ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ขอถ่ายมาโชว์ครับ พระสังกจายปี43 ขอบคุณหมอแก่นและน้องโยนะครับ ที่มอบให้ และรูปภาพงานบางส่วนตอนเช้าที่วัดครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2011
  2. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    สังค์กจาย น่าจะปี 36 นะครับ พี่ Ura แฟนของ หมอแก่น มอบให้มาครับ ขอบพระคุณคุณหมอทั้งสองมากๆ
    ผมได้ สังค์กจาย กับ เท้าเวส เหมือนกันครับ
    ขอบคุณพี่Ura สำหรับของครูบาคำเป็งนะครับ ผมได้มาสี่องค์แล้ว เย้ๆ

ขนาดไฟล์:
      156.4 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      140.1 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2011
  3. b_kung

b_kung สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยกับทุกๆท่านที่ได้ไปร่วมงานบุญวันนี้ด้วยนะครับ ผมได้แต่หยอดตู้ทำบุญงานกฐินไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เสียดายที่ไม่ได้ไปวันนี้เพราะติดงาน

4. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

พระกริ่งมหาราช 3 องค์

ปลุกเสก ณ ปราสาทเขาพนมรุ้ง ในวันที่พระอาทิตย์(หรือพระจันทร์ ...จำไม่ได้ครับ)ส่องลอดผ่านประตูทุกบาน

1.พระกริ่งมหาราช ด้านความอุดมสมบูรณ์ บริบูรณ์ด้วยโชคลาภ ทรัพย์สมบัติ

2.พระกริ่งพัทรีอ๋อง ด้านเดช อำนาจ ปกครอง

3.พระชัยวัฒน์ ด้านป้องกัน ขจัดปัดเป่า

จำได้คร่าว ๆ ครับ ผิดถูกประการใด รอท่านผู้รู้อีกทีนะครับผม ^^

5. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

:'(ไม่ทันครับ มีท่านใดจะแบ่งให้บูชาบ้างครับ

6. princeprince111

princeprince111 สมาชิกใหม่

ยันต์ธรณีพลิกดวง

รบกวนสอบถาม น้องเช่ายันต์ธรณีพลิกดวง เขียน ชื่อนามสกล แล้วต้องใส่กรอบไหมครับ หรือวางไว้ในถุงก็ได้ แล้วยันต์นี้มีพุทธคุณอย่างไร และบทสวดอย่างไรขอบคุณครับ

7. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...เอ๋...หมายความว่า ยังไงอะครับ หมดแล้วเหรอครับ..ผมจำได้ว่า ยังเหลือ ประมาณ 3 ชุดนะครับ....

8. C220

ต้องใส่กรอบบูชาครับ ไม่ใส่บูชาก็จะไม่มีผลอะไรครับ คาถาไม่มีครับ สวดมนต์ธรรมดา บูชาก็พอครับ หลวงพ่อเก่งเรื่องพลิกดวงพลิกฟ้ามาก พลิกให้ใครต่อใครในแผ่นดินไทยและไม่ใช่แผ่นดินไทย นี่มาหลายคนแล้วครั

พุทธคุณคือพลิกจากร้ายกลายเป็นดี ส่งเสริมดวงของผู้ครอบครองให้ไม่ตกอับ แต่ในแก้วหนุนดวงก็มียันต์นี่นะครับ แต่ถ้ามีไว้ก็เป็นศิริมงคลไว้บูชาคู่กันครับ ของไม่แพงแต่พุทธคุณเยี่ยมครับ จากประสบการณ์ของหมอศัลยกรรมผู้ ดวงดำดิ่งกลายเป็นหมอคิวทองระดับประเทศ พี่ผมก็กลับจาเมืองนอกมาได้ ทั้งๆที่กลับไม่ได้มา 5 ปี ผมมีนะครับแต่ยังไม่ใส่กรอบ เซงตัวเองมาก ต้องรีบใส่บูชาเหมือนกันครับ เพราะยันต์นี่ผมแนะนำให้ใครเอาไป ดวงพลิกดีขึ่นแบบ หวือหวาทุกคนเลยครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2011
  9. C220

หมดแล้วคร้าบบบบบบบบบบ พี่อเล็ก หนุ่มขี้เหงา แต่ได้ข่าว พี่ไม่พลาดนิครับอิอิ ยินดีด้วยนะครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. C220

