ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    สุดยอดเลยแม่เจ้า:cool:

2. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ/โชคดีสุดๆๆ..ที่เหรียญ50ปีของพ่อกลับมา...ของๆเราก็ต้องอยู่กับเราครับ..วัตถุมงคลของพ่ออธิฐานได้แน่นอนครับ..

3. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนไปท่องราตรีมาคับ ที่เจอคือ
    ถ้าสาวคนไหนผมเข้าไปคุย เพื่อนมาตามก็ไม่ยอมกลับโต๊ะ
    นั่งก็ไม่ยอมลุกผมต้องลุกแล้วไปส่งโต๊ะเค้าๆถึงยอมกลับ

ไปหาเพื่อนร้านอื่น เพื่อนผมมีหลายโต๊ะคับ
    "เกือบ"ทุกโต๊ะเดินมาบอกว่าน้องมัน/เพื่อนมัน ชอบผมแล้วก็ลากผมไปนั่งด้วย

พี่โอม...น้องใช้สาริกาไม่ขึ้นเท่าไรคับ เลยเก็บไว้

4. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011

ประสบการณ์เยี่ยมสุดๆครับ ได้อ่านแล้วขนลุกเลยครับ:cool:

5. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011

เหรียญด็อกเตอร์อธิฐานขอได้ดังปราถนาสุดๆครับ:cool:

6. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ครับ แต่เศียรครูแน่นอนใช่ไหมครับน้อง อิอิ

7. jumbo_a44

ถ้ามี...ก็ขอยืมอธิฐานหน่อยได้ไหม..?อิอิๆๆ
    -จริงๆแล้วของพ่อเราอธิฐานได้ทั้งหมดครับ..ลูกอมชานหมากผสมเกศาก็สุดยอดครับ..แขวนโชว์ได้สวยงามมม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  8. กินลม

พระหลวงพ่อ...ตัดรุ้งขาดไหมคับ
    ผมไม่เจอรุ้งนานมาก. อยากลองดู

9. กินลม

พระหลวงพ่อ...ตัดรุ้งขาดไหมคับ
    ผมไม่เจอรุ้งนานมาก. อยากลองดู

10. jumbo_a44

อย่าลองเลยครับ...ของพ่อเราดีอยู่แล้ว

11. kokleang

kokleang สมาชิก

พกทีเยอะๆแบบนี้ จัดชุดยังไงครับ แล้วก่อนจะนำขึ้นคอหรือแขวนห้อย อธิฐานยังไงครับ เพราะมีหลายอย่างเลย

12. กินลม

เศียรครูอยู่หน้า สมเด็จจินดาอยู่หลัง พ่อหนุมาน,กาเผือก,ผสมโขลง ใส่แหนบเหน็บเอา
    ต.บ เหน็บกางเกงซ้ายคับ

13. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เคยได้ยินมานะครับว่าการนำพระเครื่องไปตัดรุ้งนั้นจะบั่นทอนอายุขัยของเจ้าตัวลง

จริงๆแล้ว ถ้าตัวเรามีความยึดมั่นศรัทธา มีความเชื่อมั่นในวัตถุมงคลหลวงพ่อเณร แม้ไม่ต้องนำพระหรือวัตถุมงคลไปลอง พระพุทธคุณของพระที่หลวงพ่อสร้าง ท่านก็คุ้มตัวเราได้อยู่แล้วล่ะครับ ประสบการณ์ต่างๆจะรู้ได้กับตัวของเราเอง

สำหรับตัวผมมีความเชื่อถือศรัทธากับตัว ไม่เคยนำพระหลวงพ่อมาทดสอบ มาลอง แต่ก็มีประสบการณ์หลายต่อหลายเหตุการณ์ที่ประสบกับตัวเอง และครอบครัว จนเชื่อหมดใจว่าวัตถุมงคลหลวงพ่อเณรไม่ใช่เพียงยึดเหนี่ยวจิตใจ แต่คุ้มตัวคุ้มชีวิตได้จริงๆครับ

บางคนเชื่อว่าของดีจริงต้องลองได้ วัตถุมงคลหลวงพ่อเคยมีการทดลองทดสอบจริงหลายต่อหลายครั้ง เมื่อมีเหตุที่ลูกศิษย์หลวงพ่อมีความจำเป็นจริงๆที่จะต้องใช้ และด้วยเหตุผลบางประการทำให้ต้องลองก่อนจะให้ลูกศิษย์ผู้นั้นอาราธนาติดตัวไป คือมีเหตุจำเป็นจึงมีการลองเกิดขึ้นครับ

การตัดรุ้งนั้น ถ้าตัดได้แล้วจะเป็นอย่างไร และถ้าตัดไม่ได้แล้วจะเป็นอย่างไร คำตอบนั้นก็ได้กับตัวผู้ตัดเองนั่นล่ะครับ จะตัดเพื่ออะไร ? ไม่มีใครห้ามได้ถ้าคิดจะทำ แต่เพื่อ ?

