แจกฟรี เทวดาเรียกทรัพย์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย santi_st, 13 กุมภาพันธ์ 2018.

1. santi_st

santi_st เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    ขอบพระคุณครับ จัดส่งหมื่นเทวาให้ ทั้งห้าท่านเรียบร้อยแล้วครับ

2. taytaro

taytaro สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2006
    ขอรับ "หมื่นเทวา" ต่อครับผม

นายศรี จากผา

ขอบพระคุณครับผม

3. santi_st

ขอบพระคุณครับ จัดส่งหมื่นเทวาให้ เรียบร้อยแล้วครับ

4. hotmail6

hotmail6 สมาชิกใหม่

ขอรับ "หมื่นเทวา" ต่อครับผม

นายวีรวัฒน์ จิตต์โสภณ

ขอบพระคุณครับผม

5. santi_st

ขอบพระคุณครับ จัดส่งหมื่นเทวาให้ เรียบร้อยแล้วครับ

6. Vanda1541

Vanda1541 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ ตั้งแต่วันแรกที่รับหมื่นเทวามาวันอังคาร จนถึงวันนี้วันศุกร์ 4วัน ตอนตื่นนอนมารู้สึกกระฉับกระเฉง เหมือนนอนเต็มอิ่ม รู้สึกอยากจะทำงาน ขยันขึ้น เหมือนนิสัยตัวเองเมื่อก่อนๆที่จะเกิดปัญหาในชีวิต ปกติทุกวันถึงจะนอนหลายชั่วโมง แต่ตื่นมาเหมือนนอนไม่พอ ยังอยากนอนต่ออีก งานบ้านงานเรือนเบื่อหน่ายไม่ใช่ขี้เกียจแต่อารมณ์ไม่อยากทำค่ะ ได้สวดมนต์และฟังคาถาเงินล้านทุกวัน เปิดฟังเกือบทั้งวัน เปิดฟังนอนหลับไปเลย รวมทั้งคาถาอื่นๆอีกด้วย เวลาทำบุญฟังสวดมนต์ก็จะรู้สึกหนักๆชาๆศรีษะ ตรงช่วงที่เรามัดผมไว้ ตอนที่พิมพ์นี้ก็จะเป็นทุกครั้งค่ะ ตอนนี้รู้สึกชีวิตจะโล่งขึ้น ไม่ตันหนทาง การเงินก็พอจะหมุนได้บ้าง คนที่เคยยืมเงินไปนานหลายปีแล้ว ตั้งแต่ก่อนมีโควิด ไม่เคยคืนเงินเลยซักบาท ตอนนี้พยายามทวงถาม ก็เริ่มคืนเงินมาบ้างเล็กน้อยตามกำลังที่เขามี ขอบคุณ คุณสันติและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เมตตาช่วยเหลือค่ะ หากมีเวลาจะมาบอกเล่าให้ฟังอีกค่ะ

7. santi_st

รู้สึกหนักๆชาๆศรีษะ ตรงช่วงที่เรามัดผมไว้
    ตำแหน่งนี้ ไม่ใช่จุดจักร นะครับ
    แต่ถือเป็นจุดสำคัญของพฤติกรรม นอกเหนืออำนาจจิตใจ
    หากจะมอง ในมุมมองหยินหยาง
    ด้านตาที่สาม เป็นหยาง ด้านตรงข้ามก็ย่อมเป็นหยิน
    ตำแหน่งตรงข้ามกับตาที่สาม
    ตรงนี้ คือ ตำแหน่งสมองโบราณ (เมดัลลา ออบลองกาตา (Medulla oblongata))
    น่าสนใจมาก ครับ

8. Vanda1541

9. Vanda1541

น่าสนใจนะคะ แล้วมีผลอย่างไรคะ

10. santi_st

ผลคือสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นในตอนนี้ งั้ยครับ
    "ตอนตื่นนอนมารู้สึกกระฉับกระเฉง เหมือนนอนเต็มอิ่ม
    รู้สึกอยากจะทำงาน ขยันขึ้น เหมือนนิสัยตัวเองเมื่อก่อนๆที่จะเกิดปัญหาในชีวิต"

