โดนวิญญาณเห็นถึงสำนัก

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นักพรตเหมา, 27 ตุลาคม 2008.

1. jocho2007

jocho2007 Active Member

12 พฤศจิกายน 2007
    พูด ไห้ ผีมาหลอก ทุกวัน ยังมะเหงมาเลย ส่งมามากๆๆนะ ชอบ5555555555555+

2. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเคยเรียนวิชาเหมาซันมาหรือไม่ครับ ถ้าคุณเคยเรียนคุณจะถึงฌาณ4 และจะสามรถมองเห็นวิญญาณได้เอง

3. นักพรตเหมา

อมิตาพุทธ

4. เศษสตางค์

เศษสตางค์ Active Member

13 สิงหาคม 2008
    ไปฝึกได้ที่ไหนครับท่านนักพรต ผมก็อยากจะลองเห็นดูบ้างเหมือนกาน

5. นักพรตเหมา

ผมว่าแถวไทยนี้หายากครับวิชาเหมาซัน คุณต้องไปหัดนั่งสมาธิตามที่เขามีบอกประกาศวัดต่างๆที่รับไปนั่นสมาธิและก็ทำให้ถึงฌาณ4ครับ แต่ยากนะ

6. มรรค

มรรค Active Member

มันเป็นเรื่งของจิตเจตนาจะตั้งไว้ กรรมย่อยพาไปสู่ภพอสุรกาย ภพเปรต ยิ่งเขียน หรือโพสให้คนกลัวมาก หลอกให้คนอื่นเค้ากลัวผี กรรมจะย้อนให้คุณเป็นคนที่หวาดกลัว หวาดวิตกง่าย ขี้กังวล ต่ำสุดก็ทำให้คุณอยู่ในภพต่ำ เช่นเป็นพวกเดียวกับอสุรกาย เปรต ....คุณแน่ใจได้ยังไงว่าคุณใบหนาดแกตายไปจะไม่เกิดในภพต่ำ ชดใช้กรรมของตัวเอง

7. มรรค

มรรค Active Member

อุปจารสมาธิ พอเกิดทิพยจักขุญานหน่อยๆ ก็เห็นได้ครับ เท่าที่คุณโพสมา คุณนักพรต แสดงว่าคุณเรียนวิชาเหมาซัน และเต๋า เต้กเก็ง มา แต่ดีแล้วครับ อนุโมทนาด้วย เพราะนักพรตสมัยนี้ที่ดีจริงๆตั้งใจจริงๆหาได้น้อย มัวแต่ไปหากินกับวิชาเต๋าอยู่ จนลืมแก่นแท้ของเต๋า บ้างก็เข้าทรง ใช้วิชาจนความโลภ บังตา จนเสื่อมวิชา แล้วยังอ้างตัวว่าเก่งอยู่ บางท่านก็มีความรู้น้อยรู้นิดรู้หน่อยก็เอามาโพนทะนา ว่าข้าเก่ง ใช้วิชาที่ยังไม่เต็มที่มาใช้อวดอ้าง มาช่วยคนอื่น จนลืมระวังตัวว่า ถ้าเผลอของด้านอื่นๆที่เลวร้ายมันมุ่งจ้องอยู่เล่นตัวเองจนงอมพระรามได้เหมือนกัน

จริงๆผมก็อยากเรียนวิชานี้เหมือนกัน ติดเสียไม่มีบุญสัมพันธ์ให้มีอาจารย์ที่เก่งจริงสอน หาความรู้เล็กๆน้อยๆไปเรื่อยๆ เลยรู้เหมือนเป็ด

คุณมีโอกาสได้เรียนแล้วก็ขออนุโมทนาด้วย ดีจริง เล่ากันมาว่า วิชาบางวิชาสอนให้ได้แต่ ลูกหลาน คุณคงเป็นเชื้อสาย ของตระกูล ดีจังๆ

8. นักพรตเหมา

ผมเป็นเชื้อสายตระกูลเหมาครับ ตระกูลจาง ตระกูลหม่า สามตระกูลใหญ่นี้เป็นตระกูลปราบปีศาด คือว่าจะไม่มีเชื้อสายไม่มีทายาทเพราะนักพรตห้ามเสียน้ำตาเด็ดขาด ก็เลยต้องหาคนที่อยากเรียนจริงมาฝึกวิชาและก็แต่งให้เป็น นักพรตเหมารุ่นต่อไป ตอนนี้ผมนักพรตเหมารุ่นที่1451 นับจากสมัยราชวงศ์ซ่งตอนปลาย ส่วนถ้าเห็นนักพรตทรงเจ้าแจ้งผมนะครับนักพรตจะไม่มีการทรงเจ้าเด็ดขาด ถ้ามีคนทำจริงบทลงโทษหนักครับเพราะผิดตามที่ท่าน ไท้สร้างเหล่าจินประกาศใว้ ส่วนวิชาเหมาซันนี้ถ้าหากอาจารย์ไม่เก่งจริงอย่าเรียนครับอาจถึงชีวิตได้เพราะถ้าสมาธิไม่แน่วแน่จริงธาตุไฟเข้าเทรกครับ และก็จะเป็นคนบ้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2008
  9. นักพรตเหมา

สมาธิขั้นต่อไปสมาบัติ 8 จะฝึกกี่ปีก็ไม่รู้ หรือชาตินี้อาจฝึกไม่สำเร็จ แล้วแต่บุญกรรม ถ้าผมฝึกสมาบัต 8 ได้ละก็

10. นักพรตเหมา

วิชาที่สอนให้แต่ลูกหลานคือ วิชาเผายันต์สลายวิญญาณครับ แต่ผมบอกวิธีไม่ได้นะครับ ขออภัยด้วย และก็วิชาเพลงกระบี่ดับสูญ

11. นักพรตเหมา

วิชาเหมาซันน่ากลัวนะครับอย่าคิดเรียนเลย ตอนผมเรียนทศสอบที่1ก็มหาโหดแล้วครับ
    แถมนักพรตที่สอนก็ไม่ค่อยพูดครับ เขียนใว้ในกระดาษบอกการทศสอบ และก็ให้ยันต์มาแผ่นนึงครับ

12. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา

แปลดูทำให้มากสวยเหมือนละครชีวิตของจีน อันนรี้ไม่ใช่ละครนะครับ เรื่องจริงโปรดพิจรณา แล้วแต่ความเชื่อ ลุค พารที่ มุช ไล้ค ใชนิส ดราม่า