หลายต่อหลายคนสงสัยว่าทำไม วัตถุมงคลบางอย่าง บางคนใช้แล้วไม่ขึ้นบ้าง ไม่ได้ผลอย่างคนอื่นบ้าง ผมพอช่วยตอบปัญหาให้ได้ในส่วนที่พอจะทราบนะครับ
    เหตุที่ใช้แล้วไม่ขึ้นก็มี

- การตั้งจิตเวลาอธิษฐานไม่สงบพอ ไม่นิ่งพอ จิตวอกแวก คิดนู้นคิดนี่ สื่อได้ไม่ถึง ท่องคาถาไปเรื่อย ไม่มีประโยชน์อันใด เพราะสื่อไม่ถึงนั่นเองครับ

- มีกิเลส ความอยากมาก ทำให้ขัดขวางผลที่จะสำเร็จตามคำอธิษฐาน ทุกสิ่งทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยบุญ เมื่อมีกิเลส นั่นก็คือมีบาปมาขวางทำให้ไม่สำเร็จนั่นเองครับ

- อธิษฐานในเรื่องเกินบุญของตน วัตถุมงคลหลวงพ่อดีจริง อธิษฐานได้จริงในเรื่องไม่เกินบุญ เคยทำมาแค่นี้ แต่ขอขนาดนั้น ไม่มีทางสำเร็จอีกเช่นกันครับ เพราะฉะนั้นหันมาหมั่นทำบุญล่ะบาปกันเถิดครับพี่น้องทุกท่าน

- อันนี้สำคัญทีเดียวครับ การขาดศรัทธา มีคำพูดบางคำที่ว่า เมื่อศรัทธาแล้วจะพบ หากมีความศรัทธาและเชื่อมั่นจริงๆแล้ว อธิษฐานอะไรก็สำเร็จดังปรารถนาทุกประการครับ

ปล.ต้องขออภัยด้วยถ้าการแสดงความคิดเห็นไม่ถูกใจผู้อ่านนะครับ เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวผิดถูกประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  14. jumbo_a44

เหรียญ50ปีของหลวงพ่อเราน่าจะมีอะไรดีเป็นพิเศษสุดๆนะครับเพราะด้านหลังเป็นหน้าเสือมี3ตา...อยากรู้ความหมายจังเลยที่พ่อออกแบบให้น่าคิด...ของลูกศิษย์วัดทุ่งคงได้ของดีๆที่น่าภูมใจมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      224.9 KB
      เปิดดู:
      111
  15. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