พุทธคุณโดยรวมไม่ต่างกันมากหรอกครับ เพราะ ทั้งหมดนี่ ฝังสิ่งที่เรียกว่า.......(ต้องรอพี่ลูกกรอกเฉลยครับ) เอาเป็นว่าสิ่งนั้นยิ่งกว่าเมฆสิทธิ์ อีกครับ จริงๆน้า ผมก็เพิ่งทราบไม่นาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2011
  11. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    WoW!! ดีนะที่ตัดสินใจรับมาเร็ว งิงิงิ ไม่งั้นอดแน่เลย แต่มะรู้ว่าลำดับชุดที่เท่าไรหว่าา - -"

12. jukac

ผมเข้าใจผิดครับ ;););)

13. C220

เข้าใจไม่ผิดครับ หมดจิงๆๆ

14. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    วันนี้เงียบๆๆขอโชว์พระขุดสระหลวงพ่อทับ วัดสลุดหนึ่งในครูอาจารย์ของหลวงพ่อเณร ครับ สุดยอดมากครับ องค์นี้พี่ผมได้รับกับมือท่านครับ และพี่ก็ให้ผมอีกต่อนึง ช่วงนี้มีเเต่เรื่องร้ายๆๆนะครับ อีกสี่สิบแปด ชม น้ำก็จะทะลักเข้ากรุงเเล้ว ขอให้พี่น้องทุกคน มีสติ และไม่ประมาทกันนะครับ ต่อสู้ให้รอดพ้นจาก สิ่งร้ายๆๆเหล่านี้ไปให้ได้สิ่งดีๆๆย่อมรออยู่เบื้องหน้า ขอคุณพระรัตนตรัย และหลวงพ่อเณร คุ้มครองครับ

15. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

รายงานๆ ณ.เวลาที่โพสอยู่นี้ ปวดหัวมากครับ ปวดสุดอาการเหมือนตอนเช่า ขุนแผนไก่แก่มาบูชาแรกๆเลย แต่กับขุนแผนนี่ผมห้อยจนไม่ปวดหัวแล้ว
    แต่ตอนนี้สิครับ ผมเอาขึ้นคอมาเพิ่มแบบครบองค์ประชุมทั้ง
    ขุนแผน
    สมเด็กสาริกา
    สาริกาเนื้อผง
    ด้านหลังตะกรุดช้างผสมโขลง
    อันนี้ที่อยู่ในสร้อยเส้นเดียวกันนะครับ ส่วนที่เป็นแหนบมีอีกสอง
    พระผงเลื่อนยศ
    ลูกอมชมพูดูดทรัพย์
    เซทนี้นี่ห้อยทุกวันเลยครับ ขึ้นคอมาได้ประมาณสามวันแล้ว ท่องคาถาตามในใบที่ให้มาไปแค่ครั้งเดียว ส่วนใหญ่จะ อาราธนาบทที่คุณ URA ให้มามากกว่า เพราะถ้าท่องคาถาที่มีทั้งหมดคงไม่ได้ออกไปทำงานแน่
    ผมควรท่องคาถาของแต่ละวัตถุมงคลแต่ละชิ้นๆ ใช่ไม๊ครับ
    ปล.ปวดหัวมากหัวหนักไปหมดแล้วครับผม

16. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    เล่นชุดใหญ่เลยน่ะครับพี่ ลองท่องคาถาแก้วหนุนดวงดูครับ ผมก็เคยเป็น วัตถุมงคลของหลวงพ่อยอมรับว่าแรงจริงๆครับ

17. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

สารภาพครับว่า ยังขาดแก้วหนุนดวงที่ยังไม่ไ้ด้เช่ามาครับผม เป็นลิสท์ในรอบต่อไป เลยไม่รู้จะท่องยังไง เหอะๆ

18. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    นะโม 3 จบ
    นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะอะอุ
    นะมะมะนะ นะอะอะนะ นะอุอุนะ นะชาลีติ
    สัพพะสิทธิ ประสิทธิเม

19. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    เอาเศียร ครูหลังกุมารขึ้นคอ ปวดหัวเหมือนกันครับ มีน้ำมูกด้วย แสบจมูก จามสงสัยจะเป็นหวัดและ.....อิอิอิ พี่ๆ ura จำลูกอมที่พี่ดูวันที่ผมไปบูชาเศียรครูได้ไหม พอผมเอาพ่อปู่ขึ้นคอที่คอผมมีลูกอมอยู่แล้วใช่ปะ ผมห้อยพ่อปู่เพิ่มเข้าไป
    วันเดียว พอวันต่อมา ลูกอมผมแตกออกจากกันเลย วันนี้ผมถอดลูกอมออกมาจากคอแล้วแทบร้อง 3 เสี่ยง แงๆๆๆ......

20. jukac

พระผงเลื่อนยศสีชมพู กับ เศียรครูหลังกุมาร พระ2 องค์นี้องค์ไหนเด่นด้านเมตตาครับ