แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมโย ไปหรือเปล่าครับพี่ภู......:'( แอบมาสวัสดีครับทุกท่าน:cool:

2. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เรื่องขุนแผนผงพรายกุมาร พูดกันมากในวงการก็ไม่จบเสียทีครับ ทั้งที่ เป็นพระที่คนกดก็ยังอยู่ลูกศิษย์หลายคนที่ทันหลวงปู่ก็ยังอยู่ แต่พูดไม่ตรงกันครับไม่รู้ใครพูดโกหก ทุกวันนี้ไปงานวัดละหารไร่ ยังต้องหันซ้ายหันขวาเลย เพราะไม่รู้ว่าใครเชียร์ขุนแผนบล็อกไหน 555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2011
  3. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่โย :cool:

4. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เอ้า สวัสดีครับคุณโย หายไปนาน แฟนปล่อยตัวออกมาแล้วหรือครับ 555+ ล้อเล่ง :cool:

5. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มพูดมามันใช่เลยครับ เป็นความจริงของชีวิตที่ยังอยู่บนโลกนี้จริง ๆ
    พระและลูกอมที่สร้างดีทุกอย่างครับ แต่สำคัญอยู่ที่คนใช้
    ขอบคุณมากครับสำหรับแนวคิดดี ๆ ผมก็มาโม้ไว้ซะมาก 555 แต่ก็เฉพาะในเวปนี้แหละและโดยเฉพาะห้องพระเครื่อง ชีวิตจริง ออกจะนิ่ง ๆ เงียบ ๆ เล่นก็เล่น จริงก็จริง รู้กาละเทศะ โลกเรามีสองด้านเสมอ

เป็นกำลังใจให้เสมอครับ:cool:

6. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งลาออกจากงานได้ไม่กี่วัน ประมาณวันอังคารได้ โดยออกมาเลยเพราะเครียดกับสารพันปัญหา (ทั้งๆที่ตัวเองก็เพิ่งเอารถคันเก่าไปเทิร์นออกรถป้ายแดงมาผ่อน)แต่ก็แขวนพระแหวกม่านรุ่นมงคลชีวิตของพวกเรานี่แหละครับ และก็ลูกอม พรายทองกับพรายน้ำตาล ส่วนพรายชมพูให้แฟนไป
    ก็ขอเรื่องงานน่ะครับ ปรากฏว่า วันพฤหัส ไปสัมภาษณ์งานก็ได้เลย รอนัดวันทำค้ำประกัน แต่ผมยังไม่อยากทำที่นี่เท่าไร เพราะที่นี่ต้องตื่นเช้าทุกวัน แล้วตอนนี้ ขาดคน ต้องขับรถส่งของแทนลูกน้องด้วย กลัวว่า อาจจะทำให้งานมีปัญหาทีหลังได้ แถมยังต้องมีคนค้ำ และหักเงินค้ำประกันอีก จึงขอให้มีงานที่อื่นเรียกมาเพื่อเป็นทางเลือกให้ชีวิตตัวเองอีกหน่อย ก็เย็นวันพฤหัสนั้นก็มีคนโทรนัดสัมภาษณ์ในวันรุ่งขึ้นอีก พอวันศุกร์สัมภาษณ์เสร็จ ก็มีอีกบริษัทโทรมาสัมภาษณ์เบื้องต้นทางโทรศัพท์ก่อน
    แบบรู้สึกดีมากเลยครับ ตอนนี้ ถ้ามีเรียกสัมภาษณ์อีก แล้วได้งานที่ค่อนข้างโอเคชีวิตผมก็จะดีขึ้นมากเลยครับ เหลือเชื่อจริงๆ

กำลังดูผลครับว่าจะเป็นยังงัยต่อแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ แต่ช่วงนี้ผมก็ใส่บาตรบ่อยๆอุทิศบุญกุศลให้หลวงปู่กวยและเจ้าของดวงจิตวิญญาณในลูกอมครับ

7. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ใด้งานที่ดีๆในเร็ววันนี้ครับ

8. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณครับ

9. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    วันนี้ได้ประกอบทานอุปปารมี จีงขออุทิศผลบุญนี้แด่ดวงวิญญาณที่สถิตเป็นมวลสารและผู้เกี่ยวข้องทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำทั้งครั้งก่อน และครั้งหน้าด้วยครับ

10. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากส่งมวลสารไปทำบุญในครั้งนี้แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้หรือไม่อะครับ ของมีดังนี้ครับ
    1. ทองล้นจากพิธีหล่อพระพรหมของหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง (พิธีเป่ายันต์ครั้งที่9)
    2. เหรียญอายุยืนหลวงปู่สี
    3. ตะกรุดหลวงพ่อทบยุคต้น
    4. เสือปืนแตกหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน
    5. ตะกรุดจารย์มือหลวงปู่แผ้ว ปวโล
    ใช้ได้ไม่ได้อย่างไร รบกวนพี่หนุ่ม และทีมงานช่วยตอบผมด้วยครับผมจะรีบจัดส่งไปให้ครับ

11. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากส่งมวลสารไปทำบุญในครั้งนี้แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้หรือไม่อะครับ ของมีดังนี้ครับ
    1. ทองล้นจากพิธีหล่อพระพรหมของหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง (พิธีเป่ายันต์ครั้งที่9)
    2. เหรียญอายุยืนหลวงปู่สี
    3. ตะกรุดหลวงพ่อทบยุคต้น
    4. เสือปืนแตกหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน
    5. ตะกรุดจารย์มือหลวงปู่แผ้ว ปวโล
    ใช้ได้ไม่ได้อย่างไร รบกวนพี่หนุ่ม และทีมงานช่วยตอบผมด้วยครับผมจะรีบจัดส่งไปให้ครับ

12. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปถวายสังฆทานที่วัดนากุน อุทิศบุญกุศลให้หลวงพ่อกวย และครูบาอาจารย์ ที่ไม่ลืมคือทุกดวงจิตที่อยู่ในลูกอมครับ

แปลกของผมนี่เรื่องสาวมองนี่ไม่เห็นมีเลยครับ แต่เรื่องงานดีมาก ๆ ครับ

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ยินดีด้วยครับ (^_^)...................

14. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วดีใจตามไปด้วยจริงๆเลยค่ะ
    นี่แหละอำนาจของพระแหวกม่านที่ช่วยเราได้จริงๆ....

15. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สุดยอดเลยคร้าบบบบบบบบคุณนำทาง
    ฮ่าๆ มีแต่ห่วงยางน้อยๆอ่ะครับคุณ ICE (^_^) เด๋วต้องเก็บเงินเลี่ยมกรอบแบบสหายเชนบ้างแล้ววว

สวยมากครับคุณลิน...แบบเสริมโป..ดูเข้มกว่าธรรมดาเยอะเลยครับ..แถมพุทธคุณสุดยอดดดดด(^_^)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      701.7 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2011
  16. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรก็ได้ทั้งนั้นตามศรัทธา ที่เหลืออาหนุ่มจะนำไปแยกใช้เอาตามสมควรครับ อนุโมทนาด้วยครับ

17. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ ...

18. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ดีใจด้วยนะครับ ที่ยังมีโอกาสได้เลือกงานในยุคข้าวยากหมากแพงอย่างนี้. ขอให้ได้งานที่นำความก้าวหน้าและเจริญรุ่งเรืองมาสู่ตัวเองและครอบครัวนะครับ

19. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดี... ยามเย็น ....ค่ะ....ทุกท่าน
    คุณลินเข้ากรอบพระสวยค่ะ....

หาดใหญ่วันนี้ร้อนมาก....ลูกอมก็คงเหน็บอยู่ 2 ลูก คือสีเหลือง กับ สีชมพูค่ะ...

เมื่อคืนสวดมนต์และลองทำสมาธิ....หลับลึกไปจนเช้า
    ตื่นขึ้นมาเจ็บค่ะ ....นอนทับตลับลูกอม....ไม่ได้ถอดออก...

*สังเกตนะคะ วันที่นำลูกอมเข้าตลับก็รู้สึกว่ายังคับในตลับ
    แต่วันนี้ลูกอมพรายชมพูในตลับดูเล็กลงกว่าเดิม....หรือลูกอมหดตัว
    ยังมีกลิ่นหอม...

เห็นกระทู้เงียบ....เล่าสักเรื่อง...
    กามเทพ....ลวง

ที่ข้างบ้านผมนี่.....ก็มีอยู่คนหนึ่ง
    แกชื่อ....ป้าหวิง.....
    เป็นคนขี้เหนียวมาก
    เงินทองหามาได้เท่าไร...
    ไม่เคยกิน....ไม่เคยใช้....เก็บเข้าเซฟอย่างเดียว....

เก็บเงินเก่ง....จนกลายเป็นเศรษฐี...

พออายุ 62 ปี....เกิดเป็นลม....
    ตาย...
    ยมทูตก็พาวิญญาณป้าหวิง....ไปหายมบาล....
    พอตรวจสอบประวัติเสร็จ....
    ยมบาลตกใจ......

เฮ้ย....แกยังไม่ถึงคราวตายนี่...
    ใครไปเอาวิญญาณแกมาได้ยังไง....?
    แกจะมีชีวิตอยู่ต่อได้อีกตั้ง 10 ปี...

เอาคืนไป...
    เอาวิญญาณไปส่งคืนโลกมนุษย์....ด่วน...

ยมทูต...รีบจัดการ....พาวิญญาณมาส่งเมืองมนุษย์...
    ป้าหวิง...พอฟื้นได้...ก็ดีใจยกใหญ่....
    จำคำพูดยมบาลได้แม่นยำ...
    ว่าแกจะมีชีวิตอยู่ต่อได้อีก....10 ปี

แกเริ่มคิดว่าได้ว่า....
    ชีวิตที่เหลืออยู่....จะไม่ยอมอยู่แบบอดๆ อยากๆ อีกต่อไปแล้ว...
    จะต้องใช้เงินให้เต็มที่....
    หาความสุขให้กับชีวิต....ให้เต็มเหนี่ยว....
    เดี๋ยวตายแล้ว....เงินทองที่มีก็เอาติดตัวไปด้วยไม่ได้....

20. REX

REX เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟครับ

เป็นกำลังใจให้ครับพี่หนุ่มฯ

คนเรา.....ก็เป็นเช่นนี้เอง

พูดดีใส่ตัว แต่ไม่ดีใส่ให้คนอื่น

วจีกรรม มโนกรรม กรรมหนักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งนั้น