แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ ผมก็ได้รับข้อมูลแบบนี้ ตอนไปวัด
    และคุณหนุ่มแนะนำว่าตะกรุดต้องรับจากมือหลวงพ่อเท่านั้น จึงจะแท้ครับ
    เข้าใจว่าตะกรุดในตู้(และอีกหลายอย่าง แต่ก็มีบางอย่างที่เช่าหาได้)เป็นของนายทุน เงินไม่เข้าวัด หรือถ้าเข้าก็น้อยมาก
    หลวงพ่อท่านเป็นคนมีเมตตา ผมเลยเข้าใจว่า ใครอยากทำยังไง ก็ทำไปถ้าำไม่กลัวบาปกรรม ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกต้องไหมครับพี่หนุ่ม

2. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

3. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

4. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวรึผมก็ได้ตะกรุดคู่จากในตู้นั่นละ โชคดีชะมัดเลย

5. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระคุณเจ้า ผมได้รับผ้าจีวรของหลวงพ่อจรัญที่ท่านส่งไปให้แล้วครับ
    ผมขอขอบคุณท่านมากเลยครับ และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพระคุณเจ้าด้วยนะครับ

6. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมอยากไปกราบหลวงพ่อสุนทรครับ รบกวนพี่ๆ ที่อยู่แถวสระบุรีด้วยครับ
    ถ้านั่งรถจากลพบุรีมาต้องลงรถแถวไหนครับ และต้องต่อรถตรงไหนที่จะเข้าไปถึงวัดหนองสะเดาได้ครับ ขอบคุณมากครับ

7. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

โห....คนที่รอดก็สุดยอด แต่สุดยอดกว่าคือ หลวงพ่อสุนทร....ขอกราบหลวงพ่อไว้ ณ ที่นี้ด้วย.....ต้องมีสักวันที่ moo noi และครอบครัวได้ไปกราบขอบารมีท่านคุ้มครองด้วย....

8. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ได้ตะกรุดคู่มาหลวงพ่อใหัลุงต็อทไปหยิบในห้องท่านเป็นเนื้อทองแดง

9. ฅนคลองหลวง

ฅนคลองหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    ตะกรุดท่านสุดยอดเลยต้องรีบไปกราบขอพรบ้างแล้ว
    อยู่ไม่ไกลด้วย

10. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ต่อรถที่ตลาดหนองแคได้เลยครับ แค่อีก 4 กิโลเมตรก็ถึงวัดแล้ว มีมอเตอร์ไซด์รับจ้างมากหลายคันที่หน้าธนาคารกรุงเทพ สาขาหนองแค รู้จักวัดหนองสะเดาดีทุกคัน หากใครจะไปกราบเยี่ยมท่าน วันจันทร์นี้หลวงพ่อไม่อยู่วัดตั้งแต่เช้า จนถึงบ่ายเลยไปแล้วจึงจะกลับวัด

11. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เข้าใจถูกต้องครับ ต้องรู้จักเลือกและรู้ว่าอันใหนคือของดีจริง
    มีเซียนพระที่เปิดร้านขายในห้างที่ กทม.และที่อยุธยา สร้างมาฝากขายไว้ก็มี มาแอบๆวางก็มี มีคนท้องถิ่น ทำมาวางจำหน่ายก็มีบ้าง หลวงพ่อรู้ทุกอย่างแต่ไม่พูด ได้แต่เปรยๆให้ฟังและบอกว่า เราทำหน้าที่ของเราให้ดีที่ีสุดก็พอ ใครทำอะไรก็ได้ผลอย่างนั้น

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมเจอเองบ่อยครับ ที่ท่านบอกออกมาเองในสิ่งที่กำลังคิดอยากถามอยู่ และบางทีก็บอกเตือนเรื่องที่กำลังทำและติดขัดอยู่ โดยไม่ได้เอ่ยปากบอกท่านให้รู้แต่คิดแก้ไขปัญหาไว้ในใจเอง แต่หากถามว่าจะทำอย่างโน้นอย่างนี้ได้ใหม ท่านมักบอกว่า "ดี" ทั้งนั้น หรือ "ไม่รู้ซิ" และที่คุ้นหูบ่อยๆคือ "ฉันทำไม่เป็น" หากมีเหตุอะไรต้องรีบแก้ไขแล้ว ท่านจะทักออกมาเองและมักจะนัดให้ไปหาอีกครั้ง น้ำชาที่ท่านให้ดื่มนั้น พยายามดื่มนะครับ เป็นของที่ท่านอธิษฐานไว้แล้ว

