แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมเจตนารมณ์ของพี่หนุ่มโดยจะส่งพระเครื่องแท้ ๆ ที่เก็บรักษาไว้เพื่อร่วมสร้างเจดีย์ภาวนาภิรัติวัดละหารไร่และบริจาคเพื่อการกุศลอื่น ๆ ครับ

-----------------------------------------------

มีสติรู้กายรู้ใจตามความเป็นจริงในปัจจุบัน ด้วยจิตที่ตั้งมั่นและเป็นกลาง

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้ามาทักทายก่อนทำงานครับ เรื่องต่างๆที่เกิดขึ้นในเส้นทางของแต่ละวิถีชืวิต ล้วนมีสาเหตุเชื่อมโยงกันทั้งสิ้น เคยลองนั่งทบทวนสิ่งต่างๆ เรื่องหลากหลายที่ผ่านเข้ามาในชีวิตตนเอง ทั้งตอนที่รุ่งเรืองมากๆ และตอนที่ตกต่ำสุดๆเช่นกัน ก็พบว่ามีต้นเหตุและที่มาที่ไปเชื่อมโยงร้อยเรียงเป็นเรื่องที่สอดคล้องกันในแนวทางของโลกธรรม มีคำถามและคำตอบให้ได้คิดในตัวเอง หากร้อนนัก เหนื่อยนักก็พักเสียก่อน เมื่อไรที่หายเหนื่อยหายท้อ ก็เข้ามาในสังเวียนชีวิตใหม่ ยังมีที่ว่างให้เราได้เบียดเสียดหาความสำเร็จเสมอ หากตั้งใจและยังสู้ต่อ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณครับ ถือเป็นการเอาสิ่งที่ดีเป็นมงคล มาแบ่งปันให้คนที่ต้องการจริงๆ และนำเงินไปสร้างถาวรวัตถุให้กับหลวงปู่ทิม ส่งท้ายปีเก่าให้ชีวิตของเราเอง

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ลูกอมพรายมงคลทุกรุ่นอัดแน่นอยู่ในกล่องส้มสายน้ำผึ้งของสวนส้มธนาธรนั่นแหละครับ กล่องใส่ก็หวาน ลูกอมก็หวาน เสน่ห์หวานๆ อยู่ข้างใน

5. paitoon01

ยินดีกับคุณชัยชโยที่ได้ลูกอมสมความปรารถนา
    กระซิบดัง ๆ ว่าคุณเป็นผู้ที่โชคดีมาก
    เพราะสมาชิกที่จองลูกอมไว้แล้วต่างหวงแหนทุกคน
    และยืนยันอีกครั้งว่าทุกคนในห้องนี้มีจิตใจงดงามและเป็นกุศลอย่างยิ่ง

--------------------------------------------------------------

มีสติรู้กายรู้ใจตามความเป็นจริงในปัจจุบัน ด้วยจิตที่ตั้งมั่นและเป็นกลาง

6. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    สวัสดียามเช้าครับทุกๆท่าน....ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยที่ร่วมบริจาคพระเครื่องเพื่อทำกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับกับน้ำใจและเจตนาดีๆต่อทุกๆคน ลองทำบุญด้วยมงคลวัตถุลักษณะนี้ดูสักครั้งครับ แล้วจะพบว่า ยังมีคนต้องการในสิ่งที่เกินพอดีสำหรับเราอีกมากมาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณทีมงานจากระยองมากครับ ในการให้ความช่วยเหลือทุกๆอย่างเพื่อส่วนรวมของพวกเราทุกคน คงเหนื่อยกันอีกสามสี่งานกว่าจะครบการปลุกเสกทั้ง 16 พิธี เพื่อให้ดีจริง ใช้ได้ผลจริง

9. paitoon01

ขอที่อยู่เพื่อจัดส่งพระเครื่องเพื่อการกุศลด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

10. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะครับ ขอถามข่าวคราวหน่อยครับ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามา เลยไม่รู้เรื่อง ไม่ได้ติดตามข่าวคราวเลยจริงๆๆ ที่เรื่องลูกอม นี้จะส่งเมื่อไรหรอครับผม หรืออะไรยังไงต่อหรอครับ

รบกวนด้วยครับ ^^

11. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มและพี่ๆทุกท่าน

ผมส่งพระเครื่องหลวงปู่หมุนไปร่วมบุญกับพี่หนุ่มครับ จำนวน 4 รายการ
    1.พระปิดตารุ่นแรก
    2.พระผงดวงเศรษฐี
    3.รูปหล่อครึ่งซีก(ไม่มีก้าน)ออกวัดป่า รุ่นเสาร์5 บูชาครู
    4.พระปิดตาผงงาช้าง 2 โค๊ด รุ่นไตรมาสรวยทันใจ (เลี่ยมไว้แล้ว)

12. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ภูวดิท [​IMG]
    ภาพพิธีวันนี้ พิธีปลุกเสกที่วัดเนินสุทธาวาสโดยในงานจะมีพระเกจิที่ปลุกเสกดังนี้
    1. หลวงพ่อเกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส
    2. หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร
    3.หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ
    4.หลวงพ่อเขียน วัดกระทิง
    5.พระอาจารย์เชย วัดระหารไร่
    พิํธีเริ่ม 19.00 น.<!-- google_ad_section_end -->
    ต้องขอขอบคุณ namoและคุณekkorn9 ที่มาช่วยขนพระครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พิธีนี้ปลุกเสกนานมากๆ ตั้งแต่ 5 โมง ถึง 4 ทุ่มได้ สุดยอดมาก ๆ พระที่มาเก่งมาก ๆ หลวงพ่อเขียน หลวงพ่อเกลี้ยง หลวงพ่อฟู หลวงพ่อชาญ หลวงพ่อเชย บารมีหลวงพ่อโต อดีตเจ้าอาวาสท่านต้องลงมาทำให้อย่างแน่นอน ทำพิธีในโบสถ์มหาอุฒม์หลังเก่าครับ

13. paitoon01

ขออนุโมทนากับคุณภูวดิท คุณnamo คุณekkorn9 และทีมงานทุกท่านครับ

14. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    pm ที่อยู่เพื่อจัดส่งพระเครื่องไปให้แล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เพื่อเป็นการส่งท้ายปีเก่า 2553 และเป็นการมอบลูกอมพรายมงคล เนื้อก้นครก ที่รวมทั้งผงและน้ำมันอาถรรพ์ทุกประเภทไว้ในลูกเดียวกัน (ลูกอมเนื้อนี้ไม่มีให้เช่าบูชา นอกจากจะแจกฟรีและมอบให้จากการร่วมทำกุศลด้วยกัน) จึงขอนำพระในรุ่นมงคลชีวิต มาให้ร่วมทำบุญ โดยมีเงื่อนไขดังนี้

พระผงแหวกม่านสะดุ้งกลับ พร้อมกับลูกอมเนื้อก้นครก ราคาร่วมทำบุญ 900.-บาท
    มีจำนวนจำกัดเพียง 154 ชุด ลงชื่อจองได้ที่ห้องพระเครื่อง (กระทู้แนะนำพระดี)
    ชำระเงินค่าบูชาพระชุดนี้ ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนถึงวันที่ 15 มกราคม 2554

ไม่จำกัดจำนวนการจอง ส่งมอบพระและลูกอมให้หลังจากพิธีใหญ่ที่วัดโฆสิตาราม

ผู้ที่ต้องการชำระเงินค่าพระชุดนี้ สามารถโอนเงินเข้าตามบัญชีและรายละเอียด ดังนี้
    [FONT=&quot]ชื่อบัญชี บจก.สยามอารยา[/FONT]
    [FONT=&quot]ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด
    สาขา เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์[/FONT]

[FONT=&quot]เลขบัญชี 924 - 0 - 06184 - 7[/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

16. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

แ้ก้ไขข้อความไปจองในกะทู้พระเครื่องตามกติกาแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2010
  17. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    ขอจองบูชาจำนวน 2 ชุดครับ

18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    นึกถึงลูกอม นึกถึงส้มสายน้ำผึ้ง นึกถึงสาวงามเชียงใหม่ อิอิ :cool:

ใช่มั้ยอ้ายเช (k)

19. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 ชุดครับผม :cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2010
  20. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ขอจอง 4 ชุดครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