แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าเป็นของดีครับ....ดีเกินไปหน่อยนึง
    แต่ของทางสายขาว มักจะมีข้อนึงที่ได้ยินประจำ
    ได้แล้วต้องรับเลี้ยง...หากไม่รับผิดชอบแล้วฟ้าดินจะลงโทษ

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้าต๋อย เซมเบ้ [​IMG]
    วันนี้ มาเล่าประสบการณ์จากการสังเกตครับ...
    ผมเองมีลูกอมรุ่นสามอยู่ที่คอ ตั้งแต่วันที่พกติดตัวมา น่าจะเริ่มที่วันจันทร์
    แทนที่จะมีสาวๆ ส่งยิ้มกันเกรียวกราว...กลับไม่ใช่ครับ
    กลายเป็นหมา แมว แถบที่ทำงาน ที่ร้อยวันพันปี เดินผ่าน มันก็ทำเฉย
    เหมือนกับคำที่เขาว่า ขนาดหมายังเมิน อะไรประมาณนั้น

แรกๆ เจอหมา หมาเดินกระดิกหาง ทำตัวเป็นมิตร เดินตามต้อยๆ
    เจอตัวที่สอง ก็อาการเดียวกัน เห็นหน้าเราแล้วกระดิกหาง ทั้งๆ ที่เราไม่ใช่คนให้อาหาร
    และก็ตัวที่สาม ที่กล่าวมามีทั้งตัวผู้ และตัวเมียนะครับ....

มาหลังๆ เจอแมว แมวยังร้องเหมียวๆ เข้ามาหาแถวๆ หน้าบ้าน
    ผมก็เลยชักจะเอะใจ ว่ายังไงๆ นี่เมตตามหานิยมถึงสัตว์เลยเหรอ
    แต่เรื่องประสบการณ์จากเพศตรงข้าม ยังไม่เจอครับ
    เพราะผมอยู่กับที่ไม่ค่อยไปข้างนอก เจอแต่ผู้ชาย อย่างน้อยก็ดีแล้ว
    ที่ไม่มีผู้ชายในกรม มาส่งยิ้มหวานให้....ไม่งั้นจะได้เป็นยอดชายเหนือชาย
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สุดยอดเลยน้าต๋อย..ขนาดหมาแมวยังหลงเสน่...อิอิ (^_^)...

3. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    เหลื่อเชื่อจริง ๆ ครับ เวลาที่พี่หนุ่มโพสเป็นเวลาที่ผมสวดมนต์และแผ่เมตตาให้กับลูกอมพรายมงคลทั้งสี่อีกทั้งผมได้ขอกับลูกอมว่าอยากได้ลูกอมพรายมงคลมาบูชาจริง ๆ แต่ไม่มีเงินช่วงนี้ พอมาอ่านกระทู้ดูก็ดีใจมากที่พี่หนุ่มยกให้แม่ผมหนึ่งลูกเป็นที่ระลึก แต่ว่าเมื่อเช้าผมส่งคืนไปแล้วทั้งสองลูกครับ ก็แล้วแต่ความเมตตาของพี่หนุ่มนะครับ ขอบคุณมากครับพี่ ช่วงนี้ผมจะรวบรวมมวลสารที่ดีที่สุดในชีวิตที่คิดว่าจะสามารถหาได้ส่งไปร่วมบุญกับพี่นะครับ

4. krishna

krishna เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008

กว้างประมาณ 2.5cm. ครับ ข้างในรองและล้อมด้วยแผ่นยางเหมือนการใส่ตลับปกติครับ จะให้ดีเอาลูกอมไปวัดสั่งทำให้พอดีก็ได้ครับ

5. นิลอง

นิลอง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนสอบถามพี่หนุ่มครับ

การเสริมบารมีการเงิน แก้กรรม การเงินมีปัญหา เก็บเงินไม่อยู่

ให้ท่าน ทำบุญด้วยการถวายของ หรือทำบุญดังนี้
    1.
    บาตร พระ ในบาตร ให้ใส่ข้าวสาร ชนิดที่ดีที่สุด ใส่เต็ม ให้ใช้ถุงพลาสติกห่อ ก่อนใส่ในบาตรด้วย ไม่งั้น เวลาพระเปิดฝาบาตรข้าวสารจะหก เก็บลำบาก
    อานิสงส์ที่จะได้รับ ได้อานิสงส์ กินไม่หมด ไม่อดอยาก เรื่องทำมาหากินเลย เพราะพระท่านได้ใช้บิณฑบาตร ทุกๆวัน กับข้าวชนิดไหน ที่เขาใส่บาตร เราจะได้ทั้งหมด ข้าวสารในบาตร จะได้ใช้หนี้กรรม ให้นายเวร ที่เขาจองเวรเรา ข้าวสารหนึ่งเม็ด คูณอานิสงส์ ในพระพุทธศาสนา ได้อานิสงส์ คืนมาเป็นล้านๆ เม็ด ต่อ ข้าวสาร 1 เม็ด จึงใช้หนี้กรรมได้ไว การเงินเราจะคล่องตัวไว

