ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. b_kung

b_kung สมาชิก

เรียนถามพี่ลูกกรอก ถ้าเช่าเหรียญเทพทันใจไป แล้วอธิษฐาน จะเหมือนกับการมาขอพรที่วัดทุ่งเศรษฐีรึเปล่าครับ

2. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

เออ อืม นึกว่ามีงานเห็นภาพแล้ว อึ้ง ทึ้ง กับ ญาติ โยมที่มากันมากมายขนาดนี้

ไปเห็นบอกได้คำเดียวว่า ประทับใจ

3. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

มีงบอย่าลืมเก็บชุด กรรมการ ของมีเยอะหลายคนมองข้าม

แต่เดี๋ยวเถอะ จะ บ่นกันให้หนาวอีก :cool:

4. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ติดตัวเอาไว้คุ้มครองป้องกันภัยขอได้ทุกวันระลึกถึงท่านจะได้สำเร็จไวๆ ขอความสำเร็จเรื่องใหญ่ให้เข้าไปขอองค์จริงดีกว่า แถมเวลาเอานิ้วแตะที่หน้าผากอธิษฐานแล้ว มันรู้สึก "วืีด วื๊ด" สนุกดี ขอจากองค์จริงท่านด้วยเครื่องสักการะครบดีนะครับ

ใครมีเทพทันใจแบบบูชาก็โชคดีหน่อยเพราะหลวงพ่อตั้งใจสร้างให้อธิษฐานที่บ้านสะดวกมาก แต่มีแค่ร้อยองค์เท่านั้น

5. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...สวัสดีทุกๆท่านครับ..เห็น ลพ. ท่านมีศิษย์เยอะมากๆเลยครับ...ดีนะผมโชคดี ที่เป็นศิษย์ท่านช่วงแรกๆ..555...ช่วงนี้คนเยอะจัง ต้องแอบไปกรายพระ และกราบ ลพ. ตอนไม่ค่อยมีคนดีกว่า....กราบ ลพ.เณร ครับ..

ปล..ต้องไปแอบเก็บพระปิดตาเพิ่มหน่อยแล้ว เพราะบูชาไปองค์เดียว อาจจะยังไม่พอ...

6. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมก็คิดว่าจะได้เห็นภาพเเบบนี้ละครับ เเต่เร็วกว่าที่คาดเเละจากนี้ไปคงจะยิ่งคับคั่งขึ้นเรื่อยๆตามบารมีของหลวงพ่อของพวกเราครับ

7. Jimp

Jimp เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามครับ.....
    วัตถุมงคลที่ตอนนี้เหลือน้อยและใกล้จะหมดแล้วมีอะไรบ้างครับ
    จะได้ไม่พลาดกัน

8. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

นำมาให้ดูครับ ไม่ทราบปีที่สร้าง ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. b_kung

:cool: วันเสาร์นี้ว่าจะพาพ่อแม่ไปขอพรครับ

10. Lukkrok

ครูเพทาย อมาตยกุล ผู้ให้กำเนิดสถาบันสันติราษฎร์บริหารธุรกิจ ในพระอุปถัมภ์ฯ ผู้ก่อตั้งสโมสรลูกเสือกรุงเทพซึ่งเป็นสโมสรลูกเสือกรุงเทพแห่งแรกในประเทศ ไทยและดำรงตำแหน่งนายกสโมสรกรุงเทพ ตั้งแต่พุทธศักราช 2502 จนถึงปี 2534

ครูเพทายนับถือหลวงพ่อเณรมาก และได้ขออนุญาตจัดสร้างเหรียญตอนก่อตั้งมูลนิธิครูเพทาย อมาตยกุล เพื่อกิจการลูกเสือ ซึ่งปัจจุบันมีอาจารย์ยุลา อมาตยกุล เป็นประธานมูลนิธิฯ และดำรงตำแหน่งนายกสโมสรลูกเสือกรุงเทพ และบริหารสถาบันสันติราษฏร์ฯ ซึ่งก็จะนิมนต์หลวงพ่อเณรไปที่สันติราษฏร์บ่อยๆครับ

เหรียญนี้ไม่ได้สร้างเพื่อวางจำหน่ายที่วัดครับ จัดสร้างประมาณช่วงต้น 2530

11. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พี่ Lukkrok
    จะบอกว่าน้องเค้าเช่ามาในราคา 50 บาท เลยยุให้น้องเก็บมา ตอนนี้ของอยู่ที่น้อง

12. b_kung

งั้นรบกวนถามอีกรอบครับ องค์เทพทันใจขนาดบูชา มีเหลือให้บูชามั้ยครับ

13. Lukkrok

ไม่มีแล้วครับ ตอนปี 2552 ที่หลวงพ่อมีดำริสร้างองค์เทพทันใจ จึงเปิดให้มีการจององค์บูชา ซึ่งหล่อพร้อมองค์ใหญ่ ทำเท่าที่จองเท่านั้น ประมาณ 110 องค์

ดังนั้นเมื่อหล่อองค์ท่านเสร็จ ก็ไม่มีจำหน่ายทั่วไปเพราะทำเท่าที่จองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ตามความเห็นส่วนตัวนะครับ จะลองช่วยตัดงบให้

