ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

อาทิตย์ก่อนพี่ ที่แนะนำเรื่องน้ำมันว่านเมตตาให้ผม ในห้องวัตถุมงคล ก็พี่ura ยินดีที่ได้รู้จักครับ

2. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    โอเคครับ พี่แว่นหล่อ.....เล็ก

3. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เสริมด้วย ล็อกเก็ตรูปหลวงพ่อหลังพระสิวลีครับ ท่านผู้เสกบอกเองวันนี้เวลาประมาณสองทุ่มครับ ว่าจะไม่บอกใครนะ เเต่คิดว่าพอพวกเราร่ำรวยเเล้วก็คงมาทำบุญที่วัดเลยกระซิบดังๆ

4. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ต้องขอบคุณหลายคนนะครับ ไม่ใช่ความดีของผมคนเดียว ทั้งพี่ลูกกรอก พี่ใหญ่สุดที่ถ้าไม่มีพี่ท่านเข้ามาคอยให้ความรู้ หรือเรื่องต่างๆๆๆจะไม่มีวันที่กระทู้นี้เกิดขึ้นแน่ คงโดนกลบไปเรียบร้อย และพี่ลูกกรอกเป็นพี่ที่รู้จริงที่สุดครับ เป็นท่านประธานของกระทู้นี้ด้วย คนต่อมาก็คุณ อเล็ก222 นี่ก็เป็นคนสำคัญมากเห็นเงียบๆๆยุคต้นๆๆเริ่มกระทู้เป็นคนเปิดประเด็นร้อนหลายประเด็น และไม่มีเขาพี่ลูกกรอกอาจไม่เข้ามา ครับ ต่อมาน้อง pinrat หรือน้องติ๊ก คอยเสริมเรื่อยๆๆ และไม่เคยถอดทิ้งวัด ทั้งๆๆที่วัดทุ่ง ดังเงียบ ดังเงียบมากก็ว่าได้ เขาก็ยังคอยมาดูแลเรื่อยๆๆ คนนี้จริงใจ มากครับ น่าคบ คนที่ขาดไม่ได้อีกคนพี่หนึ่ง คนนี้น้องรู้ไหม พี่หนึ่งของเรา เป็นคนที่เผยเเผร่บารมีพ่อตามเวป ต่างๆๆก่อนที่จะมีกระทู้นี้ ไม่มีพี่คนนี้ไม่ได้ ทั้งๆๆที่พ่อไม่เคยมีโฆษณาตามหน้าหนังสือ พี่หนึ่งก็ยังศรัธาไม่ทิ่งพ่อไม่ทิ้งวัด อยู่ร่วมเผยแผ่บารมี บางทีพี่ก็โดดไปแผ่ที่อื่น พี่หนึ่งไปเจอพี่เขาก็ช่วยเสริม ทำให้ทุกอย่างงอกเงยขึ้นมา แลอีกคนที่ เป็นเจ้าเเห่งการแต๊ป ปลุกกระแสให้วัตถุมงคลของพ่อเด่นดัง ทั้งประสบการณ์จริง และเป็นคนคอยช่วยวัดช่วยพ่อ ไม่เคยทิ้งกันยามยาก น้องโยc220 จัดได้ว่าเป็นคู่หูดูโอ้กับพี่เลย อย่างพี่เเต๊ปเงียบ กินเนียนๆๆ อิอิ แต่น้องโยยังชำนาญการใช้วัตถุมงคลของพ่อด้านอื่นๆๆด้วยยิ่งโชคลาภน้องเขารู้เยอะ
    และก็ยังมี คุณวีรวัช คุณAgnostis น้อง oOKongkehaOo พี่ต้นบางปลา พี่น้องเเรกที่ตามกระทู้นี้เเละคอยเสริมเรื่อย ต่อมาก็มีน้องjukacน้องธรรมจักร น้องgenotun พี่เอ็กท่านประมุขนินจาฮาโตริคนนี้ก็ขาดไม่ได้ พี่ชายสุดรักของผม คอยมาดูแลกันเรื่อยๆๆพี่เอ็กนี่ก็ศิษย์แท้ศิษย์เดิมรุ่นเเรกๆๆ โดยมากพี่เขาชอบซุ่มดูติดตามเเละยิงกระทู้บ้าง และก็ตามมามีน้องมารบูรพา ตั้งชายาให้เลยว่าจอมมารเจอะเเจะ พี่scoopynoi, คุณ bojakn น้องโก้ และคู่ซี้ vavakoko และน้องเเด๊ช คุณcock,พี่โอโตะคานุกิ น้องหนุ่ม น้องเนกู๊ดขอโทษนะครับถ้าลืมเอ่ยชื่อบางคน และไม่ได้กล่าวถึงผมอยากบอกว่าทุกคนคือคนสำคัญที่ทำให้กระทู้นี้อยู่ได้ และได้อาศัยบารมีพ่อทำให้ชีวิตนี้ดีขึ้น ทั้งหมดมาจากใจจริง ที่นี่มีแต่พี่กับน้อง มีแต่เพื่อนกับเพื่อน เราเข้ามาอย่างจริงใจกันนะครับ และมาเป็นกำลังของศาสนาพา สังคมให้ร่มเย็น ขอให้พี่น้องทุกคนมีความสุขครับ :cool:

5. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

เกี่ยวกับผมด้วยหรือครับ เดี๋ยวจะไปหาของหายากจากเพื่อนมาให้ชมอีกๆๆ เอะ! เมื่อวานไปบ้านเพื่อนเห็นเหรียญ ดร. อยู่แว๊บๆ แต่ดันอยู่ที่คอพ่อเพื่อนนี่สิ ไม่งั๊นเสร็จเรา :VO

6. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อันนี้ภาพสมเด็จลองพิมพ์นะครับ พระสมเด็จรุ่นเก่าๆๆที่พ่อจัดสร้างไว้ ชมกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

7. kroro

เฮี้ยนซนยิ่งชอบครับ พ่อซื้อรถมาใหม่ยังไม่มีคนเฝ้ายิ่งจอดอยู่ไกลบ้านด้วย :cool::cool:

8. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

จับหักคอมาเลยคับโก้ 555+

ต่อไปเหรียญนี้เป็นประวัติศาสตร์แน่นอน ^^

9. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณ URA เช่นกัน หวังว่าวันที่ไปวัดจะได้พบเจอกันนะครับ ^^

10. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..555...ขอบคุณมากครับ ผมเองก็ไม่ได้ทำอะไรมากหรอกครับ...ก็จริงๆแล้วเพราะบารมี ลพ.เณรท่านเองละครับ ....ผมเองก็ เดินดุ่มๆ ไป แล้วเจอพี่ Lukkrok แล้วได้คุยกัน ครั้งแรก คุยกันนานมากครับ ถูกคอกันดี จากนั้น ได้กราบ ลพ.และได้สนทนากับท่าน นานมากเหทือนกัน เลยเชื่อแน่ว่า นี่ละครับ ที่เราตามหามานาน...เลยตั้งใจว่า จะช่วยพี่ Lukkrok ในการเผยแพร่สิ่งดีๆที่ ทางวัดมีให้คนรู้จักกัน เพราะพี่ Lukkrok เอง ไม่พูดเองอยู่แล้วครับ แม้จะรู้ทุกเรื่องก็ตาม ผมเลยต้องคอยสอบถาม เพื่อให้คนอื่นได้รุ้สิ่งที่เป็นจริงด้วยครับ...จะแอบบอกว่า สิ่งที่ ปิดเงียบยังมีอีกหลายเรื่องครับ ที่ทุกคนยังไม่รู้ เพราะถ้ารู้แล้วจะอึ้งกับความจริง..รอติดตามกันต่อไปครับ ผมเองรู้แล้วผมยังอึ้งเลยครับ.....เอาเป็นว่า หากมีงานของวัด ผมเองไปทุกงานครับ แต่จะไม่ได้เข้าไปหา ลพ.ครับ เพราะจะมีคนไปกราบท่านเยอะมาก...แต่ก็ไปทุกงานครับ เพราะศรัทธาจากใจครับ....หากมีโอกาสจะรวมพลกัน รบกวนน้องๆ แจ้งข่าวด้วยนะครับ จะได้รู้จักกันไว้เหล่าศิษย์ ลพ.เณรทั้งหลาย

