@@โปร9/9@@วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา เชิญชม@น.66ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 572 (โปร9/9) พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548

@สร้างจำนวนเพียง ๓๕,๐๐๐ องค์@

***พิธีใหญ่ หลวงพ่อตัดปลุกเสกพร้อมคณะสงฆ์อย่างเข้มขลังค่ะ***

เป็นพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ซึ่งหลวงพ่อตัดได้รวบรวมมวลสารในยุคต้นๆที่ได้สะสมมาจำนวนมาก ทำให้เนื้อพระเห็นมวลสารได้อย่างชัดเจนทุกองค์ค่ะ
    มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆทั้งหมด ผงพระขุนแผนรุ่น1,2 ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

พุทธคุณ: โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนยศเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

@@องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ เนื้อมวลสารเด่นชัด ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    @@ราคาโปร9/9 เพียง 199 บาท@@
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2024 at 19:17
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 573 (โปร9/9) เหรียญเม็ดแตงรุ่นแรก เนื้อดีบุก หลังเรียบจารมือ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ปลุกเสก2พิธีใหญ่***

เหรียญเม็ดแตงรุ่นแรก(รุ่นเดียว) ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อดีบุก หลังเรียบ***
    **ลงอักขระจารมือ”นะขึ้นยอด”**
    **จัดสร้างเพียง 479 เหรียญ**
    @ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด สุดเข้มขลัง 2 พิธีใหญ่@

ปลุกเสกสองพิธีใหญ่ ครั้งแรกเมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๕๒
    ( พร้อมเหรียญที่ระลึกเลื่อนนั่งเต็มองค์ พระยอดธง และล็อกเก็ตที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ )

ปลุกเสกใหญ่ครั้งที่ ๒ เมื่อวันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๕๒
    ( พร้อมรูปหล่อเบ้าทุบเลื่อนสมณศักดิ์ )

รายการจัดสร้าง

เนื้อทองคำ เปิดจอง สร้าง ๑๕๙ เหรียญ

เนื้อเงินลงยา หน้าทองคำ หลังเรียบ สร้าง ๗๘ เหรียญ

เนื้อเงินลงยา หน้าทองคำ (กรรมการ) สร้าง ๓๙ เหรียญ
    เนื้อเงินลงยา หน้าทองคำ สร้าง ๗๘ เหรียญ
    เนื้อเงินลงยา หลังเรียบ (กรรมการ) สร้าง ๑๑๙ เหรียญ
    เนื้อเงิน หลังเรียบ (กรรมการ) พิเศษ สร้าง ๑๕ เหรียญ

เนื้อเงิน หลังเรียบ (กรรมการ) สร้าง ๑๙๙ เหรียญ

เนื้อนวโลหะ หน้าทองคำ (กรรมการ) สร้าง ๔๙ เหรียญ
    เนื้อนวโลหะ หน้าทองคำ สร้าง ๙๙ เหรียญ
    เนื้อนวโลหะ หลังเรียบ สร้าง ๗๙ เหรียญ

เนื้อนวโลหะ หลังเรียบ สร้าง ๔๙๙ เหรียญ

เนื้อดีบุก หลังเรียบ สร้าง ๔๗๙ เหรียญ

เนื้ออัลปาก้า หลังเรียบ สร้าง ๑๔๙๙ เหรียญ

เนื้ออัลปาก้า สร้าง ๔๙๙๙ เหรียญ

เนื้อทองเหลือง หลังเรียบ สร้าง ๑๐๗๔ เหรียญ
    เนื้อทองแดง สร้าง ๑๐,๐๐๐ เหรียญ

พุทธคุณ มีประสบการณ์ด้านมหาอุต เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง ผู้หลักผู้ใหญ่เมตตาเอ็นดู เป็นมหาลาภ มีเงินใช้ไม่ขาดมือค่ะ

เป็นวัตถุมงคลปลุกเสกพิธีใหญ่ถึง2ครั้ง และเป็นเหรียญเม็ดแตงรุ่นแรก รุ่นเดียว ของหลวงพ่อตัด ค่ะ ขึ้นทำเนียบวัตถุมงคลที่มีประสบการณ์โดดเด่นอีกรุ่นของหลวงพ่อตัดที่น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    @@ราคาโปร9/9 เพียง 299 บาท@@

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2024 at 19:17
  3. punnapak

รายการที่ 574 (โปร9/9)ชุดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด
    (ตะกรุดจารมือ ตอกโค้ด วชน ปี48+รูปหลวงพ่อตัด ปี48)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- ตะกรุดจารมือ ตอกโค้ด วชน ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สุดยอดตะกรุดมหาอุตอันโด่งดัง)

ขนาดยาว 1.5 นิ้ว
    ลงอักขระจารมือ
    ตอกโค้ด วขน

พุทธคุณ เป็นมหาอุต สถานเดียวค่ะ

- รูปหลวงพ่อตัด ปี2548
    ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2548 พิธีใหญ่
    หลวงพ่อตัดปลุกเสกพร้อมคณะสงฆ์ ศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างยิ่งค่ะ

@@ราคาโปร 9/9 เพียง 399 บาท@@

จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

4. punnapak

รายการที่ 575 (โปร9/9) รูปหล่อโบราณรุ่นแรก เนื้อทองระฆังเก่า งานไหว้ครู หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2551
    ***หลวงพ่อตัดปลุกเสกสุดเข้มขลังไตรมาส 3 เดือน***

รูปหล่อโบราณรุ่นแรก ที่ระลึกงานไหว้ครู ปี 2551
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อทองระฆังเก่า***
    **จัดสร้างได้เพียง 2,200 องค์**
    **ตอกโค้ดเฑาะว์ด้านหลัง**

@หลวงพ่อตัดท่านได้ระฆังเก่ามา 1 ใบค่ะ น้ำหนักเกือบ 20 ก.ก. ท่านจึงนำมาเป็นชนวนผสมกับโลหะทองเหลืองอื่นๆ และชนวนพระหลวงพ่อตัดอีกมากมาย จัดสร้างพระรุ่นนี้ได้ทั้งหมดไม่เกิน 3,000 องค์@

พระเนื้อทองระฆัง ขนาด 1.8 X 2.9 c.m.
    ตอกโค้ดตัวเฑาะว์ที่ด้านหลัง

รูปหล่อโบราณไหว้ครู ( 8 พ.ค. 2551 ) พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2551

รายการจัดสร้างดังนี้

1.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๕ องค์
    2.เนื้อนาค สร้างจำนวน ๖ องค์
    3.เนื้อเงิน สร้างจำนวน ๖๓ องค์
    4.เนื้อตะกั่วผสมชินเก่า สร้างจำนวน ๓๐๐ องค์
    5.เนื้อระฆังเก่าโค๊ดหน้า สร้างจำนวน ๘๐๐องค์ ( ปลุกเสก ๕ เดือน )
    6.เนื้อระฆังเก่าโค๊ดหลัง สร้างจำนวน ๒๒๐๐ องค์ ( ปลุกเสก ๓ เดือน )
    7.แบบช่อตอกโค๊ดรันหมายเลขหลวงพ่อจารมือให้ทุกช่อ สร้างจำนวน ๓๒ ช่อ

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกสุดเข้มขลัง ไตรมาส ตลอดพรรษา 3 เดือน***

แบบพิมพ์ของรุ่นนี้ทำได้สวยคมชัด เพราะใช้กรรมวิธีแกะรูปเหมือนขึ้นจากหินก่อนแล้วถอดพิมพ์ขี้ผึ้งไป จึงติดรายละเอียดชัดเจนดีมากค่ะ

เป็นรูปหล่อโบราณที่สวยคลาสสิคมากๆค่ะ

พุทธคุณเด่นด้านความเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า ชื่อเสียงโด่งดัง ดังเช่นเนื้อระฆัง เป็นมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***สภาพพระสวยเดิมมากๆค่ะ เป็นรูปหล่อโบราณรุ่นแรก จัดสร้างน้อยและหายากค่ะ พร้อมตอกโค้ดเฑาะว์ด้านหลังกำกับ และกล่องเดิมค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

@@ราคาโปร9/9 เพียง 499 บาท@@
    **รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2024 at 19:37
  5. punnapak

รายการที่ 576 (โปร9/9 รายการสุดท้ายค่ะ)
    เหรียญ”มั่ง มี ศรี สุข” เนื้อนวะโลหะ ปี 2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***ปลุกเสกไตรมาสสุดเข้มขลัง***

เหรียญ”มั่งมีศรีสุข” พระพุทธวิริยากร

( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2549

***เนื้อนวะโลหะ***

(เนื้อรองแค่ทองคำกับเงินค่ะ)

***ตอก2โค้ด “น” ด้านหน้า ”วชน” ด้านหลัง***

***จัดสร้างเพียง 999 เหรียญ***

@ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ตลอดพรรษา 3 เดือน ศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ@

รายการจัดสร้างดังนี้

1.เนื้อทองคำลงยา สร้างจำนวน ๙ เหรียญ

2.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๙ เหรียญ
    3.เนื้อเงินลงยาสีธงชาติ สร้างจำนวน ๒๓ เหรียญ
    4.เนื้อเงินลงยา สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ
    5.เนื้อเงิน สร้างจำนวน ๕๙๙ เหรียญ

***6.เนื้อนวะโลหะ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ***

7.เนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน ๑,๕๐๐ เหรียญ
    8.เนื้อดีบุก สร้างจำนวน ๒,๐๐๐ เหรียญ
    9.เนื้อทองแดง สร้างจำนวน ๓,๐๐๐ เหรียญ

พุทธคุณ โดดเด่นด้านมหาลาภ มหาเศรษฐี อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต แคล้วคลาด ปลอดภัย ตามตำรับหลวงพ่อตัดค่ะ

@@เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดรุ่นหนึ่งที่ติดทำเนียบวัตถุมงคลรุ่นประสบการณ์อันโด่งดัง หายาก และจัดสร้างน้อย อีกทั้งชื่อรุ่นดีมาก”มั่งมีศรีสุข” น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ

***เหรียญสภาพสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ดชัดเจนทั้งหน้า-หลังค่ะ

นานมากๆจะพบเจอเนื้อนี้สักองค์นะคะ

@@ราคาโปร9/9 เพียง 599 บาท@@

**
    รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