อันที่ 1 ดีแล้วครับ ราคาเบาด้วย
    2. สมเด็จสาลิกา อันนี้คนละอย่างกับมหาสาริกานะครับ มหาสาริกาจะองค์สี่เหลี่ยมสีเขียวฝังตะกรุดครับ แต่พุทธคุณคงเหมือนกัน เพียงแต่มหาสาริกาอาจจะเฉพาะด้านมากกว่าครับ
    3.เหรียพยัคฆ์ปราบเซียน อันนี้ราคาเยอะหน่อย แต่ถือเป็นของหลักของหลวงพ่อชิ้นหนึ่ง ถือว่าถ้าจะเอาก็โอเคครับ แต่ถ้าจะตัดเพื่อประหยัดงบก็จะลดลงไปได้เยอะเลยครับ
    4.แก้วหนุนดวง อันนี้ตัดไม่ได้ครับ ยอดฮิตนิยมสุด ๆ ขนาดพี่ลูกกรอกเจ้าพิพิธภัณฑ์วัตถุมงคลวัดทุ่งฯ ยังห้อยอันนี้
    5.เหรียญเทพทันใจ อันนี้เก็บก่อนก็ดีครับ กระแสกำลังแรง ถ้าช้าคงหมดแน่ครับจะเก็บไม่ทัน ส่วนงบ ถ้าทองแดงก็แค่ร้อยเดียวนะครับ ประหยัดไปมาก นอกจากเผื่ออนาคตก็เอาเหรียญเงินหรือทองก็ได้ครับ
    6.ลูกอมชานหมาก อันนี้ราคาแรงหน่อย (ผมยังไม่มีเลยอันนี้) อันนี้แล้วแต่ความชอบนะครับ ถ้าอยากประหยัดงบก็ใช้ลูกอมชมพูดูดทรัพย์แทนก่อนได้ครับ 50 บาท มีชานหมาก+เกศาครับ (เพียงแต่อาจไม่ใช่ระดับหัวเชื้อเหมือนลูกอมชานหมาก มั้ง)
    7.ตะกรุดพญากาเผือก รู้สึกตอนนี้จะเหลือแต่เนื้อเงินนะครับ อันนี้ราคาแรงหน่อย

ถ้ามีงบก็จัดไปเลยครับ (แล้วแอบ ๆ เเก็บเข้าบ้านไม่ให้ที่บ้านรู้) แต่ถ้าต้องการประหยัดงบ อาจตัดพญากาเผือกออกแล้วเอาช้างผสมโขลงแทน (ประหยัดไป 400) ตัดชานหมาก เอาชมพูแทน (ประหยัดอีก 450) รวมเป็น 850 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  15. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดกรรมการมีฟามลับอะไรพิเศษหรือเปล่าครับพี่ :boo:

16. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ถึงขั้นปวดหัว อาจจะเป็นเฉพาะคน (ส่วนใจะจะเป็นกัน) ผมต้องปรับธาตุก่อนครับ (เพราะปวดหัวมันก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกัน) :cool:

17. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พระหลวงพ่อแบ่งๆกันบ้างก็ได้ :cool:

18. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    เป็นพยานได้ครับ ... คนเยอะแบบสุดยอดไปเลย ผมเห็นแล้วยังแอบงงๆหน่อยๆเลย ... ว่ามาจากไหนกันเยอะแยะเนี่ย เพราะตั้งแต่เข้าวัดทุ่งเศรษฐีมายังไม่เคยเจอคนเยอะขนาดนี้เลย

และเมื่อวานตอนเที่ยงๆมีผมอยู่คนเดียวด้วย ... ส่วนพี่น้องคนอื่นหายต๋อมเรียบ ... จนพี่ลูกกรอกต้องโทรขอกำลังเสริมอ่ะ ... เมื่อวานรู้สึกดีมากครับได้ช่วยงานวัดมีความสุขใจเหมือนได้ขายของๆตัวเองเลยถึงแม้จะเป็นช่วงระยะเวลาสั้นๆก็ตาม

19. Dharmachak

เพื่อจะรอกราบไหว้เทพทันใจครับ ... แต่ละคนไม่มีท้อเลยอ่ะ ผมเห็นแล้วไม่ว่าแถวจะยาวแค่ไหนทุกคนก็พร้อมใจกันยืนรอคิว ... (อย่างกะแจกพระฟรีอ่ะ) ถือว่าความอดทนเป็นเลิศจริงๆ ทุกสิ่งอย่างเกิดขึ้นได้จากความศรัทธาและบารมีของหลวงพ่อเณรแท้ๆครับ

พี่ลูกกรอกเคยเล่าให้ผมฟังว่าเมื่อปีก่อน ... ญาติโยมเข้าวัดกันน้อยมากๆ แบบว่าโซนห้องวัตถุมงคลเงียบเหงาสุดๆเลย ... เดือนๆนึงขายได้แค่หลักหมื่นกว่าบาทเองมั้ง ... แต่ตอนนี้สิครับ หน้ามือหลังมือเลย !!! ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ... เห็นทีต้องให้พี่ Lukkrok มาเล่าให้ฟังครับว่าเพราะอะไร ???

20. Dharmachak

เท่าที่จำได้นะครับตอนช่วยหลวงพี่หนุ่มกับพี่ Lukkrok หยิบวัตถุมงคลขายญาติโยมที่มาออกันเต็มหน้าห้องนั้น ... ชุดพระกริ่งมหาราชที่ปลุกเสกแบบพิเศษที่ปราสาทหินเขาพนมรุ้ง ... เหลือไม่มากแล้วครับ