ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    วันนี้ผม, น้องชาย genotun และครอบครัวได้ร่วมทำบุญตักบาตรเทโวที่วัดทุ่งเศรษฐีตอนเช้าเนื่องในวันออกพรรษาและได้ถวายต้นไม้จำนวน 6 ต้น เป็นต้นมะม่วงทั้งหมดครับมีพันธุ์ เขียวเสวย,อกร่อง,น้ำดอกไม้,ฟ้าลั่น,สามฤดูและมะม่วงพราม 6 ต้น 6 สายพันธุ์เลยครับ ก็ถวายกับมือหลวงพ่อเลย ... รู้สึกมีความสุขมากจนบอกไม่ถูกเลยครับ :)

หลวงพ่อท่านเมตตามากครับตอนแรกผมกะจะถวายต้นไม้ที่ดูแล้วสวยงามเจริญหูเจริญตาเช่นต้นลีลาวดี ... แต่ท่านบอกว่าไม่ต้องหรอก ท่านอยากได้ไม้ผลมากกว่าจะได้พึ่งร่มเงาของต้นไม้ให้ผู้ปฎิบัติธรรมได้นั่งพักผ่อนหย่อนใจ (เพราะอยู่หน้าศาลาปฎิบัติธรรม) และก็จะเป็นประโยชน์ให้กับญาติโยม ชาวบ้านที่เข้าวัดได้เก็บผลกินกันด้วยครับ

ผมก็ขออุทิศผลบุญกุศลในการทำทานนี้ให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วมทุกท่านให้ผ่านอุปสรรคความยากลำบากนี้ไปให้ได้ ผ่านพ้นวิกฤติที่กำลังเผชิญไม่ว่าจะหนักหนาสาหัสแค่ไหน (อาจจะรวมถึงผมด้วยเพราะได้ข่าวว่าคืนนี้มาแน่) 555 แคล้วคลาดจากภยันอันตรายใดๆทั้งปวง ให้ทุกท่านมีชีวิตรอดปลอดภัยและได้รับการช่วยเหลือโดยทั่วถึงกันทั้งหมดด้วยเทอญ ... สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      214
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      105
  2. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010

3. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ:cool:

4. ura

เย พี่ลูกกรอก กลับมาเเล้ว
    อนุโมทนาครับ ขอให้พี่น้องที่ไปและไม่ได้ไปร่วม ขอจงมาร่วมอนุโมทนาบุญกันนะครับ

5. ura

ครับวันนี้ ขออวดพระกริ่งเสาร์ห้าหน่อยครับ เป็นพระกริ่งที่ผมชอบมากที่สุด เนื้อพระส่องเเล้ว สบายตามาก ดูเข้มขลัง เพราะพิมพ์พระกริ่งก็ไม่เหมือนใคร งานพิธีเสกก็ยิ่งใหญ่มาก รวมบรมครูในยุคนั้น อาธิ หลวงปู่หมุน ญาท่านสวน และยังมีสมเด็จพระสังฆราชองค์ปัจจุปัน ทรงมาร่วมเสกในพิธีอีก
    พระองค์นี้ ได้มาเเบบฟรีๆๆครับพี่ที่ทำงานให้ เห็นเราชอบพระหลวงพ่อเณร เลยให้มา อิอิ อีกอย่าง ตะก่อน เคยไปเจอที่ตู้พระเเห่งหนึ่ง แถวประเวศ ทีเเรกตกลงเปิดราคา สามร้อย พอจะไปเอา บอกพันสอง ผมนี่ตกใจเลย แล้วทางตู้บอกว่า เเถว พื้นที่ เขาเล่นกันเป็นพันเเล้ว ไม่รู้เท็จจริง อย่างไร แต่ก็พอรู้มาเหมือนกันว่า มีคนเช่าราคานี้จริงๆๆ ผมเลยไม่เอาด้วย เพราะยินดี เอาเงินมากๆๆไปถวายบูชาของในวัดดี กว่าเอาเงิน มาให้ตู้ จากนั้นก็เฝ้าอธิฐานในใจว่าอยากได้มาก จนวันนึง มีท่านผู้ใหญ่ท่านนึงเห็นเราบ่นอยากได้ท่านก็เมตตาไปหามาให้ แล้วท่านให้เรา ฟรีๆๆ ซึ่ง ผมได้เคยโพสค์องค์นั้นไว้เเล้ว แต่องค์ใหม่นี้ได้มาจากพี่ที่ทำงาน ซึ่งก็ได้อะฐานอยากได้ พระกริ่งของพ่อเพิ่มอีกสักองค์เหมือนกัน ก็เลยได้มาฟรี ดังนั้น ก็ไม่อยากให้น้องๆๆไปเอาของ จากพวกตู้พระ เพราะอาจโดนโก่งราคาเป็นจริงแถมไม่ได้ทำบุญกับวัด เสียเงินทั้งที ต้องคุ้มครับ วัดต้องได้เงินช่วยเหลือจากเรา เราก็ต้องได้ช่วยเหลือวัด ดีกว่าเอาเงินไปให้ตู้มันไปกินเหล้าตอนเย็น เอาเงินไปให้เมียน้อยตอนกลางคืน เช้ามาด่าลูกเตะเมียหลวง ของดีของวัดมีอีกมาก ของเก่าของพ่อพี่ก็ได้มาแบบฟรี เเทบไม่เสียเงินเพราะถ้า เสียพี่เอาให้วัดอย่างเดียวครับ สวัสดี ชมกริ่งงามๆๆกันครับ และไม่ต้องพีเอ็มมานะครับ ไม่ปลอยครับ พระของพ่อ ไม่อยากขายกินครับ ของดีจริงๆๆไม่ใช่พระหุ้นที่ขึ้นลงตามกระเเสครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ สุดยอดไปเลยครับพี่ :cool:

7. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ Ura ผมยังอยากขอบคุณพี่อยู่เลยครับที่เป็นคนเริ่มตั้งกระทู้นี้ ถ้าพี่ไม่เริ่มตั้งกระทู้นี้ ตอนนี้เด็กเชียงใหม่อย่างผมก็ยังคงไม่ได้รู้จักหลวงพ่อเณรแน่ๆ ผมมาทำงานกรุงเทพมาพักแถวบางนาตั้งแต่ปี 2006 แต่เพิ่งได้เข้าวัดก็ปีนี้เองครับ

8. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน เข้ามาทักทายครับ อยากเข้าไปวัดจังเลย ตอนนี้ทุนยังไม่มี อิอิอิ

9. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งเสาร์ห้า รุ่นนี้หลวงปู่ชื่นท่านได้เสกหรือป่าวครับ

10. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ เข้มขลัง

อยากทราบว่ากริ่งรุ่นนี้เป็นกริ่งรุ่นแรกของหลวงพ่อหรือเปล่าครับพี่

11. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งให้ส่งทางไปรษณีย์ก็ได้ครับ ของหลวงพ่อไม่แพงครับ มีนับสิบรายการที่ค่าเช่าร้อยเดียว (ต่ำกว่าร้อยก็มีครับ) ซึ่งพุทธคุณนั้นก็ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน เพื่อให้คนที่งบน้อยสามารถนำไปบูชาเพื่อสร้างเนื้อสร้างตัวได้กันทุกคน และรายได้ทั้งหมดนำไปสร้างโบสถ์ของวัดด้วยครับ

12. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    อยากได้พระกริ่งรุ่นนี้เหมือนกันแต่ว่า หามะได่ - -" เยยเอาพระกริ่งอีกรุ่นแทน งิงิงิ

13. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

ขอโมทนาบุญด้วยครับ เยี่ยมมาก ๆเลยครับ ^^

14. ura

ต้องรอพี่ลูกกรอกมาตอบนะครับ

15. ura

ไม่ต้องขอบคุณพี่ครับ กระทู้นี้เกิดได้จากพี่น้องร่วมกัน หลายคนครับพี่เป็นแค่ส่วนนึง ต้องยกความดีให้พี่ลูกกรอกพี่ใหญ่ของเราครับ คุณอเล็ก พี่หนึ่ง ติ๊ก เสี่นโอ น้องโยน้องภูมิ ครับ ที่เป็นหัวเรี่ยว หัวเเรงในยุคเเรกๆๆ ยังรวมถึง อีกหลายคนครับที่ ไม่ได้กล่าวขอโทษด้วยครับ กระทู้นี้ก็ คือบ้านของทุกคนนะครับ เอาสิ่งดีๆๆมาให้กัน มาทำบุญช่วยเหลือกัน นะครับ :cool::cool::cool:

16. ura

รบกวนน้องหาดู กระทู้หลังๆๆนะครับ พี่ลูกกรอกได้ตอบไว้เเล้วครับ

17. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    อรุณสวัสดิ์ ครับ พี่ๆทุกคน บริษัทผมหยุด หนีน้ำท่วม ตั้งหลายวันแหนะ อยากไปวัดมากมายครับ พี่ ura เข้าวันไหนครับ

18. ura

อาจเเวะไปวันอาทิตย์ครับ ไปร่วมบุญทอดกฐิน

19. ura

พักอยู่แถวไหนของบางนาครับ สะดวกจะได้นัดไปเจอกันที่วัด

20. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

เอ...วันอาทิตย์นี้ ที่วัดมีงานกฐินเหรอครับ.....จำไม่ได้อะ....555...