อุ่นใจแต่อย่าไปประมาทอย่าลืมว่าทุกคนมีกำหนดอายุขัยของตนเองด้วยกันทั้งสิ้นเมื่อถึงเวลา แต่ก็มีคนบางประเภทเร่งอายุขัยของตนให้สั้นลงก่อนเวลาอันควร กรรมมีทั้งหนักและเบาอยู่ที่เราจะสร้างมันขึ้นมาแล้วทำไมถึงต้องด่วนเร่งเวลากัน บุญนั้นทำไม่ยากถ้าจะทำ บาปก็เช่นกันอยู่ที่ว่าเราจะเลือกทำอะไรมากกว่ากัน บางคนทำบุญต้องเห็นผลทันตาถ้าไม่เห็นผลไม่เชื่อ บาปก็เช่นกันบางคนทำบาปแล้วไม่มีอะไรตามมาก็ไม่เชื่อ เคยได้ยินคำว่าเคราะห์ซ้ำกรรมซัดไหมครับ 2 เด้งเลยนะนั่นมีเคราะห์ไม่พอกรรมที่ทำไว้มาซ้ำเติมอีก ในบอร์ดของบ้านเรานี้ผมเห็นมาแล้วครับมีคนไม่เชื่อก็ถอยฉากไปเองไปสำนักอื่นเราห้ามไม่ได้คนไม่เชื่อไม่ศรัทธราฆ่าให้ตายก็เปลี่ยนแปลงไม่ได้
    ผมบอกตรง ๆ เรื่องเสน่ห์ผมได้แต่ผมไม่ยุ่งเพราะมีเมียอยู่แล้ว เรื่องโชคผมไม่ค่อยได้ซื้อหวยเลยไม่ทราบ เรื่องงานภาระหนักขึ้นกว่าแต่ก่อนเพราะเจ้านายเริ่มมองศักยภาพเรามากขึ้นและเมตตาเรามากขึ้น ที่สำคัญที่เจอบ่อยเฉียดเจ็บเฉียดอุบัติเหตุทุกครั้งรอดมาได้ทุกทีเพราะสิ่งที่เรามีเราพกติดตัวไป จนทำให้บางครั้งผมต้องคิดว่าผมทำอะไรผิดครูหรือเปล่า
    ประการสำคัญอย่าคิดลองของถ้าไม่เชื่อไม่ศรัทธา สักวันนึงของนั้นจะลองให้เห็นเองถึงแม้ร่างกายจะไม่เป็นอะไรแต่เราอาจจะต้องเสียทรัพย์โดยไม่จำเป็น
    ผมได้เห็นมาเมื่อก่อนนี้สมัยหลวงพ่อเปิ่นยังอยู่ เด็ก ๆ ไม่เชื่ออยากลองดี ผลหรือครับเด็กสองคนติดอยู่กับสลิงเกาะกลางถนนรถมอเตอร์ไซค์พังยับทั้งคันตามตัวถลอกเลือดซิบเท่านั้นทั้ง ๆ ที่น่าจะตายผลสุดท้ายต้องไปขอขมากับหลวงพ่อเปิ่น
    ของทุกอย่างมีครูที่ประสิทธิ์วิชามา ถ้าใครโดนจัง ๆ กับตัวแล้วจะไม่มีข้อสงสัยเลย
    อยากให้ทุกคนใช้ชีวิตที่มีอยู่ให้มีค่า เมื่อวานดูรายการทีวีมีคำพูดของลุงที่เชียงใหม่พูดว่า"ลุงรู้วันเกิดและวันตายของลุง" น่าคิดไหมครับลุงรู้ได้ยังไง

16. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนึ่งพูดได้ถูกมากๆครับ

17. kokleang

kokleang สมาชิก

พ่อหนุมาน,กาเผือก,ผสมโขลง ใส่แหนบเหน็บเอา เหน็บในลักษณะไหน ตรงไหนครับ ปกติผมเหน็บ กาเผือก ผสมโขลง ไว้ในกระเป๋ากางเกงซ้าย

18. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อัดเเน่นๆๆเน้นๆๆได้ใจความสาระมากครับ พี่เฉียบคมมากครับ :cool::cool::cool:
    เสือสามตา คือเสือ ... รอพี่ลูกกรอกมาเล่าครับ เสือองค์นี้บารมีมาก เป็นเสือเทพ เหนือกว่าเสือทั้งปวง จนตอนสร้าง ต้องทำพิธีเสก เเบบยิ่งใหญ่
    ตามนั้น รู้ป่าวอารธนาเอาขอพ่อไปตัดรุ้งนี่ทำให้อายุสั้นนะ อิอิ เตือนไว้ก่อน
    อันนี้ดีมากครับ อย่างโบราณว่า ประสบการณ์จะสั่งสอนครับ พี่น้อย ช่วงนี้เข้มข้นครับ พี่น้อยเป็นเสาหลักต้นหนึ่งของบ้านพ่อเราครับ :cool::cool::cool:

19. ura

เฉียดไปไหนครับ พี่น้อย อิอิ เเซวอีกเเล้ว อิอิ ชอบแกล้งพี่น้อยนะ
    ได้ไรบอกที ฮาร์ย
    อันนี้สุดๆๆครับ ด็อกเตอร์ใส่จีบสาวยังได้เลย อิอิ เป็นเหรียญอัศจรรย์ครับ ใครมีไว้ห้อยเดี่ยวเลย ที่คอพี่จัมโบ้มีเหรียญ ดร สองเหรียญใครอยากได้ ไปแหวกคองูจงอางเอานะครับ อิอิ
    ตอนนี้น้องฮาร์ย เป็นขุนแผนคนใหม่แทนน้องโยเเล้ว ยะฮู้ :cool:

20. ura

ดูกันเพลินๆๆครับ พระปิดตาหลังเเบบ ครับ ใครชอบพระปิดตาหลวงพ่อเเก้วพิมพ์คราสสิค แนะพิมพ์นี้ครับ สะเด็ดยาดเลยทีเดียว

ไฟล์ที่แนบมา: