ใครมีประสบการณ์หลวงพ่อตัดบ้างครับ...!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. JoeBS

JoeBS Active Member

23 สิงหาคม 2009
    อ่อครับ พี่โก้เล่าให้ฟังอยู่เหมือนกันครับ สำหรับของพระอาจารย์
    สุดยอดครับพี่

2. sembay

sembay เป็นที่รู้จักกันดี

มีประสบการณ์ที่ตั้งใจจะเล่านานแล้วแต่ยังไม่มั่นใจ จนตอนนี้มั่นใจแล้วจึงนำมาเล่าสู่กันฟังครับ ผมเป็นทหารชั้นประทวน ก็จ่านั่นแหละครับปีนี้ก็อายุ40ปีมีโอกาสที่จะได้สอบเเลื่อนเป็นนายร้อย จึงได้เสาะหาวัตถุมงคลเพื่อมาเป็นขวัญกำลังใจในการสอบ ได้มาเห็นกระทู้นี้จึงได้เสาะหาเหรียญเลื่อนปี48เนื้อตะกั่วมาแขวน เนื่องจากปีนี้การสอบเร็วขึ้นทำให้มีเวลาเตรียมตัวน้อยหลังจากสอบข้อเขียนไปแล้วไม่มั่นใจเท่าไหร่ว่าจะได้ เพราะเวลาเตรียมตัวน้อยอาจสู้กับคนที่มีประสบการณ์ในการสอบหลายครั้งไม่ได้ปรากฏว่าเมื่อถึงวันประกาศผลไม่สามารถประกาศได้เนื่องจากน้ำท่วมจึงทำให้เลื่อนออกไป ช่วงเวลานั้นก็มาทำงานกู้วิกิตน้ำท่วมก้อนึกในใจว่าผู้บังคับบัญชาคงจะได้เห็นการตั้งใจทำงานอย่างเต็มที่บ้าง หลังจากน้ำลดปรากฎว่า ประกาศผลเราติดรอบแรกคัดไว้ 3 คนรอสอบสัมภาษณ์ เมื่อถึงวันสัมภาษณ์เราไม่มีเส้นมีสายก็ไม่มั่นใจเท่าไหร่เพราะคู่แข่งเค๊าประกาศเลยว่าเค๊ามีเส้น เราก็ได้แต่ขอหลวงพ่อช่วยแล้วก็ผ่านการสัมภาษณ์ไปได้ด้วยดีเริ่ม จนกระทั่งประกาศผลปรากฎว่าเราสอบได้ เรามั่นใจในบารมีหลวงพ่อมาก หลังปีใหม่คงต้องหาเวลาไปกราบหลวงพ่อที่วัดให้ได้ นี่เป็นประสบการณ์ที่ได้จากเหรียญเลื่อนของหลวงพ่อครับ

3. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009

โมทนาด้วยครับ
    ยินดีกับตำแหน่งใหม่ด้วย

4. mm24

mm24 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ความเชื่อมั่นและศรัทธา ย่อมก่อปาฏิหาร ขอให้บารมีหลวงพ่อตัดคุ้มครองและ ให้เจริญในหน้าที่การงานนะครับ :cool::cool:

5. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ห้อยเดี่ยวขุนแผนหลวงพ่อตัดมา ไม่ถึงสองสัปดาห์ ได้ทั้งสเน่ห์ เมตตา โชคลาภ ลาภลอย
    วันนี้ถูกล๊อตตารี่ต้อนรับปีใหม่ด้วย ห้อยแบบไม่อฐิษฐานขออะไรเลย ถูกฉโลกมากมาย ว้าวๆ

ปล.ยินดีกับคุณ sembay ด้วยครับ

6. mm24

ยินดีด้วยครับ ได้ลาภใหญ่แล้วก็อย่าลืมทำบุญบ้างนะครับ:cool:

7. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    สวัสดีปีใหม่ พี่ๆบ้านวัดชายนาทุกท่านครับ ขอให้มีความสุขทุกคนนะครับ อย่าเจ็บอย่าจน นะครับผม ขอให้บารมีหลวงพ่อคุ้มครองทุกคนนะครับผม ขอบคุณครับ

8. mm24

สาธุ สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ พรใดที่ให้มาขอให้กลับสู่ตัวท่านเช่นกันครับ:cool:

9. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ผมตั้งใจว่าจะไปวัดชายนา เพราะว่า ไปเยี่ยมพ่อแม่ที่เพชรบุรีอยู่แล้ว แต่ปรากฏว่าไม่สามารถทำได้ เพราะเวลาไม่พอ กลัวพ่อแม่จะน้อยใจว่า จะมาเยี่ยมหรือมาทำไรกันแน่ มาแป๊บเดียว ทำนองนั้น เพราะว่าเจ้านายเรียกตัวกลับเพื่อให้ทำงานกะดึกด่วน จึงขอพระผงญาณวิลาส หลวงพ่อแดงของพ่อมาแทน ซึ่งก็เกือบจะไม่ได้เหมือนกัน เพราะ พ่อคิดว่าให้ผมมา่แล้ว จะมาเอาอะไรอีก แบ่งให้น้องมั่ง
    (คือ พ่อผมคงเริ่มอายุมากแล้ว แกมักจะคิดว่าให้พระองค์นั้นองค์นี้มาแล้ว ผมก็อ้าว สงสัยต้องไปเยี่ยมบ่อยๆซะแล้ว) และได้ผ้ายันต์ของตาที่เป็นศิษย์หลวงปู่สี วัดปากคลอง (ศิษย์หลวงปู่โศก)ซึ่งเป็นผู้สร้างพระสะดุ้งกลับ ได้ทำไว้ให้มาอีกผืนหนึ่งแทน พระของหลวงพ่อตัด ต้องไว้คราวหน้าแทน เสียดายอยู่เหมือนกัน

10. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับกับว่าที่ผู้หมวด บารมีครูบาอาจารย์พร้อมด้วยความดีของเรา เส้นหนาแค่ใหนก็สู้ไม่ได้ครับผม:cool:

11. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ปางสดุ้งกลับองค์๋ในรูปใช่ใหมครับ...

12. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับผม:)

13. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สมเด็จปรกโพธิ์พิมพ์สะดุ้งกลับ วัดเขาตะเครา เป็นพระที่ผมอยากได้มาก สมัยเริมสะมพระเครื่องใหม่ๆ
    แต่จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีซักองค์ อีกทั้งยังไม่เคยศึกษาแบบลึกซึ้งเลย

คงต้องหามาบูชาบ้างแล้ว

14. JoeBS

JoeBS Active Member

23 สิงหาคม 2009
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่าน ศรัทธามี บารมีเกิด จริงแท้แน่นอนครับ

15. rang551

วันนี้เงียบจังครับแวะมาดันนิดนึงครับ เป็นชุดคู่กายครับ ลูกอมและท่านปลัดไม้มะขามผูกคอเจ๊หนูครับผม ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ลูกอมของพี่หรั่งนี่ ลูกอมผสมผงพรายด้วยนี่ครับผม

17. rang551

ครับผม แหะๆ เห็นว่าเป็นเนื้อเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนี และเพิ่มผงพรายด้วยนะครับ พี่ที่ผมเช่ามาเค้าว่าพระอาจารย์ทิน ท่านเล่ามาแบบนี้ อ่ะครับผม ขอบคุณครับ

18. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอเล่าความรู้สึกให้ฟังครับ

มีขุนแผน รุ่น 1 และรุ่น 2 อยู่ แต่จะนำมาห้อยบูชาเฉพาะรุ่น 2 เนื่องจากขนาดขององค์พระ สิ่งที่รู้สึกได้ชัดอย่างนึงคือ หากต้องการเรื่องเมตตา นี่ขอได้ครับ จะพูดคุย หรือขออะไรกับใครดูง่ายขึ้นมาก เท่าที่สังเกตุดู

เมตตาแรงครับ กราบหลวงพ่อตัด ปวโร

19. rang551

ใช่เลยครับพี่ โดยเฉพาะผมตอนนี้แขวนพระชนะมารของหลวงพ่อนี่รู้สึกได้เลยครับ ขจัดอุปสรรคได้ดีเลยที่เดียวครับ บางทีเหมือนจะเจอทางตัน แต่ก็สามารถรอดมาได้ทุกครั้ง ผมรู้สึกว่าไม่ได้ช่วยให้อุปสรรคไม่มีนะครับ แต่ถ้าเจออุปสรรคหรือปัญหา จะสามารถผ่านไปได้ด้วยดีทุกครั้งไป บารมีหลวงพ่อคุ้มครองจริงๆครับ

20. ขนมลูกชุบ

ขนมลูกชุบ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011
    วันที่ 18 มกราคม 2555 จะเป็นวันคล้ายวันเกิดของ ท่านพระครูสารธรรมนิเทศ ( อจ.ทิน ) วัดชายนา พี่ๆท่านใดว่างเรียนเชิญที่วัดนะครับ วันนั้น จะเป็นวันที่จัดทอดผ้าป่าสามัคคี เข้ากองทุน พระครูสารธรรมนิเทศ เพื่อเด็กนักเรียน โรงเรียนบ้านในดง ด้วยครับ