โครงการ พยากรณ์การกุศล และ แนะนำกรรมฐาน โหราศาสตร์แนวพุทธ สุวรรณโคมคำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เสขบุคคล, 4 ตุลาคม 2012.

1. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญร่วมสร้างพระพุทธเจ้าเปิดโลก ปางพระเจ้าจักรพรรดิราช

เนื่องจากเมื่อวันเสาร์ที่แล้ว เปิดเวปพลังจิต มีอยู่กระทู้หนึ่งจำชื่อเจ้าของไม่ได้แล้ว เห็นเขาสร้างพระพุทธรูปองค์นี้ ผมจึงได้มีความศรัทธาอยากจะสร้างเพื่อประดิษฐานที่มูลนิธิสุวรรณโคมคำ จึงได้บอกกับเพื่อนศิษยานุศิษย์ของสุวรรณโคมคำ และคณาจารย์ ทุกท่านมีความเห็นและร่วมด้วยช่วยกันที่จะสร้าง พระพุทธเจ้าเปิดโลก ฯ เสขบุคคลได้รับให้เป็นผู้ดำเนินการหลัก ดังนั้นกระผมจึงเปิดบัญชีเป็นต้นกองทุนครั้งนี้ และ ได้เงินจากการดูดวง ก็เลยเอาเข้าบัญชีบุญสร้างพระฯนี้ด้วย ท่านใดมีศรัทธาประสงค์ร่วมสร้างพระพุทธเจ้าเปิดโลก กับผมและคณะศิษย์สุวรรณโคมคำ สามารถโอนเงินเข้าบัญชี ธ. กสิกรไทย สาขาท่าเรือสาธุประดิษฐ์ ออมทรัพย์ บัญชีเลขที่ 048-2-53915-9 ชื่อ นาย ทิฐิวัฒน์ ลิ้มภูริมงคล ได้นะครับ
    พระใช้เวลาในการสั่งโรงหล่อ จัดทำและปิดทองเสร็จ ประมาณ ๒ เดือนเศษ คาดว่าเดือนมกราคม ๒๕๕๖ หรือตามแต่กำหนดเวลาอีกครั้งหนึ่ง (ตามความช้าเร็วของโรงหล่อ) จึงจะสามารถนำไปส่งมอบถวายให้แก่มูลนิธิสุวรรณโคมคำได้ ดังนั้นจึงเรียนบอกเพื่อนๆท่านใด สนใจที่จะร่วมบุญในการสร้างพระพุทธเจ้าเปิดโลก พร้อมทั้ง เครื่องไทยธรรม ก็เรียนเชิญนะครับ
    ถ้าทุกอย่างพร้อมสรรพแล้ว จะมาเรียนเชิญเพื่อนๆไปร่วมกันถวายด้วยอีกครั้งเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ......เสขบุคคล sakhabukkol@hotmail.com

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      117.9 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      63
  2. เสขบุคคล

ท่อธารบุญ ท่อธารกุศล

บุญที่ทำในบุคลแต่ละประเภทให้ผลที่ต่างกัน และวิธีที่จะทำให้บุญที่เราทำให้ผลเหมือนห้วงน้ำ ธารน้ำ ได้อย่างไร ตอนที่ ๒๘ ถึงตอนที่ ๓๔ นะครับ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=AS7TCkjbyGI&feature=plcp"]http://www.youtube.com/watch?v=AS7TCkjbyGI&feature=plcp[/ame]

3. เสขบุคคล

ท่านใดที่มีโอกาส มีเวลาว่างนะครับ ผมจะเข้าไปที่มูลนิธิสุวรรณโคมคำ ทุกวันอาทิตย์ ช่วงเย็นๆนะครับ ถ้าจะไปสนทนาธรรมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นซึ่งกันและกันได้ ก็เรียนเชิญได้ที่มูลนิธิสุวรรณโคมคำครับ ได้รับการอนุญาตและเมตตาจากพระอาจารย์แล้วครับ หรือประสงค์ไปให้เสขบุคคลตรวจดวงชะตาได้นะครับมูลนิธิสุวรรณโคมคำ

