แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.................................
    อนโมทนาบุญด้วยครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุ อนุโมทนาด้วยครับ การสร้างโอกาสแบบนี้ เป็นการสร้างกุศลที่ได้หลายๆอย่างในครั้งเดียว ขอบคุณแทนทุกคนด้วยครับ

3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เอาใจช่วยครับท่านประธาน ฯ ....รู้สึกจะคล้ายๆกัน..ตั้งแต่นำพระแหวกม่านไปเลี่ยมเมื่อวันเสาร์และนำมาแขวนตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา...รู้สึกว่าจะโดนงานเพิ่ม+เพี๊ยบอย่างเห็นได้ชัด...(แต่เงินเดือนเท่าเดิม)..ท่านอาจจะอยากให้เรามีอะไรๆให้รับผิดชอบเพิ่มขึ้นมั้ง....(>_<)....

4. สุิริยา

สุิริยา Active Member

พี่หนุ่มครับเช้านี้ส่งมวลสารไปร่วมทำบุญครับ EH968122673TH
    1.เหรียญหลวงปู่ทิมออกวัดแม่น้ำคู้ระยอง
    2.เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อนาควัดหนองพะวาศิษย์หลวงปู่แก้ววัดระหารไร่
    3.ผ้ายันต์หลวงพ่อคงวัดวังสรรพรส
    4.รูปเหมือนหล่อลอยองค์หลวงปู่สมชายวัดเขาสุกิม
    5.สีผึ้งจากอาจารย์เขมรฝั่งจังหวัดสุรินทร์
    6.ล๊อกเก็ตหลวงปู่กาหลง
    7.ตะกรุดเก่าคุณตาร่วมทำบุญจากจังหวัดลพบุรี 3ดอก
    และพระพื้นที่ระยองอีก2-3อย่าง

5. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    เสาร์ อาทิตย์นี้ ผมขอเวลาคัดแยกหมวดหมู่ ทำรายการ และ แกะกรอบพลาสติกที่ใส่พระเครื่องบางส่วนออกก่อนนะครับ แล้วจะส่งมวลสารไปร่วมทำบุญด้วยครับ น่าจะส่งไปได้ประมาณอาทิตย์หน้าครับ

โมทนาบุญกับคุณอาหนุ่ม และทุกท่านด้วยครับ

6. Norragate

อนุโมทนาด้วยครับ..(^_^)

7. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตรีนิสิงเห ได้รับสิทธิ์ ลูกอมพรายมงคล ลูกแรกในชีวิตครับ

เงินทำบุญ ดูรายละเอียดในห้องพระเครื่อง ... ผมจะไปแจ้งโอนสิทธิ์ให้

ท่านอื่นไม่ต้อง PM มาแล้วนะครับ

8. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    จัดส่งมวลสารให้แล้วครับ...อ้างอิง EH 8460 1822 5 TH...

โดยเพิ่มเติม เหรียญกษาปณ์สกุลต่างๆทั้งไทยและเทศ ที่สะสมไว้จำนวนหนึ่ง....และทรายมหาชน(ทรายเสก)วัดเขาวงพระจันทร์ จ.ลพบุรี ...ชานหมากหลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน เพชรบูรณ์...ชานหมากหลวงปู่เหลือ วัดท่าไม้เหนือ อ.พิชัย อุตรดิตถ์

อนุโมทนาบุญครับ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2011
  9. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆนะครับ ดีใจจังครับ ผมสมปรารถนาแล้วครับ

10. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    วันนี้ผมได้ส่งมวลสารไปร่วมสร้างพระ ไปให้พี่หนุ่มเมืองแกลง ถ้าได้รับแล้วช่วยยืนยันด้วยนะครับ รายการมวลสารตามไฟล์แนบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

มุขนี้เด็ดครับ หุหุ..:cool:

12. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่ครับผมก็เอาไปไว้ในร้านครับ แต่ไม่ได้ไว้ให้ใครเห็นครับ บริเวณห้างที่ ร้านผมอยู่คนไม่พลุกพล่าน ครับน้อยมากในวันธรรมดา แต่ก็ดีกว่าช่วงก่อนครับและผมไม่ได้อยู่ที่ร้านครับ จำเป็นต้องให้คนเห็นไหมครับ

13. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเอาลูกอมไปให้แม่ผมตั้งไว้บนหิ้งนางกวัก บอกวิธีไหว้ แล้วแม่ผมตักบาตรทุกเช้าอยู่แล้วครับ ทุกเช้าก็อุทิศบุญกุศลให้พร้อมกับบอกให้เรียกคนเข้าร้านเยอะ ๆ