สมองคนปกติรับงานความคิด ควบคุมร่างกาย ทำงานตามอำนาจจิตใจ
    แต่ สมองโบราณ (เมดัลลา ออบลองกาตา (Medulla oblongata))
    รับงานอัตโนมัติ นอกอำนาจจิตใจ และเป็นตัวก่อเกิดนิสัย
    การที่เรา มีความต้องการอยากกลับไปขยันเหมือนก่อน เก่งเหมือนก่อน
    โชคดีเหมือนก่อน
    หมืนเทวา คงมากระตุ้นสมองโบราณตัวนี้ การส่งแรงจากภายนอก
    เข้ามาเรื่อย ๆ ตัวเราก็ย่อมรู้สึก หนัก ๆ ชา ในจุดนั้น ๆ ละมั่งครับ
    (ผมแค่เดา นะครับ อาจจะให้ความเห็นผิดก็เป็นได้)

11. Vanda1541

ขอบคุณค่ะ ไม่ใช่มโนนะคะ มันแปลกและแตกต่างไปจริงๆ และก็มีอาการชาๆแบบขนหัวลุกเป็นวงกลมนานด้วยค่ะ ตอนนี้ก็ยังมีอาการชาๆแบบนี้อยู่ค่ะ อย่างนี้ก็อาจจะช่วยคนที่ความจำเสื่อม หรือหลงลืมได้ แต่คงต้องจูนคลื่นให้ตรงกัน จึงจะเห็นผลหรือเปล่าคะ คงต้องดูผลกันต่อไปค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2023
  12. Vanda1541

รู้สึกว่าหมื่นเทวามีพลังมากขึ้น และชัดเจนขึ้น มากกว่า วันแรกที่รับท่านมา อาจเป็นเพราะว่าเราทำบุญอุทิศให้ท่านด้วยไหมคะ จะโอนเงินทำบุญทุกวัน ไม่ให้ขาด ทำหลายอย่าง ไม่ได้ทำมากอะไร ตามกำลังที่เรามี5บาท10บาทบ้าง เยอะบ้าง เน้นทำทุกวันติดต่อ ต่อเนื่องกันค่ะ บทสวดคาถาเงินล้าน ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่สวดและฟังอยู่ ก็จะมีบทกล่าว คำมหาอธิษฐาน ตอนเริ่ม และ คำอุทิศส่วนกุศล ตอนจบ รวมๆกันแล้ว อาจเป็นผลทำให้ หมื่นเทวามีพลังมากขึ้นก็เป็นได้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2023
  13. santi_st

ใช่แล้ว ครับ บุญเป็นพลังงานแบบหนึ่งที่มีผลต่อ โอปปาติกะ
    ยิ่งอุทิศมาก พวกเค้ายิ่งชอบยิ่งรักเรา ยิ่งอยากช่วยเหลือเรา
    แถมเรายังได้บุญเพิ่มมากยิ่งขึ้น ด้วยครับ

