แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    โอ๊ว..!!! มุขนี้โดนใจชาวพิมพ์นิยมอย่างแรงครับ

2. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สุดยอดจริงๆครับ

อนุโมทนากับทุกๆท่านที่เสียสละเวลา เสียสละแรงกาย และเสียสละทรัพย์มา ณ ที่นี้

3. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนากับสุดยอดมวลสาร ที่จะสร้างขึ้นเป็นวัตถุมงคลสำหรับให้ทุกคนได้บูชาติดตัวเพื่อชีวิตที่ดีขึ้นในทุกๆด้าน อนุโมทนากับกุศลทั้งหมดทั้งมวลที่กำลังจะเกิดขึ้นด้วยนะครับ

4. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ชมภาพพิพิธภัณฑ์บุญญาภิรัตน์ ต่อครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      84
  5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระชัยเทวฤทธิ์อุดผงพรายกุมาร ที่สร้างเสร็จแล้วจำนวนหนึ่ง จะจัดแสดงไว้ในพิพิธภัณฑ์ของหลวงปู่ทิมด้วย เพื่อเป็นการยืนยันว่า พระรุ่นนี้มีอนุสรณ์ทางพุทธาคมของหลวงปู่ทิมบรรจุอยู่ด้วยเช่นกัน

พระชัยเทวฤทธิ์รุ่นนี้สร้างไม่มากนัก มีโค๊ตทุกองค์ มีหมายเลขกำกับทุกองค์ ผสมเนื้อตามแบบฉบับตำราของสมเด็จพระสังฆราช(แพ) มวลสารที่จะนำมาอุดใต้พระชัยนี้ก็จะนำไปปลุกเสกเพิ่มเติมอีกหลายครั้งจนพอใจ หากจะพูดว่า พระดี พิธีถูกต้อง มวลสารเด่น เห็นผลจริง น่่าจะไม่เกินความจริงไปนัก

6. ก้องครับ

ขอจองล่วงหน้าไว้ก่อนเลยได้ไหมครับพี่หนุ่ม (กลัวมาไม่ทันเขา)

อิอิ

7. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ผมก็คนหนึ่งที่ฝันว่าจะมีพระพรายกุมารของลป.ทิมครับ...

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ลูกอมพรายมงคล ทั้ง 5 แบบที่หลายๆคนมีอยู่แล้วนั้น มีเรื่องแปลกๆเกิดกับหลายๆคนทั้งยามหลับและยามตื่น โดยเฉพาะคนที่นั่งสมาธิเป็น จะเห็นคนจำนวนมากมานั่งรอรับการแผ่เมตตาอุทิศกุศลให้อย่างมากมายและอย่างสงบสำรวมนิ่ง เมื่อแผ่เมตตาให้แล้ว อยากได้ อยากรู้อะไร หากไม่เกินกรรม น่าจะสัมผัสด้วยตัวเองได้ครับ มีคนลองทำและได้มาแล้วมากกว่า 4 ราย

9. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    เรียนถามพี่หนุ่มครับ

พระผงแหวกม่าน กับ ลูกอมเนื้อก้นครก ที่ได้รับจากการร่วมส่งมวลสาร และ ส่งวัตถุมงคลมาร่วมทำบุญนั้น มีโค๊ตกำกับไหมครับ ? คือ เมื่อวานลองส่องๆ ดูแล้วหาไม่เจออะครับ ( ส่องดูเนื้อแล้วงามมาก )

ขอบคุณครับ

10. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    มีพรรคพวกผมหลายคน รู้ว่าผมได้ผงพรายกุมารแท้ๆมา จะมาขอแบ่งไปไว้บูชาบ้างซึ่งผมไม่สามารถแบ่งให้ใครได้ เพราะผมต้องส่งผงพรายทั้งหมดให้พี่หนุ่มไปเป็นมวลสารสร้างพระตามเจตนารมณ์ ของผู้ที่มอบให้มา ในส่วนตัวผมก็ไม่เก็บไว้เหมือนกันครับ ทั้งๆที่รู้ผมเคยตามหาผงพรายแท้ๆมาทั้งชีวิตยังไม่ได้เลย แต่แปลกมากครับการสร้างพระครั้งนี้ของพี่หนุ่มผมกลับได้ผงพรายกุมารอย่างง่ายมากครับ เหมือนหลวงปู่ทิมได้รับรู้เจตนาการสร้างพระในครั้งนี้ เพื่อนผมบอกกับผมคำหนึ่งว่า ของบางอย่างมีเงินก็หาซื้อไม่ได้ก็คงไม่เกินความจริงหรอกครับ

11. ก้องครับ

วันนี้ได้ส่ง ผงลบหลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง

ไปให้พี่หนุ่มแล้วนะครับ พร้อมพระอื่นๆอีกบางส่วน

ไม่น่าเกิน 2 วันน่าจะได้รับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ตอนนี้เป็นช่วงที่กำลังหัวปั่นกับ แบบก่อสร้างศาลาการเปรียญวัดหนองสะเดา แบบของพระเครื่องทั้ง 5 แบบ และการแยกมวลสารต่างๆที่ได้รับมา เป็นที่น่าชื่นใจและยินดียิ่งนัก ที่บางท่านได้สละพระเครื่องราคาแพงๆที่เป็นที่นิยมอยู่ในขณะนี้ เพื่อร่วมสร้างกุศลกันอีกครั้ง บางท่านได้ส่งมาให้นับร้อยชิ้น ล้วนแต่ดีและเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมทั้งสิ้น ขอให้เจ้าของมวลสารทุกกล่อง ทุกชิ้นได้สบายใจและคลายกังวลได้เลยว่า สิ่งที่ท่านมอบให้มาทั้งหมดนั้น จะเกิดผลบุญกุศลและเป็นประโยชน์ต่อพระศาสนาอย่า่งแท้จริงโดยไม่มีตกหล่นหรือสูญหายไปใหนแม้แต่ชิ้นเดียว ขอร่วมอนุโมทนาด้วยกับน้ำใจของทุกๆคน ผู้ที่ร่วมส่งมวลสารทุกท่าน จะได้ของที่ระลึกภายใน 10 วันหลังจากผมได้รับมวลสารแล้ว และมวลสารที่หายากจะได้รับของพิเศษอีกต่างหากเมื่อสร้างพระเสร็จแล้ว

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ นี่คือสิ่งที่ผมรอคอยอีกอย่างหนึ่งเช่นกันครับ

14. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ ขออนุโมทนาในการเสืยสละครั้งใหญ่ครั้งนี้ด้วยนะครับพี่ภู

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ทั้งสองแบบนี้ ไม่มีโค๊ตครับ
    ลูกอมจะมีโค๊ตทุกรุ่น ยกเว้นเนื้อก้นครก

16. ก้องครับ

จริงๆไม่ใช่ผงหรอกครับ

ยังเป็นแท่งอยู่เลย แท่งที่หลวงพ่อใช้เขียนผง ลบผง

ผงนี้หลวงพ่อเองยังหวงมากๆ ใครมาขอท่าน ท่านให้เต็มที่ก็ 1 ช้อนชา (เล็ก)

17. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณครับพี่หนุ่ม :cool:

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระปิดตาผงพรายที่จะสร้างขึ้นมานี้ มีขนาดเล็กเท่าข้อของนิ้วก้อยผู้ใหญ่ รูปแบบจะต่างจากพระปิดตาทั่วๆไป เป็นลักษณะหลังแบบ เนื้อจะเข้มข้นมากทีเดียว มีผงพรายหลากหลายรวมทั้งผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม และลูกอมที่จะบดผสมลงไป ผงพระคำภีร์ขอมโบราณ และผงเสน่ห์ของวิชาชาวส่วย เรื่องเมตตา มหาลาภจะตรงตามตำรามากที่สุดจนต้องสัมผัสได้ภายใน 3 วัน

19. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มจะเปิดจองเมื่อไหร่ครับ พอดีผมต้องบวชพระช่วง 16 มีนา -7 เมษา กลัวตกขบวนครับ

20. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญครับ

อยากทราบว่าพระเครื่องที่จะสร้างใหม่ครั้งนี้จะเปิดจองเมื่อไหร่ครับ
    เพราะกลางเดือนมีนาผมกลับไทยคงไม่ได้เล่นเน็ต กลัวไม่ทันของดี

ตอนนี้ยังไม่ได้สัมผัสกับพระรุ่นมลคงชีวิตกับลูกอมเลย อยากกลับไทยไปไวๆ
    จะลองดูว่าจะเกิดประสบการณ์เหมือนกับทุกท่านหรือเปล่า
    ตอนนี้ก็ได้แต่บอกแฟนที่ไทยว่าเวลาไปทำบุญที่ไหนก็นำลูกอมทั้งหมดไปด้วย
    และผมอยู่ที่นี่ก็ได้แต่แผ่เมตตาให้กลับลูกอมทุกลูกของผม ไปก่อน

วันนี้ลองไปดูดวงกับคนเวียดนามมาครับ ได้ยินจากคนเวียดนาม (เป็นลูกน้องผมที่ผมเคยให้ผ้ายันต์แมงปอเขียนมือ ของหลวงปู่จักร ไว้ติดร้านตัดผม เพื่อเรียกลูกค้าให้มาเยอะๆ จนเด็กที่ร้านบอกว่าเหนื่อย ลูกค้ามาเยอะทำไม่ทัน ลูกค้านั่งรอกันเต็มร้าน ยิ่งวันไหนผมไปจุดธูปไหว้วันนั้นจะมีลูกค้ามากเป็นพิเศษ แต่พอปิดร้านก็ยิ้มกันทุกคน)

ว่าเค้าเคยเรียกหมอดูมาดูที่ร้านตัดผม พอหมอดูเข้าร้าน ก็พูดออกมาว่า ร้านนี้พลังของพระแรงมากอยู่ไม่ได้ปวดหัว ปวดหัว จนต้องออกจากร้านไปดูดวงกันนอกร้าน
    หมอดูเป็นผู้หญิง เค้าดูด้วยการเข้าทรง วิญญานที่เข้าร่างเค้านั้นเค้าบอกว่าเป็นลูกของเค้าเอง
    ผมก็เลยอยากลองดูมั่ง แต่คราวนี้ไปดูกันที่บ้าน ซึ่งผมก็ห้อยพระไปตามปกติ
    ผมนั่งเผชิญหน้ากับหมอดู หมอดูเริ่มเข้าทรง พอเข้าทรงเสร็จก็ถามผมว่ามีพระอะไรหรือเปล่า เค้าดูให้ไม่ได้ ปวดหัวมาก ถ้ามีขอให้เอาออก
    ผมก็ออกไปถอดสร้อยพระไว้กับคนเวียดนามและให้ไปอยู่ข้างนอกบ้าน
    ตอนดูหมอดูเค้าพูดเร็ว ผมก็จับใจความได้เป็นบางส่วน
    แต่เรื่องส่วนตัวเราหมอดูเค้าพูดมาตรงหมด เช่นมีลูกกี่คน แฟนและลูกอยู่ไกลกันบ้าง
    ผมไม่ได้บอกว่าผมเป็นคนไทยและไม่มีใครบอกให้หมอดูรู้ด้วยครับ
    ผมก็ถามเรื่องการงานของผม หมอดูก็ให้แนวทางมา ปกติ
    แต่คำถามหนึ่งที่ผมถาม ว่าเวลาผมมีเรื่องเดือดร้อน อะไรมา พระคุณเจ้าที่ผมนับถือท่านจะมาช่วยเหลือผมไหม
    หมอดูบอก มาสิ เพียงขอให้ผมไหว้บอกพระคุณเจ้าถึงปัญหาต่างท่านจะลงมาช่วยในทันที
    พอผมได้ฟังคำตอบ ผมนี้ดีใจยิ้มใหญ่เลยครับ และผมก็ไม่ถามอะไรต่ออีก
    ปลื้มครับ

เล่าสู่กันฟังกับประสบการณ์ดูหมอแบบเข้าทรงครั้งแรกของผมครับ