ใครมีประสบการณ์หลวงพ่อตัดบ้างครับ...!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

เป็นอีกหนึ่งตะกรุด ที่กำลังจะเป็นตำนาน

ตะกรุดแบบนี้ สายสมุทรสงคราม ที่หลวงพ่อตัดไปเสกให้ ราคาไปสองหมื่นแล้ว

แต่ที่หลวงพ่อสร้างเอง ราคายังไม่ถึงหมื่น

เก็บได้ ต้องรีบเก็บแล้วครับ

ต่อไปจะหาไม่ได้อีกแล้ว

คนมีก็เก็บหมด แล้วยังหาเพิ่ม คนไม่มีก็ยังต้องการเรื่อยๆ

ผมคนนึงหล่ะ ที่จะต้องหาเพิ่มให้ได้

2. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ในกรุจะเป็นร้อยแล้วนะพี่มด :'(

3. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    อยากชมพระปรกโพธิ์ ปี 48 ในกรุของทุกท่านจังเลยครับ อยากทราบมากเลยครับว่ายันต์นะกระโหลกที่ลงไว้ในด้านหลังพระปรกโพธิ์ นั้นมีความหมาย หรือ มีพุทธคุณด้านใด พอเห็นแล้วชอบมากๆอ่ะครับผม รบกวนท่านที่ทราบช่วยชี้แนะด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

4. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หุหุ ปรกโพธิ์ก็เมตตานำอยู่แล้วครับ ผมว่า ยันต์ต่าง พุทธคุณไม่ต่างอ่ะครับพี่ เพราะว่าเวลาท่านเสก ท่านก็เสกรวม เสกแบบเดียวกันง่ะ แต่ค่านิยมให้การเล่นหา ยันต์แปลกๆ ต้องแพงกว่า เพราะยันต์แบบนี้มีน้อย....:boo:

5. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    :cool::cool::cool:

จองงงงงงงงงงงงงงงง 5555

สวัสดีครับอาจารย์จงอาง

6. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

มีดอกเดียวเองครับ

พึ่งขอกลับมาจากคนที่แบ่งไป

แต่ต้องไปเก็บเพิ่มด้วยความชอบส่วนตัวจริงๆครับผม

7. ซักวันจะคิดออก

ไว้มีโอกาสต้องถ่ายมาให้ชมกันบ้างแล้ว

สนองพี่หรั่งซะหน่อย

8. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

<CENTER>พอดีไปเจอกระทู้เก่าๆ

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->กระทู้หายไปนาน ดีใจที่กลับมาอีก

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    เผอิญแจกพระ ให้ผู้ร่วมทำบุญ มหากฐิน เพื่อวัดท่าซุง แล้วหาไม่เจอ
    ต้องรื้อห้องกัน ๓ วัน ดีใจมาก เลยนำมาประกอบกระทู้ ห้องหลวงพ่อตัด
    ด้วยความเคารพยิ่ง
    ขอขอบคุณ คุณดนุ ที่ทำบุญกฐิน วัดท่าซุง แล้วเลือกของสมนาคุณเป็น เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด
    เนื้อทองเหลือง หน้านวะ แต่หาเหรียญนี้ไม่เจอ ทั้งที่ใช้เวลาร่วม ๓ วัน ค้นทุกห้อง จนประมาณ ๒๑
    :๐๐ น.

