ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. ลลิงหางยาว

ลลิงหางยาว Active Member

13 สิงหาคม 2011
    สวัสดีมวลมิตรลูกศิษย์ลูกหาหลวงปู่หมุนทุกๆท่าน
    หลังจากที่กระผมหายหน้าหายตาไปนาน หลายท่านคงเคยได้อ่าน ประสพการณ์เรื่อเล่าที่ผมได้เขียนไว้ ในเว็บแห่งนี้ เมื่อปีที่แล้ว
    ยังคงจำได้ไหมครับมีอยู่ครั้งหนึ่งผมบอกเล่าถึงพลังอันลี้ลับเหตุการณ์นั้นเกิดขึ้นเมือกลางปีที่แล้ว แล้วหลับฝันไปเห็นหลวงปู่ๆบอกว่าจะมีคนในจังหวัดชลบุรีถูกรางวัลใหญ๋
    จนแล้วจนรอดก็ไม่มีข่าวคนถึงรางวัลใหญ่ แต่ท่านครับเมือ1-2อาทิตย์ก่อนหน้านี้ มีภิกษุรูปหนึ่งออกมายอมรับว่าถูกรางวัลที่1ได้เงิน52ล้าน แต่ท่านได้ปกปิดข่าวเงียบมาจนถึงทุกวันนี้ เรื่องมาแดงตอนที่มี18มงกุฎ หาอุบายทำลายท่านด้วยเล่ห์กลต่างๆนาๆ แจ้งความหาว่าท่านโกงเงินเท่านั้นเท่านี้มั่ง
    ความฝันผมเป็นจริง หลวงปู่ท่านเปรยไว้ เป็นจริงแล้ว พึ่งมาเปิดเผย ผมก็ยินดี ด้วยศรัทธา
    เหตุการประสพการณ์มากมายที่ผมเขียนไว้ไม่ว่าจะเป็นที่กระทู้แห่งนี้ เว็บบ้านมหา เว็บอมูเลท ล้วนแล้วแต่เป็นความจริงที่เลื่อมใสศรัทธาหลวงปู่หมุน
    ไม่มีเจตาใดๆแอบแผง เพราะเท่าที่หาวัตถุมงคลมาได้ก็ด้วยใจบริสุทธิ์ แต่สิ่งลี้ลับเกิดขึ้นนั้นช่างอัศจรรย์ใจยิ่ง ขอสาธุอนุโมทนาบุญ ที่ได้มีโอกาสสัมผัสวัตถุมงคลของหลวงปู่ตลอดไป วัตุมงคลของหลวงปู่หมุนดีทุกอย่าง ดีทุกรุ่นครับ หาไว้บูชาเพื่อเป็นศิริมงคลในการดำรงค์ชีวิตเทอญ ลาภ ยศ เงิน ทอง จะหลั่งไหลมา คิดสิ่งใดสัมฤทธิ์ผล ดลโชคลาภ เพียงตั้งมั่นในการทำความดี เท่านี้ทุกท่านจะสมมุ่งมาตรปรารถนา สม ดั่ง ไอลมปากหลวงปู่ได้พูดไว้จารึกไว้ ให้ขจรไกลในเมืองแมน

2. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับคุณลลิงหางยาว

3. techno_pra

techno_pra เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือเล่มนี้เห็นว่าทางผู้ถูกแอบอ้างใช้ชื่อและครูบาอาจารย์จะแถลงไม่มีส่วนเกี่ยวข้องรู้เห็นและไม่รับผิดชอบ ด้วยเกรงศิษย์รุ่นหลังจะเสียตังค์ฟรีกับเศษเหล็กเศษโลหะก็ว่าได้ ซึ่งไม่ต่างจากการอุปโลก เพื่อธุรกิจก็ปานนั้น อิงเล่มฟ้าคุณเล็กราม2ชัวร์100%
    ปล.หลายๆคนบอกขำมากหุ่นพยนต์ก็มี....เงินแท้ของต้องแท้ ได้ของแพงแล้วแท้ ยังดีกว่าได้ของถูกแล้วเก๋. มันเจ็บปวด (500..1000 เป็นของเก๊เราเสียดาย สู้เอาไปทำบุญ ทำกุศล อีก5เท่ายังอิ่มใจ ได้บุญกว่าเยอะ)

4. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ตามไปอีกเสียงครับพี่ ............

5. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ตามไปอีเสียงครับ หากเป็นพระที่หลวงปู่ท่านอธิธานจิตไว้จริง ผ่านมาแล้วเป็นสิบปี ทำไมไม่เคยมีออกมาให้เห็นเลยทั้งที่ ผ่านมามี "สายตรง" ขอใช้คำนี้เพราะเข้าใจง่ายดี อยู่หลายๆท่าน ไม่เคยพูดหรือลงภาพมาก่อน อีกอย่างตอนทำหนังสือเล่มแรกของ คุณเล็กรามสอง พระอาจารย์ทั้งสองท่านที่ใกล้ชิดหลวงปู่ และอาจมีพระของท่านมากที่สุดเก็บไว้เพราะเมื่อก่อนยังไม่เป็นที่รู้จัก ไม่ให้ข้อมูลเลย แค่ความเห็นส่วนตัวจากผู้น้อยจ้า

6. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

.........................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2012
  7. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามรูปเลยครับขวาแท้แน่นอน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2012
  8. คนนอกเว็บ

งามมากๆครับ รุ่นพระพิจิตร ( หลวงพ่อเงิน , หลวงปู่หมุน ,และอีกหลายๆรูป ) คงไม่ต้องบรรยาย:cool::cool:

9. Nuthakit

Nuthakit เป็นที่รู้จักกันดี

มีบ้านใหม่แล้วขอร่วมแจมด้วยนะครับ

มีพระเครื่องของหลวงปู่หมุนอยู่ทั้งหมด 4 องค์ แต่ถ่ายไว้แค่ 3 องค์ อีกองค์อยู่กับแม่ครับ
    ในรูปมี พระปิดตาผงกสิณ+ผงเหล็กน้ำพี้+ชนวนพระแก้ว
    องค์กลางเป็นรูปหล่อรวยทันใจเนื้อเงิน 101
    และสุดท้าย เป็นพระปิดตารวยทันใจเหล็กน้ำพี้ 362 ครับ

10. หมื่นโชค

หมื่นโชค เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2012
    มีข่าวงานประกวดพระเครื่องมาฝาก จัดโดยชมรมพระเครื่องจังหวัดชลบุรี ในวันที่ 16 ธันวาคม 2555นี้
    มีรายการประกวดวัตถุมงคลของหลวงปุ่หมุนด้วย จำนวน 15รายการ ตามรายละเอียดครับ

ขนาดไฟล์:
      113.5 KB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      108.8 KB
      เปิดดู:
      277
  11. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอบพระคุณครับผม เห็นความแตกต่างแลัวครับ

12. SL3RPY

SL3RPY เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2012
    เข้ามากราบในความศักดิ์สิทธิ์ของ หลวงปู่ครับ
    ขอเล่าประสบการณ์ครับ
    ผมได้เช่าเหรียญหมุนเงินหมุนทอง แบบบาฃมาครับ จากร้านที่เว็ปนี้
    ได้มาก็ยังไม่มีโอกาสได้แขวน เพราะก่อนแขวนผมต้อง จุดธูป16ดอก วางในพานมีดอกไม้แล้วสวดมนต์ก่อน
    ซึ่งวันสองวันนี้ไม่ว่างเลยไม่ได้ทำ จนมาถึงเมื่อเช้าผมติดปัญหาทางเงิน ติดมาสักพักนึงละครับ ผมเลยลองจุดธูป หน้ารูปถ่ายท่านที่ปริ้นมาจากคอม พร้อมกับภาพหลวงพ่อกวย ไม่ได้ใส่กรอบอะไรเลย

จุดธูปสามดอกพร้อมเหรียญหมุนเงินหมุนทอง ขอบารมีและความศักดิ์สิทธิ์ ของหลวงปู่หมุนและเหรียญหมุนเงินหมุนทององค์นี้เมตตา ช่วยข้าเจ้า ในเรื่อง....(บอกปัญหาแก่ท่านไป)เสร็จปุ้ป ปักธูป
    ไม่ทันถึง 1นาทีมีคนส่งข้อความมา ตามเรื่องที่ขอไปทุกอย่าง ไม่ผิดแม้แต่อย่างเดียว
    ผมละเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์อย่างไม่สงสัยเลยครับ กราบหลวงปู่หมุนที่ให้ความอนุเคราะห์ครับ

ผมรู้แล้วครับว่าแขวนพระที่ถูกโฉลกแล้วเป็นอย่างไรครับ

13. คนนอกเว็บ

ยินดีด้วยครับกับสิ่งดีๆที่เกิดขึ้นกับท่าน

14. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่หมุน ครับ
    กราบ กราบ กราบ
    สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ :cool:

15. wan2012

wan2012 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากราบหลวงปู่ครับ

16. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงดวง สวยๆ ......... เบาๆ ......... ประสบการณ์เยอะอีกรุ่นครับ

17. SL3RPY

SL3RPY เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2012

กราบหลวงปู่หมุนครับ กับประสบการณ์ที่ได้รับ จากพระที่ราคาไม่แพงเลยครับ

18. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแท้แน่นอน ฟันธงครับ น้อมกราบหลวงปู่หมุน สถิตย์อยู่กลวงใจ และอยู่บนคอทุกวันครับ

19. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาครับ ของหลวงปู่ดีทุกรุ่นครับ หมุนเงินหมุนทองจะประคำ 18 หรือ 19 เม็ด ถ้าแท้ดีแน่นอนครับ

20. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

.กราบหลวงปู่หมุนครับ.....
    สวัสดีครับพี่ๆ.....เข้ามาเจิมกระทู้ใหม่..
    ...ลาล่ะครับ..