เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เรื่องนี้ไปเล่าให้พี่ที่ทำงานฟังเค้าว่าผมขี้โม้55 เราเองรู้อยู่แก่ใจครับ

2. ชมพูบดี

ชมพูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ประกิจ ภาพยังเล็กเหมือนเดิมครับ ภาพนี้ดูสวยมาก ขออีกทีครับ

3. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    อยู่ที่ว่าภาพนี้เป็นภาพจริงหรือเปล่าก็เท่านั้น เพราะดูด้วยตายากจะรู้ได้ ถ้าเป็นภาพจริงๆ ก็ไม่เเปลก ความรู้ในพระพุทธศาสนายังมีมากกว่านี้ เรื่องผู้ทรงอภิญญาเป็นเรื่องธรรมดาของผู้ที่ได้ เเต่ถ้าภาพนี้เป็นภาพจากการใช้เทคนิคทางวิทยาศาสตร์ก็ไม่เเปลกอีกเช่นกันเพราะวิทยาศาสตร์เดี๋ยวนี้ก็ทำได้เยอะกว่านี้ก็ไม่เเปลก
    ** ผมไม่ขอสรุปว่าเป็นอย่างไร เพียงเเต่ตั้งคำถามว่าภาพนี้จริงไหม หรือสร้างขึ้นมา เเต่ผมไม่ได้ต้องการคำตอบครับ ^^ ทุกท่านคิดเอาเองเเล้วกันนะครับ ^^
    เเต่ในเเง่อีกเเง่หนึ่งในความคิดของผม คือ ท่านจะเเสดงให้คนเห็นเเละถ่ายรูปกันขนาดนี้หรือครับ ^^

4. prom20

พี่ประกิจต้องปรับขนาดของภาพก่อนนะครับ ภาพจึงจะใหญ่ขึ้น เเต่ภาพนี้ขยายมากก็จะทำให้ภาพไม่ชัดครับเนื่องจากการถ่ายน่าจะถ่ายจากมือถือหรือเปล่าไม่ทราบ เเต่ว่ารายละเอียดภาพไม่คมชัดครับ ^^

5. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

หญ้าแห้งไปหาหนมหม่ำก่อนนะจ๊ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4 KB
      เปิดดู:
      326
  6. jumpahom

คุณพี่ล้างใจคะ กินน้ำแข็งใสก่ะหญ้าแห้งไหมคะ :z2

7. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      247 KB
      เปิดดู:
      411
  8. ล้างใจ

กินครับ ขอน้ำแข็งแบบเย็นๆหน่อยนะครับ. อากาศร้อน :cool:

9. jumpahom

น้ำแดง ใส่นมเยอะๆ หวานๆมัน แซ่บบบบบบ^-^

10. ล้างใจ

ขอตัวกลับไปถูบ้านก่อนครับ. :':)':)'(

11. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กว่าจะแก้ไขหมด ผมนี่ตกภาษาไทยจริงๆ ขอบคุณพี่มากนะครับ

12. prom20

ขออนุญาต เอาธรรมะมาโพสนะครับ ^^สาธุ

13. jumpahom

ตามลำบากเลยค่ะ คุณพี่ล้างใจ:boo:catt3

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2013
  14. รตอ ประกิจ

1
    ขอบคุณพิพัฒน์ที่สอนการลงภาพรูปใหญ่ให้นะครับเดี๋ยวจะลองทำดูนะครับ

15. รตอ ประกิจ

1
    วันนี้มีท่านผู้อ่านท่านหนึ่งเดินทางมากับครอบครัวก็ขอให้เดินทางอย่างปลอดภัย อายุยังน้อยก็สนใจการฝึกสมาธิ ผมก็ไม่เก่งหรอกครับ พอแนะนำได้ลองเอาวิธีของผมไปใช้ดู อาจถูกจริตของท่านก็ได้ ผมนะไม่ได้เป็นวิทยากรนานแล้ว แต่ก็มีคุณหมอบางท่านเอาวิธีนี้ไปใช้กับการผ่าตัดเนื่องจากไม่สามารถใช้ยาสลบได้ในคนไข้บางราย ซึ่งก็ได้ผลดี คุยกันถูกคอก็มาเลยวันนี้ที่สุราษฏร์ฝนตกมากครับ ขอพรหลวงปู่ให้ท่านและครอบครัวเดินทางปลอดภัยครับ

16. รตอ ประกิจ

1
    เมื่อครั้งที่ผมไปธุระที่ภูเก็ตไปกราบหลวงพ่ออุดมที่เคยอยู่กับหลวงปู่ ผมถามท่านว่า เอ้าหลวงพ่อเดี๋ยวนี้ท่านทำพิธีไล่ของด้วยหรือเห็นมีไข่ มีอะไรเยอะแยะ ท่านตอบว่าใช่แล้วสารวัตร มีคนมาแก้เยอะ ผมก็ตอบว่างั้นไล่ของในตัวลุกโหน่งให้หน่อยซิเห็นว่าไปโดนมา ไหนๆดูซิสักพักท่านก็ทำพิธีให้ แล้วผมก็พูดกับลุงโหน่งว่า จำได้ไหมที่เรามาตามรอยหลวงปู่กัน วันที่คุณโดนผีหลอกนะ คืออย่างนี้ครับผู้อ่าน ผมกับลุงโหน่งมาที่วัดพอตกค่ำสัมภาษยังไม่เสร็จก็ขอท่านนอนที่วัดเสียเลย ตกดึกขณะหลับมีวิญญาณตนหนึ่งมาเดินวนรอบลุงโหน่งทำเอาเรานอนไม่หลับทั้งคืน ผมว่าท่านน่าจะไล่ไอ้ตัวนี้ไปก่อนนะท่าน มันยังอยู่เลย

17. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    คือถ้าภาพต้นที่นำมาลงมีขนาดความละเอียดต่ำ(Resolutionต่ำ) เราจะทำให้มันใหญ่ไม่ได้ครับพี่

ยกเว้นว่าภาพที่พี่นำมาลงมีขนดของภาพที่ใหญ่ สังเกตุได้จากการที่เราคลิ๊กที่ภาพนั้น ถ้าภาพที่ถ่ายมามีขนาดขยายใหญ่ขึ้น เราก็จะสามารถดึงภาพนั้นมาโชว์ที่หน้าจอได้ในขนาดจริงที่เราเอามาลง

อย่างรูปที่พี่ลงรูปนี้ ไม่สามารถขยายได้ เนื่องจากภาพที่ถ่ายมามีขนาดที่เล็กอยู่แล้ว
    แต่ถ้าต้องการขยายจริง ๆ เราใช้ Software บางตัวในการเพิ่ม Resolution ได้ แต่ภาพจะขาดความคมชัดไปมากครับ

18. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    อ.ศนิวาร ท่าน เก่ง จริงๆครับ

19. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เมื่อตอนประมาณปี 2536 สมัยนั้นยังหนุ่ม ๆ อยู่ว่างั้นเถอะ (เป็นการยอมรับไปในตัวว่าตอนนี้ผมแก่แล้ว)
    ในช่วงนั้น ผมได้มีการนั่งสมาธิบ่อยแทบทุกคืน โดยเวลาประมาณ 2 ทุ่ม จะต้องเข้าห้องพระเพื่อนั่งสมาธิ
    ลืมบอกไปครับ ช่วงนั้นทำงานอยู่ที่ กทม. ตอนนั้นถ้าจะเกิดเหตุอะไรขึ้นกับผมในวันพรุ่งนี้ คืนนี้ผมจะมีความรู้สึกได้เลย
    ยกตัวอย่างเช่น วันพรุ่งนี้ผมจะขับมอ'ไซค์ไปแถวดาวคะนอง ผมรู้สึกว่า พรุ่งนี้ผมต้องถูกตำรวจจับแน่ (ไม่คุ้นเคยเส้นทางด้านนั้น)
    ตอนเช้าก็ยังนึกอยู่ และได้ขับไป เหตุการณ์แรกที่เกิดขึ้นคือยางรถรั่ว จัดการเสร็จแล้วก็ขับต่อไป จนถึงทางแยก ขับตามรถบรรทุกไป แต่ดันไม่เห็นสัญญาณไฟแดง ได้ขับฝ่าสัญาณไฟตามเขาไปเฉยเลย มันมองไม่เห็นจริง ๆ
    สรุปวันนั้นได้ใบสั่งมา 1 ใบครับ

อีกครั้งขับรถไปรังสิต ในเส้นถนนวิภาวดีฯ ถึงช่วงทางหนึ่งรถเมล์และแมงกะไซค์ต้องวิ่งออกทางขนาน ผมเองก็รู้ทั้งรู้ว่าตรงจุดนั้นต้องออกจากขนาน
    ก่อนมาก็รู้สึกอยู่ในใจเหมือนกันว่าวันนี้ ตูข้าต้องโดนแน่ แล้วเชื่อมั้ยครับว่าพอผมถึงจุดนั้นผมกลับมองไม่เห็นจุกแยกเข้าช่องทางขนานซะงั้น ก็จะไปเห็นได้ยังไงล่ะ เพราะเจือกไปแซงรถเมล์คันหนึ่งเข้า พอแซงเสร็จเห็นรถเมล์เขาเลี้ยวเข้าช่องทางขนาน ส่วนเราเลี้ยวไม่ทันซะแล้ว (ก็เจือกขับเร็วเองนี่หว่า)

ก็ได้แต่คิดไว้ในใจว่า อิ๊บอ๋ายแล้วตู โดนจริง ๆ เพราะข้างหน้าห่างออกไปไม่กี่เมตร เห็นคุณพี่หัวปิงปองแกยืนยิ้มรออยู่แล้ว เชอะ...แต่อย่าหวังเลยว่าครั้งนี้จะให้ใบสั่งผมได้ เหอะ...เหอะ.. เพราะหลังจากแจ้งข้อหาผมแล้ว แกก็บอกว่าให้ผมไปเสียค่าปรับต้องที่ป้อมตรงนั้น พร้อมกับชี้มือประกอบ (แหม..นึกว่าจะแน่ ที่แท้เขาให้เสียค่าปรับตรงนั้นนั่นเอง โดยไม่ต้องเขียนใบสั่ง)

สมัยนั้น 100 บาทก็หรูแล้วครับ แต่ว่า...ผมดันมีแบ๊งค์ 500 ไม่มีแบ๊งค์ 100 ซะอีก (ไม่ใช่ว่าจะรวยอะไรหรอกครับ ก็ทั้งตัวมันมีอยู่แค่ใบเดียวนี่แหละ) แถมในป้อมก็ดันไม่มีเงินทอนให้ผมซะด้วย ฮ่วย...ไม่ยอมหรอกครับ ผมก็ต้องวิ่งไปหาแลกกับแม่ค้าแถวนั้นมาให้เขาจนได้แหละ

เอ... แล้วมันเกี่ยวกับเรื่องหวยตรงไหนหว่า งั้นตามมาสิครับท่านผู้ชม แต่...แต่ขอไปเข้าห้องน้ำก่อนแล้วจะมาเล่าต่อ..นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2013
  20. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับท่าน สารวัตร และทุกๆท่าน รอบกะดึก ทุกๆคนนะครับ คิดถึงครับ