โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วค่า สบายดีขึ้นมากเลยค่ะ:cool:เพื่อนๆสบายดีนะคะ

2. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ยังคิดถึงอยู่นะคะ ทุกๆ ท่าน จขกท. ก็ทิ้งบ้านอยู่เรื่อยนะคะ เฝ้าเฟซซะงั้น อิอิ

3. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีครับคุณคะรุทา คุณpannatee คุณบุษบรรณ คุณดอกข้าว สบายดีกันทุกคนไหมครับ

4. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2689421/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

5. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    หายไปลงคลองมา ยังอยู่กับครบอยู่เลยนะครับ

6. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    หายไปนานเลยนะเนี้ย คุณพ่อ ลูกอายุได้ ขวบแล้วสิ

7. noinid0209

ทิ้งความฝันไว้ให้ พี่จิ-โป มาช่วยทำนายหน่อย จะเล่าเป็นนิทานนะครับ

เมื่อเช้าวันอาทิตย์วันแม่ สักตอนประมาณ ตี4-5 ฝันว่า
    ได้ไปสถานที่หนึ่ง มีคนไปเยอะแยะเลย สถานที่นี้ผู้คนไปหาของวิเศษกัน
    มีเวลาเข้าไปคนละประมาณ 1 ชั่วโมง ผมก็ไปด้วย และก็มีผู้ติดตามไปพอสมควร
    ไปถึงก็ไปกราบพระสงฆ์องค์หนึ่ง ท่านก็เคี้ยว ๆ อะไรไม่รู้แล้วก็มาทาทีหัว
    ผมก็พนมมือก้มหน้ารับพรจากท่าน ในใจก็เห็นเป็นดวงแก้วลอยขึ้นมา
    พอท่านให้พรเสร็จ ท่านก็บอกว่า ดวงแก้วนี้ดีนะ หรือว่าใสดีนะ อันนี้ผมไม่แน่ใจ
    แล้วก็ลาท่านออกมาเดินลงไปตามทางเดินข้างล่างเป็นเหมือนบ่อน้ำบ่อใหญ่
    ผู้คนมากมายเลย ยืนต่อแถวเข้าไปในถ้ำ พอลงมาถึงผมก็เดินเข้าไปข้างในสุด
    ไปพบพระพุทธรูปก็กราบองค์ท่านเสร็จ แล้วก็นั่งสมาธิอยู่ในนั้น นั่งได้สักพักก็มีคาถา
    บทอะไรไม่รุ้จำไม่ได้ 1 ท่อนต้องท่องบทนี้ของวิเศษก็จะออกมา (ของวิเศษคือดวงแก้ว)
    ผมก็ลืมตาขึ้นมา คนที่ตามผมไปก็ถามว่าเจอไหมอยู่ตรงไหน ผมไม่ได้ตอบ
    แล้วผมก็เดินออกมาจากตรงนั้น ภายในรอบ ๆ ถ้ำจะมีรูปภาพมากมาย ผู้คนก็มองกันเพ่งกัน
    เพื่อที่จะเอาของวิเศษ ผมก็มาหยุดที่รูป ๆ หนึ่ง แล้วก็นั่งมองภาพนี้อยู่นาน พระคาถาก็ลอย
    มาอีกแต่ผมก็ท่องได้นิดเดียว แล้วผมก็บอกว่า ของวิเศษอยู่ในนี้แหละแต่เอาออกมาไม่ได้
    เพราะมีการบดบังไม่ให้เห็นต้องท่องคาถาของวิเศษจึงจะออกมา ก็บอกกับผู้ติดตามไป
    แบบนั้น ในใจก็ไม่คิดที่จะเอาออกมา สักพัก มีพระสงฆ์องค์หนึ่งเดินมาพร้อมกับรูปปั้น
    หมา และ แมว ท่านเอามาวางไว้ แล้วก็สวดบทแผ่เมตตา ผมก็ร่วมสวดด้วย สักพักรูปปั้น
    พวกนั้นก็กลายเป็นวิญญาณลอยออกไป

ก็ขอจบนิทานเอาไว้เท่านี้นะครับ

8. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    หายไปนานเลยนิด เป็นงัยบ้างสบายดีมั้ย

9. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007

สวัสดีค่ะคุณ i3lack เป็นงัยบ้างสบายดีมั้ยคะ

10. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    ฟังก่อน อย่าพึ่งตกใจนะครับ

ผมพิจารณาดูแล้ว ก็แว่วเสียงคาถาว่า "ยาวะนิพพานัง" ก็เลยนึกถึงพระคาถา
    บทสะเดาะเคราะห์นะครับลองกดกูเกิลดูในคำว่า ยาวะนิพพานัง
    แสดงว่าคาถาที่ท่องในตอนนั้นก็คงเป็นท่อนนี้ล่ะมั้ง
    ตานี้ที่เห็นคือดวงชะตาราศรีในช่วงนี้เคราะห์เข้า มาตัดรอนอายุ อันเกิดจาก
    สัตว์เลี้ยงจำพวกหมาแมว อาจจะของพ่อที่เคยเลี้ยงแล้วตายไป หรือเกี่ยวข้อง
    กับเรา เค้ามาทวงบุญ ก็ให้หารูปปั้นหมาแมวช้างม้าไปถวายศาลพระภูมิซะ
    ดวงชะตาราศรีก็จะดีขึ้น ดวงจิตก็จะใสสะอาดเป็นลูกแก้วสวยๆเหมือนเดิม
    เมื่อหารูปปั้นไปถวายแล้ว ก็ให้ทำบุญใส่บาตรอุทิศให้สัตว์เลี้ยงทั้งหลายที่
    เคยมารู้จักข้องเกี่ยวกับตัวเราทุกๆตัวตน ให้ไปผุดไปเกิดในภพภูมิที่ดีๆนะครับ
    ท่องไว้ๆ "ยาวะนิพพานังสะระนังคัจฉามิ".

11. noinid0209

สบายดีครับ พี่ to2504 งานยุ่ง ๆ เพราะคนงานพม่าไม่เก่งครับ
    โทรศัพท์พังด้วยยังไม่ได้ซื้อใหม่ครับ

12. noinid0209

เมื่อวันอังคารเพิ่งจะขับรถชนหมามา 1 ตัว เค้าวิ่งเล่นกันแล้ววิ่งออกมาตัดหน้า
    แต่เค้าไม่ตายนะครับ ตอนแรกนึกว่าตาย แต่เมื่อวันเสาร์ เห็นเดินขาเจ็บอยู่

ตอนแรกว่าจะเล่าด้วยแต่คิดว่าไม่น่าเกี่ยวก็เลยไม่ได้เล่าครับ
    จากที่เล่าไป ในเหตุการณ์นั้น จะมี คน 1 คน ค่อยตามผมไปทุกที่ ที่ไป
    และจะเข้ามาทำร้ายผมตลอดถ้ามีโอกาส แต่พอเค้ามาสู้กับผมจริง ๆ
    ก็สู้ผมไม่ได้เหมือนกัน

อันนี้ ผมคิดเองว่า น่าจะเป็นเจ้ากรรม กำลังจะมาแต่ว่าบุญยังมีอยู่เลยทำอะไรไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2013
  13. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีเลขเด็ดมั้งเลย เนาะ ฝันเกี่ยวกะตัวเลขไรแบบนี้อ่า คริคริ:'(

14. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ครับกำลังซนเลยทีเดียวสบายดีไหมครับ

สวัสดีครับพี่ผึ้ง ก็ลุ้ม ๆ ดอน ๆ ตามกำลังกิเลสละครับ 555+ แล้วทางนั้นสบายดีไหมครับ

15. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีทุกๆๆคนเลยค่ะ

กร๊ากก อ่านฝันคุณนิดแล้ว คล้ายๆเราเลยค่ะ แถมยังขับรถชนหมาเหมือนกันด้วย เลยจะเล่าฝันให้ฟังบ้าง เผื่อคุณจิโปจะช่วยชี้แนะ อิอิ วันคืนวันอาทิตย์ 11 ส.ค ค่ะ......
    ฝันว่า..เพื่อนๆเราจะเดินทางไปที่ไหนสักแห่ง รถมาส่ง ณ ที่แห่งหนึ่ง ทุกคนก็ลง ที่เหลือแล้วแต่สิ่งที่จะทำคล้ายๆไปทัวร์นั้นแหละ..เราและเพื่อน 4-5 คนได้ เดินมาตามถนนเส้นนี้.ระหว่างเดิน ความทรงจำหายไปจำไม่ค่อยได้เท่าไหร่ มาถึงจุดนี้. มีคนโทรศัพท์เข้ามือถือเรา เหมือนเราจะรุ้ทันทีว่า คนนี้ต่อสายผิดมาติดที่เรา จริงๆเขาจะติดต่อเพื่อนเราอีกคนในกลุ่มที่เดินทางมาด้วยกันนี้แหละ.แต่เราแกล้งกดรับสาย พอเรากดรับ เรียกว่า เรารู้ทันกันดีกว่า ในวินาทีเดียวกันที่จูนติด เรารู้ทันทีว่า ญ.คนนี้คือใคร เขาก็รู้ทันทีว่าเราคือใคร เขาไม่ยอมพูดทั้งๆที่เรากดรับโทรศัพท์แล้ว เราเลยแกล้งพูดว่า ฮัลโหลๆ เขาพูดแค่ เอ่อ..แล้วสัญญาณตัดไป..

มีถนนแยกที่ต้องเดิน จากจุดนี้ เดินไปไกลมากๆเป็นกิโลได้ มีคนเดินไปกันเยอะมากๆๆๆระหว่างทาง คล้ายๆมีซุ้มขายของเป็นจุดๆ คล้ายๆซุ้มโค๊กประมาณนี้มั้ง เพื่อนๆเราและคนอื่นเดินด้านหน้าร้านเขา..แต่เรากลับไปเดินด้านหลังของร้าน คนเดียว อิอิ....เพื่อนเรา และคนอื่นๆเดินเพื่อหาของศักดิ์สิทธิ์ หรือพระศักดิ์สิทธิ์นี้แหละ 4 อย่าง/องค์นี้แหละ มีซุ้มเดียวที่มีสิ่งนี้แต่เขาซ่อนไว้โดยใช้มือรวบกำไว้เมื่อเพื่อนเราเดินไปถึงและถามหาสิ่งนี้....เรารู้ เราเห็น เพราะเราเดินอยู่ด้านหลังไง จึงเห็นในสิ่งที่เขาทำทุกอย่าง เขาปฎิเสธว่าไม่มี และก็ไม่มีใครได้ไป...เราคิดว่าจะพูดตามที่เห็นเพื่อบอกเพื่อน กับพูดเพื่อให้เขารู้ว่า เรารู้พฤติกรรมเขานะ แต่เราเปลี่ยนใจ ไม่พูดดีกว่า..แม้เราจะรู้แม้เราจะเห็น อิอิ....เดินตามๆกันไปเยอะมากไกลมาก ระหว่างจะข้ามสะพาน ความทรงจำช่วงหนึ่งหายไปอีกแล้ว จนข้ามสะพานมาถึงที่แห่งนี้ รู้สึกได้ว่า คือสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ที่เขากล่าวขานถึง ไม่ใช่เราที่อยากมา รู้สึกว่าเราไม่เกี่ยว แต่เราตามเพื่อนๆมาแค่นั้นเอง เหมือนเพื่อนเรารู้จักที่แห่งนี้ดี โดยเฉพาะแม่ชี ชุดขาวยืนตลอดแนว คล้ายการตรวจพาสสปอตก่อนเข้าไปในที่แห่งนั้นได้..ก่อนเข้าทุกคนจะถือ บางสิ่งไว้ในมือคล้ายของที่จะนำไปไหว้ หรือถวาย..ใครในที่แห่งนั้น

จู่ๆเหมือนได้ยินเสียง ญ .คนนึงประกาศ เข้าใจว่าผ่านลำโพง เพราะ ดัง กังวาน ก้อง และเป็นเสียงที่มีอำนาจมาก ว่า .... เข้ามาใกล้ๆ.....เราก็รอดูทีท่าว่า ทำไมขบวนคลื่นคนไม่เดินกันไปหาเสียงนั้นหล่ะ ..สักพักจึงรู้สึกได้ว่า

เสียงนั้นพูดกับเราเท่านั้น ขณะที่กำลังลังเลว่า เอาไงดีวะ..เข้าไป หรือ ไม่เข้า.....เราก็ตื่น.....

ตอนจะตื่น จำมาได้แค่ว่า..มีคำว่า เบื้องหลังนาฬาคิริง..ติดมาด้วย...
    แหะ แหะ...ฝันยาวไปหน่อยนะคะ...

16. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

รออาจารย์ จิโป้ มาฟันโช๊ะเด๊ะ หนอ... ^^

17. จิ-โป

โอ้วว..ยาวมา๊กเป็นหนังชีวิตเลย
    เราก็นึกอยู่ว่า เอ๊ มันร้อนยังไงพิกล เหมือนลูกโป่งที่อัดลมข้างในแน่นๆจนอึด
    อัด ก็นึกว่ามันร้อนเพราะเที่ยงรึไงหว่า ที่แท้คะรุทานี่เอง เฮ้ออ ยังงี้เวลาที่
    พระเดชพระคุณท่านคะรุทาส่งจิตมาเยี่ยมผมเวลากำลังป่วยหนักผมมิแย่เหรอ
    นี่ป่วยน้อยๆแค่ข้างในรุมๆยังขนาดนี้ ทีหลังเวลาคิดถึงผมต้องเอาตอนใจเย็นๆ
    สบายๆแบบว่าถูกหวยหลายล้านค่อยคิดถึงก้อล่ายนะครับ

มันมีกำแพงแก้ว7ชั้นก่อนเข้าไปสะพาน คนที่เรียกคือชื่อแม่ศรี สังเกตุที่มือ
    ซ้ายท่านเห็นแหวนที่ใส่ผมเห็นท่านใส่นิ้วกลาง ท่านมีหลายภาคมากมาย

18. จิ-โป

พอนะคร้าบ สำหรับความฝัน นานๆมาแปลทีก็เข้าท่า แต่ตามดูความฝันคนอื่นเรื่อยๆ
    ก็อาจจะกลายเป็นหมอดูไปซะนี่ เอาเรื่องถามการปฏิบัติจะดีกว่า แลกเปลี่ยนความรู้กัน.

19. จิ-โป

โอ้ววว..ข้อความกระผมที่ต่อจากกระทู้ข้างบนที่ตอนเรื่องแม่ศรี อันข้างล่างมันไม่ปรากฏ
    ก็คงไม่โพสต์เพิ่มนะครับ เพราะผมบรรยาถึงจิตและการที่จะสื่อจิตถึงท่านว่าทำยังไง
    แสดงว่าท่านก็ทำตัวเป็นนินจา ผู้ติดตามยากสมชื่อทุรคาเหมือนเดิม เอาเป็นว่าถ้าคุณปู
    มีบุญกับท่านก็จะเห็นท่านเอง ท่านก็จะมาตอบเอง ไม่ต้องไปส่งจิตตามหาท่านครับ
    (ข้อความไม่ไป สงสัยไว้ก่อนว่าท่านไม่ให้ลง เพราะข้อความส่วนอื่นๆไปหมด)

เพิ่มเติมให้ โอ้ววว..คุณปูได้ไปงานบวงสรวงกะเค้าด้วย งานนี้เค้าจัดขึ้น2ครั้งต่อปี
    รอบนี้เป็นรอบสุดท้ายในปีนี้ ผมในฐานะนักสอดแนมเลยมีโอกาศอาศัยจิตคุณปูตามไป
    ดูงาน อิอิ ขอบคุณมากมายครับ
    อันนี้คัดลอกมาจากข้อความใต้รูปภาพ แหม๊ คนอินเดียเนี่ยรู้ด้วยว่าเทพเค้าจัดงานข้างบน
    ข้างล่างเลยจัดให้ตรงกันมั่ง
    "ตามปฏิทินฮินดูในรอบปีมีเทศกาลงานสำคัญต่างๆ เริ่มจากขึ้น ๑ ค่ำ เดือนห้า ไปจนถึงแรม ๑๔ ค่ำ เดือน ๔ อยู่ ๓๖ งาน หากงานที่ชาวฮินดูในสยามประเทศเฉลิมฉลองยิ่งใหญ่จนเป็นที่รู้จักกว้างขวางคืองานนวราตรี งานนวราตรีจัดขึ้นปีละสองครั้ง คือในช่วงปีใหม่ (ขึ้น ๑-๙ ค่ำ เดือนห้า ) และในช่วงกลางปี (ขึ้น ๑ -๙ ค่ำ เดือน ๙ เรียกว่า สรัททิยะนวราตรี (Shardiya Navaratri) ความเชื่อเก่าแก่ของชาวอินเดีย"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2013
  20. สาวอุทัย

สาวอุทัย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2011

สวัสดีค่ะ...
    ..กำลังจะเล่าความฝันบ้าง อดเลย..อิอิ