จากเดิมตอนบ่ายแม่ผมจะมีเวลาหลับบ้างชั่วโมงหรือสองชั่วโมงแต่ตอนนี้หลับไม่ได้แล้วครับ คนเข้ามาเยอะมาก มาซื้อของนะครับไม่ได้มาเที่ยวเฉย ๆ เพราะตอนขอให้คนเข้าร้าน ผมบอกแม่ผมด้วยว่าให้ขอให้คนเข้าร้านและมาซื้อของเยอะ ๆ

ปกติที่บ้านผมจะไม่ค่อยเชื่ออะไรแบบนี้เท่าไหร่ ตอนนี้ทั้งพ่อและแม่ฟันธงไปแล้วครับว่าตั้งแต่ได้ลูกอมมานี่เหนื่อยมากขึ้นแต่มีความสุขมากขึ้นเพราะขายของดีขึ้น

ยืนยันอีกเสียงครับว่าของแรงดีจริง ๆ แต่ต้องหมั่นทำบุญอุทิศบุญกุศลให้บ่อย ๆ ครับ

14. นำทาง

.........................
    เจ้าตัวมายืนยันเองเลยหรือครับ นึกว่าใครที่ไหน ยินดีด้วย ร่ำรวย ร่ำรวย

15. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จิรัฎฐ์ส่งข้อมูลให้ผมเกี่ยวกับชนวนที่จะส่้งมาร่วมนะครับ