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    โชคดีแล้วครับ ที่ได้ตะกรุดเงินคู่ คนใจกุศล มีเมตตาและท่านมองออกเท่านั้นที่จะได้รับ บางคนไม่ต้องเอ่ยปากแต่ท่านลุกไปเอามาให้จากในห้องก็มีเช่นกัน ยินดีด้วยครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ตอนนี้ท่านไม่มีแผ่นเงินที่จะทำตะกรุด อาจทำให้คนที่ขอรับตะกรุดจากท่านต้องผิดหวังไปบ้าง ผมเพิ่งเอาไปถวายให้เมื่อสัปดาห์ก่อน แต่ท่านยังติดกิจธุระมากในช่วงนี้ และท่านต้องปลุกเสกให้ครบ 7 ราตรีจึงจะแจกให้

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    วันจันทร์นี้จะมีพิธีต่อดวงชะตา เสริมมงคลชีวิต หนุนดวงชะตาและวาสนาโดยพระเกจิดัง 19 องค์ระดับพระเกจิชั้นแนวหน้าของภาคกลางทั้งสิ้น ซึ่งในภาคกลางหาคนทำน้อยมาก แผ่นยันต์ทุกอย่าง มวลสารหลายชนิดในการสร้างพระชัยเทวฤทธิ์ พระเนื้อผงต่างๆ ตะกรุดแบบต่างๆ และแผ่นดวงชะตาของท่าน จะถูกนำไปเข้าพิธีนี้เป็นการเฉพาะเพื่อให้สมบูรณ์แบบ และดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ ผมจะถ่ายภาพมาให้ชมครับว่าเป็นอะไร อย่างไรกันบ้าง?

ยังมีพิธีอีกหลายครั้งที่ไม่เคยมีใครทำในการสร้างพระเครื่อง ของขลัง เพราะยุ่งยากและมากเรื่อง แต่ผมจะทำให้ดีที่สุดเพื่อเอาไว้ใช้กัน ใครเห็นคุณค่าก็หาไว้ ใครมองข้ามไปก็ไม่ว่ากัน เมื่อตั้งใจทำแล้วก็คงทำให้ดีสมใจอยากของตัวเอง เพราะอายที่จะทำได้ดีไม่พอกับที่ตั้งใจไว้ คำว่า "ของดีจริง" พูดน่ะมันง่ายนัก แต่หากทำแล้วจะรู้ว่ายากเหลือเกิน

16. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามพี่หนุ่มครับ
    พระชัย ที่บรรจุยันต์ดวง หากวันหนึ่งข้างหน้าอยากเปลี่ยนชื่อ สกุล จะยังใช้ได้เหมือนเดิมไหมครับ สำหรับเจ้าชะตา หรือจะต้องบอกกล่าวด้วยหากมีการเปลี่ยนชื่อในวันข้างหน้า

17. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนความคิดนี้ครับ ช่วยกันครับจะได้่แบ่งเบาภาระหลวงพ่อ

18. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

ผมเองเจอเรื่องที่ท่านรู้เองมาแล้วครับ แต่ครั้งนั้นก็ไม่แน่ใจ จนกระทั่งกลับมานั่งนึกจึงค่อนข้างแน่ใจว่าท่านทราบได้เองโดยไม่มีใครได้บอกกล่าวท่าน

เรื่องคือเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาผมเดินทางไปภาคอีสาน และแวะกราบท่านในเวลาประมาณ 17.30 น. โดยโทรไปถามลุงต๊อดก่อนว่าท่านอยู่ไหม และวันนั้นตั้งใจจะไปรับตะกรุดที่ได้ขอท่านไว้ในวันที่ 8 เมษายนที่ผ่านมา