11. kroro

ไปรู้ใครจะหักคอใครครับ พ่อเขาเป็นคนพูดน้อย ดูแล้วถ้าทางดุด้วยครับ จะหักได้ไงครับ :'(

12. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    มีผมอยู่ในรายชื่อด้วยเหรอครับ นับเป็นเกียรติอย่างยิ่ง
    ผมเริ่มรู้จักหลวงพ่อเณรจากเวบ mahaniyom99.com ประมาณปลายๆปีที่แล้ว โดยบุคคลท่านนึง ที่ผมจำusernameไม่ได้ เอาวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาโชว์ ทั้งเหรียญด็อกเตอร์ เศียรครูผงกระดูกผีตายโหง (ที่ผมอยากได้มากๆ) หลังจากนั้นผมก็เริ่มค้นหารายละเอียดของท่านเรื่อยๆ และหลังจากได้เช่าขุนแผนไก่แก่ที่มีท่านนึงนำมาให้บูชาในเวบ khalong.com(ในเวบนั้นผมชื่อtyler)ผมก็ได้รู้ซึ้งถึงความแรงของวัตถุมงคลท่าน และหาทางไปบูชาด้วยตัวเองในที่สุดครับ

13. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนความคิดนี้ด้วยครับ ผมเองก็คิดเหมือนกับ ท่าน alek222 เหมือนกัน

