ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    จิ้งจกฝังตะกรุดหัวใจจิ้งจกด้วยนะ ถ้าลองพลิกดูก็จะเห็นเน้นเมตตาเเรงๆๆๆครับ :cool: และพ่อยังเสกให้พลิกดวงด้วย ซึ่งเป็นงานจิวเวลี่ระดับมืออาชืพต้นทุนทำตัวนึงสูงมากครับ

2. ura

ครับ ไม่มีคาถาบูชาครับอธิฐานใช้ได้เลย ใช้ทางเมตตาได้ครับเพราะพ่อเสกบรรจุด้านเมตตาเน้นๆๆๆ และเเถมพลิกดวงคงกระพัน มหาอำนาจโภคทรัพย์ ครอบหมดซึ่งก็เหมือน ดร ครับ ถ้าเทียบนี่ เอาง่ายๆๆเป็นรถยุโรปเอสคลาสเเล้วกันสำหรับ ดร และ50 ครับ :cool:

3. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

- พิมพ์พระพุทธเจ้าประทับสัตว์นี่ไม่ธรรมดานะครับ คิดดูแล้วกันครับว่าหลวงปู่ปานท่านดังมาก ๆ กับพระชุดนี้ของปลอมมากมายถ้าแท้ก็ขนลุกล่ะครับ ใช้ของวัดเราไม่ต่างกันเลย
    - จิ้งจกเมื่อก่อนท่องคาถายากม๊ากกกกกเดี๋ยวนี้สบายแล้วแต่เอาเคล็ดของหลวงปู่หน่ายมาเสริมนิดนึง พอลงท้ายด้วยสวาหะเสร็จ ว่า จุ๊ จุ๊ จุ๊ ต่อไปอีก ผลมาร้องให้ได้ยินทุกวันนี่แหละครับ

4. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์ครับ กลายเป็นตำนานไปอีก1องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2012
  5. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    โชคดีนะครับ ที่ได้มาก่อนเดียวจะเหมือนเหรียญ ด.ร. อีก

ดู นัมเบอร์การจองนะครับ

แบบลงยา จองช้าแค่พี่น้อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พี่ๆทั้งหลายครับ เสาร์นี้ ที่วัดมีพิธีอะไรรืเปล่าคับ

7. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ตอนนี้ตะกรุดหนุมาน เหลือเพียงไม่กี่ดอกแล้วนะครับ หลวงพ่อนพวรรณเดี่ยว หลวงพ่อเณรเดี่ยว ตะกรุดชุดนี้สร้างเพียงไม่กี่ดอกเท่านั้นเอง ทั้งแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โภคทรัพย์ ครบทุกทางก็ว่าได้

(หนุมานปราบลงกามีน้องบางท่านนำไปใช้ทางมหาเสน่ห์แล้วนะครับ หนุมานมีเมียเยอะ เจ้าชู้มาก หลวงพ่อเสกทางเมตตาและเสน่ห์ขนาดไหนลองคิดกันดู)

ช่วงน้ำท่วมใหญ่คนนครปฐมแฟนพี่จ่าแขวนติดตัวโดนงูกัดยังไม่เข้าเลยนะครับ ทั้งมหาเสน่ห์ทั้งคงกระพัน เอามาส่งข่าวบอกกันเดี๋ยวหมดแล้วจะเสียใจน้า เหอะๆ ^^

[​IMG] :cool:

8. neogt86

neogt86 สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2012
    องค์นี้ผมเล็งๆ ไว้ ก่อนจะมีคนมาเหมาไป ได้แต่เล็งแต่ไม่ได้เช่าก็เลยอดเลย

เราไม่ใช่เจ้าของชิ้นนี้ก็ต้องทำใจไปคับ :'(

9. visitpol

visitpol เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    หลังจากเช่าเหรียญลงยา 50 ปีหลวงพ่อมาเมื่อก่อน วันนี้ตื่นมารู้สึกไม่ค่อยสบายใจอยากไปกราบหลวงพ่อขอเป็นลูกศิษย์ หลวงพ่อเลยขับรถมากราบหลวงพ่อถึงวัดแล้วขอเมตตาท่านจารเหรียญ ให้อีกทีหลวงพ่อเมตตาทำให้แล้วอธิษฐานให้ด้วย แล้วผมก็ณอตัวเป็นศิษย์ท่านด้วยท่านยิ้มแล้วว่า โชคดีๆสบายใจเลยครับ ถามว่าเหรียญนี้ต้องสวดคาถาอะไรไหมครับ หลวงพ่อท่านว่าไม่ต้องแล้วแต่ตั้งใจอธิษฐานเลย เสียดายเช่ามาเหรียญเดียวเอง ใครมีเก็บไว้บูชาเลยนะครับทีเด็ดเลยครับ รอเลี่ยมจับขอบให้สง่างามเลยครับหลวงพ่อ สาธุ วันสุข วันดีจริงๆครับ :)

10. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะครับ :cool:

11. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณค้าบผมม พี่ตู่แล้วเสือสามตาละพี่ คืออะไรเหรอ
    ท่านเป็นเทพหรือเปล่า มีชื่อไหมครับ

12. scoopynoi

ตั้งแต่นิมนต์เหรียญ 50 ปี ติดตัวงานมาชุกเลย คำสั่งยิงตรงจากเจ้านายทุกที วันนี้ตอนขี่รถกลับมีสายเข้ารับก็รับไม่ได้ต้องแอบข้างทางเจ้าประคุณไม่ได้รับตั้ง 4 สาย หน้าซีดเลยพอสักพักสายเข้ามารีบรับเลย สั่งให้เข้าสำโรงตอนสาย ๆ ด่วน ยังดีวุ้ย! มีเวลาไปที่วัดแป๊บนึง สาย ๆ เจ้านายไม่บอกว่ากี่โมง ก็ 11 โมงมันยังเช้าอยู่เลยนี่นา 11 โมงเช้า ฮ่า ฮ่า พอเช้าปุ๊บก็เที่ยงเลยแล้วตอนสาย ๆ มันกี่โมงหว่า

13. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้พระกริ่งเนื้อนวะ ทั้งที่เพื่อนๆก็เตือนกันแล้ว แต่เดือนที่แล้วจังหวะไม่ลงตัว ตอนนี้ราคาเอื้อมไม่ถึงแล้ว ยินดีกับคนที่เก็บไปด้วยครับ หลักแหลมและมองการไกลจริง ๆ :cool::cool::cool:

14. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    พรุ่งนี้ได้โอกาสเข้ากทม. จะได้แวะเข้าวัดทุ่งเศรษฐีทำบุญกับมาดูวัตถุมงคลซะที:cool:

15. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

พญาเขาคำ กับ พระลักษณ์ ห้อยเดี่ยวได้ไหมครับ
    ถ้าสมมุติหวังผลคนละแบบ หรือต้องห้อยคู่กันตลอด

16. ura

ท่านเป็นเทพครับพ่อพบท่านตอนธุดงค์ ศิษย์พี่ใหญ่เล่าว่ามีเเต่คนปฎิบัติธรรมขั้นสูงจะได้พบกับท่านครับ ต้องเก็บเลยครับ เพราะสร้างน้อย พ่อไม่สร้างซ้ำอีก พิธีปลุกเสกอลังการมวลสารไม่ธรรมดา ดูในรูปแผ่นยันต์ที่ได้ตอนงานวันเกิดพ่อยังต้องมีองค์เสือเทพเลย
    น้องครับรบกวนห้ามโพสขายของในกระทู้นะครับ ขอความร่วมมือด้วยเพื่อป้องกันปัญหาต่างๆๆตามมา ถ้าจะปล่อยของให้ไปตั้งที่กระทู้บูชาวัตถุมงคลครับ กระทู้เราโดนเตือนเรื่องที่สมาชิกพี่น้องเอากระทู้มาขายของครั้งนึงเเล้วนะครับ รักษากติกาของเวป พลังจิตด้วยครับ เพื่อพ่อเเละเพื่อลูกศิษย์วัดทุกคนนะครับ

17. scoopynoi

ไปเจอมาในเว๊บ
    "ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน หลวงพ่อเณร
    วัดทุ่งเศรษฐี เพ้นสีกรรมการ สีเงิน สร้าง
    30องค์" บ๊ะมาแรงจริง ๆ เล่นงี้เลยวุ้ย

18. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

55555 เห็นเหมือนกันครับ

เห็นแล้วงงเลย มีเพ้นแบบกรรมการด้วย แถมรู้ข้อมูลลึกมาก สร้างแค่ 30 องค์ ^^(ผมก็เพิ่งจะรู้เนี้ยล่ะครับนับถือคนโพสจริงๆ)

19. genotun

วันนี้ได้เตรียมสังฆทานและพาคุณพ่อผมไปทำบุญและกราบหลวงพ่อ หลวงพ่อท่านเคยเจอพ่อผมแค่ครั้งสองครั้ง แต่กลับจำพ่อผมได้แล้วยังจำเรื่องราวเกี่ยวกับพ่อผมได้ด้วย ! สุดยอดเลยครับ

กราบในความเมตตาของหลวงพ่อครับ _/|\_

20. genotun

เล่นกันงี้เลย ง่ะ แบบนี้พวกก้อปข้อมูลต่อๆไปก็ผิดกันต่อๆไป มันจะเข้าใจผิดกันทั้งหมด
    รุ่นนี้มั่วข้อมูลได้ เดี๋ยวรุ่นอื่นก็มั่วข้อมูลได้อีก น่ากลัวจริงๆกับคำว่าเงินทอง และผลประโยชน์ ไม่เกรงใจวัดกันเลย