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if !mso]><object classid="clsid:38481807-CA0E-42D2-BF39-B33AF135CC4D" id=ieooui></object> <style> st1\:*{behavior:url(#ieooui) } </style> <![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->
    ชนวนโลหะในการสร้าง พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ “อายุวฑฺฒโน”[FONT=&quot][/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    ประกอบด้วยนวโลหะมงคล ๙ ชนิด มี ทองคำ เงิน ทองแดง สังกะสี ชิน จ้าวน้ำเงิน เหล็กละลายตัว บริสุทธิ์ และปรอท ทองชนวนรับมอบจาก อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ประกอบด้วย ทองชนวนพระกริ่งเป้งย้งหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ทองชนวนพระกริ่งบาเก็ง[FONT=&quot] [/FONT]พระกริ่งอสุรินทราหู[FONT=&quot] [/FONT]พระกริ่งเจ้าฟ้า[FONT=&quot] [/FONT](เจ้าคุณธงชัย) วัดไตรมิตรวิทยาราม ทองชนวนของคุณศรีชัย เสาวภาคย์ภูษิต ประกอบด้วยทองชนวนหลวงพ่อศรีสวรรค์ วัดนครสวรรค์ ทองชนวนหลวงปู่เปลื้อง วัดลาดยาว ทองชนวนหลวงปู่ฮวด วัดหัวถนนใต้ ทองชนวนพระปิดตาอุดมลาภ หลวงปู่จ้อย วัดศรีอุทุมพร ทองชนวนรูปเหมือน รุ่นแรกของหลวงพ่อเดช วัดสังฆมงคล ทองชนวนพระกริ่งชินบัญชร ๙๑ และรูปเหมือนรุ่นแรกหลวงปู่อุย วัดช่องคีรีศรีสิทธิวราราม[FONT=&quot] [/FONT]และแผ่นทองแดงลงอักขระเลขยันต์พระคาถาสำคัญ และได้รับการอธิษฐานจิต โดยพระคณาจารย์ต่างๆ อาทิเช่น
    [FONT=&quot].[/FONT]พระครูนิวิฐธรรมสาร (หลวงปู่เปลื้อง) วัดลาดยาว[FONT=&quot] [/FONT]จ.นครสวรรค์[FONT=&quot][/FONT]
    ๒.พระครูนิพาทธรรมวัฒน์ (หลวงปู่อุย) วัดช่องคีรีศรีสิทธิวราราม จ.นครสวรรค์
    ๓.พระครูสุจิตตาภิวัฒน์(หลวงพ่อเดช) วัดสังฆมงคล จ.นครสวรรค์[FONT=&quot][/FONT]
    ๔.พระครูนิเทศธรรมวิศิษฏ์(หลวงพ่อบุญนำ) วัดนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์
    ๕.หลวงพ่อลออ ฐานวโร วัดหนองหลวง[FONT=&quot] [/FONT]จ.นครสวรรค์[FONT=&quot][/FONT]
    ๖.พระครูอุปการพัฒนกิจ (หลวงพ่อสมัย) วัดหนองหญ้านาง จ.อุทัยธานี [FONT=&quot][/FONT]
    ๗.พระครูภาวนาโสภณ (หลวงพ่อพร) วัดป่าธรรมโสภณ จ.ลพบุรี
    ๘.พระมงคลวรากร (หลวงปู่ชาญ) วัดบางบ่อ จ.สมุทรปราการ [FONT=&quot][/FONT]
    ๙.พระครูสุนทรธรรมนิวิษฐ์ (หลวงพ่อรวย) วัดตะโก จ.พระนครศรีอยุธยา [FONT=&quot][/FONT]
    ๑๐.พระครูประโชติธรรมวิจิตร(หลวงพ่อเพิ่ม) วัดป้อมแก้ว จ.พระนครศรีอยุธยา[FONT=&quot][/FONT]
    ๑๑.พระครูสุวรรณศีลาธิคุณ (หลวงพ่อพูน) วัดบ้านแพน จ.พระนครศรีอยุธยา[FONT=&quot][/FONT]
    ๑๒.พระครูอดุลวิริยะกิจ (หลวงพ่อเอื้อน) วัดวังแดงใต้ จ.พระนครศรีอยุธยา[FONT=&quot][/FONT]
    ๑๓[FONT=&quot].[/FONT]พระครูสังฆรักษ์ (หลวงพ่อเฉลิม)[FONT=&quot] [/FONT]วัดพระญาติการาม จ.พระนครศรีอยุธยา[FONT=&quot][/FONT]
    ๑๔.พระมงคลสุทธิคุณ (หลวงพ่อฟู) วัดบางสมัคร จ.ฉะเชิงเทรา
    ๑๕.พระครูพิศิษฐชโลปการ (หลวงปู่เกลี้ยง) วัดเนินสุทธาวาส จ.ชลบุรี[FONT=&quot][/FONT]
    ๑๖.พระครูวิฑิตพัฒนาทร (หลวงพ่อจ้อย) วัดหนองน้ำเขียว จ.ชลบุรี [FONT=&quot][/FONT]
    ๑๗.พระครูโสภณพัฒนภิรม (หลวงปู่บุญ) วัดทุ่งเหียง จ.ชลบุรี[FONT=&quot][/FONT]
    ๑๘.พระครูพิพิธชลธรรม (หลวงพ่อหลาย)[FONT=&quot] [/FONT]วัดนาจอมเทียน จ.ชลบุรี[FONT=&quot][/FONT]
    ๑๙.พระครูสุภัททาจารคุณ (หลวงพ่อสิน) วัดละหารใหญ่ จ.ระยอง[FONT=&quot][/FONT]
    ๒๐.พระครูมนุญธรรมวัตร(หลวงพ่อสาคร) วัดหนองกรับ จ.ระยอง[FONT=&quot][/FONT]
    ๒๑.พระอาจารย์เล็ก สำนักสงฆ์เกาะแก้วพรหมประสิทธิ์ จ.สระแก้ว[FONT=&quot][/FONT]
    ๒๒.พระครูปราสาทพรหมคุณ (หลวงปู่หงษ์) วัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์[FONT=&quot][/FONT]
    ๒๓.พระครูวิสุทธิกิตติญาณ (หลวงปู่คีย์) วัดศรีลำยอง จ.สุรินทร์ [FONT=&quot][/FONT]
    ๒๔.พระครูวิบูลย์ปัญญาวัฒน์(หลวงปู่ผาด) วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์ [FONT=&quot][/FONT]
    ๒๕.พระอาจารย์เพชร วัดป่าหนองแวง[FONT=&quot] [/FONT]จ.หนองคาย[FONT=&quot][/FONT]
    ๒๖.พระครูวินัยวัชรกิจ (หลวงปู่อุ้น) วัดตาลกง จ.เพชรบุรี[FONT=&quot][/FONT]
    ๒๗.พระอาจารย์จิ สมจิตโต วัดหนองหว้า จ.เพชรบุรี
    ๒๘.พระครูสุนทรวิริยานุยุติ (หลวงพ่อชม) วัดปากน้ำชุมพร จ.ชุมพร[FONT=&quot][/FONT]
    ๒๙.พระโสภณคุณาธาร (หลวงปู่มหาเนียม) วัดเจริญสมณกิจ จ.ภูเก็ต
    ๓๐.พระครูวรวุฒิคุณ (หลวงปู่ครูบาอิน อินโท) วัดฟ้าหลั่ง จ.เชียงใหม่
    ๓๑.หลวงปู่ครูบาจันทร์แก้ว วัดศรีสว่าง[FONT=&quot] [/FONT]จ.เชียงใหม่
    ๓๒.พระครูถาวรศีลพรต (หลวงปู่ครูบาอินถา) วัดอินทราภิบูลย์ จ.เชียงใหม่[FONT=&quot][/FONT]
    ๓๓.พระครูโสภณสารคุณ (หลวงปู่ครูบาบุญมา) วัดศิริชัยนิมิตร(วัดกิ่วแลป่าเป้า) จ.เชียงใหม่[FONT=&quot][/FONT]
    ๓๔.หลวงปู่ครูบาตั๋น ปัญโญ สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิน จ.เชียงใหม่[FONT=&quot][/FONT]
    ๓๕.หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดวุฑฒิราษฎร์ (วัดบ้านฟ่อน) จ.เชียงใหม่[FONT=&quot][/FONT]
    ๓๖.พระครูสิริศีลสังวร(ครูบาน้อย) วัดศรีดอนมูล[FONT=&quot] [/FONT]จ.เชียงใหม่[FONT=&quot][/FONT]
    ๓๗.พระอาจารย์พรสิทธิ์ ธัมมธโร วัดสว่างอารมณ์ จ.เชียงใหม่ [FONT=&quot][/FONT]
    ๓๘.พระครูถาวรธรรมวัตร(ครูบาบุญยืน)[FONT=&quot] [/FONT]วัดสบล้อง[FONT=&quot] [/FONT]จ.ลำพูน[FONT=&quot][/FONT]
    ๓๙.พระครูปัญญาธรรมวัฒน์ (ครูบาอินทร) วัดสันป่ายางหลวง จ.ลำพูน[FONT=&quot][/FONT]
    และแผ่นยันต์พระคณาจารย์ต่างๆ อีกมากมาย[FONT=&quot][/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