14. คน153

คน153 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ หมื่นเทวา ต่ออีกครับ

ทรงเกียรติ์ ทิพย์ผาสุขธนา

ศิริสมร ทิพย์ผาสุข

วุฒิภัทร ทิพย์ผาสุข

ขอบพระคุณครับ

15. แก้ว4289

แก้ว4289 สมาชิกใหม่

ขอรับหมื่นเทวาต่อค่ะ
    นนทพร นิติโยธิน
    วิบูรณ์ แซ่เตียว
    ขอบคุณค่ะ

16. santi_st

ขอบพระคุณครับ จัดส่งหมื่นเทวาให้ ทั้งสามท่านเรียบร้อยแล้วครับ

17. santi_st

ขอบพระคุณครับ จัดส่งหมื่นเทวาให้ ทั้งสองท่านเรียบร้อยแล้วครับ

18. Vanda1541

สวัสดีค่ะ อ.สันติ วันนี้ครบหกวันที่ได้รับ หมื่นเทวามา เมื่อเช้าตื่นมาเปิดYou tube ช่องจุดธูปขอหวยงวดนี้ โชว์หราเต็มจอมือถือเลย เห็นกระธางธูปกับเลขเด็ด รู้สึกแปลกใจว่าตั้งแต่เปิด You tube มา ไม่เคยมีแบบนี้โผล่มาเลยเพิ่งมีครั้งแรก สงสัยว่าจะอยากมีโชคลาภมากไปหน่อยค่ะ โอนเงินทำบุญตามปกติ เพิ่มเติมพิเศษมาคือ โอนเงินทำบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม ปางปรินิพพาน 1กอง/199บาท อุทิศให้ หมื่นเทวา เปิดบทสวดมนต์และว่าตาม เริ่มบทกล่าวคำมหาอธิษฐานและคาถาเงินล้านจบด้วยคำอุทิศส่วนกุศล พอเริ่มสวดเท่านั้นอาการชาหนักๆหน่วงๆตรงศรีษะที่เดิมก็มารู้สึกว่าค่อยแผ่ขยายใหญ่ขึ้น ชัดขึ้น มีอาการขนลุก จะมีอาการแบบนี้บ่อยๆ แต่ตอนสวดมนต์กับฟังบทสวดจะมีอาการชัดเจนมากขึ้น ส่วนอาการเบื่อหน่าย ไม่อยากทำงานทำการ หายหมดสิ้น มีแต่ตื่นนอนมาแล้วกระฉับกระเฉง กระปรี้ กระเปร่า อยากทำงาน ไม่เหมือนอาการเดิมที่นอนแล้วไม่เต็มอิ่ม เบื่อหน่ายการงาน ไม่อยากทำ เวลามีปัญหาอะไรก็พูดในใจบอกหมื่นเทวา เหมือนมีเพื่อนที่ดีระบายทุกข์ เรื่องโชคลาภยังเฉียดๆ เลขที่จะซื้อแล้วลบไม่เอาแต่กลับออก ตัวที่ซื้อไม่ออก เซ็งๆนิดหน่อย แต่ก็ยังพอมีแววอยู่บ้าง ดวงเริ่มมาค่ะ คิดในทางที่ดี หมื่นเทวาเลยเอาเลขมาให้ตอนเช้า แต่ยังต้องลุ้นกันอีกค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2023
  19. santi_st

"เวลามีปัญหาอะไรก็พูดในใจบอกหมื่นเทวา เหมือนมีเพื่อนที่ดีระบายทุกข์ " น่าสนใจมากครับ
    เป็นสิ่งที่ผมเองก็ไม่ค่อยได้ทำ ต้องทดลองทำตามบ้างแล้ว ละครับ

20. Vanda1541

สวัสดีค่ะ อาจารย์ สันติ วันนี้มีเรื่องตื่นเต้น เลขกระถางธูปนำโชคที่เปิดโชว์มาให้เห็นที่หน้าจอมือถือเมื่อวันก่อน ออกเป๊ะๆ 2 เจ้าเลย แต่ไม่ได้ซื้อตัวนั้นค่ะ ถึงว่าทำไมถึงหนักๆศรีษะจังตอนเรากดตัวเลข จะหาโชคลาภมาทำบุญซักหน่อย หมื่นเทวาเห็นเราเซ็งๆเก็งเลขไม่ถูก นึกบ่นในใจไป ท่านคงเห็นใจอุตส่าห์เอามาให้แล้วไม่ได้ซื้ออีก บุญมีแต่กรรมบังซะนี่ แต่ก็ยังรู้สึกดีว่า มีการรับรู้ และเราติดต่อสื่อสารกันได้ ท่านมีพลัง ไม่ได้มโนไปเองค่ะ และก็จะหนักๆชาศรีษะจุดเดิมเวลาที่เราสวดมนต์ ฟังสวดมนต์โอนเงินทำบุญทุกครั้งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2023