4. เสขบุคคล

วันที่ ๒๘ ตุลาคม ๒๕๕๕ มูลนิธิสุวรรณโคมคำ มีงานดูดวงการกุศลให้เพื่อนๆฟรีนะครับ คณะศิษย์สุวรรณโคมคำ เป็นผู้จัดดำเนินการเพื่อส่งเสริมกิจกรรมและเผยแพร่การปฏิบัติธรรม กรรมฐาน ท่านใดมีเวลาว่าเรียนเชิญไปดูดวงได้ครับ และ ยังมีการให้ความรู้เกี่ยวกับการปฏิบัติปถวีกรรมฐานด้วยครับ

5. เสขบุคคล

เชิญร่วมสร้างพระพุทธเจ้าเปิดโลก

ปางพระมหาจักรพรรดิราช

พระพุทธเจ้าเปิดโลก

พระพุทธเจ้าเปิดโลก

ยอดผู้ร่วมบริจาคเพิ่มเติม
    ๑. นายทิฐิวัฒน์ ลิ้มภูริมงคล ๙,๙๙๙.๙๙ บาท
    ๒. ผู้มารับคำพยากรณ์ ส่วนตัว ๓๐๐ บาท อนุโมทนาสาธุครับ
    ๓. นาย เหรียญทอง อินทรา ๕๐๐ บาท อนุโมทนาสาธุครับ
    ๔. คุณ สุนทรี โรหิตรัตนะ ๙๐๐ บาทอนุโมทนาสาธุครับ
    ๕. คุณแม่ทอง คำจุงจัน ๑๔๐ บาท อนุโมทนาสาธุครับ
    ๖. คุณ บุญธริย์ฎา พุทธโพธิปัฏฐ์ (แม่หมอพยากรณ์) ๒๐๐ บาท อนุโมทนาสาธุครับ

ได้รับการบริจาคเข้ามาแต่ยังไม่ได้รับแจ้งชื่อ รวมอีก ๓๐๐ บาทครับ ตอนนี้ได้รับเงินเข้าบัญชีรวม ๑๒,๓๓๙๙.๙๙ บาท

ค่าใช้จ่ายในการสร้างพระพุทธรูป "พระพุทธเจ้าเปิดโลก" ปางพระมหาจักรพรรดิราช ขนาดองค์พระ ๑๐๘ เซนติเมตร ราคา รวมปิดทอง ๓๙,๐๐๐ บาท และ จะนำอัญมณีมาติดประดับองค์ท่านให้สวยงาม และ ถวายไทยธรรม ไทยทาน ในการสร้างกุศล ของคณะศิษย์ สุวรรณโคมคำ ที่ได้ร่วมกันเพื่อจัดสร้างพระพุทธเจ้าเปิดโลกนี้ เพื่อเป็นพุทธนุสติ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่ผู้ที่ได้กราบไหว้บูชา ค่าใช้จ่ายตลอดงานครั้งนี้ ตั้งค่าใช้จ่ายเบื้องต้น ประมาณ ๖๐,๐๐๐ บาท ดังนั้นจึงเรียนแจ้งแก่ท่านผู้ที่มีศรัทธาที่ได้บริจาคเข้ามาแล้ว และผู้อ่านได้ร่วมอนุโมทนาครับ

สามารถโอนเงินเข้าบัญชี ธ. กสิกรไทย สาขาท่าเรือสาธุประดิษฐ์ ออมทรัพย์ บัญชีเลขที่ 048-2-53915-9ชื่อ นาย ทิฐิวัฒน์ ลิ้มภูริมงคล ได้นะครับ

ขอบคุณครับ......เสขบุคคล sakhabukkol@hotmail.com

ขนาดไฟล์:
      414.9 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2012
  6. เสขบุคคล

ตอบคุณ สมธว
    แล้วนะครับ

7. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห สุดยอดเลยครับ :cool:

8. เสขบุคคล

เดือนหน้าสิ้นเดือนมีพยาำกรณ์ฟรีอีกนะครับ แล้วจะนำภาพในวันงานมาอัพให้ชมครับ

9. เสขบุคคล

ห้องปฏิบัติธรรม เจริญปถวีกสิณ

ตัวอย่างแผ่นกสิณ (ดิน) และสถานที่ปฏิบัติธรรม เจริญปถวีกสิณกรรมฐาน ของมูลนิธิสุวรรณโคมคำ ท่านใดสนใจเรื่องของการปฏิบัติสมถะ ในกรรมฐาน ๔๐ เชิญรับคำแนะนำได้จากอาจารย์ผู้ที่ได้รับการถ่ายทอดมาเป็นอย่างดี ได้ทุกวันอาทิตย์ครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      42
  10. เสขบุคคล

กิจกรรมดูดวงการกุศล ๒๘ ตุลาคม ๒๕๕๕

กิจกรรมดูดวงฟรี ที่คณาจารย์ผู้มีความสามารถ เปิดบริการดูดวง แนะนำวิธีปฏิบัติธรรมเพื่อการดำเนินชีวิต ตามหลักแห่งพุทธวิธี ที่จัดขึ้นเมื่อวันอาทิตย์ที่ ๒๘ ตุลาคม ๒๕๕๕ ที่ผ่านมา

ขนาดไฟล์:
      10 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      11.2 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      4.9 MB
      เปิดดู:
      30
  11. เสขบุคคล

บายศรีที่เห็นเป็นผลงานของคณะที่ศึกษา วิชาบายศรี ที่สอนโดย อาจารย์จินตนา ผู้เชี่ยวชาญเรื่องงานฝีมือ ศิลปะ อ่อนช้อย งดงาม หากมีโอกาสได้ภาพงานฝีมือของอาจารย์จินตนามา ผมจะมาโพสให้ได้รับชมผลงานนะครับ เผื่อท่านใดเห็นแล้วสนใจ จะได้มาศึกษาไว้เป็นศิลปะติดตัวครับ

12. เสขบุคคล

ตอบไปแล้วนะครับ ขอให้เจริญในกุสลธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

13. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ส่งpmแล้วเดียวคืนนี้ถ้าโอนทันจะทำบุญตามกำลัง

14. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจอยากเรียนค่า :cool:

15. เสขบุคคล

เรียบร้อยครับ อนุโมทนา ทำกุศลจิตให้เกิดเยอะๆนะครับ อย่างน้อยพุทธคุณหมั่นเจริญให้มากๆนะ

16. เสขบุคคล

สาธุครับน้องดา รวยๆ ได้งานสมใจนะจ๊ะ

17. เสขบุคคล

ดีครับน้องดา เรียนไว้ อาจารย์จินตนาท่านใจดี ฝีมือปราณีต และระดับมืออาชีพเลยนะ และมูลนิธิยังมุ่งเน้นรักษาขนบธรรมเนียมประเพณีเก่าๆ ศิลปกรรมต่างๆ ก็คงทยอยออกมาเผยแพร่ตามกาลอันสมควรครับ

18. เสขบุคคล

โครงการที่ยังไม่คลอด

ในอนาคตอันใกล้นี้อาจมีการจัดครอสกรรมฐาน สวดมนต์ สวดพระปริตร เสริมดวง เสริมชะตา ในวันอาทิตย์ ให้เพื่อนๆที่สนใจเรื่องของการเจริญกสิณ และนอกจากนั้นยังมีการสวดพระปริตร เพื่อเป็นการเสริมดวงชะตาราศีด้วย คนไหนที่ดวงไม่ดี ทำอะไรก็สบสน ไม่รู้จะไปพึ่งใคร ไม่รู้จะไปสะเดาะเคราะห์แก้กรรมอย่างไรให้ได้ผล การปฏิบัติกรรมฐาน และการสวดพระปริตร จะทำให้ผู้นั้นพ้นจากสิ่งที่เป็นอัปมงคล สิ่งที่ไม่ดีๆในชะตาชีวิต และเสริมสร้างกำลังใจในการดำเนินชีวิตด้วยพุทธวิธี
    คงเปิดรับในไม่ช้านะครับ ครอสละ ๑๐ ท่าน อาทิตย์ละ ๑ ครั้ง

19. TaoSydney

TaoSydney สมาชิก

30 กรกฎาคม 2012
    ส่งpmไปแล้วนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

20. คุณกระดาษ

คุณกระดาษ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณเสขบุคคล ได้ส่ง PM ตั้งคำถาม กลับไปให้แล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