16. siwarit

ขอบคุณครับ เด่นด้านทำกินมาก ๆ ครับ

17. Norragate

ยินดีด้วยครับท่านเจ้าสัว.....
    เห็นแบบนี้..อยากลาออกจากบริษัท ไปเปิดร้านอะไรสักอย่างของตนเองบ้างจัง..เห็นผลชัดเจนดี...(^_^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2011
  18. นำทาง

.................
    คิดเหมือนกันเลยครับ555 แต่ผมคงไม่ลาออกจากงานครับ

19. siwarit

อันนี้ผมเองก็ไม่ใช่เจ้าสัวครับ แต่ยินดีรับคำชมครับ ตัวผมเองแยกครอบครัวออกมาแล้วครับ เหลือแม่พี่ชายกับหลานครับ ตัวผมเองไม่ได้อยากแยกหรอกนะครับ ด้วยภาระหน้าที่การงาน วันหยุดทีถึงได้กลับบ้านที่บ้านห้องนอนผมก็ยังเก็บไว้อยู่ครับกลับได้ตลอดเวลา ติดที่หน้าที่การงาน

เรื่องงานขนาดผมไม่ได้มีลูกอมอยู่ที่ตัว หลังวันที่ 5 ที่พี่หนุ่มบอกว่าจะดีชัดเจนนั้น ผมยังรับรู้ถึงสิ่งดี ๆ เรื่องงานที่เข้ามาครับ เรื่องแบบนี้ก็ขึ้นอยู่กับคำอธิษฐานของเรา หลายคนอาจจะขอให้มีสาว ๆ มอง สาว ๆ ชอบ แต่ผมเลยวัยแบบนั้นไปแล้ว (ขวานยังคมอยู่ แต่ไม่ชอบลับครับ) เลยขอเรื่องงานอย่างเดียว บอกได้คำเดียวว่างานเข้าครับ เดินไปไหนเป็นอย่างที่พี่ ๆ ในนี้หลายท่านเล่าให้ฟังสาวน้อยสาวใหญ่คอยจะสบตาอย่างเดียวเลยครับ (ลูกอมที่กำลังจะได้รับ ดวงจิตรับรู้แล้วว่าผมเป็นเจ้าของครับ)

สองสามเดือนที่ผ่านมาผมมีเงินใช้ในแต่ละเดือนหลังหักหนี้สินบางส่วนที่ต้องชำระเหลือประมาณ 7 - 8,000 บาทต่อเดือน อยู่กับลูกสาวสองคน ก็เครียดพอสมควร แต่พอหลังวันที่ 5 นี้มา งานเข้าครับ ค่อยทำให้หายใจคล่องนิดหน่อย ผมเลยไม่ได้สั่งจองอะไรกับเขาเพิ่มเติมตอนที่พี่หนุ่มลงประกาศใหม่ เสียดายเหมือนกันครับ

ท่านที่มี เพียงแค่ทำบุญให้บ่อย ๆ ดวงจิตรับรู้ได้ครับ

20. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลยค่ะ....อธิบายแบบละเอียดอย่างนี้ รับรองไม่หลงทางค่ะ :cool: