แจกใหม่รอบสอง แก้วมหาจักรพรรดิ์ แก้วสารพัดนึก หรือแก้วมณีนพรัตน์

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย มนต์เศก, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. macka007

macka007 สมาชิก

15 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาครับ
    เดี๋ยวผมจะส่งซองไปนะครับ
    ถ้ามีเยอะผมจะขอไปแจก
    ให้กับนักเรียนนายร้อยที่ศรัทธาด้วยครับ

2. ยามา

ยามา เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2005
    ผมขอหลวงปู่ทวดไปแล้ว 1 อาทิตย์ไม่มีการตอบกลับ PM~ ผมเลยว่าส่งมาให้หรือเปล่ากรุณาตรวจสอบด้วยนะครับ

3. pms_uten

pms_uten เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ 2 ชุดครับเดี๋ยวจะส่งซองไปให้นะครับ
    นายพงศ์ภูมิพันธ์ ขันอ่อน

4. MPinkky

MPinkky สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนาค่ะ

อยากได้อยู่พอดีค่ะ

แล้วจะส่งซองไปให้ค่ะ

5. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ขอ 2 ชุดครับ เดี๋ยวส่งซองไปให้

6. คนบรรพต

คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตสอบถามครับว่า

แก้วมหาจักรพรรดิ์ แก้วสารพัดนึก หรือแก้วมณีนพรัตน์ ลูกแก้วดังกล่าวพระรูปใดเป็นผู้อธิฐานจิตครับผม และเข้าพิธีที่วัดใดมาก่อนหรือไม่ครับผม

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกาย,วาจา,หรือใจก็ดี ด้วยเจตนาหรือไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ได้โปรดอดโทษให้แก่
    ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน

7. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมขอรับสองลูกน๊ะครับจะให้คุณแม่ผมหนึ่งลูกและภรรยาหนึ่งลูกครับแล้วจะส่งซองไปให้ครับ จาก วรภัทรครับ บุญรักษาครับผม

8. titititititi

titititititi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ1ชุดครับ
    สันติ คีรีวรรณ์
    29/214 ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
    ขออนุโมทนาครับ จะส่งซองไปให้ครับ

9. titititititi

titititititi เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอ2ลูกครับจะให้ลูก2คนครับ
    สันติ คีรีวรรณ์
    29/214 ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
    ผมขออนุโมทนาครับ

10. ศรนารายณ์ธนูทอง

ศรนารายณ์ธนูทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ต้องการลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ เพื่อนำมาทำตาเทวรูปต่างของเทวสถานเช่น พระพุทธรูป พระอริยะสงฆ์ เจ้าเเม่กวนอิม พระฤาษี เเละองค์เทพต่างๆครับ
    ส่งมาที่
    ธรรมนูญ คณะโต
    116หมู่1 ต.สนามชัย อ. เมืองฯ จ.สุพรรณบุรี 72000

จึงขออนุเคราะมาเพื่อร่วมบุญสัก ห้าสิบ ลูกได้ไหมครับ

11. Looksitroonjiew

Looksitroonjiew เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับ
    ไม่ทราบว่าของหมดหรือยังครับ
    ขอรับ 2 ชุดได้ไหมครับจะเอาไปฝึกกรรมฐาน(จะเอาไปฝากพี่ด้วยครับ)
    ขอบพระคุณมากครับ
    ที่อยู่ผมครับ
    คำสิงห์ จันทร์หมวก
    บ.ซินเท็คคอนสตรัคชั่น จำกัด (มหาชน)
    555/7-11 ซ.สุขุมวิท 63 (เอกมัย) ถนนสุขุมวิท
    แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ 10110
    (หน่วยงานศุภาลัย พรีเมียร์ B-216 )

12. tee_naruk

tee_naruk เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับ 3 ชุด นะครับ สำหรับครอบครัวครับ จะส่งซองไปให้ค๊าบ

นายอัศจรรย์ รุจีพิสิฐ
    38/4 หมู่1 ชอยข้างอบตบึ่งยี่โถ
    ถนนรังสิต-นครนายก
    ต.บึงยี่โถ อ.ธัญญบุรี
    จ.ปทุมธานี 12130

13. Here-Pi

Here-Pi เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับอยากรบกวนขอลูกแก้วสีขาวใสๆ 2 ลูกครับ.
    ผมอยู่กรุงเทพครับ ค่าจัดส่งคงจะหลายบาทครับเดี๋ยวผมใส่ไปให้ใสซองเลยก็แล้วกันนะครับ.
    ขอบพระคุณครับ.
    พิสิฐ เนาว์โทอง (บางกอกโพสต์-คลองเตย-กรุงเทพ)

****เมื่อว่านผมส่งซอง+ค่าจัดส่งไปให้แล้วครับ****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2010
  14. SINPHET

SINPHET Active Member

11 ธันวาคม 2009

ขอด้วยครับ เดี๋ยวส่งซองไปให้นะครับ

ขอบคุณมากครับ

15. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ถ้ายังพอมีเหลือขอรับ 1 ชุดครับ

16. sommit

sommit สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    อยากได้เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้หมดหรือยังครับ

17. ไทยสมบูรณ์

ไทยสมบูรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรับรับลูกแก้วพระมหาจักรพรรดิ์ 2 ลูกด้วยครับ
    นายอลงกรณ์ แสงคำคม
    บ.เบ็นเทคพรีซิชั่นแอนด์เทรดดิ้งจำกัด
    9/82 หมู่5 ถ.พหลโยธิน ต.คลองหลวงอ. คลองหนึ่ง จ.ปทุมธานี 12120

18. Here-Pi

Here-Pi เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมยังไม่ได้รับลูกแก้วเลยครับ ไม่ทราบว่าได้ส่งมาให้ผมแล้วหรือยังครับ.
    ขอบคุณครับ.

19. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ
    เชิญทำบุญสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมพร้อมวิหารแก้วพระจุฬามณีปฏิบัติธรรม
    http://palungjit.org/threads/เ�...153668.31/