ได้ความว่าให้มารับตะกรุดได้ และวันนั้นผมเดินทางไป 3 คน เป็นน้องที่ทำงาน หญิง 1 คน ชาย 1คน และตัวผมเอง

เมื่อไปถึงแล้วก็ขับรถเข้าไปในวัด พบลุงต๊อดแถวหน้าวัด เลยลดกระจกลงนิดนึง และไหว้ทักลุงต๊อด โดยลุงต๊อดไม่เห็นคนที่อยู่ในรถ เพราะลดกระจกนิดเดียว แล้วแกทักทายแล้วรีบเดินไป โดยแกให้ผมไปจอดรถรอ เมื่อจอดรถเรียบร้อยแล้วผมก็ลงจากรถไปคนเดียว ไปรอหลวงพ่อในกุฏิ ดดยหลวงพ่ออยู่ในห้องนอนของท่าน

รอสักพักใหญ่ลุงต๊อดซึ่งเดินกลับมาก็มาคุยด้วย และบอกให้รอสักครู่ ผมก็รออยู่ในกุฏินั้น สัก20 นาที หลวงพ่อก็เดินออกมา พร้อมกับตะกรุดในมือ และส่งให้ผม ปรากฏว่าเป็นตะกรุดเงิน 3 ชุดด้วยกัน 2 ชุดเป็นตะกรุดดอกใหญ่ และอีก 1 ชุดเป็นตะกรุดดอกเล็ก

ท่านบอกผมว่าเอาให้คนที่มาด้วย ซึ่งผมก็งงๆ ว่าท่านรู้ได้ไงว่าผมไม่ได้มาคนเดียว แต่ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรมาก รับตะกรุดมา และถวายเงินทำบุญกับท่าน และรู้สึกว่าท่านเมตตามาก ท่านเสกกำกับการให้ตะกรุดอย่างดี และก่อนกลับท่านยังเมตตาจับมือผมไว้ พร้อมทั้งสวดมนต์ และเป่าศรีษะ ผมนานทีเดียว

ตอนนี้ผมยังรู้สึกได้ถึงความเมตตาของท่าน และเมื่อกลับมานั่งนึกก็แปลกใจว่าท่านรู้ได้อย่างไรว่าผมไม่ได้ไปคนเดียว ท่านถึงเตรียมตะกรุดมาให้ 3 ชุด และยังแบ่งเป็นตะกรุดสำหรับผู้หญิง และผู้ชายอย่างถูกต้อง

กราบหลวงพ่อครับ และตั้งใจว่าเมื่อมีเวลาจะไปกราบท่านสม่ำเสมอ และร่วมทำบุญกับท่าน ผมเชื่อว่าผมได้ทำบุญกับพระอริยสงฆ์แน่

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ปลายเดือน พ.ค.54 หรือต้นๆเดือน มิถุนายน 54 จะมีพิธีปลุกเสกหมู่โดยพระเกิจิอีก 7 องค์ ที่วัดหนองปลาหมอ สระบุรี ต่อหน้ารูปหล่อขนาดใหญ่ของท่าน สำหรับรูปหล่อของ ลพ.ยอด อุดผงอัฐิของท่าน มีสามแบบที่จะนำเข้าพิธีนี้คือ รูปหล่อบูชา 5นิ้ว และรูปหล่อแขวนคอเนื้อทองเหลือง ที่วัดหนองปลาหมอสร้างเองเพื่อหาเงินรายได้เข้าวัด และอีกแบบหนึ่งคือรูปหล่อ ลพ.ยอดเนื้อนวะโลหะ-เนื้อสำริด อุดผงอัฐิ ที่ผมได้สร้างขึ้นมาและได้นำภาพของพระตัวอย่างมาให้ชมไว้เมื่อช่วงต้นสัปดาห์

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แม้จะเปลี่ยนไปแล้วสามชื่อ ก็ยังเป็นดวงของเราครับ
    ดวงชะตาเปลี่ยนไม่ได้แน่ เสริมเติมแต่งพอไหวครับ