ก็พบกล่องวัตถุมงคล อยู่ชั้นบนสุดในตู้เสื้อผ้า ที่ถูกหนังสือวางทับไว้ ถ้าไม่รื้ออกที่ละชิ้นจะไม่เจอเด็ดขาด
    ที่ ดีใจมากก็เพราะ เป็นวัตถุมงคลที่หวงมาก ประกอบไปด้วย
    ๑.หลวงพ่อมหาสุรศักดิ์
    ล๊อคเก็ต โภคทรัพย์ จำนวน ๔ กล่อง
    ๒.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง เพชรบุรี
    สรงน้ำ เนื้อตะกั่ว เข่าชิด ปี ๕๐ จำนวน ๖ กล่อง
    ๓.หลวงปู่ทิม วัดพระขาว อยุธยา
    ขุนแผน (สามองค์) จำนวน ๑ ชุด
    ๔.หลวงพ่อตัด วัดชายนา เพชรบุรี
    ๑. รูปถ่ายเลื่อนสมณศักดิ์พร้อมเหรียญขวัญถุง (เหรียญ ๒ บาทใหม่) จำนวน ๒ ชุด
    ๒. เสือคาบตะกรุด (ใหญ่) จำนวน ๑ ตัว
    ๓. ปลัดขิก ไม้รักสีขาว จำนวน ๒ ตัว
    ๔.เม็ดแตงเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อทองเหลือง ๒ เหรียญ (หลังเรียบมีจาร ๑ เหรียญ)
    ๕.เม็ดแตงเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อทองแดง ๕ เหรียญ
    ๖. สมเด็จปรกโพธิ์ หลังรูปหลวงพ่อตัด สีขาว พิมพ์ใหญ่ จำนวน ๑ องค์
    ๗.สมเด็จปรกโพธิ์ หลังแม่พระธรณีบีบมวยผม สีขาว จำนวน ๒ องค์
    ๘.เนื้อว่านเลื่อนสมณศักดิ์ กลักไม้ขีด สีดำ หลังเม็ดแตง เนื้อเงิน จำนวน ๑ องค์
    ๙.รูปหล่อเบ้าดิน เลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อนวะ จำนวน ๑ องค์
    ๑๐.ล๊อกเก็ตเลื่อนสมณศักดิ์ สีเขียว หลังเม็ดแตง+ตะกรุดเงิน ๓ ดอก หมายเลข ๑๐๐ จำนวน ๑ องค์
    ๑๑.เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อเงิน หมายเลข ๘๒๖ จำนวน ๑ องค์
    ๑๒.เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อทองเหลือง หน้านวะ หมายเลข ๒๙๓ ***ยังหาไม่เจอ***
    ๑๓.เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อทองเหลือง หมายเลข ๓๐๔ จำนวน ๑ เหรียญ
    ๑๔.เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อทองแดง หมายเลข ๒๒๖๖ จำนวน ๑ เหรียญ
    ๑๕.เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อทองแดง หมายเลข ๒๗๐๕ จำนวน ๑ เหรียญ
    ๑๖.เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อทองแดง หมายเลข ๒๗๖๙ จำนวน ๑ เหรียญ
    ๑๗.เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ เนื้อทองแดง หมายเลข ๔๔๙๗ จำนวน ๑ เหรียญ
    ๑๘.ตะกรุดตะกั๋ว รุ่นแรกๆ (๒๕๔๗) ประมาณ ๕ นิ้ว จำนวน ๑ ดอก
    ๑๙.พระขุนแผน รุ่นสอง เนื้อสีเทาดำ ตะกรุด ๒ ดอก จำนวน ๑ องค์

ขอขอบพระคุณ DANU SAISUTTI ถ้าไม่มีเรื่องพระที่คุณจอง ผมคงไม่เจอวัตถุมงคล กล่องนี้แน่นอน
    ไม่ทราบจะบรรยายความรู้สึกตอนเจอพระ อย่างไร ขอบคุณ ขอบคุณ จากใจจริง ขอรับคุณดนุ
    จงอาง
    23:32 AM 09-11-2010

อาจารย์ยังมีเหลือให้ร่วมบุญไหมครับนิ เผื่อฟรุ๊กมีคนลืมร่วมบุญ หรือจะให้ทำ รพ สงฆ์ หรือแล้วแต่อาจารย์เลยครับ แฮ่ๆ หากเหลือ

สวัสดี ขอรับน้องทวี

ช่วยระบุ แล้ว PM รายการที่ต้องการดู หากเผอิญมีตกค้าง (จากรายการสมทบทุน
    ทอดกฐิน ได้ยอดเงิน สองหมื่นบาท) จะแจ้งกลับทันที

ขอบคุณ
    <!-- google_ad_section_end -->

9. rang551

ขอบพระคุณครับทั้งคุณน้ำหนาวและคุณมด พอดีวันก่อนนั่งดูรูปพระปรกโพธิ์ของหลวงพ่อ
    ในเวปน่ะครับ ทั้งรูปแบบและพระยันต์ที่ลงไว้ด้านหลังนี่ งามดีจริงๆเลยครับ ศิลป์แบบนี้ล่ะชอบมากๆครับผม นั่งดูไปนั่งเอาไม้บรรทัดทำเป็นขนาดก็ "โอ!!! องค์ท่านใหญ่เหมือนกันน่ะเนี่ย" ยังไงจะตามชมกรุของคุณมดนะครับผม ขอบคุณครับ

10. ขนมลูกชุบ

ขนมลูกชุบ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011

มุสาฯ บาปหนักนะครับ ระวังเหอะ จะเหลือแค่ดอกเดียวจริงๆ อิอิ

11. ขนมลูกชุบ

ขนมลูกชุบ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011
    ร้อยกว่าองค์ จะถ่ายไหวมั้ยครับ ถ้าไม่พอ จะเอาไปฝากถ่ายด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2012
  12. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

อุ บ๊ะ !!!! ป๋าโมทนาแวะมาจองถึงนี่เชียวรึ?? อิอิ (^_^)

13. motana2008

555 เห็นไม่คึกคักเลยมาช่วยให้คักคึกครับ
    แหมที่แท้ท่านเจ้าเมืองนอร์แสนเสน่ห์ ก็พึ่งมาทราบจากกระทู้นี่หละ 555
    องค์อย่างใหญ่ เห็นบอกไม่ค่อยมีประสบการณ์เงียบส่งมาให้โมดูไหม เดี๋ยวจาดหย่ายไปให้ 555

ปล. ผมชอบนะกระทู้นี้ได้ความรู้หลวงพ่อตัดที่ผมศัทธา เก็บเกี่ยวมาได้เยอะเลย อิอิ (ขอบคุณทุกท่าน และพี่มดจากใจจริง)
    ทำให้พอกล้าที่จะหาของหลวงพ่อตัดมาบูชาบ้าง ตอนนี้ไม่มีวัตถุมงคลของท่านเลย แล้วหากหลวงพ่อท่านมาโปรดจะนำมาโชร์ให้ศึกษากันบ้างครับ :cool:

14. rang551

ย่องมาเก็บความรู้ตอนดึกๆครับผม

15. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆครับ ถ้าผมจะหาตะกรุดสักดอก พอมีแนะนำไหมครับ

เคยสนใจตะกรุดคู่ชีวิต ตอนนี้อ่านตะกรุดมหาระงับแล้วก็ชอบ

พอมีคำแนะนำไหมครับ

16. น้ำหนาว

ถ้าให้แนะนำ คงจะเป็นมหาระงับอ่ะครับ
    เพราะคุ้มครองได้ทั้งกองทัพ หรือทั้งบ้าน

17. tatum007

tatum007 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    เป็นเหรียญแรกที่ได้ของหลวงพ่อตัดมาบูชาครับ รบกวนช่วยดูหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.9 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      90.2 KB
      เปิดดู:
      116
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  18. น้ำหนาว

เม็ดแตงนวะโลหะแท้ สบาย หายห่วง :cool:

19. motana2008

รอข้อมูลใหม่ๆ มาอัพเดดให้ศึกษากันต่อครับ แหะ
    อ่านรวดเดียวปรู๊ดดเลย ผม สามวันหมด

20. น้ำหนาว

คืนนี้นำเสนอ

คาถาอาราธนาวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด

คาถานี้ใช้กับสีผึ้งขอบคุณคุณนาว บ้านพุทธคุณ
    พุทธัง เสน่หา ออกปากวาจา เสน่หาทุกคน ( เอานิ้วโป้งแตะสีผึ้ง แล้วเอามาขยี้กับ นิ้วชี้ เจ้านาย นิ้วกลาง พระ เจ้าวัด นิ้วนาง ผู้หญิง นิ้วก้อย เด็ก มาแตะที่ริมฝีปาก )

คาถาอาราธนาตะกรุดคู่ชีวิต
    นะโม 3 จบ
    พุทธบูชา ปาฎิหาโร อักขระยันตัง อิอิ วิเสเส ปฎิรูปัง อภิปูชะยามิ อะนิทัสสะนะอัปปะฎิมา อะนิทัสสะนะอัปปะฎิฆาฎา อะนิทัสสะนะอัปะปิฆาฎายะ นะรานะระหิตังเทวา นะระเทเวหิปูชิตัง นะรานังกามมะปังเกหิ นะมามิสุคะตังชินัง อะสิสัตติ ธนูเจวะ สัพเพเต อาวุธานิ จะ ภัคคะภัคคา วิ จุณณานิ โลมัง มา เม นะผุส สันติฯ เมต ตัญ จะ สัพ พะ โล กัส มิง
    ต่อด้วย มหาอุดวัดชายนา (แบบย่อ)
    นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ นะมะอะอุ นะอุดโมอัด นะโมพุทธายัด ตันอึ อุสะหะ สะปะสะอุ

คาถาอาราธนาพระกริ่งรุ่นแรก
    นะโม 3 จบ พุทธสัง ธรรมมังโลเก ( ว่าสามจบ )

คาถาบูชานางกวั่ก
    ตั้งนะโม 3 จบ สิริโภคา นะมาสะโย มะหาลาโภ ภะวันตุเม นะชาลิติ อุนะอะนิ

คาถาบูชาเพชรพญาธร
    ตั้งนะโม 3 จบ สิริโภคา นะมาสะโย มะหาลาโภ ภะวันตุเม นะชาลิติ

คาถาบูชา ปลัดขิก ลพ.ตัด ด้านค้าขาย" โอมละลวบ มหาละลวย ๓๒ ตวย มาแห่ห้อมล้อมหิ ข้าวของขายดีแหกหิ กลับบ้าน หิตัง หิตัง ปิยัง มะมะ
    ( ให้เปลี่ยนตรงตัว ต เป็น ค สระ อิ เป็น สระอี นะครับ)ว่าแล้วใช้ปลัดขิก จิ้ม ๆ ของที่จะขายถ้าใช้ทางเสน่ห์-เมตตามหานิยม ก็อธิษฐานเอาครับ

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    นะเมตตา นะทุบปะตินะอะอัม สังฆัฆปะติ

คาถากำกับยันต์ตรีนิสิงเห
    มะอะอุ ตรีนิสิงเห สะธะวิปีปะสะอุ สัตตะนาเค อาปามะจุปะ ปัญจะเพชรฉลูกัญเจวะ นะมะพะทะ จะตุเทวา อิสวาสุ สุสวาอิ ฉะวัจฉะราชา ฑีฆะสังอังขุ ปัญจะอินทรานะเมวะจะ มิ เอกะยักขา อะสังวิสุโลปุสะพุภะ นะวะเทวา สะหะชะฏะตรี ปัญจะพรัหมาสะหัมปะติ พุทโธ ทะเวราชา เสพุเสวะเสตะอะเส อัฏฐะอะระหันตา นะโมพุทธายะ ปัญจะพุทธานะมามิหัง

คาถาบูชาตะกรุด มหาระงับ
    " โอมมหาระงับ หลับสิ้นทั้งบ้าน โอมชิดมหาชิด โอมปิดมหาปิด สิทธิสวาหับ นะปิดตา โมปิดใจ พุทปิดปาก ธาปิดหู ยะหลับนิ่งอยู่อิติปาระมิตาติงสา ระงับอินทรา อิติสัพพัญญูมาคะตา ระงับพรหมมา
    อิติโพธิมะนุปปัตโต ระงับมะนุสสา อิติปิโสจะเตนะโม ระงับปีศาจอิระชาคะตะระสา ติหังจะโตโรถินัง ปิสัมวะโลปุสัตพุท โสมาณะกะริถาโธภะสัมสัมวิสะเทภะ คะพุทปันทูทัมวะคะ วาโธโนอะมะมะวา อะวิสุนุสานุติมะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ ประระมังภะคะวา มะอะอุ ภะคะวานะมะพะทะ จะภะกะสะ "

คาถาขุนแผน หลวงพ่อตัด วัดชายนา แบบดังเดิม
    นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ สุนะโมโล นะชาลิติ ฯ

คาถาขุนแผน
    ตั้งนะโมสามจบ
    อิติ ปาระมิตาติงสา อิติสัพพัญญมาคะตา อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะ เต นโม พิศสวาทหลงไหล พิศสมัยยินดี ใจจิตคึดถีง เคล้าคลึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน
    อิติปิโส ภะคะวา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2012