แจกฟรี แต่ต้องส่งซองมารับเอง(ครั้งที่สี่มั๊ง) โดย พี่กอกล้วย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย พี่กอกล้วย, 17 กุมภาพันธ์ 2014.

1. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณ aegmanmu มากค่ะ

2. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    หมดทุกรายการแล้วสินะครับ มาช้าไปหน่อย

3. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ไม่เป็นไรครับ อิอิ

4. พี่กอกล้วย

พี่กอกล้วย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับ พยายามอยู่หลายรอบครับ แต่ไม่เป็นจริงๆ^^ จะพยายามศึกษาให้มากกว่านี้ครับผม

5. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ครับไม่เป็นไรช่วยๆๆกัน

6. jamesd2b

jamesd2b เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงส่งซองไปรับได้รึยังครับ รอสรุปอยู่ครับ

7. แม่จุ๋ม

แม่จุ๋ม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ขออนุญาตเรียนถาม เวลานี้ที่ปณ.แถวบ้านซองกันกระแทกขาดของ
    และได้เข้าไปดูในเฟสบุ๊คแล้ว เห็นภาพตะกรุดเศรษฐีไม่น่าจะเสียหายได้ง่าย
    จะส่งซองธรรมดาติดแสตมป์ไปรับนะคะ

8. พี่กอกล้วย

ตอนนี้สรุปแล้ว และส่งซองมาได้แล้วนะครับตอนนี้

ส่วนเรื่องซองจะส่งซองแบบไหนมาก็ตามสะดวกครับผม

9. jibjib725

jibjib725 เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงหัวใจเศรษฐี สีเหลือง ลำดับที่ 2 ส่งซองให้แล้วนะคะ

10. พี่กอกล้วย

ครับผม

11. saki369

saki369 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมขอรบกวนพี่กอกล้วย เรื่องซองที่จะส่งไปรับพระด้วยครับ ทางไปรษณีย์แนะนำว่าซองที่จะใช้เป็นแบบใดก้อได้ เพราะเจ้าหน้าที่จะดูแลการจัดส่งทุกครั้ง ส่วนเรื่องสแตมป์ไม่จำเป็นต้องติดถึง ๑๘ บาท อาจติดแค่ ๙ บาท ก้อเพียงพอสำหรับการส่งแล้วครับด้วยน้ำหนักของวัสดุไม่มาก และเป็นการประหยัดสำหรับผู้ที่จะส่งซองมารับพระด้วย (ขออภัยถ้าข้อความนี้ไม่ถูกต้อง)

12. jamesd2b

ส่งซองไปแล้วนะครับ เลขที่พัสดุ EK611829165TH

13. พี่กอกล้วย

คือตามสะดวกครับ พระแตก ของพัง ผมไม่รับผิดชอบครับผม เรื่องค่าส่ง 3 บาทเขาก็รับส่งครับ แต่เขาก็ไม่ได้ลงทะเบียนกันของหายให้ครับ

ส่วนเรื่องการดูแล อันนี้ไม่รับประกันอีกเช่นกันครับ เพราะของพังของเสีย ขนาดส่งแบบลงทะเบียนยังพังเลยครับ อีเอ็มเอสทำประกันยังพังครับผม ของส่งมาหายทั้งกล่อง จนถึงตอนนี้ก็ครบปีแล้วผมยังไม่ได้ของเลยครับ

ปกติของแตก ของพัง ของหาย ครูท่านจะเปลี่ยนให้ครับ หรือส่งให้ใหม่เลยครับผม ผมถึงขอซองแบบกันกระแทกมา เพราะว่าครูแจกฟรี ครูไม่มีรายได้มากมาย ครูทำให้ใช้กันเฉยๆ

และการลงทะเบียนก็มั่นใจได้ว่าของไม่หายแน่นอนครับ

ขอโทษนะครับที่ข้อความผมแรง ผมสงสารครูท่านน่ะครับ ทุกครั้งที่บางคนส่งซองมาสามบาท ส่งซองไม่มีอะไรมา ส่งมาแบบไม่มีซองส่งกลับ ท่านก็จะให้เงินมา เอาไปส่งกลับให้เขา ท่านว่าเขาจะได้ใช้ครับ อยากให้ได้ของไปใช้ ไปช่วยให้เขาดี บางคนส่งข้อความมาว่าไม่มีเงิน ผมบอกท่าน ท่านก็ส่งให้ แต่ที่ผมไม่อยากบอก ไม่อยากให้ท่านรู้ เพราะผมไม่อยากรบกวนท่านครับ

แจกหลายรอบ ก็เข้าเนื้อท่านหลายรอบ ผมจะช่วยจ่ายให้ก็ได้ครับ ท่านก็ว่า ของฉันแจก ไม่ใช่ของแกแจก ท่านก็ให้เงินมา เฮ้อ ผมก็บอกแล้วนะครับ

ส่งได้ตามที่ส่งมา คราวนี้ไม่บอกอะไรครู ไม่จ่ายให้ด้วย ของพัง ของหาย ไม่บอกท่านครับ ครูทำให้มาเยอะแล้วครับ

14. พี่กอกล้วย

อ้อ สำหรับคนที่ส่งซองมือสองที่เปื่อยจนเละมา หรือมาแล้วต้องซ่อมขนาดหนักนะครับ เหมือนกันครับ มาแบบไหน ไปแบบนั้นครับ ซองไม่กี่บาท กับวัตถุมงคลที่จะเอาไปใช้ ไปหนุนชีวิตให้มันดีขึ้นบ้าง อันนี้ผมบอกไม่ถูกจริงๆครับ

ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ ของยังแจกเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนะครับ แต่ว่าขอเหวี่ยงหน่อยนะครับ มันแบบบางทีเห็นแล้วมันไม่เข้าท่าน่ะครับ

แค่วันก่อนผมไปเล่าเรื่องมีคนถามของที่เสกที่ทำว่าใครทำให้ครูฟัง ครูท่านก็น้อยใจนะครับ ว่าทำให้แล้วต้องถามด้วยเหรอ ฉันก็ศิษย์มีครู ไม่เอาก็ไม่ได้ว่า ทำไมต้องทำเหมือนของฉันไม่ดีด้วย

มันอึดอัดใจอย่างบอกไม่ถูกนะครับที่ต้องมาพูดอะไรตรงนี้ ที่มันเป้นที่การกุศล ไม่ใช่บอร์ดพันทิพที่จะบ่นอะไรก็ได้ แต่อยากให้เข้าใจทางเราบ้างน่ะครับ คิดง่ายๆ คนๆหนึ่ง นั่งทำอะไรเพื่อคนที่เขาไม่รู้จัก ทำมันเรื่อยๆ อย่างตั้งใจ โดยที่ไม่รุ้ว่าจะได้อะไรเลยนอกจากความสุขใจ คนแบบนี้เป็นคนยังไงครับ

ครูนั่งเขียนตะกรุดทีละดอกๆ เรียกสูตร เรียกนามทีละตัวๆ ทำทีละดอๆ บางวันมีงานท่านก็กลับมานั่งทำต่อดึกๆดื่นๆ ทำถวายให้วัดไปจำหน่าย หมดเกลี้ยง เหลือมาแจกเป้นเศษจากวัด ท่านไม่ได้ถวายหมด ตั้งใจทำมาเพื่อแจกเลย ผมช่วยม้วน กว่าจะเสก กว่าจะสำเร็จออกมา ครูทำไปก็ป่วยไป ไม่มีใครรู้ว่าท่านเป้นยังไง ท่านก้ยังบอกว่า กลัวคนไม่มีของไปใช้

ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ ที่บ่นๆเหวี่ยงๆไร้สาระแบบนี้ ผมผิดเองครับที่อยากให้ทุกคนรู้บ้าง เห็นใจ และให้เกียรติครูบ้าง ของท่านดีหรือไม่ ไปหาอ่านได้จากโพสเก่าๆของผมครับ แล้วมันควรไหม กับอะไรแค่ขี้ปะติ๋วแบบนี้อ่ะครับ

ที่เหวี่ยงนี่ไม่ใช่จะหาเรื่องหรือต่อว่าใครนะครับ แต่แบบว่าอึดอัดมากอ่ะครับ ขอบ่นนะครับ

15. jamesd2b

update ซองที่ส่งไปครับ วันจันทร์น่าจะได้รับนะครับ
    วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย
    ศุกร์ 21 กุมภาพันธ์ 2557
    15:28:31 น. ท่าพระขอนแก่น รับเข้าระบบ
    16:51:04 น. ท่าพระขอนแก่น ใส่ของลงถุง
    16:51:09 น. ท่าพระขอนแก่น ปิดถุง
    19:58:48 น. ศป.ขอนแก่น ใส่ของลงถุง
    20:34:00 น. ศป.ขอนแก่น รับถุง
    20:58:58 น. ศป.ขอนแก่น ปิดถุง
    เสาร์ 22 กุมภาพันธ์ 2557
    12:47:36 น. ศป.อยุธยา รับถุง

16. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ผมส่งซองไปแล้วนะครับ ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับ ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบ พอดีงานเข้าครับ

17. ดาบโจ

ดาบโจ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2012
    แจ้งให้คุณกอกล้วยทราบครับ ผมส่งซอง แบบ ems ไปวันนี้ครับ 24 ก.พ.57

18. jamesd2b

จันทร์ 24 กุมภาพันธ์ 2557
    09:00-11:59 น. ผักไห่ สถานะการนำจ่าย ออกใบแจ้ง

19. พี่กอกล้วย

แต่วันนี้ยังไม่ได้มีอะไรมาส่งนะครับ ถ้าได้จะรีบดำเนินการและแจ้งให้ทราบต่อไปนะครับ^^

20. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ซองของคุณ ชัชช์ ได้รับเรียบร้อยแล้วใช่ไหมครับ?