จะได้ไม่ต้องพิมพ์เพิ่ม อิอิ ตั้งแต่มา วัดทุ่งเศรษฐี และ กราบหลวงพ่อเณร ได้

ศึกษาเรื่องธรรมมะ การไหว้พระ สวดมนต์ต่างๆ ธุรกิจการงาน หน้าที่ ที่คิดว่า

จะเกิดปัญหาวุ่นวาย ต่างๆ นาๆ ง่ายๆว่ารุมเร้า ก็ผ่านพ้นมาได้ด้วยดีแต่กว่าจะ

ผ่านได้สู้ลำบากมากมาย สุดทางแล้ว ถ้าไม่ไหวจริงๆต้องขอคำปรึกษาจาก

หลวงพ่อ พอได้คิดปัญหาที่เจอก็ผ่านพ้นไปได้แบบ เข็มขัดสั้นทุกที

สาธุ

14. Siripunyo

Siripunyo สมาชิก

ตั้งแต่ผมได้มีโอกาสไปกราบหลวงพ่อครั้งแรก เมื่อคราวมีพิธีเทวา/พุทธาภิเษกจตุคามรามเทพ รุ่นมหัศจรรย์ทุ่งเศรษฐี เมื่อปี 2550 และหลวงพ่อท่านได้เมตตาเป่าหัวให้ โดยได้บอกท่านว่ารอเลื่อนระดับ/ปรับตำแหน่งมาหลายปีแล้ว อยากให้หลวงพ่อช่วย พอกลับมาไม่นานนักก็ได้เลื่อนตำแหน่งสมใจ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ไปที่วัดอีกเลย มาต้นปี 2554 ไม่ทราบว่าอะไรมาดลใจให้นึกอยากมากราบหลวงพ่อมากเลย ในเดือน เม.ย.54 ก็ได้พาภรรยามาทำบุญวันคล้ายวันเกิด และได้เช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาหลายชิ้นด้วยกัน หลัก ๆ พอเห็นครั้งแรกแล้วชอบเลย ก็คือ เหรียญ ดร.เนื้อนวะ และที่สำคัญที่หมายตาไว้เมื่อ 4 ปีก่อน คือ พระกริ่งมหาราช ปลุกเสกปราสาทหินพนมรุ่ง แก้วหนุนดวง และอื่น ๆ อีกหลายชิ้น และแน่นอนก็คือ ขอให้หลวงพ่อท่านช่วยเป่าหัวเพื่อให้มีโอกาสได้เลื่อนระดับ/ปรับตำแหน่งอีกสักครั้ง ซึ่งหลังจากวันนั้นก็เกิดเรื่องดี ๆ ขึ้นมากมาย แต่ที่สำคัญคือ เป็นปีแรกที่ผมเริ่มสวดมนต์และนั่งสมาธิอย่างจริงจัง อยากจะบอกว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อดีทุกชิ้น เนื่องจากพิจารณาจากวัตถุมงคลของหลวงพ่อแล้ว บอกได้เลยว่าหลวงพ่อท่านตั้งใจทำอย่างพิถีพิถัน มีความหมาย และมีเอกลักษณ์ไม่เหมือนใคร หลาย ๆ เรื่องคงไม่สามารถเผยแพร่หรือบอกกล่าว ณ ที่นี้ได้ ไว้มีประสบการณ์ดี ๆ ที่พอจะเล่าได้ จะมาเล่าสู่กันฟัง หรือมีโอกาสพบกันที่วัดค่อยคุยกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2011
  15. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    อรุณสวัสดิ์ ครับพี่ๆทุกท่าน วันนี้ผมมีปัญหามาให้เครียอีกแว้ว.......อยากถามว่า หนุมานปราบลงกา มีมวลสารของ หลวงพ่อแก้ววัดเครือวัล อุด ใต้ฐาน ด้วยไหมครับอ่านไปเจอเห็นบอกว่าวัตถุมงคลชุดนี้ มีมวลสาร เดียวกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2011
  16. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ เห็นพี่น้องมีความสุขกันปรึกษากัน ก็ดีใจครับ
    ขอให้เป็นอย่างนี้ไปอีกนานๆครับ

17. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมได้เก็บ หลวงปู่ทวด กลมๆ รุ่นที่มีพระธาตุ ใหญ่ประมาณองค์จตุคามอ่ะครับ
    ไม่เห็นมีท่านใดพูดถึงบ้างเลย
    พระรุ่นนี้ดีด้านใหนครับ
    ผมเก็บเนี้อขาว 2 องค์+เนื้อว่านสีน้ำตาล มีกลิ่นหอมๆ 1 องค์+เมฆสิทธิ์ฤาษี 1องค์

ส่วนพระปิดตาเนื้อยาวาสนาจินดามณี1ชุด (3องค์) ผมให้เป็นของกำนัลคนที่มาทอดผ้าป่าวัดแถวบ้านไปแล้ว เสียดายเหมือนกัน

18. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อนผมเป็น ฮาโตริ จนอดใจไม่ได้ต้องเปิดตัวเองเพราะไม่รู้จะปิดทำไมก็ในเมื่อเราต้องการที่จะเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อแล้วนี่นาจะมาอายทำไม
    พักนึงที่ผมเช่าบูชาพระเครื่องอาจารย์ต่าง ๆ มาเก็บไว้ไม่ได้คิดจะจำหน่ายใด ๆ ทั้งสิ้น สิ่งที่ผมต้องอึ้งและหยุดเพราะว่า คณาจารย์ที่ผมเก็บนั้นเป็นอาจารย์ของพ่อเรานั่นเอง อย่างเช่น หลวงพ่อเส่ง ผมตามเก็บกว่าจะได้เหรียญมา ในที่สุดผมก็ต้องหยุดตามเก็บเพราะว่าพ่อเราเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเส่งแล้วผมจะดิ้นรนทำไมให้เหนื่อย สู้มาบูชาของพ่อดีกว่า
    อย่างหลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียงผมก็เก็บสมเด็จมา ถ้าจะพูดภาษาบ้าน ๆ หลวงปู่บุญ กับหลวงพ่อเราก็สนิทกัน แล้วสมเด็จที่เก็บมานั้นพ่อเราร่วมปลุกเสกด้วย แบบว่าบังเอิญมาก เพราะว่าผมไม่รู้เรื่องเลยเพิ่งมารู้ด้วยซ้ำ สมเด็จของหลวงปู่บุญผมได้มาก่อนที่จะรู้จักกับพ่อด้วยซ้ำ เหตุการณ์ทั้งหลายมันประจวบเหมาะกันอย่างไม่น่าเชื่อ และนี่คือเหตุหลักที่ผมเข้าวัดทุ่งเศรษฐี มาเป็นลูกของพ่อด้วยอีกคน ถึงแม้ว่าจะมาช้าแต่ก็ไม่เป็นไรดีกว่าไม่มาเลย
    เป็นอันว่าผมจะเก็บบูชาของพ่อเรา แม้ว่าหลัก ๆ ที่ผมจะใช้ติดตัวไม่กี่อย่าง วันว่าง ๆ ก่อนนอนผมก็จะนำพระของพ่อมานั่งดูทุกอย่างเท่าที่มี แล้วก็นอนมันเป็นความสุขอย่างนึงที่ทำแล้วสบายใจ จนบางครั้งอยากจะเอามาขึ้นคอให้หมดแต่ไม่ไหว ที่คอก็มี เศียรครูหลังกุมาร และแก้วหนุนดวง แต่ถ้าจะออกบู๊ค่อยเปลี่ยนตามสภาวะนั้น ๆ อิ อิ

19. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    หลวงปู่ทวด ให้ย้อนไปดูหน้าเก่าครับ บอกไว้ให้แล้ว -> กระทู้นี้ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีหน้า 27

ร้ไหมคนที่ถามถึง หลวงปู่ทวดรุ่นนี้เป็นคนแรก ก็ ex_smf ประมุขนินจาฮาโตริอีกแล้ว ลองย้อนไปดู

นอกเหนือจากที่มอบให้ผู่สมทบทุนสร้าง ตำราพระบรมสารีริกธาตุแล้วยังมีที่ทำเก็บเข้ากรุไว้อีกโดยฝังเหรียญ ฝังเหล็กไหล ฯลฯ ที่อยู่ในชุดแจกงานฉลองสมณศักดิ์เมื่อ 5 ธันวาคม 2553 ของหลวงพ่อก็มีอยู่ด้วย

20. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007

WoWwwWW!! มีกระผมด้วยรืนี่ แต่ว่า เปงจอมเจอะแจะซะงั้น :'(
    ถ้าผมมีโอกาสผมอยากจะช่วยหลวงพ่อ และ วัด และพี่ๆทั้งหลายในทุกๆ โอกาสนะคับ ตอนนี้ได้แต่ทำบุญกุศลช่วยวัดอย่างเดียวเลย ไม่ได้ลงแรง
    อยากลงแรงช่วยอะไรบ้าง ตอนนี้ได้แต่ส่งใจไปช่วยอย่างเดียวนะคับ

อ่อ ทะไม FAcebook ของวัดยังลงวัตถุมงคลไม่ครบแยยอ้า ผมเก็บเท่าที่ลงใน web ที่ไม่ลงผมม่ายยู้ยแอบเก็บมะได่อ้า เส้า:'(

พี่ๆคับ กุมารอุ้มไก่องค์เล็กๆ ผมได้มานานแย้วเงียบๆ ไม่รู้หนีกลับวัดรืเปล่าอะคับ :'( เพาะตอนพี่เค้าให้มายังไม่รู้จักหลวงพ่อท่าน เลยเก็บๆไว้ไม่ได้ดูแลอะไรมากไปใส่ใจ ลูกตนอื่นมากก่า ปะมานว่า "องค์ที่จ่ายตังสนใจเยอะ องค์ได้ฟรีไม่สนใจ"
    ไม่รู้น้อยใจหนีกลับวัดแล้วรืยัง