ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอน้อมกราบหลวงปู่หมุน หลวงพ่อกวยครับ พอดีได้รูปหลวงปู่หมุนจากพี่sunny2มา เอาไปทำกรอบรูปมาแขวนบูชาคู่กับหลวงพ่อกวยดีใจมากครับ ยังเหลือครูบาอินอีกรูป ตอนนี้กำลังตามหาอยู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009

พอมีกับเขาบ้าง

เหรียญหยดน้ำหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นอายุ ๑๐๖ ปี พ.ศ.๒๕๔๓ หลวงปู่หมุน อธิษฐานจิตปลุกเสก ๑ พรรษา จำนวน 2,000 เหรียญ สร้างโดย พระเทพรัตนโมลี (ชูศักดิ์) อดีตเจ้าอาวาสวัดหงส์

หลวงปู่หมุนท่านเมตตาให้จัดสร้าง โดยที่หลวงปู่หมุนท่านเป็นผู้กำหนดรูปแบบเหรียญเอง ว่าให้เป็นรูปหยดน้ำและท่านนั่งมีไม้เท้าด้วย ด้านหลังได้เชิญพระยันต์ พระพุทธเจ้า ๑๖ พระองค์มาประทับ หลังจากสร้างเสร็จแล้วได้นำไปขอให้หลวงปู่หมุนท่านปลุกเสกเป็นเวลา 1 พรรษา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2012
  3. meawmeaw99

meawmeaw99 Active Member

รบกวนพี่ๆช่วยดูเหรียญนี้ให้ทีครับ

ขนาดไฟล์:
      755.9 KB
      เปิดดู:
      177
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2012
  4. meawmeaw99

meawmeaw99 Active Member

รบกวนพี่ๆช่วยดูเหรียญนี้ให้ทีครับ

ขนาดไฟล์:
      758 KB
      เปิดดู:
      207
  5. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ดีครับ บล็อกแรกเลยครับ ออกมานานแล้วครับบล็อกนี้ ปัจจุบันมีไกล้เคียงกว่านึ้ครับ เหรียญหมุนเงินหมุนทองเนื้อเงินมีคนพบเห็นที่กรุงเทพแต่ผมก็ได้เห็นแล้วที่ขอนแก่นทำคมดีนะครับ แต่ห่วงเจาะโค๊ดไม่เหมือนเนื้อเหรียญใหม่มันวาว ศิษย์รุ่นเก่าดูตาเปล่าก็รู้แต่ท่านที่เริ่มเก็บพระหลวงปู่ขอให้ดูให้ดีครับ เสียดายถามราคาแพงไปหน่อย 800 บาท ถ้าซัก 300 จะซื้อมาถ่ายรูปให้ดู

6. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

คนไทยในต่างประเทศเหมาหมด.......แล้วจะเหลือในบ้านเราซักกี่องค์

อภิมหาประสบการณ์...ไม่ดีจริงไม่เช่าแน่นอนครับ......ตำนานพระเครื่องเมืองไทย

ขนาดไฟล์:
      289.4 KB
      เปิดดู:
      1,736
  7. Kawp Jai

Kawp Jai สมาชิก

เยอะจัง.....

8. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

มีเยอะจังครับมาแบ่งให้ผมบูชาสักองค์ซิครับ 555+

9. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    คงมีคนต่อคิดวยาวเลย
    (ผมต่อแล้ว 555)

10. ขอขวด

ถูกเหมาเกือบหมดแล้วครับ เหลือใว้ใช้ไม่กี่องค์ครับ แจกญาติพี่น้อง คนในครอบครัวครับ
    ยังพอมีสายตรงหลายๆท่านเอามาออกอยู่ครับ น่าจะพอหาได้ครับ

พระโชว์ ครับ พระผงดวงเศรษฐี กับการเก็บที่สมบูรณ์ แบบ...พร้องกล่องเดิมๆ

พระเครื่องมากประสบการณ์ แรงต่อเนื่องตลอด 2553-2554-2555-2566----------

ขนาดไฟล์:
      293.3 KB
      เปิดดู:
      1,148
  11. คนอวดพระ

คนอวดพระ เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเหมือนเดิมนะครับท่านขอขวด. :cool::cool::cool:

12. ขอขวด

ขอบคุณครับท่านนอร์ งั้นขออวดอีกซักรายการนะครับ พระหลักๆไม่ค่อยเหลือครับ.....เพราะใครๆก็เก็บกัน....เหลือแต่ย่อยๆแล้วครับ แต่การันตีห้อยสบายใจล้านเปอร์เซ็นต์555

ขนาดไฟล์:
      266.3 KB
      เปิดดู:
      196
  13. คนอวดพระ

โว้ววว... แบบนี้ก็รวยระเบิดเลยสิคร้าบท่าขอขวด...สุดยอดเลยยย ^__^

14. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    คิดถึงกระทู้เก่าจังครับ แต่คงต้องทำใจแล้ว เพราะถึงปัจจุบันก็ยังไม่มีข้อมูลใดๆที่ชัดเจนว่า ปิดกระทู้ ดังกล่าวทำไม อย่างไรก็ขอวอนพี่ๆทั้งเก่าและใหม่ มาช่วยกันเล่าผ่านกระทู้ใหม่นี้อีกสักครั้ง เพื่อทิ้งไว้เป็นล่องรอยและถ่ายทอดสิ่งดีๆที่หลวงปู่ท่านเมตตา

chearrchearrchearr

15. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ผมขอเล่าบ้างนะครับ เพราะปกติผมไม่ค่อยโพส หลายปีมาแล้ว ก่อนผมจะรูจักหลวงปู่หมุน ชีวิตผมตกต่ำถึงจุดต่ำสุด ทำธุรกิจเจ๊งไปเป็นล้านหนี้สินพอกพูน มีทุกอย่างก็หมดทุกอย่างครับ ลูกเมียไม่เคยลำบากก็ต้องมาตกระกำรำบากด้วยกัน หาเงินพาลูกไปเข้าโรงเรียนยังไม่มี ลูกเมียนั่งกอดกันร้องให้ น้ำหนักผมลดจากแปดสิบห้าโลเหลือเจ็ดสิบแปดโลภายในระยะเวลาประมาณสองอาทิตย์ครับด้วยความตรอมใจ มันไม่หิวกินอะไรไม่ลง จนเห็นลูกเมียนั่งร้องให้จึงตัดสินใจสู้อีกครั้งนึง เริ่มจากศึกษาเกี่ยวกับสินค้าชนิดนึง ไปซื้อมาลองเอง ลองทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับการมัน อยู่บนหลังคาบ้านนานสองสามชั่วโมง คิดว่าถ้าทำไม่ได้กุไม่ลง จนพ่อตาต้องมาเรียกลงไปพักเนื่องจากกลัวตกหลังคาตายน่ะ หาความรู้จากเน็ตไปๆมาๆได้รู้จักหลวงปู่หมุน ก้อเลยต้องลองของมั่งครับ เริ่มออกติดตั้งจากคนรู้จักก่อนแล้วทำตลาดมาเรื่อยๆ ขอพึ่งบารมีหลวงปู่ด้วยขอให้ได้ลูกค้าเรื่อยๆ อย่าได้ขาด เพราะตอนนั้นผมอยู่ได้ด้วยค่าแรงในการติดตั้งเท่านั้นครับ ทำคนเดียวไม่มีลูกน้อง ต่อยอดมาเรื่อยๆ เก็บพระของหลวงปู่มาเรื่อยๆ จากเริ่มแรกสั่งสินค้าละชุด มาเป็นสิบชุด ยี่สิบชุด ต่อมาร้อยชุดครับ เคยมีครั้งนึงสั่งของมาขายไม่ออกเลย เป็นเดือนเนื่องจากการแข่งขันสูง ผมขอบารมีหลวงปู่หมุน หลวงพ่อกวย ให้ช่วยครับไม่เกินสองชั่วโมงครับออร์เดอร์มาทันทียี่สิบชิ้น ไวมากครับ ทุกวันนี้ทำอย่างอื่นแล้วครับเนื่องจากร่างกายโหมงานช่วงนั้นมาหลายปีเริ่มไม่ใหวครับ ประสบการณ์การอธิษฐานขอหลวงปู่ของผมเยอะครับ บางเรื่องเร็ว บางเรื่องก้อช้าแต่ได้สมปราถนา แขวนพระหลวงปู่นี่เหมือนมีทั้ง เมตตา บารมี อำนาจ อยู่ด้วยครับ ผมอยากให้กำลังใจคนที่เคยล้มให้ลุกขึ้นมาสู้ใหม่นะครับ ไม่มีใครไม่เคยล้มเหลว ไม่มีใครไม่เคยผิดพลาดมาก่อนเอาประสบการณ์เป็นบทเรียน ถัาเราสู้เราต้องชนะ ถ้ายอมแพ้ก้อเราไม่มีทางชนะแน่นอน เหนื่อยนัก พักให้หายเหนื่อย ใช้สติปัญญาความสามารถของเราให้เต็มที่ ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ครับนอกจากไม่ได้ทำ อีกเรื่องนะครับ ผมแขวนพระหลวงปู่ไม่เคยมีอุบัติเหตุครับ เดือนๆนึงผมเดินทางขับรถไม่น้อยกว่าห้าหกพันกิโลเมตรต่อเดือนครับ ไม่เคยมีอุบัติเหตุเลยครับ แคล้วคลาดปลอดภัยหายห่วง ศรัทธาจริง ขอได้จริงครับ วันนี้ยาวหน่อยนะครับ นานๆที555:cool:

16. แมวจ้ะ

แมวจ้ะ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ประสบการณ์สุดยอดครับผม พระของหลวงปู่หมุน ถ้าศรัทธาจริงแล้ว เรื่องทำมาหากินไม่มีอับจนแน่นอนครับ ได้ยินมามากมายครับ :cool:

17. แมวจ้ะ

แมวจ้ะ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    นานๆจะแวะเข้ามาได้บ้างครับ กระทู้เก่าโดนปิดไป เสียดายจริงๆ และเพิ่งหา Password เก่าเจอครับ ^^"

พอดีไปตีรังเก่าของพรรคพวกที่เล่นหามาด้วยแต่เริ่มแรกมาได้ครับ ตามมาสามสี่ปี กว่าจะงัดออกมาได้ครับผม สุดยอดของสายหลวงปู่หมุน เหรียญในตำนาน เหรียญมังกรคู่เนื้อตะกั่วลองพิมพ์ หนึ่งในเหรียญประสบการณ์ สร้างน้อยประมาณไม่เกิน 20 เหรียญ เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์เกิดขึ้นตั้งแต่ตอนปั๊ม ถ้าใครได้เคย อ่านประวัติจะทราบดีครับ ตอนก่อนเริ่มปั๊มเหรียญมังกร เจ้าของเครื่องปั๊มไม่ได้ทำพิธีขอหลวงปู่ก่อน เมื่อปั๊มเหรียญลองพิมพ์ไปได้ไม่กี่เหรียญเกิดแกนเพลาเหล็กเครื่องปั๊มแตกชำรุด ซึ่งมีโอกาสน้อยมาแต่ก็เกิดมาแล้ว เมื่อทำพิธีขออนุญาติปั๊มก็ทำให้ปั๊มเหรียญได้เป็นปกติ ประสบการณ์ตั้งแต่เริ่มสร้างครับ ^^

เหรียญนี้เป็นหนึ่งในเหรียญชุดนั้น และเป็นเหรียญที่ปั๊มแรกๆ เพราะว่าใช้แผ่นตะกั่วเก่าที่เป็นรูปหลวงพ่ออื่นมาปั๊มลองพิมพ์อยู่เลย ทำให้ติดรูปหลวงพ่ออื่นอยุ่ และเหรียญเหล่านี้ทางศิษย์ผู้สร้างได้เก็บขึ้นมาแล้วนำเข้าพิธีปลุกเสก แล้วพระอาจารย์จ่อยได้จารไว้บนเหรียญ ดังที่เห็นครับ เป็นเหรียญบล็อกทองคำ หนวดไม่แตก เหรียญนี้มีรูปอ้างอิงในกระทู้เวบพลังจิต หน้าที่ 6 ของกระทู้หลวงปู่หมุนเก่า เมื่อปี่ 2551 เหรียญเดียวกัน ลองเข้าไปชมดูได้ครับผม สุดยอดหายากหนึ่งเดียว โชคลาภไหลมาเทมาครับ ^^

http://palungjit.org/attachments/a.2405575/
    http://palungjit.org/attachments/a.2405576/
    http://palungjit.org/attachments/a.2405577/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2012
  18. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ดีๆ

ขนาดไฟล์:
      98.6 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      93.9 KB
      เปิดดู:
      56
  19. สนั่น

สนั่น สมาชิก

สวยงามมากครับ

20. คนอวดพระ

แวะเข้ามากราบหลวงปู่หมุนก่อนเข้านอนครับ...