แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ยังอยู่บนเก้าอี้หรือเปล่าครับพี่ :cool:

สาย ๆ โทรหานะพี่

2. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    พี่หนุ่มครับ
    เมื่อคืนลองนำลูกอมพรายชมพูมากำหนดจิตนั่งสมาธิ ได้สักระยะหนึ่งแล้วนอนปรากกฏว่าสักตี 2-3 รู้สึกปวดที่บ่ามากเหมือนยอกหรือนอนตกหมอน ขณะที่พิมพ์ก็ยังปวดเลยครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ แต่ผมไม่เคยฝันอย่างที่เพื่อนๆ พี่ๆ ฝันกันนะครับ

3. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ok ครับ สบายดีนะครับไม่ได้คุยกันนานๆๆมากเลย

4. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องรวบรวมรายชื่อแผ่นยันต์ไม่ใช่ปัญหานะครับ ถึงผมออกไปพื้นที่ก็มารวบรวมให้ท่านตอนเย็นๆได้ในแต่ละวัน ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่าการจะไปขอพระที่เรารู้จักจารยันต์ให้เราจะรู้ได้ยังไงว่าท่านสำเร็จยันต์ไหนบ้าง จารยันต์ไหนได้บ้างตรงกับยันต์บังคับใน ๑๐๘ ยันต์ ๑๔ นะ ครั้นจะไปถามท่านว่าจารยันต์นี้ได้ไหม ก็เหมือนไปลองภูมิท่าน พอท่านจารยันต์มาให้แล้วหากไม่ได้ถามทีนี้ก็จะต้องมานั่งไล่กันแล้วว่ายันต์อะไรตรงกับยันต์บังคับไหม แล้วผมเชื่อเลยว่าจะมีสมาชิกท่านใดบ้างเจนจบยันต์ ๑๐๘ ๑๔ นะ บางตัวผมบอกตรงๆผมยังไม่เคยเห็นเลย หรือใครจะรับตรวจแผ่นยันต์แล้วบอกผมก็ยินดีนะครับ ที่จะตามมาก็มีอีกคือบางยันต์ไม่ได้จารแค่แผ่นเดียว แต่จารหลายแผ่นถ้าจารแผ่นเดียวก็ต้องวิ่งกลับไปจารมาอีก ผมมองไม่เห็นที่จะเกินเท่าไรในเรื่องยันต์บังคับ ผมมองว่ามันจะขาดซะมากกว่า แนวทางแก้ปัญหาของผมคือ ให้พระเกจิที่เคยจารยันต์ในพิธีสำคัญๆ ขอเมตตาท่านช่วยในเรื่องการจารยันต์ับังคับให้ครบในขั้นตอนการสร้างพระกริ่งก่อน เช่นพระอาจารย์ธรรมนูญ วัดมณีชลขันธ์ ลพบุรี หรือ พระอาจารย์อิฐ วัดจุฬามณี จากนั้นก็ขอความร่วมมือให้สมาชิก อาสาไปขอเมตตาจากพระเกจิอาจารย์ในจังหวัดของตนหรือที่ตนรู้จักจารยันต์ที่ถนัดของตนเองในแต่ละด้านมาร่วมกันหล่อครับ

5. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะเป็นช่วงเดินจงกลมครับ ตอนนั่งสมาธิจะไม่เกิด

ตอนไปที่จันทบุรีเพื่ออบรมกรรมฐาน ตอนเดินกำหนดลมหายใจ ยังกะใครเอา

กระสอบข้าวมาพาดช่วงต้นคอและหัวใหล่ แต่พอเดินจบ ก็หายไป และเริ่มเป็นใหม่

ตอนเริ่มเดินอิก ^ ^

6. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าต้อนรับวันทำงานวันแรกหลังตรุษจีนครับทุกท่าน

7. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

ติดตามใกล้ชิดติดสนามเรื่องลูกอมพรายบางรุ่น- -*

8. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้ผมก็คิดอยู่ ว่าเราจะรวบรวมได้หมดหรือเปล่า ครบหรือไม่
    เราคงต้องเอารายชื่อยันต์ให้ท่านดู ว่าท่านจารยันต์ไหนได้บ้าง ให้ท่านจารทั้งหมดที่ท่านจารได้ แล้วเอามาดูอีกทีครับ ว่าขาดยันต์ไหนบ้าง
    น่าจะเป็นเช่นนี้แล
    ท่านอื่นๆว่าอย่างไร

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แบบนี้ดีที่สุดครับ

ยันต์ 108 และ 14 นะ ให้พระเกจิองค์เดียวหรือสององค์จารย์ให้ครบ
    นอกนั้นท่านใดจะส่งแผ่นจารย์ยันต์มาก็ส่งกันเข้ามาครับ

ไม่สับสน ไม่ต้องนับ ไม่ต้องกลัวขาด เกินแน่ๆ

10. พระหิน

พระหิน สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    พระอาจารย์ส่งมวลสารไปให้แล้วนะ แต่พนักงานไปรษณีเขาถามชื่อผู้รับพระเลยใช้ชื่อ ว่าคุณสยาม อารยา และชื่อบริษัทจะถึงหรือเปล่าไม่รู้ถ้ามีชื่ิอขอทราบด้วยเจริญพร

11. พระหิน

พระหิน สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    พระอาจารย์ส่งมวลสารและตะกรุดแขนครูบาสร้อย วัดคีรีเขตท่าสองยาง ไปให้แล้วนะ แต่พนักงานไปรษณีเขาถามชื่อผู้รับพระเลยใช้ชื่อ ว่าคุณสยาม อารยา และชื่อบริษัทจะถึงหรือเปล่าไม่รู้ถ้ามีชื่ิอขอทราบด้วยเจริญพร

12. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ...(^_^)

13. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับ ทราบจากวัดหนองสะเดาว่า ลูกอมพรายมงคลสีเทา ที่เอาไปให้วัดเมื่อวานเย็นนี้จำนวน 50 ลูก ตอนนี้เหลืออีกไม่กี่ลูกแล้ว ใครต้องการเก็บไว้ทดลองอำนาจมหานิยม ค้าขาย รีบด่วนเลยครับ ของแบบนี้ทำยาก ปลุกเสกให้ได้แบบนี้ก็ยาก

14. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เรื่องกำลูกอมนั่งภาวนา เป็นกันแทบจะทุกคนเรื่องหนักบ่า หนักตัว เพราะการแฝงมาร่วมปฏิบัติด้วยเพื่อต้องการผลแห่งกุศลในการเจริญภาวนา ให้เอาวางไว้บนพานข้างหน้าเราก็พอครับ แล้วจะสบายตัวมากกว่าการกำไว้ในมือในตอนเจริญภาวนา

15. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

สอบถาม เรื่องลูกอมพรายที่วัดหนองสะเดาโทรไปจองที่วัดเลยใด้ใหมครับ

16. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สอบถามพี่หนุ่มหน่อยครับ ถ้าให้พี่หนุ่มเลือกบูชาระหว่าง พระผงแหวกม่านฝังพระธาตุ กับ พระผงแหวกม่านแต้มน้ำมันอาถรรพ์ พี่หนุ่มจะเลือกอะไรหรือครับ แล้วทั้งสององค์พุทธคุณแตกต่างหรือเด่นทางด้านไหนอย่างไรครับ ผมจะได้เลือกบูชาให้เหมาะกับตัวผมเอง ขอบคุณครับ

17. monnut39

monnut39 Active Member

ผมขออนุโมทนาด้วยครับ

18. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ:cool:

เห็นพูดแต่ลูกอม ไม่เห็นใครพูดถึงแหวกม่านบ้างครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แผ่นยันต์ต่างๆที่กำหนดไว้ในการสร้างพระชัยเทวฤทธิ์ หากเพื่อนๆสามารถรวบรวมมาได้มากที่สุดก็จะเป็นการได้มวลสารเนื้อในสำหรับสร้างของที่ดีเพื่อพวกเราทุกคน เมื่อได้แผ่นยันต์ต่างๆที่ได้มีการลงจารกำหนดจิตภาวนามาแล้ว จะนำมาเรียกสูตรภาวนาอีกครั้งโดยพระเกจิที่ถนัดเรื่องเรียกสูตรปลุกเสกเลขยันต์ด้วยคาถาต่างๆ ก่อนจะเอาทั้งหมดไปปลุกเสกพร้อมๆกับตะกรุดเก่าๆดีๆจำนวนมาก แผ่นทองคำ เงิน ทองแดง ที่ลงอักขระเพื่อใช้ทำโค๊ตและตะกรุดสาริกา ตะกรุดเมตตาอีก 9 พิธี แล้วจึงจะนำมาหลอมสร้างพระชัย สร้างเสร็จแล้ว ตอกโค๊ตและหมายเลข อุดผง หรืออุดเกศาเสร็จแล้ว จึงเอาไปปลุกเสกอีก 9 พิธี

การเข้าไปขอพระเกจิลงแผ่นยันต์ให้ คงต้องเรียนถามหรือแจ้งท่านว่า จะขอเมตตาท่านลงยันต์ที่ท่านถนัดให้เพื่อนำไปสร้างพระเครื่องให้วัดหารายได้สร้างศาลาการเปรียญ หากท่านเมตตาทำให้แล้วก็เรียนถามว่าเป็นยันต์อะไร เราก็บันทึกไว้ว่าพระเกจิองค์ใดลงจารยันต์อะไรให้เรา ทุกท่านที่ช่วยเป็นธุระให้ ผมมีของที่ระลึกให้ครับ เพราะการจะให้พระเกจิองค์เดียว ลงยันต์ทั้ง 108 และลงนะอีก 14 คงทรมานท่านมากและท่านอาจไม่เจนจบครบทั้ง 108 พระยันต์

จะมีพระชัยเทวฤทธิ์จำนวนหนึ่งเท่าการสั่งจอง ที่จะเจาะก้นแล้วฝังด้วยยันต์ดวงของคนที่สั่งจอง แล้วให้เลือกเอาว่าจะอุดเพิ่มด้วยผงพรายแท้ๆ หรืออุดเพิ่มด้วยเกศาของพระอริยะจำนวนมากมายหลายท่านที่สะสมไว้ เพื่อใช้เป็นพระชัยประจำตัวของตนเอง ไม่มีใครทำพระแบบนี้ไว้ให้บูชา เพราะทำยาก มากเรื่อง แต่ผมจะทำสักครั้งในชีวิตนี้ เพื่อคนที่เคยมีน้ำใจดีๆต่อกันแม้อยู่ในโลกอินเตอร์เน็ตแบบนี้

ผงพรายที่อุดใต้พระชัยครั้งนี้ คงเป็นมรดกจากอิทธิฤทธิ์ของขลังทางพระเวทวิทยาคมของแท้ชิ้นสุดท้าย ที่หลวงปู่ทิมทิ้งไว้ให้พวกเราได้ชื่นชมและใช้บูชา เพราะได้รับมาจากญาติของโยมสายที่เก็บของชิ้นนี้ไว้นานแล้ว เป็นผงพรายแท้ๆที่หลวงปู่ทิมใช้อุดใต้พระกริ่งชินบัญชร ซึ่งมีราคาองค์ละล้านบาทในปัจจุบันนี้ พระชัยเทวฤทธิ์จะดังเหมือนกันหรือไม่ยังไม่รู้ แต่ต้องดีและใช้ได้ผลไม่น้อยหน้ากันแน่นอน

20. monnut39

monnut39 Active Member

อนุโมทนาด้วยครับ ผมต้องเกาะติดสถานการณ์ด้วยครับ