื่อ "รัก โลภ โกรธ หลง" ก็ภาวนาไปเรื่อยๆ แล้ว "รัก โลภ โกรธ หลง" ลดลงเมื่อใด
    ผู้นั้นก็จะเห็นและได้ วัตถุมงคล ของหลวงปู่ท่านอย่างแท้จริง

10. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    ร้อนแรงมากช่วงนี้.....

11. อาเจ็ก

อาเจ็ก Active Member

30 พฤศจิกายน 2009
    ศรัทธา.....เพราะอะไร
    ถ้าหลวงปู่ให้.....ท่านแล้ว
    วันนี้ท่านทำอะไร...เพื่อหลวงปู่กันบ้าง หรือยัง
    (ฝากเป็นข้อคิดครับ อย่าเครียดนะคิดกันเล่นๆ)

12. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ที่ไม่มีผู้รู้มาออกความเห็น ก็เพราะคงไล่ตามเก็บอยู่ เดี๋ยวมาออกความเห็นชี้จุดเเล้วราคาจะสูง เก็บไม่ทัน เอาไว้เก็บจนพอเเล้วค่อยมาออกความเห็นก็ได้เพราะเก็บไว้ได้เยอะเเล้ว
    ขอโทษในเนื้อความนี้ เป็นเพียงความคิดเห็นผมเพียงคนเดียว ผมก็เพิ่งเก็บพระหลวงปู่ความรู้ในพระหลวงปู่ก็น้อย เลยรู้สึกน้อยใจที่ผู้รู้หลายๆท่านไม่มาออกเเสดงความคิดเห็นเลย จะเก็บพระของหลวงปู่ก็ไม่มีทิศทางในการเก็บ ผมอ่านกระทู้นี้มาหลายวันเเล้วรู้สึกอึดอัดจัง....ใครคิดเห็นเหมือนกันบ้างครับ

13. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่มีท่านใดตอบ ผมก็ไม่ใช้สายตรง แต่พิจรณาจากลิ้งที่ท่านขันติ19ส่งมาแล้ว

ผมตีเก๊เลยเอารูปไว้ศึกษากันครับ ...เก๊แบบนี้ราคาแพงเสียด้วย

ไม่ใช้บล็อคแรกนิยม อาจจะนิยมเป็นบางกลุ่ม เอารูปไว้ศึกษากันครับ

หรือรอท่านผู้มีความรู้สายนี้มาช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติม อาจจะแท้แต่บล็อคเสริม อยากมีของดีหลวงปู่กับ

เขามั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2010
  14. ขันติ19

ความเห็นจากผู้ที่รู้จริงยังไม่มีเลย อย่าไปหวังถึงหนังสือเล่ม2หรือเว็ปของหลวงปู่.....ยาก

15. ลูกคุณย่า

ลูกคุณย่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    รอหน่อยนะหนังสือเล่มสมบูรณ์น่าจะออกประมาณ ปีหน้า ไม่กลางปี ก็ปลายปี ตอนนั้นก็คิดเอาว่าจะไปถึงใหนแล้ว
    มีคนดีๆหลายคนที่เขาเข้ามาโพส มีคำถามแบบเหน็บแนม เสียดแทง เสียความรู้สึกกันไปเยอะ แล้วใครเล่าเขาจะอยากคุย

ขอแนะนำประโยคเดิมนะคะ

ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน

แล้วพบกันอีกทีกลางปีหน้าค่ะ

16. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    พี่เก็บตามแนวทางของพี่เลยครับ พี่อธิษฐานขอหลวงปู่เลยครับ เดี๋ยวจะมาแบบฟรีๆไม่ก็ราคาขนมๆครับ บางองค์สวยกริ๊บๆ อยากได้และอธิษฐานบอกหลวงปู่แล้ว กลับไม่ได้ พอถามสายตรงก็ได้ข้อมูลว่ามีเสริมเพรียบ สงสัยหลวงปู่สงเคราะห์(คิดเข้าข้างตัวนะเนี่ย) เรื่องบางอย่างไม่เจอกับตัวเอง บอกไม่ถูกเหมือนกันครับ เนื้อผงเลือกเก็บแต่เก่าๆแก่ว่าน สบายใจกว่าครับ

17. ขันติ19

ส่วนตัวผมไม่หยุดเก็บอยู่เเล้วครับ ไม่อยากเสียโอกาสเดี๋ยวไปรู้สึกตัวอีกทีสู้ราคาไม่ไหว อย่างน้อยๆก็เก็บรุ่นที่เห็นบ่อยๆจับบ่อยๆ เเบบพลาดยากนะ

18. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    เรียนถามทุกท่านครับ พระสมเด็จหลังยันต์ห้า
    ตามรูป เป็นอย่างไรบ้างครับ พระผมเองตอบได้เต็มที่ครับ

เคยเห็นของบางท่าน พระสวยงามหลังชัดกว่านี้มาก แต่ของผมเป็นแบบนี้
    ช่วยดูให้ผมด้วยครับ

19. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเล่าประสบการณ์พระกริ่งอุดปรอทอีกเรื่องครับ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมางานเยอะมาก ๆ นอนดึกแทบทุกคืน จนมาเมื่อวานตอนเช้าตื่นมาเหมือนจะเป็นไข้ กลางวันได้เรื่องไข้ขึ้นขับรถแทบไม่ไหว จนมาตอนเย็นถึงบ้านนั่งเฉย ๆ อยู่ ๆ เหงื่อไหลแบบแปลกมาก ( เหงื่อไหลตลอด ทั้ง ๆ ที่เปิดแอร์อยู่ ) ซักพักเหงื่อหยุด หายไข้เลย ใช่หรือไม่ใช่พระกริ่งก็ไม่รู้ แต่ผมเอาว่าใช่ เพราะผมเป็นคนท้องไส้ไม่ค่อยดี หลัง ๆ ตั้งแต่ขึ้นคอพระกริ่งมาอาการไม่มีเลย ไม่ใช่ว่าแทบไม่มีนะ นี่คือไม่มีเลยครับ

20. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009

ขนาดไฟล์:
      945.5 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      311.3 KB
      เปิดดู:
      1,119
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้