2.
    หากท่านไหน รู้สึกว่าการเงินไม่คล่องสักที วิบากกรรมทางการเงินเยอะเหลือเกิน ใช้เขาเท่าไหร่ก็ไม่หมดสักที หรือมีปัญหาการเงินตลอด แสดงว่าชาติที่แล้ว ติดหนี้กรรมเขาไว้เยอะ ต้องแก้ด้วยการถวายข้าวสาร หนักกว่าน้ำหนักตัวเรา ณ ปัจจุบัน บวก 1กก.
    ถวายเป็นสังฆทาน วัดไหนก็ได้ ต้องกล่าวคำถวาย ให้เตรียมสังฆทาน 1 ชุด แล้วถวายข้าวสาร เป็นบริวาร ของสังฆทานไป เช่น หนัก 63 กก. ก็ถวาย 64 กก. หากทำหมดทีเดียวไม่ได้ ให้ทำทั้งหมดภายในสามเดือน แบ่งทำ
    ไม่ใช่เอาไปมอบให้นอกเขตพระศาสนา เนื้อนาบุญมันน้อย ได้บุญน้อย ต้องในเขตจึงจะแก้กรรมได้
    จาก นั้น ตั้งใจกรวดน้ำว่า หากเราเคยติดหนี้ใครไม่ได้ใช้ในอดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติทั้งหมดนี้ เราขอชดใช้ให้ด้วยอานิสงส์จากการถวายข้าวสาร เหล่านี้ แด่เนื้อนาบุญพระพุทธศาสนาบุญนี้ ขอให้ถึงแก่ทุกรูปรูปนาม ที่เราติดหนี้ท่าน

3.
    ทำบุญที่หนุนขึ้นที่สูง เช่น แท่นประทับพระพุทธรูป เก้าอี้ อาสนสงฆ์ รองเท้า เสื่อสาด เครื่องลาดปู ถนน สะพาน

4.
    ทำซุ้มประตู วัด หรือ ป้ายบอกทางไปวัด

5.ชำระหนี้สงฆ์

ที่ให้ทำใน 5 หัวข้อข้างต้น เพราะ บางท่าน กรรมเก่าหนักมากๆ แก้แบบทั่วๆไปไม่ได้ ต้องแก้ด้วยการกระทำเหล่านี้

หากไม่แก้ ก็จะหนักไปจนวันตาย จะมีเงินมาช่วงไหน ก็จะพลัดไป จะมีโอกาสดีๆเมื่อไหร่ ก็จะพลาดไปทุกๆที

ลองทำดู ไม่เสียหาย กรรมหากแก้ถูกจุด มันก็หลุดชีวิตจะดีขึ้น

เรียนสอบถามพี่หนุ่มดังนี้ครับ
    1. บาตร พระ ในบาตร ให้ใส่ข้าวสาร ชนิดที่ดีที่สุด ใส่เต็ม ให้ใช้ถุงพลาสติกห่อ ก่อนใส่ในบาตรด้วย<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    หมายถึงให้ใส่ตอนเช้าขณะที่พระออกบิณทบาตรใช่หรือปล่าวครับ และ ความหมาย “ใส่เต็ม “ หมายถึง
    ให้ใส่เต็มถุง หรือให้ใส่เต็มบาตร ครับ
    2. หากท่านไหน รู้สึกว่าการเงินไม่คล่องสักที วิบากกรรมทางการเงินเยอะเหลือเกิน ใช้เขาเท่าไหร่ก็ไม่หมดสักที หรือมี ปัญหาการเงินตลอด แสดงว่าชาติที่แล้ว ติดหนี้กรรมเขาไว้เยอะ ต้องแก้ด้วยการถวายข้าวสาร หนักกว่าน้ำหนักตัวเรา ณ ปัจจุบัน บวก 1กก. ถวายเป็นสังฆทาน วัดไหนก็ได้ ต้องกล่าวคำถวาย<o:p></o:p>
    ความหมาย “ต้องกล่าวคำถวาย “ หมายถึง คำถวายสังฆทาน หรือปล่าวครับ รบกวนพี่หนุ่มแนะนำให้หน่อยนะครับ
    <o:p> </o:p>
    ขอบคุณพี่หนุ่มมากๆครับ
    <o:p> </o:p>
    วันนี้เป็นวันพระใหญ่ เช้าวันนี้ ได้ไปใส่บาตร กรวดน้ำอุทิศกุศลให้ลุงบุญ และทุกดวงจิต ที่สถิตย์อยู่ในลูกอม รวมไปถึงเจ้ากรรมนายเวรด้วย ตามที่พี่หนุ่มเคยแนะนำไว้ ทำแล้วรู้สึกดีมากๆครับ

6. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    นั่งทำงานอยู่....พี่เขามาตามให้คนไปบริจาคเลือด เพราะหลานต้องใช้เลือด (อุบัตเหตุตับฉีก) ไม่มีใครพักผ่อนเพียงพอเลย..ตัวเองก็เมื่อคืนนอนดึก เที่ยงคืนกว่านิดๆ...แต่เกิน 6 ชั่วโมง....บริจาคครบ 3 เดือนมานิดหน่อย..ล่าสุดเมื่อ 27 พฤศจิกายน 53...
    ลองไปเช็คความเข็มข้นของเลือด พอหยดทดสอบลงดิ่งเลยค่ะ บริจาคได้
    บริจาคเข้าโครงการ
    -ประชาชนชาวไทยทำความดี บริจาคโลหิตถวายพ่อของแผ่นดิน
    1 มกราคม 2553- 31 ธันวาคม 2554 และมอบให้น้องคนนั้นที่ประสบอุบัติเหตุ
    เพราะต้องใช้เลือด

บุญกุศลที่ได้ทำขออุทิศให้กับลูกอมพรายสีทองและลูกอมที่ได้ครอบครองค่ะ
    วันนี้แขวนไปด้วย......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  7. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ

ลูกอมพรายมงคล เราจะแขวนร่วมกับ มีดหมอได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

8. monnut39

monnut39 Active Member

.........อนุโมทนาครับป้า............

9. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

โดยความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

อะไรก็แล้วแต่ถ้าเอาไปใช้แบบนั้น ผมจัดให้เป็นสายดำทั้งหมด

อย่าไปยกย่องให้เป็นสายขาวเลย เพราะวัตถุประสงค์ก็ ดำ ตั้งแต่เริ่มคิดทำแล้ว

10. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ การให้เลือดเนื้อเป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่ เหนือการให้ทั้งปวง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  11. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    http://palungjit.org/threads/{{{แนะ...า-รุ่นมงคลชีวิต-รายได้เพื่อการกุศล}}}.259739/
    หน้านี้หน้าเดียวกระจ่างครับ

12. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่หนุ่มเมืองแกลง จากความบังเอินได้เข้ามาอ่านกระทู้ของพี่หนุ่มเมืองแกลงเมื่อ2เดือนที่แล้ว จนถึงกระทู้จองวัตถุมงคลอยากได้ลูกอมอย่างมากแต่ไม่ได้เป็นสมาชิก พยายามอยู่หลายวันจนได้ความช่วยเหลือจากพี่ 15ค่ำจองลูกอมรุ่น4 ให้ 1ลูก ด้วยไม่ใช่เซียนพระไม่ค่อยรู้เรื่องพระเห็นพี่หนุ่มแนะนำพระวัดสารนาถ จังหวัดระยอง เลยสอบถามพี่แถวบ้านดูแกก็เลยให้บูชามา1องค์ 500บาท แกบอกว่าเป็นพระเนื้อดิน ผมได้มาก็เอามาเปรียบเทียบกับของพี่หนุ่มเมืองแกลงที่ลงไว้ดู มันไม่ค่อยเหมือนสักเท่าไหล่ครับ ผมอยากขอคำแนะนำจากพี่หนุ่มเมืองแกลง หรือพี่ๆในนี้ช่วยชี้แนะให้หน่อยนะครับว่าเป็นพระอะไรครับ ผมไม่รู้ว่าสมควรหรือไม่ที่สอบถามตอนนี้
    เห็นพวกพี่ๆยุ่งๆกันอยู่ หากไม่สมควรต้องขออภัยด้วยนะครับ เพราะผมมีอใหม่มากๆครับ ด้วยเพราะกระทู้ของพี่หนุ่มจริงๆ ผมจึงพยายามสมัคสมาชิกพลังจิตเป็นครั้งแรกในชีวิตโดยให้น้องๆที่ทำงานช่วยเหลือ......อีกอย่างผมยังไม่ได้รับลูกอมเลยไม่รู้ว่าพี่หมุ่มได้รับที่อยู่หรือเปล่า เห็นพี่ 15ค่ำ บอกว่าแจงให้เรียบร้อยแล้วครับ (ชื่อที่จองคือ นิคนอกเวฟอะครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      70.2 KB
      เปิดดู:
      78
  13. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่หนุ่มเมืองแกลง จากความบังเอินได้เข้ามาอ่านกระทู้ของพี่หนุ่มเมืองแกลงเมื่อ2เดือนที่แล้ว จนถึงกระทู้จองวัตถุมงคลอยากได้ลูกอมอย่างมากแต่ไม่ได้เป็นสมาชิก พยายามอยู่หลายวันจนได้ความช่วยเหลือจากพี่ 15ค่ำจองลูกอมรุ่น4 ให้ 1ลูก ด้วยไม่ใช่เซียนพระไม่ค่อยรู้เรื่องพระเห็นพี่หนุ่มแนะนำพระวัดสารนาถ จังหวัดระยอง เลยสอบถามพี่แถวบ้านดูแกก็เลยให้บูชามา1องค์ 500บาท แกบอกว่าเป็นพระเนื้อดิน ผมได้มาก็เอามาเปรียบเทียบกับของพี่หนุ่มเมืองแกลงที่ลงไว้ดู มันไม่ค่อยเหมือนสักเท่าไหล่ครับ ผมอยากขอคำแนะนำจากพี่หนุ่มเมืองแกลง หรือพี่ๆในนี้ช่วยชี้แนะให้หน่อยนะครับว่าเป็นพระอะไรครับ ผมไม่รู้ว่าสมควรหรือไม่ที่สอบถามตอนนี้
    เห็นพวกพี่ๆยุ่งๆกันอยู่ หากไม่สมควรต้องขออภัยด้วยนะครับ เพราะผมมีอใหม่มากๆครับ ด้วยเพราะกระทู้ของพี่หนุ่มจริงๆ ผมจึงพยายามสมัคสมาชิกพลังจิตเป็นครั้งแรกในชีวิตโดยให้น้องๆที่ทำงานช่วยเหลือ......อีกอย่างผมยังไม่ได้รับลูกอมเลยไม่รู้ว่าพี่หมุ่มได้รับที่อยู่หรือเปล่า เห็นพี่ 15ค่ำ บอกว่าแจงให้เรียบร้อยแล้วครับ (ชื่อที่จองคือ นิคนอกเวฟอะครับ)

14. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคิดหลายรอบว่าจะแสดงความคิดเห็นดีหรือเปล่า กลัวไปขัดทางเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ

เห็นด้วยกับพี่โอสถนะครับ ผมว่าบาปนะครับไม่ว่าเราจะรับเลี้ยงหรือไม่รับเลี้ยง...

เรื่องนี้สนุกตอนคิด (วางแผน) กับตอนทำ แต่พอตอนทำไปแล้วจะไม่ค่อยสนุกแล้วครับ

15. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ถ้าผมจะช่วยอะไรได้ ขอร่วมด้วยนะครับ อยู่ที่โคราชกับบุรีรัมย์ครับพี่หนุ่ม
    มหาโมทนาบุญทั้้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับ

16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Norragate [​IMG]

[​IMG] <<<<< น้าต๋อยชอบทีมอะไรที่สุดครับ...
    สุดสัปดาห์นี้อย่าลืมดู หงส์ ปะทะ สิงห์ นะครับ...( เกรงว่าพี่ตอร์เรสจะซัดเข้าประตูตัวเอง อิอิ ) ....(^_^)....

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เห็นภาพดีใจ,สะใจของศูนย์หน้าเอฟเวอร์ตันของน้าต๋อยแล้ว..ทำให้หวนคิดถึงภาพความดีใจของผีแดงขึ้นมาทันที...ฮ่าๆ...(^_^)...
    (อุ้ยๆๆ มีเล็บจิก...สโคลออกอาการด้วยยย...555)

17. hakta

hakta สมาชิก

ซิงเจียยู่อี่ ซิงนี้ฮวดใช้
    ขอให้สมาชิกธรรมทุกท่าน อายุมั่นขวัญยืน เงินทองไหลมาเทมานะครับ

18. hakta

hakta สมาชิก

ซิงเจียยู่อี่ ซิงนี้ฮวดใช้
    ขอให้สมาชิกธรรมทุกท่าน อายุมั่นขวัญยืน เงินทองไหลมาเทมานะครับ

19. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีตอนบ่ายตรับทุกๆท่าน ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆๆๆกันทุกคนน่ะครับผม

ขนาดไฟล์:
      19.1 KB
      เปิดดู:
      36
  20. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมกลับเห็นว่าไม่บาปนะครับ เพราะว่ากรรม(ผล)เป็นเครื่องแสดงเจตนา ถ้าดูแล รับเลี้ยง เค้าก็มีความสุข ญาติๆก็มีความสุขเพราะทุกครอบครัวถามกันจัง เจอหน้าก็ถาม แต่งงานยังๆๆ แต่ทั้งนี้ต้องไม่ผิดศีลข้อสาม

เมื่อไม่มีเจตนาร้ายก็ไม่เป็นบาป แล้วผลเหล่านี้ก็น่าจะเป็นเพราะเทวดา ประจำตัว(หญิง-ชาย)อยากอยู่ใกล้ๆเรา

ส่วนสายดำน่าจะหมายถึงสายตับล่างด้านราคะมัวเมานะครับ