แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. mtee

mtee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    พี่หนุ่มครับมวลสารที่เป็นองค์พ่อจตุคามและพระเหรียญที่ไมรู้ว่าเก๊หรือป่าว และพระเนื้อดินที่ไม่รู้ที่มาผมมีเก็บไว้เยอะไม่ทราบว่าพี่หนุ่มรับมั๊ยครับ ส่วนมากรูปตัวแทนพระพุทธเจ้า และพระเกจิอาจารย์ไม่ว่าแท้หรือเก๊ผมเก็บไว้หมดบางอย่างก็บูชามาบางอย่างก็มีคนให้มาครับ ถ้าพี่หนุ่มรับผมจะส่งไปให้ครับ

2. พระหิน

พระหิน สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    เจริญพรโยมหนุ่มพระมีมารสารจำนวนหนึ่งได้มาจากพระอาจารย์ของอาตมาที่ให้พระมาสร้างพระแจกญาติโยมแต่พระเห็นโยมกำลังจะสร้างพระชุดใหม่เพื่อการสร้างบุญบารมี พระจึงจะมอบให้ มารสารมีส่วนผสมดังนี้ 1. ผงอิทเจหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ 2. ผงหลวงปู่สี วัดเขาบุญนาค3. ผงหลวงพรหม วัดช่องแค 4. ผงจักพรรดิ์หลวงปู่ดู่ และพระจำไม่ได้อีกจำนวนหนึ่ง จะส่งไปให้ ขอที่อยู่ด้วยเจริญพร ถ้ามีการจองพระขอร่วมทำบุญหนึ่งชุดสาธุๆๆ

3. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ดูจากภาพ ลูกอมไม่มีแผ่นรองกระแทก

ในระยะยาวน่าเป็นห่วงอยู่นะครับ

เสียดายลูกอมสีชมพู เสียหายไปจะหาทดแทนได้ยาก

เตือนด้วยความหวังดีและห่วงใย

4. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการครับ พระอาจารย์ ที่อยู่ที่จะส่งมวลสารครับ
    ตัวผมเองก็เตรียมมวลสารไว้เพื่อส่งตามที่อยู่นี้เช่นเดียวกันครับ
    ขอมหาโมทนาสาธุ ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมา ทั้งหมดทั้งมวลครับ

5. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    มิน่า หนักหนังตาชอบกล ง่วงด้วย แต่ไม่หนักบ่า รอดูไปซักพักครับ

7. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

ลูกอมที่เหลืออยู่จำนวนหนึ่ง ของรุ่นที่ 4 สีเทา ที่มีโค๊ตตัว โอม จะนำไปแบ่งทำบุญที่วัดหนองสะเดา อ.หนองแค ของหลวงพ่อสุนทร จำนวน 50 ลูกหลังงานพิธีไหว้ครูในวันที่ 6/2/54 เสร็จแล้ว ใครจะจองไว้ที่วัดก่อนก็ได้ติดต่อไปได้เลย

จากข้อความข้างบน แล้วไปที่วัดตามวันเวลาที่บอกจะพอมีให้เช่าบูชาใหมคับ(ไม่ได้จอง)แล้วถ้าพลาดจากนี้แล้วจะพอมีโอกาสเช่าบูชาได้จากใหนคับ ขอความกรุณาคับ

8. _mc*ลพบุรี

ยังพอมีให้เช่าบูชาอยู่ใหมครับ ขอความกรุณา:cool::cool:

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปจองที่วัด หรือพยายามติดตามที่ ห้องพระเครื่อง กระทุ้ คุณ พุทธิวงศ์ ครับ

ขอให้โชคดีครับ :cool:

10. _mc*ลพบุรี

ขอบคุณมากครับที่ให้ความกรุณา:cool:

สิ่งที่หวังขึ้นอยู่กับเราเสมอ...

11. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุๆๆ อนุโมทามิ ครับ

12. Tawatchai1889

โอ้วววโห ยังไม่นอนหรอครับ สบายดีรึป่าวครับ

ลูกอมเป็นไงบ้างครับ

13. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่หนุ่ม

ผมปวดหัวมา 1 อาทิตย์แล้ว ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรมึนตรงขมับ
    ผมนั่งสมาธิโดยนั่งจับลูกอมรุ่น 1 ครับ
    ตอนกลางวันรุ่น2, บางวันรุ่น1+3

ขอบคุณมากครับ

14. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านหัวข้อกระทู้ใหม่แล้วชอบจังครับ คล้องจองและดูเข้มขลังมากครับ
    จะรวบรวมสุดยอดมวลสาร ร่วมบุญใหญ่ด้วยอีกแรงครับ
    มีหลายรายการ กำลังทำลิสขึ้นมาครับ ขอบคุณครับ

15. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็นแบบที่พี่หนุ่มว่าครับอาการตามนั้น
    มีการต้านจากพลังบางอย่างในตัวเอง
    Q: หมายความว่าเรามีบางอย่างภายในตนเองหรือเปล่า? ผมได้รับการถ่ายพลังสายพระโพธิสัตว์มาครับ
    Q: จะมีการต้านกันนานไหมครับปวดขมับเหนือหู
    Q: วันพฤหัสผมจับพระแก้วมรกตหลวงปู่หมุนมาดูใกล้ลูกอมรุ่น1 ที่คอเหมือนมีพลังผลักออกครับ ผมนึกว่าผีหลอก :boo: แต่ก็ทำอยู่ 2-3 ครั้งไม่ทราบเกิดจากอะไร

ถามมากหน่อยครับแบบงงงง ดึกหน่อยพอดีลูกตื่นนะครับ
    ด้วยจิตคาราวะญาติธรรมทุกท่าน

16. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับคุณธวัชชัย สบายดีครับ เช่นกันนะครับพอดีพึ่งกลับมาจากงานปิดทองฝังลูกนิมิตวัดที่โนนทัยครับ ลูกอมก็ดีนะครับ รู้สึกหมุนเงินแบบไม่ต้องลุ้นครับ มีลูกค้าใหม่ๆมาด้วยครับ

17. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับพี่เดชา ตื่นเช้านะครับ
    ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยครับ.ปรีชา.อผม.

18. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ราคากรอบทองไมครอนแท้ 200 บาท ส่วนกรอบทองไมครอน ใส่เหรียญ 80 บาทครับ

กรอบทองไมครอนใส่ลูกอม มีแผ่นยางกันกระแทกอยู่ครับ ค่อนข้างพอดีครับ
    ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ

ผมเป็นแบบง่วงนอนง่ายมาก ช่วงแรกเป็นหนักเลย นั่งทำงานแล้วง่วงมากแบบไม่รู้ตัว ช่วงนี้ค่อยดีขึ้นครับ แต่ยังง่วงบ่อยอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2011
  19. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีพระผงของขวัญวัดปากน้ำแต่หักหลายท่อน แต่ไม่ทราบว่ารุ่นไหน สามารถส่งไปร่วมสร้างกุศลได้หรือไม่ครับ

20. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี