แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. 678

678 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญที่ทำมาในครั้งนี้และขอบคุณพี่หนุ่มด้วยครับ

2. แบงก์จ้า

แบงก์จ้า เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

3. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

4. ชัยชโย

ชัยชโย เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญนี้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. ชัยชโย

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. ชัยชโย

เรียนอ.หนุ่มและคณะกรรมการทุกท่าน
    วันนี้ได้รับพระชุด 300 รูปหลวงปู่กวย และลูกอมก้นครกที่ส่งพระร่วมทำบุญแล้วครับ
    ทุกรายการสมบูรณ์ครับ

7. หนึ่งบาท

หนึ่งบาท เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระชุดพิเศษ300 และลูกอมครบแล้วครับ...

เสียดายพระผงดวงแก้วในชุด300...บิ่นตรงมุมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  8. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    โมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยค่ะ ขอให้ดวงจิตทุกดวงในลูกอมทุกรุ่นร่วมโมทนาบุญและเป็นสุขจากบุญที่ได้รับ

9. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนาบุญด้วครับ สาธุๆๆอนุโมทามิ

10. chai wong

chai wong เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ทำในครั้งนี้ด้วยครับ

11. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ............................................

12. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดียามเช้าครับเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน
    เรื่องมวลสารสร้างพระใหม่ครั้งนี้เดี๋ยวจะส่งไปให้ด้วยครับ
    ต้องไปคัดเลือกก่อนครับ จะรีบส่งไปให้นะครับ

13. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณพี่หนุ่มมากๆครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    วันนี้ได้นำเงินสดจำนวน 50,490.-บาท (ห้าหมื่นสี่ร้อยเก้าสิบบาทถ้วน) และแผ่นทอง - โลหะต่างๆ ที่จารรายชื่อของเพื่อนๆสมาชิกและครอบครัว ไปร่วมถวายในการเททองหล่อพระประธานของอุโบสถวัดหนองกะพ้อ ต.ทุ่งควายกิน อ.แกลง จ.ระยอง ที่จัดพิธีหล่อด้วยกรรมวิธีโบราณกลางแจ้งที่หน้าวัด ขอให้ผลแห่งกุศลที่ได้ทำไปแล้วนี้ จงส่งผลดีในทุกๆด้านต่อ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ต่อผู้ร่วมส่งแผ่นทองทุกคน ผู้ได้ร่วมกุศลต่างๆมาด้วยกัน รวมทั้งครอบครัวและญาติสนิทมิตรสหายทุกคน และถึงทุกดวงจิต ถึงเจ้ากรรมนายเวรของทุกคนโดยทั่วถึงกันเทอญ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ทำในครั้งนี้ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

15. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ

16. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอเล่าประสบการณ์เล็กน้อยที่ประสบมาครับ...ดีจริง แรงจริง ทันใจจริง
    เมื่อวานผมได้รับพระและลูกอมก้นครก ก็เลยนำลูกอมก้นครกและรุ่น3ที่ได้มาก่อนแล้ว นำมาบูชาทั้งกล่องใส่เดิม ทั้ง2ลูก ตอนเย็นไปตลาดซื้ออาหารเย็น เลยแวะร้านไอติม สั่งซื้อไอติมใส่ถ้วย แม่ค้าเป็นหญิงสาวอายุประมาณยี่สิบต้นๆ ยิ้มและทักว่าใส่น้ำหอมหอมจังจะไปเที่ยวที่ไหนคะ ผมนี้งงเลยเพราะก็ยืนห่างกันประมาณช่วงแขนกว่าๆ และไม่เคยรู้จักหรือพูดคุยกันมาก่อนเลยเพิ่งพบเจอกันครั้งแรก อีกทั้งผมอาบน้ำตั้งแต่สิบโมงเช้า ตอนไปซื้อกับข้าวตอนเย็นเวลา 5 โมงกว่า กลิ่นตัวน่าจะมีกลิ่นไม่พึงประสงค์มากกว่า....ผมได้แต่ยิ้ม เธอก็ยิ้ม พร้อมยื่นไอติมให้ พอผมรับไอติมแล้วส่งยิ้มให้เธอแล้วเดินจากไป....ตามคนที่บ้านไปหิ้วกับข้าวที่ซื้อ....5555

17. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มและพี่ๆทุกท่าน ผมฝากเพื่อนไปทำบุญบูชาพระแหวกม่าน รุ่นมงคลชีวิต
    ที่ วัดโฆสิตาราม(บ้านแค) นำภาพมาให้ชมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      102
  18. ky9

ky9 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ คุณหนุ่ม

19. พระหิน

พระหิน สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    เจริญพรสมาชิกทุกท่านยามเช้าๆ :cool: คิดดี ทำดี ได้ดี
    รวยทั้งนอกรวยทั้งใน ( เจริญพร )

20. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญนี้ด้วย และอุทิศให้แก่ดวงจิตทุกดวงในลูกอมพรายมงคลทั้งหลายให้มีอิทธิฤทธิ์เพิ่มขึ้น ช่วยให้ผู้ที่ครอบครองได้รับประสบความสำเร็จตามที่หวังไว้ด้วยเทอญ