แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนุ่มเคยแจ้งไว้ค่ะ....คุณเดชา เบอร์คุณลุงผู้ดูแลวัดให้หลวงพ่อสุนทร 084 386 8268

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2011
  2. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    [​IMG] [​IMG]
    รูปเหมือนองค์ลอย รูปเหมือนหลวงปู่ทิมหายากครับ:cool:

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    จัดส่งมวลสารวันนี้ครับ ดังนี้ครับ

น้ำมันพราย
    น้ำมันว่านเมตตา
    สีผึ้งหลวงพ่อเต๋
    สีผึ้งเก่าไม่ทราบที่
    น้ำมันพิศวาส หรือน้ำมันพราย หลวงพ่อน้อย ชินเสวี
    ว่านดอกทอง
    ตะกรุดอุดผงนางอกแตก ตำหรับมอญ
    ขุนแผนขี่โหงพราย เนื้อว่านโพง
    ลูกอมสอดตะกรุด หลวงปู่คำบุ
    สมเด็จหลวงปู่คำพัน รุ่นแรก
    พระพุทโธน้อย เนื้อผง พิมพ์เล็ก
    สมเด็จ 7 ชั้น เนื้อว่าน หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานฯ
    หลวงปู่แหวนเนื้อผง
    สมเด็จเก่า หลังรูปถ่าย ระบุไม่ได้
    แผ่นยันต์ผลัดคู่ (ยันชาย-หญิงปฏิพัทธิ์) พระอาจารย์สมชาย จันทสุวรรณโณ
    เถ้าอังคาร ผสมผงอิธิเจ หลวงปู่ปรง วัดธรรมเจดีย์ สิงห์บุรี
    ขุนแผนอุ้มกุมารทอง อุ้มไก่ ไม่ทราบที่
    พระผงแตกหัก พระผงไม่ทราบที่ ประมาณ 25 องค์

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดมากๆครับ :cool:

5. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามน้าอุดมเดชเสมอ อ่านแล้วเปิดหูเปิดตา :cool:

6. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ ตะกรุดยันต์ดวง ต้องใช้ข้อมูลอะไรบ้างครับ

7. nookylaw

nookylaw เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปแล้วครับคุณลุงบอกว่าต้องไปบูชาเองที่วัด ไม่รับจัดส่งทางไปรษณีย์

ครับ น่าเสียดายมาก

ไม่ทราบว่าท่านใดอยู่ใกล้วัดผมขอฝากบูชาลูกอมซัก 1 ลูกได้ไหมครับ

อยากได้ไว้บูชาจริงๆครับ

8. เดช เดชะ

เดช เดชะ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณหนุ่ม ไม่ทราบว่าที่โคราชมีตัวแทนที่รับจองหรือเปล่าครับ

9. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

รบกวนสอบถามครับ งานประจำปีวัดโฆสิตารามวันใหนใครสราบแจ้งที่ครับ...

10. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาด้วยครับเสี่ยชัย...(^_^)

ผมชอบคตินี้ครับ (^_^) ... ทำให้รู้สึกว่าชาตินี้ก่อนจะสิ้นลมหายใจ..ควรตั้งหน้าตั้งตาทำความดีเข้าไว้...แม้ทรัพย์ภายนอกจะขวนขวายหาได้ยากยิ่ง..แต่หากหมั่นสะสมอริยทรัพย์หรือทรัพย์ภายในไว้ให้มากๆ..จะเป็นเสบียงติดตัวเราตลอดทุกชาติไป...(^_^)..

11. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    เรียน คุณ หนุ่ม ผมส่งพัสดุไปเมื่อวันพุธที่ 9 ลืมเขียนข้างกล่องว่า
    ส่งมวลสาร แต่ชื่อผู้ส่งผมวงเล็บ Log in ของผมไว้ ( vcc2aaa )
    น้ำหนักทั้งกล่องประมาณ 3.6 กิโล ช่วยรับไว้ด้วยนะครับ

12. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็น 12 เมษายน ครับ

13. Norragate

ผมก็คุ้นๆว่าจะเป็นวันที่ 12 นะครับ..

14. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...ทุกท่าน
    จากประสบการณ์ในการคล้องลูกอมเท่าที่ผมมีนะครับ
    ก็จะประกอบไปด้วย น้ำตาล เทา ก้นครก

ลูกที่ใช้ดีที่สุด จะเป็นสีน้ำตาลครับ วันไหนที่คล้อง อะไรๆ ก็จะราบรื่น
    แต่เมื่อแขวนกับลูกสีเทา เหมือนจะขัดๆ กัน แต่ยังไม่เคยแขวนสีเทาเดี่ยวเลยสักครั้ง
    ลูกก้นครก เป็นลูกที่คล้องแล้ว ให้ความรู้สึกเสริมกับสีน้ำตาลมากๆ เหมือนสนับสนุนกันดี
    ทุกวันนี้ ลูกทีเทา ผมเอาไปใส่ไว้ใต้ฐานพระพุทธ เอาไว้กราบไหว้ทุกวันๆ

ผมไปตามอ่านการปิดทองลูกอมก้นครก แล้วหาไม่เจอ ท่านใดพอทราบ
    ผมรบกวนโพสให้อ่านอีกสักรอบครับ...ขออภัยที่ถามเรื่องเก่า
    พอไปควานหาแล้ว ไม่เจอจริงๆ

15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    น้าต๋อยมาก็ดีแล้วครับ
    พอดีมีคำถามว่า ที่ว่าปวดหลังปวดบ่า
    หายดีหรือยัง หรืออาการยังทรง ๆ อยู่
    แล้วที่ว่าจะหาสาว ๆ มาหักอกสักคน
    เพื่อให้สมดุลย์กัน ไม่รู้เป็นอย่างไร...
    หรือตอนนี้นี้อยู่ในช่วง สีชมพู....
    ตอนนี้ผมปวดทั้งหลัง และหนักทั้งบ่า...
    สาเหตุแบบนี้ไม่รู้มาจากไหน แต่เห็นเป็นกันหลายคน....

16. Norragate

ขอบคุณสำหรับผลการทดลองใช้.. และได้นำมารายงานให้ทราบกันนะครับน้าต๋อย...(^_^)....

สำหรับก้นครก..ผมเพิ่งนิมนต์แขวนวันนี้เป็นวันแรก....ผลจากการแขวนในระยะเวลา 7 ชั่งโมง 19 นาที...
    ผลปรากฏที่เด่นชัดจนคาดไม่ถึงคือ.." สาวยิ้มให้ครับ" แถมการติดต่อพูดคุยกับลูกค้าผู้หญิงก็ราบรื่นแถมชวนคุยนู่นนี่นอกเรื่องงานไปตั้งนานสองนาน แม้แต่กับพนักงานสาวในออฟฟิสก็ตาม..ปกติก็ไม่ได้สนใจผลของเรื่องนี้เท่าไร เพราะจิตใจเน้นไปในเรื่องการงาน โชคลาภทางการเงินเสียมากกว่า..แต่ผลที่เห็นจะๆคือตั้งแต่ก้าวขาลงจากรถจนกระทั่งย่างเท้าเข้าลิฟต์เมื่อตอนเช้าเลย..แม้แต่แม่บ้านในบริษัทที่เดินสวนกันยังพลอยเป็นไปด้วย....ก็เป็นอะไรที่แปลกดี...(^_^)..

ช่วงนี้น้าต๋อยสบายดีนะครับ..ว่างๆจะโทรไปเม้าส์ด้วยนะ..(^_^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2011
  17. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามพี่หนุ่มครับ ว่าพระที่มีการบรรจุดวงชะตาของผู้เป็นเจ้าของถ้าผู้อื่นนำไปบูชาต่อจะทำให้ความศักสิทธ์ลดลงหรือไม่(สำหรับผู้ครอบครองคนใหม่ในแง่การส่วเสริมดวงชะตา)และถ้าผู้ครอบครองใหม่ปฎิบัติบูชาเครงครัดเจ้าของดวงชะตา(เจ้าของเดิม)จะได้รับอนิสงค์ไปด้วยหรือไม่ เช่น พ่อยกให้ลูกไปบูชาต่อ

18. Tawatchai1889

งานครบรอบวันมรณภาพ พระเดชพระคุณหลวงพ่อกวย จัดขึ้นวันที่ 12 เมษายน ของทุกปีครับ

ศิษยานุศิษย์จะไปรวมตัวกันล้นหลาม บ้างเอาพระไปอวดไปโชว์ บ้างก็ไปถกเีถียงหรือช่วยกันไขปัญหาพระพิมพ์ต่างๆครับ

ในงานมีกิจกรรมมากมาย มีแห่ผ้าป่า อาหารฟรี รถล้นวัดครับ

รายละเอียดงาน พี่เช เคยเอามาลงไว้แล้ว ขอลงอีกรอบ

ใครต้องการไหว้ครู ให้ไปวันที่ 12 เลยครับ

19. Norragate

แล้วสำหรับท่านธวัชชัย...อยู่ในประเด็นไหนอ่ะครับ อิอิ (^_^)

20. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มเคยตอบไว้แล้วครับว่าไม่มีผลครับความศักดิ์สิทธิ์จะคงอยู่ครับ